เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:20:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืนสำหรับแข่ง IPSC  (อ่าน 6763 ครั้ง)
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:43:34 PM »

ไม่ทราบมาเล่นยังครับ Grin Grin Grin กลัวว่ายังไม่ทันเล่นจะแต่งปืนเสียแล้ว ไนท์ไซท์นั่นก็แต่งมาแล้วรอบหนึ่งนะครับ พิเศษกว่าของเดิม

ศูนย์ไนท์ไซด์ใช้แข่ง IPSC ได้เลย ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ไนท์ไซด์นะของดีแล้วเอาไว้ใช้ ถ้าจะมาเล่นก่อนก็เอามาเล่นได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนศูนย์ ถ้าแข่งเป็นจริงๆเป็นจังอยากเปลี่ยนอาจต้องเปลี่ยนทั้งปืนไม่ใช่แค่ศูนย์หน้า

19 มันครึ่งๆกลางๆสำหรับแข่ง IPSC ครับ ยิงแข่งมันทั้งอย่างนั้นแหละ หัดเล่นหัดแข่งถ้าชอบ ถ้าสู้ด้วยอุปกรณ์ไม่ได้แล้วค่อยว่ากัน ยกเว้นจะไม่ใช้ g19 นี้เพื่อเป็นปืนเพื่อป้องกันตัวแล้วก็เปลี่ยนเป็นศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไว้แข่งได้เลย  Grin Grin Grin
       ตัวจริงเสียงจริงมาเองเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2008, 10:46:08 PM โดย lim4, » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:26:03 AM »

ศูนย์หน้าแบบไฟเบอร์ออฟติก และศูนย์หลังปรับได้ ของ Dawson แบบที่ GM Carrera บอก
ข้อเสียมีนิดเดียวที่ศูนย์หลังคมไปหน่อย เพื่อนๆ ที่ใช้อยู่โดนบาดได้เลือดหลายคนครับ  Grin

นึกว่าใครต้อมเองหรือ คมนี่ก็ไม่ไหว ผมเคยโดน STI บาดทีแล้ว Grin Grin Grin ตะไบลบคมได้ไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:27:11 AM »

ผมกำลังจะซื้อ glock ก็หมายความว่า ผมกำลังจะหน้าตาดีสิครับ Grin
ประมาณนั้นครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:30:02 AM »

คนที่นี่เค้ารอพา แกรนด์มาสเตอร์ใหม่ไปอาบน้ำอยู่  น้ำลายหก

GM ตัวสรกปกกันจัง เจอทีไร เห็นอาบน้ำกันยิ๊ก Grin Grin Grin รักความสะอาดนี่เองงงงงง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:48:01 AM »

สำหรับนักกีฬา Glock โดยเฉพาะ หรือคนที่อยากยิง Glock ได้ดีควรหาอุปกรณ์นี้มาใช้ครับ ผมลองแล้ว ใช้ได้ดีมาก ซ้อมไดร์ไฟร์ได้ดี เหมือนจริง 90% มีฟีลิงค์เวลาเซียหลุด ทำให้เหนี่ยวตรง ไม่ตบไก ไม่ขยุ้มไก แล้วคำว่าไกแข็งจะไม่มีผลอีกต่อไปเวลาซ้อมแล้วนิ้วแข็งแรง ทำให้ปืน Glock Perfect มากขึ้น ซ้อมไดร์ได้ ลูกดก ปืนทนทานเหมาะแก่การแข่ง ไกน้ำหนักเดียวกันทุกนัด ไม่ต้องซ้อม ดับเบิ้ลซิงเกิ้ล ไม่ต้องทำไก ไกไม่พัง

http://www.rosssportinggoods.com/612600.html

สะดวกถอดประกอบง่าย ทำให้ซ้อมได้เหมือนจริงมากขึ้น ไม่เปรืองกระสุน สุดยอดมากๆ รีบไปหามาใช้กันครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:42:04 AM »

สำหรับนักกีฬา Glock โดยเฉพาะ หรือคนที่อยากยิง Glock ได้ดีควรหาอุปกรณ์นี้มาใช้ครับ ผมลองแล้ว ใช้ได้ดีมาก ซ้อมไดร์ไฟร์ได้ดี เหมือนจริง 90% มีฟีลิงค์เวลาเซียหลุด ทำให้เหนี่ยวตรง ไม่ตบไก ไม่ขยุ้มไก แล้วคำว่าไกแข็งจะไม่มีผลอีกต่อไปเวลาซ้อมแล้วนิ้วแข็งแรง ทำให้ปืน Glock Perfect มากขึ้น ซ้อมไดร์ได้ ลูกดก ปืนทนทานเหมาะแก่การแข่ง ไกน้ำหนักเดียวกันทุกนัด ไม่ต้องซ้อม ดับเบิ้ลซิงเกิ้ล ไม่ต้องทำไก ไกไม่พัง

http://www.rosssportinggoods.com/612600.html

สะดวกถอดประกอบง่าย ทำให้ซ้อมได้เหมือนจริงมากขึ้น ไม่เปรืองกระสุน สุดยอดมากๆ รีบไปหามาใช้กันครับ

เพิ่งทราบว่ามีอุปกรณ์ซ้อมเเบบนี้ด้วย     เเจ๋วครับพี่.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:53:11 AM »

เพิ่งทราบว่ามีอุปกรณ์ซ้อมเเบบนี้ด้วย     เเจ๋วครับพี่.....
มาสซาเตอร์ num ไม่ต้องใช้ก็ได้มั้งครับ เพราะ มาสซาเตอร์ num เปี๊ยนไป๋แล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 09:16:31 AM »

เพิ่งทราบว่ามีอุปกรณ์ซ้อมเเบบนี้ด้วย     เเจ๋วครับพี่.....
มาสซาเตอร์ num ไม่ต้องใช้ก็ได้มั้งครับ เพราะ มาสซาเตอร์ num เปี๊ยนไป๋แล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
[/quote]

วัวเคยค้าม้าเคยขี่มันก็อยากชิมรสชาดน้ำพริกถ้วยเก่าเหมือนกันนะคร๊าบบบ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:00:33 AM »

เพิ่งทราบว่ามีอุปกรณ์ซ้อมเเบบนี้ด้วย     เเจ๋วครับพี่.....

ยิงเหมือนกันหมดทุกนัดได้เปรียบกว่าดับเบิ้ลซิงเกิ้ลแน่ในสนามสั้น 9 นัด ไกดับเบิ้ลซิงเกิ้ลซ้อมไม่ถึง ยิงยากเพราะตบไกนัดสองแรงไม่โดนเป้าแน่
อุปกรณ์นี้ซ้อมได้แบบไม่มี limit คุ้มมากๆ อยากให้นักกีฬา Glock ลองดู Grin Grin Grin คำว่าไกหนักนั้นหายไปได้เลย อยู่ที่ซ้อม

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:04:17 AM »

วัวเคยค้าม้าเคยขี่มันก็อยากชิมรสชาดน้ำพริกถ้วยเก่าเหมือนกันนะคร๊าบบบ....
[/quote]

เปลี่ยนไปเรื่อยๆ Grin Grin Grin สบายอยู่แล้วววว

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:04:34 AM »

[/quote]  อยากชิมจริงๆเหรอ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

mesleeping
Full Member

คะแนน 11

ความตายเบาบางยิ่งกว่าขนนก

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:57:31 PM »

ไม่ทราบมาเล่นยังครับ Grin Grin Grin กลัวว่ายังไม่ทันเล่นจะแต่งปืนเสียแล้ว ไนท์ไซท์นั่นก็แต่งมาแล้วรอบหนึ่งนะครับ พิเศษกว่าของเดิม

ศูนย์ไนท์ไซด์ใช้แข่ง IPSC ได้เลย ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ไนท์ไซด์นะของดีแล้วเอาไว้ใช้ ถ้าจะมาเล่นก่อนก็เอามาเล่นได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนศูนย์ ถ้าแข่งเป็นจริงๆเป็นจังอยากเปลี่ยนอาจต้องเปลี่ยนทั้งปืนไม่ใช่แค่ศูนย์หน้า

19 มันครึ่งๆกลางๆสำหรับแข่ง IPSC ครับ ยิงแข่งมันทั้งอย่างนั้นแหละ หัดเล่นหัดแข่งถ้าชอบ ถ้าสู้ด้วยอุปกรณ์ไม่ได้แล้วค่อยว่ากัน ยกเว้นจะไม่ใช้ g19 นี้เพื่อเป็นปืนเพื่อป้องกันตัวแล้วก็เปลี่ยนเป็นศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกไว้แข่งได้เลย  Grin Grin Grin

ท่านครับ . . .  ควร ใช้ ปืน อะไร แข่ง  IP  ดีครับ    ไหว้ ไหว้

ตอบด้วยนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ไหว้

++++++++++Tapee shooting club++++++++++
ting1289
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:55:41 PM »

มันต่างกับของเดิมอย่างไรครับ และจะหามาใช้ได้จากที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนPMบอกด้วยน่ะครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์