เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688248 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #300 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:31:17 AM »

Cool...นาน ๆ เข้ามาอ่านทีกระทู้นี้ก็ยังเป็นกระทู้ที่มีสาระประโยชน์...มาก..ถึงมากที่สุดครับ...

...ขอบคุณในความรู้จากทุกท่านครับ.... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #301 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:55:03 PM »

พี่คมขวานใช้ 4G รุ่นไหนอยู่เหรอครับ
ไม่ได้เปิดดูนาน  โทษที
 ๔ จี ๑๘ เครื่อง ๑๖๐๐  ซี ซี ครับ
ธรรมด๊า  ธรรมดา  เดิม ๆ ใส่ เฉพาะพาร์ท แรลลี่อาร์ททั้งชุด
นึกถึงตอนนี้แล้วเสียดายตังค์ครับ  แพงโคตร  น๊อตล้อ ของแรลลี่อาร์ท ชุดหนึ่ง หมื่นสองครับ
แต่ผมไม่ได้ใส่นะครับ  เสียดายตังค์
        ตีนปลาย ๑๘๐ แต่ต้องรอรอบกันเหนื่อย
ถ้าผูกโบว์ ไฟฟ้า ทำระบบระบายไอเสีย  ใส่กรองเปลือย  จูนอีกนิดหน่อย 
เข็มไมล์ จะไปวิ่งป้วนเปี้ยนอยู่แถว ๆ เลข ๒๐๐ ได้  ไม่ยากนัก
แต่คงหมดค่าช่วงล่าง-ล้อ/ยาง-ระบบเบรค  มากกว่าค่าทำเครื่อง 
มิเช่นนั้นได้เอาหลังคาวิ่งแทนล้อ  เสาไฟฟ้าแทนเบรคแน่
        แต่ผมไม่ค่อยซิ่งครับ(ก็มันเข้าเขตหลักสี่แล้วนี่ คริ คริ)
ส่วนใหญ่  ภรรยาขับ  ผมใช้สตราด้าเครื่อง ๔ เอ็ม ๔๐ ครับ
ปีหน้าอยากได้ สปอร์ตปาเจโร่สักคัน  แต่เห็นราคา(มันดิ่งลงเหว)ยางพาราแล้วคงลำบากครับ
วันจันทร์นี้ว่าจะเอาเจ้าทมิฬดำไปติดแก๊ส  ชุดหัวฉีด สเตฟาเนลลี่ ราคา ๓๓,๕๐๐  บาทราคานี้พอไหวใหมครับ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #302 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 07:27:36 PM »

เรื่องราคาค่าติดแก๊สนี่ไม่ทราบจริงๆครับพี่ แต่เครื่องเดิมช่วงล่างเกือบเดิมพี่ล่อไป180 นี่ผมนับถือๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #303 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:12:49 PM »

ดีเซลลดเยอะแล้วผมก็อยากออกมิตซูบิชิปาเจโร่สปอร์ตสักคันเบื่อขับแก๊สแล้ว ถูก ดี แต่เหยียบไม่ มัลล์ลลลล

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #304 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:50:48 AM »

ผมเพิ่งออกมาครับ ISZUSU ครับ MU 7
ผมชอบความใหญ่ครับ ฟอร์จูนเนอร์ เห็นเค้าขับกันเยอะเลย ผมเลยเลือก MU-7 ครับ TOP GOLD SEREI
                                            ขอบคุณครับ พี่ ๆ อวป.

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #305 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 01:56:08 AM »

ผมกำลังจะเอา เปอโยต์ 405 GR 1.9 สิ้นเดือนนี้ครับ
หา .40 ยังไม่ได้เอา 405 ไปก่อน คิก คิก

ตัวนี้โอเคมั้ยครับ พอดีพี่ผมเค้าซื้อมาจะให้รรยาเค้าใช้ แต่ซ่อมนานไปหน่อยภรรยาพี่เค้า
เลยไปเอาอีกคันมาแล้ว ตอนนี้เลยจอดไว้เฉยๆ ซ่อมทุกอย่างหมดแล้ว
ผมเลยว่าจะรับมาอุปการะครับ จริงๆเรียกว่าบีบคอซื้อดีกว่าครับ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #306 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 10:04:30 AM »

ผมกำลังจะเอา เปอโยต์ 405 GR 1.9 สิ้นเดือนนี้ครับ
หา .40 ยังไม่ได้เอา 405 ไปก่อน คิก คิก

ตัวนี้โอเคมั้ยครับ พอดีพี่ผมเค้าซื้อมาจะให้รรยาเค้าใช้ แต่ซ่อมนานไปหน่อยภรรยาพี่เค้า
เลยไปเอาอีกคันมาแล้ว ตอนนี้เลยจอดไว้เฉยๆ ซ่อมทุกอย่างหมดแล้ว
ผมเลยว่าจะรับมาอุปการะครับ จริงๆเรียกว่าบีบคอซื้อดีกว่าครับ Grin

รุ่นนี้สวยอมตะไม่ส่างซาน่าไปรื้อโมลมาปั๊มตัวถังขายกันใหม่ลงเครื่องยุคใหม่ตกแต่งแบบใหม่
เป็นรถที่นำเทร็นหัวทิ่มตูดกระดกมาก่อนรถญี่ปุ่นหรือยุโรปเลย...มันเลยสวยร่วมสมัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #307 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 11:54:52 AM »

กำ...เอารถไปเปลี่ยนแม็กมา ขอบ19ยาง245/35 รถไม่โหลดยังกะขับกะบะโฟวิล ยี๊ ยี๊ ยี๊
โฉมน่าน่า ... อิ อิ   คิก คิก คิก คิก   ที่นั่ง FORTUNER ล่ะอ๊วก  อ๋อย อ๋อย
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #308 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:03:52 PM »

ดีเซลลดเยอะแล้วผมก็อยากออกมิตซูบิชิปาเจโร่สปอร์ตสักคันเบื่อขับแก๊สแล้ว ถูก ดี แต่เหยียบไม่ มัลล์ลลลล

เอาเลย......ท่านGun....... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมคนนั่งข้างด้วยอ๊ะป่าววว...... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #309 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:06:15 PM »

เอาเลย......ท่านGun....... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมคนนั่งข้างด้วยอ๊ะป่าววว...... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขึ้นจากเลแล้วเหอ.....ไปเจอกันที่ปัตตานีไม๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #310 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:11:24 PM »

ว่างๆไปช่วยชี้แจงแทนพี่สมพงษ์ในกระทู้ข้างล่างนี้หน่อยนะโว้ย....อิ...อิ ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=59551.msg1651358#msg1651358

gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #311 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:29:08 PM »

บ้า....ตัวเองก้อ... จูบบบบ จูบบบบเค้าไม่รู้เรื่อง..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเค้าบกพร่องโดยสุจริตนะ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #312 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:37:00 PM »

บ้า....ตัวเองก้อ... จูบบบบ จูบบบบเค้าไม่รู้เรื่อง..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเค้าบกพร่องโดยสุจริตนะ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยิ้มีเลศนัยลูกน้องพี่สมพงษ์มาเองเลยครับท่าน....ใครมีอะไรจะเฉ่ง...เชิญครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #313 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 02:57:48 PM »

ผมเพิ่งออกมาครับ ISZUSU ครับ MU 7
ผมชอบความใหญ่ครับ ฟอร์จูนเนอร์ เห็นเค้าขับกันเยอะเลย ผมเลยเลือก MU-7 ครับ TOP GOLD SEREI
                                            ขอบคุณครับ พี่ ๆ อวป.
ตอนนี้ต้อง platinum แล้วครับ ไม่ใช่ gold Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #314 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:31:38 AM »

เรียนถามท่าน Hydra รถฟอร์จูนเนอร์ เครื่องดีเซล 3000 สามารถเติมน้ำมันดีเซลประเภทB ได้มั้ยครับ เพราะบางปั๊มไม่ค่อยจะลงน้ำมันดีเซลแล้ว ขอบคุณครับ ไหว้
ในรุ่นไมเนอร์เชนจ์แล้วโตโยต้ารับรองว่าใช้ B5 ได้ครับ
ของผมรุ่นปี 2006 3.0V วิ่งไป 3 หมื่นโล ก็เติม B5 บ้าง B2 บ้าง ยังพบปัญหาอะไรครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะใช้ได้ครับ เพราะต่างจากดีเซลธรรมดา B2 แค่ 3 เปอร์เซนต์เท่านั้นเอง ( 70 สตางค์ด้วยครับ )
แล้วจะใช้ได้มั้ยเนี๊ย Grin
ขอคำยืนยันนอนยันด้วยครับ Grin

หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 227
  พิมพ์