เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:18:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงหมดแมกสไลด์ค้างแล้ว เราใส่แมกกาซีนใหม่แล้ว ควรกดคันค้างสไลด์  (อ่าน 9289 ครั้ง)
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:06:39 AM »

กดปุ่มล๊อคไลด์ครับ ฟังเสียงได้อารมณ์ดี ไม่กลัวพังครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:07:08 AM »

กระทู้นี้ยาว......ขอเล่าบ้าง
ว่าผมมีปืนที่บรรจุกระสุนแบบแมกกาซีนอยู่ไม่กี่แบบ และล้วนแต่เป็นแบบที่ปุ่มล็อคสไลด์เล็กๆทั้งสิ้น

ผมเลยใช้คำว่า....ปุ่มล็อคสไลด์...ไม่เรียก...ปุ่มปลดสไลด์ เพราะปืนผมเป็นอย่างนี้
ส่วนที่เคยเห็นบางปืนบางรุ่นโดยเฉพาะปืนแต่งแข่งต่างๆ ... นั่นดูใหญ่ถนัดถนี่ดี...คงเรียก..ปุ่มปลดสไลด์ได้
ของผมเองปุ่มเล็กๆ แรงนิ้วก็น้อยๆ ผมไม่ใช้ปุ่มนี้เวลาปลด .....แต่อาจเขี่ยๆมาล็อค...เวลาจะค้างสไลด์

ในการยิงจริง....ผมดึงสไลด์...แต่ไม่ได้ดึงจากทางด้านท้าย..
..ผมยิงมือขวา-ผมใช้มือซ้ายกำไปบนสไลด์ทั้งอัน..ดันแล้วก็ปล่อย...โช๊ะ....ดันนิดเดียวมันก็ปลดตัวแล้ว. ......ง่ายและชัวร์  ยิ้มีเลศนัย

ส่วนใครทักษะดี....ปลดเก่ง.. หลงรัก..ปลด-กดที่ปุ่มคล่องกว่า....ก็ไม่ว่ากันครับ

Cheesy Cheesy Wink   

ข้อเท็จจริง.. เป็นการปลด การขวางตัว ของตัวล็อกสไลด์
จะกด หรือจะดึงแล้วปล่อยทันที. ไปตามถนัดเลยครับ. . 
แต่ถ้า ๑ ใน ๒ แบบ อาจพบการติดขัดได้บ้างก็อยาไปทำซ้ำอีก

ปืน auto ของผมบางกระบอก ก็ทำได้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น ทำอีกอย่างกระสุนติดขัดไม่ป้อน. Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2008, 10:12:20 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:20:03 AM »

๑๙๙๑ เอ ๑ ของผมเป็นปืนใช้งานครับ เลยไม่มีโอกาสทะนุถนอมแบบไม่ให้มีริ้วรอย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เคยปลดสไลด์แบบไม่ประคอง เกิดเสียงสไลด์กลับเข้าที่ในลักษณะพร้อมยิงมันดังมาก เลยนึกเองว่าถ้าทำแบบนี้บ่อยๆ ปืนคงพังง่ายๆแน่
แต่ต่อมาได้รับคำแนะนำว่า " ปืน เขาผลิตและออกแบบมาให้ต้องรับแรงกระแทกหนักๆอยู่แล้ว ปลดไสล์แค่นี้ไม่พังหรอก แต่ถ้าที่เอ็งสับนกเปล่าอยู่นี่สิ..เออ ไม่แน่ "

กรรม...ประคองสไลด์ปืนตั้งนานเพราะกลัวปืนพัง แต่ที่ผมทำทุกวันคือสับไกเปล่าโดยไม่มีลูกดัมมี่รองรับเข็มแทงชนวนนั้น นั้นแหละที่จะทำให้ปืนพังได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์