เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:29:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืนสำหรับแข่ง IPSC  (อ่าน 6780 ครั้ง)
kkv
Who dare win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:41:05 PM »

มีกล็อก 19 เป็นศูนย์ไนท์ไซท์ อยากเอาไปเล่น IPSC เลยอยากขอคำแนะนำว่าที่เล่น IPSC กันอยู่ใช้ศูนย์แบบไหนบ้างครับราคาเท่าไรและซื้อได้ที่ร้านไหนครับ
ในรุ่น Production นอกจากเปลี่ยนศูนย์ทำอะไรได้อีกครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:47:54 PM »

ลอง PM ถามเจ้าของกระทู้ที่แนบดูครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=54101.0

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:15:05 PM »

ไม่ทราบมาเล่นยังครับ Grin Grin Grin กลัวว่ายังไม่ทันเล่นจะแต่งปืนเสียแล้ว ไนท์ไซท์นั่นก็แต่งมาแล้วรอบหนึ่งนะครับ พิเศษกว่าของเดิม

ศูนย์ไนท์ไซด์ใช้แข่ง IPSC ได้เลย ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ไนท์ไซด์นะของดีแล้วเอาไว้ใช้ ถ้าจะมาเล่นก่อนก็เอามาเล่นได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนศูนย์ ถ้าแข่งเป็นจริงๆเป็นจังอยากเปลี่ยนอาจต้องเปลี่ยนทั้งปืนไม่ใช่แค่ศูนย์หน้า

19 มันครึ่งๆกลางๆสำหรับแข่ง IPSC ครับ ยิงแข่งมันทั้งอย่างนั้นแหละ หัดเล่นหัดแข่งถ้าชอบ ถ้าสู้ด้วยอุปกรณ์ไม่ได้แล้วค่อยว่ากัน ยกเว้นจะไม่ใช้ g19 นี้เพื่อเป็นปืนเพื่อป้องกันตัวแล้วก็เปลี่ยนเป็นศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไว้แข่งได้เลย  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2008, 09:21:56 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:27:37 PM »

อิ อิ น้าคาร์ มาตอบเองเลย.... Grin

https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:29:26 PM »

อิ อิ น้าคาร์ มาตอบเองเลย.... Grin

ช่วยกันดีครับท่าน  Grin Grin Grin  แฟนหายงอนแล้วใช่ไหม

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:32:21 PM »

ช่วยกันดีครับท่าน  Grin Grin Grin  แฟนหายงอนแล้วใช่ไหม

แหม.. เค้าดีกันตั้งนาน แร้ววววว..... Grin

kkv
Who dare win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:51:36 PM »

ไม่ทราบมาเล่นยังครับ Grin Grin Grin กลัวว่ายังไม่ทันเล่นจะแต่งปืนเสียแล้ว ไนท์ไซท์นั่นก็แต่งมาแล้วรอบหนึ่งนะครับ พิเศษกว่าของเดิม

ศูนย์ไนท์ไซด์ใช้แข่ง IPSC ได้เลย ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ไนท์ไซด์นะของดีแล้วเอาไว้ใช้ ถ้าจะมาเล่นก่อนก็เอามาเล่นได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนศูนย์ ถ้าแข่งเป็นจริงๆเป็นจังอยากเปลี่ยนอาจต้องเปลี่ยนทั้งปืนไม่ใช่แค่ศูนย์หน้า

19 มันครึ่งๆกลางๆสำหรับแข่ง IPSC ครับ ยิงแข่งมันทั้งอย่างนั้นแหละ หัดเล่นหัดแข่งถ้าชอบ ถ้าสู้ด้วยอุปกรณ์ไม่ได้แล้วค่อยว่ากัน ยกเว้นจะไม่ใช้ g19 นี้เพื่อเป็นปืนเพื่อป้องกันตัวแล้วก็เปลี่ยนเป็นศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไว้แข่งได้เลย  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับถ้าอย่างงั้นไปลองดูก่อน ศูนย์ไนท์ไซท์ทางร้านเค้าเปลี่ยนมาให้เลยครับ ของผม G19 เอาไว้ยิงเพื่อการกีฬาครับไว้ลองไปยิงก่อนได้ผลอย่างไรจะมาปรึกษาอีกทีครับ

เสาร์/อาทิตย์นี้ (12/13 เมษา) จะมีซ้อมยิง IPSC กันที่ไหนบ้างครับจะขอไปเรียนรู้และทดลองยิงด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:58:10 PM »

เรื่องซ้อมลองไปดูสนามบางบัวทอง หรือฟาร์มจระเข้สมุทรปราการนะครับ ที่อื่นอาจมีแต่ผมไม่รู้

ลองศึกษาก่อนครับ มีทั้งกฎและ ข้อมูลอีกเยอะที่น่าสนใจ http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content

เว็บสมาคม ข้อมูล

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 09:59:18 PM »

Kevin 10M นี่ยิงกลุ่มเท่ากำปั้นเลยนะครับ ปืนดีมาก Grin Grin Grin บาง เบา แบน

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:08:04 PM »

ไหว้ ไหว้ กราบเรียนถามพี่ๆ ครับ ผมใช้กล็อก 19 ในการแข่ง IPSC มาตลอด และใช้ศุนย์ปืนเดิม มากตลอด อยากทราบว่า ผมควรเปลียนศูนย์อะไร ที่ใช้กับกล้อก19ได้ดี ครับ ขอบพระคุณครับ  (เหตูผลที่ใช้กล็อก 19 ในการแข่งเพราะ ปืนที่ติดตัวผม ก็กล็อก19 จะได้คุ้น มือครับ กะบอกที่รออยู่ ก็กล็อก17 ครับ)ไหว้

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:22:47 PM »

ไหว้ ไหว้ กราบเรียนถามพี่ๆ ครับ ผมใช้กล็อก 19 ในการแข่ง IPSC มาตลอด และใช้ศุนย์ปืนเดิม มากตลอด อยากทราบว่า ผมควรเปลียนศูนย์อะไร ที่ใช้กับกล้อก19ได้ดี ครับ ขอบพระคุณครับ  (เหตูผลที่ใช้กล็อก 19 ในการแข่งเพราะ ปืนที่ติดตัวผม ก็กล็อก19 จะได้คุ้น มือครับ กะบอกที่รออยู่ ก็กล็อก17 ครับ)ไหว้

ศูนย์เดิมก็ชัดดีนะครับ ใช้งานได้ดี

ถ้าเชื่อผมก็เปลี่ยนตอนได้ 17 รอบเดียวครับสำหรับศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไม่ต้องเสียเงินหลายรอบ  ถ้าจะเปลี่ยนใส่ 19 หาไนท์ไซท์ดีกว่าครับ เก็บ 19 ไว้เป็นปืนใช้งาน ยิงGlockให้เข้าเส้นแล้วใช้เป็นปืนต่อสู้ด้วยเลย อย่าทิ้งครับ ปืนเหมือนกันไกเหมือนกัน เรายิงจนชินสั่งได้สุดยอด

แค่การเปลี่ยนศูนย์หน้า เปลี่ยนอุปกรณ์ไม่ทำให้ปรับ Class หรือยิงดีขึ้นมากหรอกครับ จะคะแนนดีอยู่ที่ซ้อม เข้าใจวิธีทำการยิงแข่ง  ไปพัฒนาการกริปปืน ยิงนัดต่อเนื่อง เคลื่อนที่ เลือกเป้า ชาร์จจุด จังหวะเหนี่ยว การอ่านระยะเป้า การยิงเป้าติดประกัน การอัดปืน ฯลฯ ดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียตังด้วยแล้วติดตัวไปจนตาย

ปืนแชมป์เราจับยิงก็เท่านั้น แชมป์จับปืนเรายิงมันกลายเป็น เอ็กคาลิเบอร์ ไปได้

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:28:12 PM »

ศูนย์เดิมก็ชัดดีนะครับ ใช้งานได้ดี

ถ้าเชื่อผมก็เปลี่ยนตอนได้ 17 รอบเดียวครับสำหรับศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไม่ต้องเสียเงินหลายรอบ  ถ้าจะเปลี่ยนใส่ 19 หาไนท์ไซท์ดีกว่าครับ เก็บ 19 ไว้เป็นปืนใช้งาน ยิงGlockให้เข้าเส้นแล้วใช้เป็นปืนต่อสู้ด้วยเลย อย่าทิ้งครับ ปืนเหมือนกันไกเหมือนกัน เรายิงจนชินสั่งได้สุดยอด

แค่การเปลี่ยนศูนย์หน้า เปลี่ยนอุปกรณ์ไม่ทำให้ปรับ Class หรือยิงดีขึ้นมากหรอกครับ จะคะแนนดีอยู่ที่ซ้อม เข้าใจวิธีทำการยิงแข่ง  ไปพัฒนาการกริปปืน ยิงนัดต่อเนื่อง เคลื่อนที่ เลือกเป้า ชาร์จจุด จังหวะเหนี่ยว การอ่านระยะเป้า การยิงเป้าติดประกัน การอัดปืน ฯลฯ ดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียตังด้วยแล้วติดตัวไปจนตาย

ปืนแชมป์เราจับยิงก็เท่านั้น แชมป์จับปืนเรายิงมันกลายเป็น เอ็กคาลิเบอร์ ไปได้

ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณพี่มากๆเลยครับ  สำหรับความรู้ครับ ---- ไหว้ เยี่ยม รัก Glock  ชอบ Glock ก็ ยิงGlock ต่อๆไป  กิ๊วก๊าว ไหว้

และ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:34:30 PM »

ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณพี่มากๆเลยครับ  สำหรับความรู้ครับ ---- ไหว้ เยี่ยม รัก Glock  ชอบ Glock ก็ ยิงGlock ต่อๆไป  กิ๊วก๊าว ไหว้

ถึง Glock ไม่ใช่ปืนที่ไกดีที่สุด แต่ก็เคยชนะที่หนึ่งเสตจได้เหมือนกันครับ ลองดู ของเก่า

http://www.youtube.com/watch?v=E_Z0GLFfhRg

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:38:42 PM »

ถึง Glock ไม่ใช่ปืนที่ไกดีที่สุด แต่ก็เคยชนะที่หนึ่งเสตจได้เหมือนกันครับ ลองดู ของเก่า

http://www.youtube.com/watch?v=E_Z0GLFfhRg

เยี่ยม เยี่ยม สุดยอดครับพี่ ยังไงก็ Glock ครับ  เยี่ยม ไหว้

และ

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 10:45:22 PM »

ไหว้ ไหว้ สอบถามพี่ carrera หน่อย ครับ ผมว่าผมจะเปลียน ศูนย์หน้าเป้นไฟเบอร์ ออฟติก ศูนย์หลัง เดิมๆ สำหรับกล็อก 19  พี่carrera  พอแนะนำ ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติก ดีๆ มัย ครับ ขอบพระคุณมากๆ ครับ  ไหว้ ไหว้

และ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์