เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:19:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเสรีพิศุทธ์ โดนเชือดซะแล้ว....  (อ่าน 5769 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 03:32:53 PM »

....ทีใครทีมันครับ...ยั่งงี่แหละ..ตอนท่านรุ่งๆก็ไม่เบาเหมือนกัน...  ยิ้มีเลศนัย

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:35:40 PM »

รัฐบาลชุดนี้คงอยู่อีกไม่นานเกินรอแน่ๆ...ให้เข้ามาแก้ไขปรับปรุง..กับเข้ามาคิดแต่จะแก้แค้นรายวัน.. ไหว้
เนาะ...แก้ไขหรือแก้แค้น...
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 04:58:47 PM »

รัฐบาลชุดนี้คงอยู่อีกไม่นานเกินรอแน่ๆ...ให้เข้ามาแก้ไขปรับปรุง..กับเข้ามาคิดแต่จะแก้แค้นรายวัน.. ไหว้

ก็แค้นใครแค้นมัน แก้กันไปแก้กันมา
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:01:24 PM »

ก็แค้นใครแค้นมัน แก้กันไปแก้กันมา
แก้แค้นก่อน...เรื่องบ้านเมืองไว้ที่หลังเหรอ Grin
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:05:07 PM »

สะใจขนาด บู่

ในใจอยากได้สิบ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 05:18:21 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... มันยังเป็นความจริงทุกยุคทุกสมัยครับ ... เอ่อ ... ขออนุญาตเรียกพี่ Ro@d ก็แล้วกันนะครับ (ผิด/ถูก ... อย่างไร ... กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้  ) ...

... เมื่อใครได้เป็นใหญ่ ... มีอำนาจวาสนา ... ก็ต้องเล่นพรรคเล่นพวกไว้ก่อน ... เสร็จแล้วก็ค่อยตามเล่นฝ่ายตรงข้าม ... ง่าย ๆ เลยนะครับ ในวาระอันใกล้ที่จวนจะถึงนี้ ... ก็คือ ... การโยกย้าย ขรก. ประจำปี .... ตัวอย่างเอาเป็น ... ระดับผู้ว่าราชการ / รองผู้ว่าราชการ ... ก็แล้วกัน ... หนาว ๆ ร้อน ๆ  ... ไปตาม ๆ กัน ... เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนนาย ...  

... เพราะว่าพื้นฐานเขาเหล่านั้น ... นักการเมืองเหล่านั้น ... ไม่ได้ต้องการเข้ามา ... ทำอะไร ... เพื่อประเทศชาติ/ประชาชน ... โดยแท้จริง ........ อำนาจ ... วาสนา ... บารมี ... ที่จะปูทาง ... ไปสู่โอกาส ... แห่งความสำเร็จ / ร่ำรวยมั่งคั่ง ... แม้เพียงชั่วครู่ชั่วยามก็ตาม ... นั้นต่างหากคือเป้าหมาย ...  

...  อำนาจที่ชวนให้ ... หลงไหล ... แต่มันไม่เคยยั่งยืน ... มีสมบัติ ... ก็ต้องผลัดกันชม ... จึงต้องมีการทวงคืน ... นี้แหละครับ ... นักการเมืองไทย / ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่(ท่านที่ทำตัวเป็น ... ลิ่วล้อนักการเมือง) ......... ในสายตาของผม ... พวกเขาเห็นประเทศชาติ / ประชาชน ... เป็นเครื่องมือในการแสวงหาอำนาจ / ผลประโยชน์ ... ( ... ผมก็เลยเห็นด้วยครับ ... กับการแก้ไขรัฐธรรมนูญ ... โดยเฉพาะ ... กรณีที่ ... กรรมการบริหารพรรคทำผิดต้องยุบพรรค ... ไม่ต้องยุบครับ ... ไม่ต้องตัดสิทธิทางการเมือง 5 ปี ...  ขอให้แก้เป็นว่า ... จำคุกท่านที่กระทำความผิดนั้นตลอดชีวิตก็พอ ... เพราะความผิดที่ท่านกระทำ ... รุนแรงถึงขนาดเสี่ยงต่อความมั่นคงของประเทศชาติ ...  Grin ... นอกเรื่องแล้วครับ ...  คิก คิก ... )    

... จะว่าไปแล้ว ... ท่านเสรีพิสุทธิ์ ... ก็เป็นเพียง ... ไก่อีกหนึ่งตัว ... ที่ถูกเชือดให้ลิงดู ........ ณ ช่วงเวลานี้ ... ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ทั้งหลาย ... ต่างกระสับกระส่าย ... ทำตัวไม่ถูก ... บางท่านก็ยังไม่รู้ว่า ... ตัวเองจะลงเอยอย่างไรด้วยซ้ำ ... รอดูฤดูกาลโยกย้ายประจำปี ... จะหนักมากกว่านี้ ... ครับพี่ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

ปล. เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนบุคคล ... ห้ามทำตาม ... หรือ ... ลอกเลียนแบบครับ ...  Grin Grin Grin

ขออนุญาตครับ ไม่ได้ลอกเลียนแบบ ครับ
มันเป็นเรื่องธรรมชาติของบ้านเราในปัจจุบันไปแล้วครับ แค่สมัครงานยังต้องหาคนฝากเลยครับ....แล้วจะเหลืออะไร

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 07:04:51 PM »

เสรีพิศุทธ์ โดนเชือดซะแล้ว....

กรรมเท่านั้นยุติธรรมที่สุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 07:14:11 PM »

ช่วงนี้ข้าราชการฟิตจัด ผับเธคคาราโอเกะสวนอาหารโดนหมด แถวบ้านก่อนหน้านี้เปิดตี4-5 ตอนนี้ตี2ปิดเกลี้ยง ต้องสนองนโยบายอย่างเร่งด่วน  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:11:31 PM »

รัฐบาลนี้จะอยู่ได้อีกซักกี่น้ำกันครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:18:57 PM »

รัฐบาลนี้จะอยู่ได้อีกซักกี่น้ำกันครับ

เพื่อ เจ็ดหมื่นสามพันล้านที่โดนอายัดอยู่ ...... คงหลายน้ำครับ กว่าจะเปื่อย

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:23:41 PM »

เพื่อ เจ็ดหมื่นสามพันล้านที่โดนอายัดอยู่ ...... คงหลายน้ำครับ กว่าจะเปื่อย

อิ อิ นอกจากเป็นนอมินี่แล้ว.......ยังเป็นปู่โสมเฝ้าทรัพย์ด้วยหรือครับ.......แย่มากครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:30:21 PM »

คงจ่ายค่านายหน้ากันไม่ต่ำกว่า สิบเปอร์เซ็นต์ มั้งครับ น้าไก่อู ...... อิ อิ มะหาสาน

PATEE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:40:15 PM »

รับราชการที่สุดก็แค่นี้เอง สำคัญช่วงรับราชการสร้างคุณงามความดีอะไรไว้บ้าง คนทำคนรับคนเดียวกัน ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:04:52 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีใครทำไร ท่านเสรีพิสุทธิ์ได้อยู่แล้ว......เพราะท่านเป็น ทั้งคนดี  และคนเก่ง

แถมยังรักครอบครัว........เปลี่ยนชื่อจากเสรี.... มาเป็นเสรีพิสุทธิ์...เพื่อให้สุขภาพของศรีภรรยาของท่านดีขึ้น 

อานิสงฆ์ของคนรักเมีย....ย่อมคุ้มครองท่านให้พ้นภัย     Cheesy

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:03:56 PM »

ที who ที it หรือเปล่า Grin Grin Grin

... ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ... มีมานานแล้ว ... เพียงแต่ไม่ถูกเล่นเป็นข่าวเหมือนยุคหลัง ๆ นี้ ... ท่านสันต์ ... ท่านโกวิท ... ท่านเสรีพิสุทธิ์ ... เป็นเพียงตัวอย่างบางตอน ...  Cheesy Cheesy Cheesy

แต่ผมเห็นต่างออกไป ..   คนที่คิดจะกระทำเพื่อบ้านเมือง เพื่อความสงบสุขและความร่มเย็น
ของประชาชน  จะต้องมองข้ามเรื่องบรรดาเหล่านี้ ไปเสีย เมื่อมีโอกาสแล้ว ยังง่วง อยู่อย่างนี้
มาคิดเพื่อตนเองอย่างนี้ .. ที่สุด ตัวเองก็จะต้องโดน ด้วยเช่นกัน.  เมื่อไม่้รู้จักเริ่มเดินทางที่สร้างสรรค์
เพื่อบ้านเมืองบ้าง . สักวัน มันก็ต้องวนมาถึงตัว

มีคนชงให้ เพื่อนาย .. คนฟันจึงต้องเลือกจับด้าม ก็เท่านั้น
แล เลือกทะลวงฟันเพื่อนาย.  ตกใจ  

"กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย  น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม"

Action = Reaction  สำนวนไทย ไทย  ก็ดาบนั้นจักคืนสนอง
เมื่อท่านกล้ากระทำ.. ท่านก็จงเตรียมรับผิดชอบในสิ่งที่ท่านได้กระทำไป
จะไม่มีทางหลุดรอดตัวไปได้

จะได้เห็น เป็นพยานร่วมกัน ละครับ ทั้งบวก และลบ
กับเสี้ยว.. ของประวัติศาตร์การเมือง การปกครอง ของไทย.  เยี่ยม

ขออนุญาตครับ อ่านที่ท่านอาRo@d เขียนเหมือนคำทำนาย อะไรซักอย่างของพุทธหรือเปล่าครับ "กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย  น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม" แล้วจะมีอีกท่อนที่เขียนว่าผู้ดีเดินตรอก ขี้ครอกเดินถนน พอดีผมเริ่มห่างไกลศาสนามากครับ คือไม่ค่อยได้เข้าวัดครับ บางทีเข้าก็เข้าไปถวายสังฆทาน กับครอบครัวเท่านั้นครับแล้วก็กลับบ้านเลย ไม่ค่อยได้สนทนาธรรมกับ พระกับเจ้าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์