เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:35:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 689134 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:27:48 AM »

เคยเห็นรถตู้แบบนี้ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

ถ้ามีที่ไหนเขาทำกันเนี่ยครับ

ผมว่า... ไม่มีอะไรที่ช่างไทยเราทำไม่ได้หรอกครับ... ลองติดต่อร้านที่รับหล่อไฟเบอร์กลาสดูครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:27:11 AM »

เคยเห็นรถตู้แบบนี้ในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

ถ้ามีที่ไหนเขาทำกันเนี่ยครับ

ผมว่า... ไม่มีอะไรที่ช่างไทยเราทำไม่ได้หรอกครับ... ลองติดต่อร้านที่รับหล่อไฟเบอร์กลาสดูครับ...

เห็นด้วย 

ว่าแต่.....เลขสวยเนาะ....
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:56:06 AM »

รบกวนถามพวกพี่ๆทีครับ พอดีผมเผลอทำกาแฟหกใส่พรมรถตรงที่วางเท้าน่ะครับ
เยอะพอสมควร ตอนนี้กลิ่นเหมือนกลิ่นนมบูดคลุ้งรถเลยครับ ทำหกมาได้หลายวัน
แล้ว ผมก็เอารถไปผึ่งแดด+เอากระดาษซับ ตอนนี้ก็แห้งสนิทไม่แฉะแล้วแต่กลิ่นก็
ยังอยู่ครับ ถึงจะจางลงไปบ้างแล้ว พี่ท่านใดมีร้านหรือเทคนิคทำความสะอาดช่วย
แนะนำด้วยครับ ผมอยู่แถวประชาชื่น ไม่ไหวครับตอนนี้จะใช้รถก็ต้องเปิดประตูทิ้งไว้
ก่อนสักพัก ถึงขับออกไปได้.....
อ้อ..! พี่ครับการะบูร(เขียนอย่างนี้มั้ย..?)กับน้ำหอมนี้ห้ามใส่รถหรือครับ เพื่อนผมบอกว่า
มันจะไปทำให้แอร์ตันน่ะครับ...?
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:14:53 AM »

รบกวนถามพวกพี่ๆทีครับ พอดีผมเผลอทำกาแฟหกใส่พรมรถตรงที่วางเท้าน่ะครับ
เยอะพอสมควร ตอนนี้กลิ่นเหมือนกลิ่นนมบูดคลุ้งรถเลยครับ ทำหกมาได้หลายวัน
แล้ว ผมก็เอารถไปผึ่งแดด+เอากระดาษซับ ตอนนี้ก็แห้งสนิทไม่แฉะแล้วแต่กลิ่นก็
ยังอยู่ครับ ถึงจะจางลงไปบ้างแล้ว พี่ท่านใดมีร้านหรือเทคนิคทำความสะอาดช่วย
แนะนำด้วยครับ ผมอยู่แถวประชาชื่น ไม่ไหวครับตอนนี้จะใช้รถก็ต้องเปิดประตูทิ้งไว้
ก่อนสักพัก ถึงขับออกไปได้.....
อ้อ..! พี่ครับการะบูร(เขียนอย่างนี้มั้ย..?)กับน้ำหอมนี้ห้ามใส่รถหรือครับ เพื่อนผมบอกว่า
มันจะไปทำให้แอร์ตันน่ะครับ...?

ไม่ถึงขนาดนั้นครับ... แต่ ไม่ดีต่อระบบแอร์โฟลว์แน่นอน  และไม่เหมาะกับคนที่กำลังขับรถด้วย 

กลิ่นในรถ เอาถ่านไม้เนื้อแข็งสัก ครึ่งกิโล ทุบให้เล็ก ๆ แล้วใส่ถุงผ้าโปร่ง ๆ วางใต้เบาะ

สักจุดสองจุด  บรรเทาไปได้มากเลยครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:26:54 AM »

ว่างๆ...ทายกันเล่นๆครับ...

เป็นspy shotของรถที่จะมาขายในบ้านเราใน1-2ปีนี้.....

เป็นรถในขนาดที่ภาษารถยนต์เรียกว่าlower medium...ก็ประเภท Altis / Civicนั่นแหละครับ...

รูปนี้ใช้โฟโต้ช็อบแต่ง...โดยลบmaskที่พรางออก บวกจินตนาการนิดหน่อย...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 11:34:50 AM »

เห็นด้วย 

ว่าแต่.....เลขสวยเนาะ....

ขอบคุณครับพี่... ผมไม่ค่อยได้สังเกตเลยครับ... ว่ากระทู้ที่เท่าไหร่แล้ว... ได้ Hero Member ตอนไหน... ก็ยังไม่รู้ตัวเลยครับ... รูแต่ว่า... โพสต์ๆๆๆๆ อย่างเมามันครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:08:57 PM »

เป็นspy shotของรถที่จะมาขายในบ้านเราใน1-2ปีนี้.....

เป็นรถในขนาดที่ภาษารถยนต์เรียกว่าlower medium...ก็ประเภท Altis / Civicนั่นแหละครับ...

รูปนี้ใช้โฟโต้ช็อบแต่ง...โดยลบmaskที่พรางออก บวกจินตนาการนิดหน่อย...

2009 MAZDA 3  ครับ  Grin Grin

Grin Grin Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 03:38:37 PM »

2009 MAZDA 3  ครับ  Grin Grin

ยังไม่ถูกครับ....

ไม่ใช่ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 04:53:23 PM »

Mazda 6 รึเปล่าครับพี่..?
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:01:03 PM »

ขอบคุณพี่ Pandanus มากครับสำหรับวิธีแก้ไขรถมีกลิ่น
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:32:25 PM »

ฮุนได หรือไม่ก็ เกีย ครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:48:21 PM »

Audiครับ

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:32:02 PM »

Don't tell me that it's made in Malaysia Huh
It's look similar to Proton Persana Huh

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:33:43 PM »

Don't tell me that it's made in Malaysia Huh
It's look similar to Proton Persana Huh
Maybe right !
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 10:28:12 AM »

Mazda 6 รึเปล่าครับพี่..?

Mazda 6....คนละขนาดกันครับ...ใหญ่กว่า

No krab, this pictures were taken at Nurburgring , Germany. One of the most favourite test track for Auto companany.

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 227
  พิมพ์