เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:13:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนท่าน วมต และ ท่านสมาชิกอันทรงเกียรติ เรื่องจำนวนกระทู้ต่อหน้า  (อ่าน 1835 ครั้ง)
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:41:01 AM »

เรียนท่าน วมต และ  ท่านสมาชิกอันทรงเกียรติ 
ขอความเห็นเรื่องจำนวนกระทู้ต่อหน้า

ผมเห็นว่า จำนวนกระทู้ในหน้าแรก ตอนนี้ ที่เป็นกระทู้ไม่ปักหมุด
เหลือเพียง 16 กระทู้ ทำให้กระทู้ตกไปหน้า 2 เร็วมาก

ถ้าจะปรับให้เป็นมีจำนวนกระทู้ในหน้าแรก สัก 40 กระทู้ หรือ 50 กระทู้
จะได้หรือไม่   ดีหรือไม่     

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:45:33 AM »

ถ้าทำแบบที่ จขกท. เสนอมา หน้ากระดานต้องบีบตัวหนังสือให้เล็กลง

ทำให้ยากต่อการอ่าน เหมือน เวป ปืนอื่นๆทำอยู่ .... ผมว่าแบบนี้ชอบแล้ว

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:09:10 AM »

เรื่องบีบตัวหนังสือคงไม่ใช่ปัญหาครับ ... แต่หน้าละ ๕๐ กระทู้นี่ รอโหลดกันนานเลย Grin Grin Grin

ผมเห็นว่ากระทู้ปักหมุด ให้สร้างห้องย่อยเพื่อเก็บไว้ต่างหากครับ ...จะเหลือไว้ก็เท่าที่สำคัญเท่านั้น

Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:13:18 AM »

ขออนุญาตเสนอข้อคิดเห็นครับ ไหว้

ส่วนที่ปักหมุดไว้ก็เป็นส่วนสาระสำคัญเผื่อสมาชิกใหม่ๆเข้ามาควรจะพบเป็นสิ่งแรก กรณีที่กระทู้ตกไปหน้าสอง ผมว่าไม่น่าจะวิตกนะครับ เพราะอย่างไรก็ดีตัวผมและท่านสมาชิกท่านอื่นก็คงเปิดอ่านไล่ไปที่ละหน้าเพื่อดูความคิดเห็นที่เพิ่มขึ้นของกระทู้ที่ผ่านมาแน่นอนครับ Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:19:43 AM »

กระทู้ปักหมุดผมว่าอยู่ที่หน้านี้ก็ดีครับ ไม่งั้นถ้าย้ายไปอีกหน้าจะทำให้กระทู้ปักหมุดที่น่าอ่านและควรอ่าน

จะไม่ได้รับความสนใจ ส่วนเรื่องกระทู้ตกไปหน้าสองเร็วก็เป็นเพราะกระทู้ใหม่เข้ามามาก Wink

อีกอย่างกระทู้ที่ตกไปถ้าเจ้าของเข้ามาติดตาม ไม่ปล่อยให้ตกไปโดยยังไม่ได้รับคำตอบที่ครบ

ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ  เยี่ยม

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:30:13 AM »

กระทู้ปักหมุดบางกระทู้  แบบที่ตอบต่อเนื่องกันร้อยสองร้อยโพสท์ น่าจะสร้างห้องใหม่นะครับ  เริ่มแยกเป็นห้องลูกซอง ห้อง IPSC เป็นต้น

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:41:09 AM »

สิ่งที่เป็นอยู่ ก็ได้จากการบอกกล่าว ปรับแก้ไขร่วมกัน ระหว่าง เวป.. วมต  และสมาชิก
การรับฟังความเห็นที่หลากหลาย..  จึงเป็นเรื่องที่ดี ครับ .

จึงได้เป็นครรลอง ในแบบฉบับของ เวป อวป. .. 
ด้านหนึ่ง.. พอทราบว่า เป็นเรื่อง ทางเทคนิค ของระบบ  และ
บางอย่างจะเป็นแบบ ได้อย่าง เสียอย่าง จึงจำต้องเลือก ด้านที่มีประโยชน์ที่มากกว่า

เวปได้ปรับปรุงแก้ไข เฉพาะในสายตาผมที่ผ่านเข้ามาในราว ปี ๒๕๔๒ .. 
จนเป็น และเห็น ครรลอง มาพอสมควร

อีกด้านหนึ่ง จึงอาจเป็นความจำเป็นที่เพื่อนสมาชิก.. จะต้องปรับตััวให้สอดคล้อง
เข้ากับเวป  และเพื่อนสมาชิก  ..  ด้วยครับ.   Smiley

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 05:26:27 PM »

ผมเห็นว่ากระทู้ปักหมุด ให้สร้างห้องย่อยเพื่อเก็บไว้ต่างหากครับ ...จะเหลือไว้ก็เท่าที่สำคัญเท่านั้น

Grin

เห็นด้วยในข้อนี้ครับ (คิดมานานแล้ว)

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: [1]
  พิมพ์