เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:21:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเสรีพิศุทธ์ โดนเชือดซะแล้ว....  (อ่าน 5772 ครั้ง)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:04:34 PM »

ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ของไทยส่วนใหญ่จะอิงอยู่กับการเมืองอย่างเลี่ยงไม่ได้ ฉนั้น เมื่อขั้วอำนาจเปลี่ยน  ขั้วฝ่ายตรงข้ามก็ต้องเตรียมตัวเตรียมใจไว้ หาที่ทำเพื่อชาติ  ประชาชน โดยไม่สนใจขั้วอำนาจทางการเมืองนั้น--------- ผมว่าน่าจะมีนะ ว่างั้นมั้ย?
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 10:47:50 PM »

อย่างไรเสีย ก็อย่าให้ถึงกับ น้ำท่วมฟ้า ปลากินดาว เลยครับ

ตอนนี้ก็ ข้าวยาก หมากแพง พอแรงอยู่แล้ว

เฮ้อ

คนดี ชอบแก้ไข

คนอะไร ชอบแก้แค้น

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:59:22 AM »

ในโลกของความเป็นจริง ใครขึ้นมามีอำนาจ ก็คงต้องเอาคนของตนเองเข้ามาทำงานให้ คงไม่มีใครเอาคนของฝายตรงข้าม มาเป็นหอกข้างแคร่หรอกครับ มันเป็นสัจจธรรมครับ

More Care
Less Hate
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:24:45 AM »

ผมขอเป็นกำลังใจให้ ท่านเสรีพิศุทธ์ ครับ
เป็นเรื่องการการเช็คบิลย้อนหลังครับ ที่ทางโน้นแค้นหนักก็คง ช่วงที่ไปจับ ผีทีวี ในศาล เข้าคุก

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 10:44:18 AM »

Grin...no...commend...ครับ...เสียว เยี่ยม

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:47:33 PM »

กรรม
วันที่คนแต่ละคนสิ้นลม  ร่างกายสลายเป็นเถ้าถ่าน   แต่ละคนเหลืออะไรไว้ได้บ้าง
เราควรทำสิ่งที่ยังเหลือไว้ได้หลังตาย   ...ให้มากๆ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:17:57 PM »

เป็นกำลังใจให้ ท่านเสรีพิศุทธ์ ครับ

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:57:13 PM »

คนชั่วครองเมือง คนดีอยู่ยากครับ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:59:13 AM »

ล่าสุดเห็นว่า ยังไม่เห็นคำสั่งให้ออกนะครับ แกว่าจะให้แกออกต้องตั้งกรรมการสอบสวนวินัยร้ายแรงก่อน ผลออกมาว่าผิดจริง จึงจะให้ออก อันนี้ยังไม่มีผลสอบสวนออกมาจะให้ออกแล้ว  อีกอย่างตะแกว่าต้องมีพระบรมราชโองการให้ออกจาก ผบ.ตร. ก่อนนะครับ จึงจะออกได้

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:16:20 PM »

ท่านเสรีมีลูกน้องทางอีสานเยอะ     ชื่อเสียงช่วงอยู่นาแกก็ดี   เพื่อนๆผมก็เคยทำงานด้วยก็ยอมรับฝีมือ    ธรรมดาลาภยศสรรเสริญ     มีขึ้นมีลง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:55:53 PM »

มันเป็นสัจธรรมค่ะ
ตำรวจฆ่าตำรวจนี่ มันหนักยิ่งกว่าคนนอกฆ่ากันเองอีก

สูงสุดคืนสู่สามัญ  จำไว้ๆๆๆ 

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
jibjib84
ไม่กล้า ก็ ไม่มีวันเดินหน้า
Jr. Member
**

คะแนน 4

แมวดำหรือแมวขาวก็คือแมวเหมือนกัน

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 08:42:16 PM »

อย่าไปคิดมากถือว่าชาติที่แล้วทำบุญมาแค่นี้ เศร้า เศร้า เศร้า

คำพูดไม่สำคัญ ดู ที่การกระทำต่างหาก ?
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:48:44 PM »

ตำรวจฆ่าตำรวจนี่ มันหนักยิ่งกว่าคนนอกฆ่ากันเองอีก

... ประโยคนี้ ... คุ้นหูมาก ๆ เลยครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 11:04:01 PM »

... ประโยคนี้ ... คุ้นหูมาก ๆ เลยครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

ตำรวจออกมาพูดเอง ..... อิ อิ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 09:15:27 AM »

พวกดีแต่พูด                 สร้างภาพลักษณ์ให้ตนเอง

ฆ่าลูกน้อง  ฟ้องนาย   ขายเพื่อน   ตัวเองดีทุกอย่าง

ปลูกแตงได้แตง   ปลูกถั่วได้ถั่ว.........ได้รับผลของการกระทำไม่ช้าก็เร็ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์