เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:54:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากซื้อปืนที่ร้านแล้วทำไงต่อครับ  (อ่าน 2610 ครั้ง)
meemeemeemee
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:56:13 PM »

หลังจากซื้อปืนจากร้านแล้วตอนตัดโอนที่วังไชยาร้านจะทำให้เราหรือเราต้องทำเองครับมีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า
จะไปซื้อพรุ้งนี้แล้วครับ
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 12:59:07 PM »

เดี๋ยวร้านพาไปจัดการให้เรียบร้อยเลยครับ Cheesy

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:02:08 PM »

ถามที่ร้านดูครับบางร้านจัดการให้หมดเลยรอรับใบป.4 อย่างเดียวลองถามร้านดูก่อนครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:03:36 PM »

ร้านน่าจะจัดการให้นะครับ
เราแค่คอยดีใจ นำไปกระหน่ำยิง แล้วก็เอาไปนอนกอดเท่านั้นเองครับ
และอย่าลืมล้างหลังยิงเสร็จนะครับ น้องเค้าจะได้ตัวหอมๆ นอนกอดได้อย่างมีความสุข น้ำลายหก

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:07:37 PM »

หลังจากซื้อปืนจากร้านแล้วตอนตัดโอนที่วังไชยาร้านจะทำให้เราหรือเราต้องทำเองครับมีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า
จะไปซื้อพรุ้งนี้แล้วครับ
วันทำงานปกติร้านจะพาเราไปตัดโอนไม่มีค่าใช้จ่ายครับ.........วันหยุดราชการทางร้านขอค่าใช้จ่าย 500 บาท..........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 01:09:36 PM »

ขอบคุณครับ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:02:31 PM »

ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ(ค่ารถแท็กซี่ ทางร้านก็จ่ายให้ครับ)...ทางร้านจะพาเราไปเองครับ ไหว้
Thach
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:51:51 PM »

ทุกอย่างร้านทำให้ครับ
รอคู่มืออย่างเดียว เพื่อไปขอป.4 ต่อครับ
แต่บ้านผมพอได้คู่มือแล้ว ต้องไปยิงเก็บหัวกระสุนที่ สภอ ก่อนครับ 2 นัด นัดแรก เจ้าหน้าที่ตำรวจเก็บไว้ครับ อีกนัดเจ้าหน้าที่นำส่งอำเภอเอง
เราจะได้ใบรับรองอีกหนึ่งใบว่าได้ทำการเก็บหัวกระสุนแล้ว แล้วนำใบคู่มือ ปืน และใบรับรองหัวกระสุน ไปที่อำเภอต่อ จ่าย 500 บาทค่าป.4
แล้วอีก 1 สัปดาห์ไปรับ ป.4 ครับ

แต่ก่อนหน้าทำเอกสารเมื่อได้รับปืนแล้ว ตรงไปสนมเลยครับ ซักกล่องให้สมการรอคอยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:02:42 PM »

ได้ปืนมา ก็ล้างทำความสะอาด ลำกล้อง ก่อนครับ
หยดน้ำมันหล่อลื่น รางสไลด์สักนิด  แกนโม่สักหน่อย
แล้วก็บรรเลงครับ
ช้า ๆ เนิบ ๆ แล้วค่อย เร่งระรัว
ลองระยะใกล้ก่อน สร้างความมั่นใจ
นั่งโต๊ะ พาดยิง กันทีเดียว
เช็ค ศูนย์ ว่า ตรงกับตาตัวเอง หรือเปล่า
จะเอา ศูนย์จี้ หรือ นั่งแท่น ก็ปรับกันไป
เบื่อแล้ว ก็ล้างปืน ทำความสะอาด เช็ดถูให้เรี่ยม
แล้วก็เก็บ.....

รอ วัน ไปลองใหม่
ในระหว่างรอ ก็เอามาเหนี่ยวยิงแห้ง ให้ชื่นรูหู...
     ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:45:09 PM »

ได้ปืนมา ก็ล้างทำความสะอาด ลำกล้อง ก่อนครับ
หยดน้ำมันหล่อลื่น รางสไลด์สักนิด  แกนโม่สักหน่อย
ช้า ๆ เนิบ ๆ แล้วค่อย เร่งระรัว
ลองระยะใกล้ก่อน สร้างความมั่นใจ
เช็ค ศูนย์ ว่า ตรงกับตาตัวเอง หรือเปล่า
จะเอา ศูนย์จี้ หรือ นั่งแท่น ก็ปรับกันไป
เบื่อแล้ว ก็ล้างปืน ทำความสะอาด เช็ดถูให้เรี่ยม

ในระหว่างรอ ก็เอามาเหนี่ยวยิงแห้ง ให้ชื่นรูหู...
     ยิ้มีเลศนัย
ยิ้มีเลศนัย
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:48:32 PM »

ยิ้มีเลศนัย

พี่ยอด แนะนำได้ จั๊กกาจี้ มั๊กๆๆๆๆ... จูบบบบ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 09:54:30 PM »

ซื้อปืนที่ร้านเสร็จแล้ว    ก็พาปืนกลับไปลูบคลำที่บ้านสิครับ    จะรออะไรอีก    Grin   Grin    Grin      หลงรัก   หลงรัก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:12:14 PM »

เราต้องรอคู่มือนานไหมครับผมซื้อ cz 452 คู่มือไม่ได้อยู่ในกล่องหรอครับ นึกว่าตัดโอนเสร็จจะไปอำเภอต่อเพื่อเอาป.4(ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ) เลยจะไปซื้อพรุ้งนี้แล้วครับ
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:56:40 PM »

มีคำถามครับ
เมื่อร้านปืนพาเราไปตัดโอนที่วังไชยาเสร็จ  ใบป.4 ทางวังไชยาจะนัดวันไปรับใช่ไหมครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 04:14:54 PM »

มีคำถามครับ
เมื่อร้านปืนพาเราไปตัดโอนที่วังไชยาเสร็จ  ใบป.4 ทางวังไชยาจะนัดวันไปรับใช่ไหมครับ

ของผมทางร้านให้มอบอำนาจไปรับให้ครับ...เสร็จแล้วจะโทรมาเรียกไปรับที่ร้านเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์