เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:31:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 5759 ครั้ง)
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:02:08 AM »

อยากทราบว่า รูเกอร์ 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  แล้วมีข้อแตกต่างจากตัวธรรมดาอย่างไนมั่งครับ
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 02:36:41 AM »

เคยถามที่ร้านรัตนา เมื่อเดือนสิบ ปีที่แล้ว 36,000 บาทครับ

ข้อแตกต่าง ลองดูที่นี่เลยครับ แฮมเมอร์ฟอร์จ พานท้ายไม้ กับลำกล้องสเตนเลส พานท้ายซินเธติกครับ

http://www.ruger.com/Firearms/FAProdView?model=1136&return=Y

http://www.ruger.com/Firearms/FAProdView?model=1151&return=Y

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:37:48 AM »

ราคาปืนทั้งสองกระบอกต่างกันมากที่เดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวนี้ราคาSuggested Retail Price: $ 518.00
 Grin

อีกตัวราคาSuggested Retail Price: $ 261.00

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
A2708
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 06:18:04 AM »

แฮมเมอร์ฟอร์จราคา 35000
ที่ร้านไทยเนชั่นฯ  ครับ สอบถามเมื่อปลายปีที่แล้ว
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:07:06 AM »

ผมซื้อกลางปที่แล้ว 33 k ครับ ร้านปืนเนรมิตร เครือ ไทยเน ครับ
Emerald No.4
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:26:16 AM »

สวยหนักมาก แม่น
 ตอนแรกผมจองทดลองยกหนัก ประ มาณ 7.5 Lbs
 เปลี่ยนใจ เปลี่ยนรุ่น Std
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:58:09 AM »

ราคาปืนทั้งสองกระบอกต่างกันมากที่เดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวนี้ราคาSuggested Retail Price: $ 518.00
 Grin

อีกตัวราคาSuggested Retail Price: $ 261.00

ตามข้อมูลที่พี่บุญว่ามา
ผมเชียร์ Hammerforge ขาดใจ แต่มันหนักกว่านะครับ

ถ้าไม่คิดเอาไปตัดแต่งลำกล้อง ผมว่า ซื้อ Hammerforge คุ้มกว่า ถ้าเทียบราคาดอลล่าร์แล้วละก็ มันควรจะเป็นห้าหมื่น ถ้ารุ่นธรรมดาสองหมื่นห้า

แต่นี่แพงกว่ากันสองร้อยห้าสิบเหรียญ แล้วเมืองไทย แพงกว่าแค่หมื่นเดียว

ตามที่เพื่อนๆ แจ้งมาว่า ประมาณ สามหมื่นกลางๆ ราคาน่าเล่นทีเดียวครับ

ขอบคุณครับ

visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:27:27 PM »

Grin

ตามข้อมูลที่พี่บุญว่ามา
ผมเชียร์ Hammerforge ขาดใจ แต่มันหนักกว่านะครับ

ถ้าไม่คิดเอาไปตัดแต่งลำกล้อง ผมว่า ซื้อ Hammerforge คุ้มกว่า ถ้าเทียบราคาดอลล่าร์แล้วละก็ มันควรจะเป็นห้าหมื่น ถ้ารุ่นธรรมดาสองหมื่นห้า

แต่นี่แพงกว่ากันสองร้อยห้าสิบเหรียญ แล้วเมืองไทย แพงกว่าแค่หมื่นเดียว

ตามที่เพื่อนๆ แจ้งมาว่า ประมาณ สามหมื่นกลางๆ ราคาน่าเล่นทีเดียวครับ

ขอบคุณครับ
เห็นด้วยครับพี่
rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:46:45 PM »

ความทนทานเป็นไงมั่งครับ  ซื้อมาแล้วควรแต่งประมาณไหนครับ ไม่ให้เสียคุณค่าของเดิมๆไป แต่ให้สมรรถนะดีขึ้น แล้วมีร้านแต่งแนะนำด้วยไหมครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:51:05 PM »

แล้วจะรู้...สึก ครับ

ว่า....  โคตรหนัก...

เพราะไม่เพียง น้ำหนักของตัวปืนอย่างเดียว

จะรวมไปถึง น้ำหนักของกล้องเล็ง ที่ใส่ด้วยครับ
  ยิ้มีเลศนัย

เรื่องความทนทาน เอาในด้านไหนครับ

ไม่ไปพิเรนท์ยิงไอ้ที่มันแรงมาก ๆ จำนวนมาก ๆ นัด แล้ว

ก็ไม่ค่อยมีอะไร น่าเป็นห่วง   อาจจะเปลี่ยนแกนรับแรงรีคอลย์ สักชิ้น

ก็ไปได้อีกยาว   ไม่งั้น ที่เล่นรณยุทณ์  คงจะ พิจารณ์ มาแล้วครับ

นอกจาก ชื่อ  ตัวพ่นกระสุน
  คุณ yo.k  คงจะไม่พ้นชื่อนี้ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:28:46 PM »

แล้วจะรู้...สึก ครับ

ว่า....  โคตรหนัก...

เพราะไม่เพียง น้ำหนักของตัวปืนอย่างเดียว

จะรวมไปถึง น้ำหนักของกล้องเล็ง ที่ใส่ด้วยครับ
  ยิ้มีเลศนัย

เห็นด้วยครับพี่ Grin Grin Grin

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้าจะเล่นรณยุทธ์ เลือกแบบธรรมดาถูกๆ เอามาตัด แต่ง ต่อ เติม

ถ้าจะติดกล้อง พาดยิง ติดขาทราย ไม่ต้องแบกวิ่ง เอา Hammerforge มาติดกล้อง

ความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณ นะครับ  ไหว้

rath_nak
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:46:47 PM »

ไม่ได้ไปแข่งขันครับ แต่ชอบแข็งแรง  ทนทาน  สวยงาม  แล้วก็ความคุ้มค่า  และความมีคุณค่าในตัวครับ  คือใจเอนเองไปที่แฮมเมอร์ฟอร์จ  ก็เลยอยากทราบความเห็นประกอบการตัดสินใจครับ  แล้วก็ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 03:04:48 PM »

ไม่ได้ไปแข่งขันครับ แต่ชอบแข็งแรง  ทนทาน  สวยงาม  แล้วก็ความคุ้มค่า  และความมีคุณค่าในตัวครับ  คือใจเอนเองไปที่แฮมเมอร์ฟอร์จ  ก็เลยอยากทราบความเห็นประกอบการตัดสินใจครับ  แล้วก็ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยครับ
ถ้าตั้งใจซื้อมาเพื่อยิงเป้า เข้าสนามพาดแท่นยิง แฮมเมอร์ฟอร์จเหมาะสมครับ ปืนมีราคาและคุณค่าในตัวเอง
แต่อย่าคิดแบกไปยิงนก ยิงกระรอกตามทุ่งตามสวนนะครับ หนักและไม่ถนัดเลยสักนิด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:32:56 PM »

33k

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 11:13:32 AM »

กำลังจะไปสู่ขอตัวนี้  หนักก็ยอม  เพราะเราตัวใหญ่.....
ยืนยิงไม่ไหว  ก็นั่งหรือนอนยิงก็ได้ ........ได้หลายท่าดีครับ

ส่วนค่าตัวที่ 33 น่ะ ร้านไหนครับ  PM บอกหน่อยครับ  เผื่อผมจะไปต่อรองบ้าง  เพราะไปถามมาเมื่อ มี.ค.  ประมาณ 36 เชียวนะครับ...555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: [1]
  พิมพ์