เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:33:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีระบุรุษนาแก  (อ่าน 8871 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:24:08 PM »

อย่าเชื่ออะไร ง่าย  ๆ    ว่าใครเป็นวีรบุรุษ      Tongue

เห็นด้วยครับ พรุ่งนี้ดูท่านพัชรวาท ดีกว่าครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:37:33 PM »

ถ้าเป็นคนดีซะอย่าง..อยู่ตรงไหนก็ได้ครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:40:57 PM »

ถ้าเป็นคนดีซะอย่าง..อยู่ตรงไหนก็ได้ครับ Grin

แมน Grin  อยู่ใสกะได้ อยู่ในคุกกะความสุข มีลูกน้องดูแล  Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:48:48 PM »

แมน Grin  อยู่ใสกะได้ อยู่ในคุกกะความสุข มีลูกน้องดูแล  Grin
หืย...ไผสิอยู่ในคุก Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:49:37 PM »

จะสู้มีความสุขน้อยหน่อย แต่อยู่นอกคุยได้ไหมหนอ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:54:08 PM »

เห็นด้วยกันคุณ PATEE.....
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:54:41 PM »

หืย...ไผสิอยู่ในคุก Grin
มหาลัยชีวิต....ไม่มีใครคิดอยากอยู่ครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:03:35 PM »

สำหรับผมแล้ว คำว่า " วีรบุรุษนาแก " ยังเป็นข้อกังขาอยู่ ...... เคยคุยกันไว้หลายปีก่อน ยังไม่ได้บทสรุป

จริงครับ....เคยได้ยินได้ฟังจากผู้ที่เคยสัมผัส...
ขอประทานโทษผู้ที่รักชอบพอท่าน แต่ผมก็สัมผัสบางส่วนบางด้านมาเหมือนกันครับ  ไหว้
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:52:06 PM »

เค้าทำให้วุฒิป.ตรี ไม่มีความหมาย สำหรับ ร.ร ร้อยตำรวจครับ
อยากเป็นตำรวจ วุฒิป.ตรี เป็นได้แค่นายสิบ  จะบ้าตาย วุฒิป.ตรี มีค่าแค่นี้หรือ Huh
..............พูดมากไปรึเปล่าเนี่ยะเรา..................... Lips Sealed Lips Sealed
 ไหว้ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง  หากไม่ถูกใจบางท่าน   ผมแค่น้อยเนื้อต่ำใจเท่านั้น ไหว้

นักะติ๊ Club
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:32:50 PM »

เวลามีขึ้น มีลง... ไหว้

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:46:39 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... เหรียญมี 2 ด้านเสมอ ...

... เวลาปั่นแปะ ... ถ้าใช้เหรียญเดียว ... ไม่ออกโป้ง ... ก็ออกก้อย ... ครับ ... แต่ถ้าปั่นเก่งหน่อย ... มีหลักการ ... ปั่นให้ออกด้านเดียว ... ตลอด ... ก็ทำได้ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:09:42 PM »

เค้าทำให้วุฒิป.ตรี ไม่มีความหมาย สำหรับ ร.ร ร้อยตำรวจครับ
อยากเป็นตำรวจ วุฒิป.ตรี เป็นได้แค่นายสิบ  จะบ้าตาย วุฒิป.ตรี มีค่าแค่นี้หรือ Huh
..............พูดมากไปรึเปล่าเนี่ยะเรา..................... Lips Sealed Lips Sealed
 ไหว้ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง  หากไม่ถูกใจบางท่าน   ผมแค่น้อยเนื้อต่ำใจเท่านั้น ไหว้

พลตำรวจ  และนายสิบตำรวจ ก็มีเกียรติ มีศักดิ์ศรีนะครับ
ในปัจจุบัน ข้าราชการที่มียศชั้นประทวน  ไม่ว่าตำรวจ หรือทหาร  เกินครึ่งที่มีความรู้ในระดับปริญญาตรี   และการปรับเงินเดือนตามคุณวุฒิการศึกษา ก็น่าจะเป็นเรื่องที่ดี
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:20:27 PM »

คิก คิก  ผมเคยได้ยินแต่  "น้ำ"  มีขึ้นมีลง  คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:23:24 PM »

คิก คิก  ผมเคยได้ยินแต่  "น้ำ"  มีขึ้นมีลง  คิก คิก
อืม....นั่นนะซิ Grin Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:25:35 PM »

สงครามสร้างวีรบุรุษ

ครูฝึกผมเคยเล่าให้ฟัง ออกรบด้วยกัน ยศเท่ากัน เรียนมาด้วยกัน มีเสียงลูกปืนใหญ่หวีด ดังข้ามหัวไปด้วยสัญชาตญาน กระโดดหลบ คนหนึ่งหลบลงข้างทางเป็นคูน้ำ อีกคนหลบไปโดนตอไม้ที่โดนไฟไหม้ที่ยังมีไฟอยู่ ปรากฎว่า

ทุกวันนี้คนหนึ่งเป็นวีรบุรุษสงครามผ่านศึกได้รับบาดเจ็บ ได้เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง ฯลฯ 
อีกคนก็ เป็นครูผมมาเล่าประสบการณ์ต่าง ๆให้ฟังครับ

ครูฝึกท่านนี้พูดได้ เพราะท่านได้ไปอยู่ตรงนั้นมาแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์