เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:29:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687430 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #465 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 10:08:56 AM »

เห็นในกระทู็ของสะสม โพสของคุณจ้าว และคุณ W204 ครับ เลยสงสัยว่า

Nissan Sefiro A31 คือรุ่นไหนครับ? ต่างกับรุ่นขายในโชว์รูมธรรมดอย่างไรครับ?

ที่ผมนึกออกคือรุ่นแรกบอดี้แรกที่เข้ามา ทรงแบนๆ เครื่อง 6 สูบ กับรุ่นปรับปรุง 24 วาวล์ 150 ม้า ต่อจากนั้นก็เปลี่ยนบอดี้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #466 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:40:46 PM »

เห็นในกระทู็ของสะสม โพสของคุณจ้าว และคุณ W204 ครับ เลยสงสัยว่า

Nissan Sefiro A31 คือรุ่นไหนครับ? ต่างกับรุ่นขายในโชว์รูมธรรมดอย่างไรครับ?

ที่ผมนึกออกคือรุ่นแรกบอดี้แรกที่เข้ามา ทรงแบนๆ เครื่อง 6 สูบ กับรุ่นปรับปรุง 24 วาวล์ 150 ม้า ต่อจากนั้นก็เปลี่ยนบอดี้

ตัวเดียวกับที่พี่คิดนั้นแหละครับ  นิยมเอามาวางเครื่องกันเพระเป็นรถขับเคลื่อนล้อหลัง  แรงได้หลายระดับตามงบประมาณเลือกวางเครื่องขับหลังได้มากมาย  แล้วถ้าหาของได้และเงินหนาหน่อยสามารถแปลงเป็นขับเคลื่อน 4ล้อได้ เพราะตัวมันเองใช้แพลทฟอร์มร่วมกันกับ R32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2009, 04:42:45 PM โดย Arjuna (Hydra) » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #467 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 04:42:06 PM »

ขอบคุณมากครับ รุ่นนี้ละชอบเชียว เข้ามาตอนผมหนุ่มๆ เริ่มขับรถพอดี อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #468 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:24:31 PM »

ขอบคุณมากครับ รุ่นนี้ละชอบเชียว เข้ามาตอนผมหนุ่มๆ เริ่มขับรถพอดี อิ อิ

อยากได้ A33 ไหมครับ...

แลกกับแอคคอร์ดเอาไหม...คิก คิก
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #469 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:27:25 PM »

ยิ้มีเลศนัยอะ อะ..  ..

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #470 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:45:35 PM »

Cefiro A-31 หรือ JZA-31

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #471 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:48:26 PM »

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม เครื่องใน สีสวยดีจังครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย เปลี่ยน แต่ง เสริมอะไรบ้างครับ?

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #472 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 05:58:57 PM »

เครื่อง Toyota 1JZ-GTE 280แรงโม้..555.. Grin
ท่อ HKS Hi-Power ตรงรู่น 1jz-gte
ปรับบูสไฟฟ้า Apex'i
ปั๊มน้ำมัน RB26
Intercooler RB26
หัวฉีด 2jz-gte
Oilcooler
ช่วงล่างเบรค Skyline R32
โช๊ค JIC
เฟื่องท้าย LSD 4.1
ชุดแต่ง Uras

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #473 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 09:10:31 AM »

ขอบคุณครับ แล้วสองตัวนี้ใช้ทำอะไรครับ?

ท่อ HKS Hi-Power ตรงรู่น 1jz-gte

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #474 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 11:16:07 PM »

ขอบคุณครับ แล้วสองตัวนี้ใช้ทำอะไรครับ?

HKS Hi-Power ตรงรุ่น     คือชุดท่อไอเสีย ยี่ห้อ HKS ครับ ตรงรุ่นคือออกแบบมาให้ใช้กับ เซฟิโร่ว่างเครื่องเจ
ปรับบูสไฟฟ้า Apex'i       ตัวนี้คืออุปกรณ์ปรับตั้งอัตราบูสต์ของเทอรโบแบบอีเลคทรอนิคยี่ห้อ  Apex'i   ครับ

ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #475 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 02:26:26 PM »

HKS Hi-Power ตรงรุ่น     คือชุดท่อไอเสีย ยี่ห้อ HKS ครับ ตรงรุ่นคือออกแบบมาให้ใช้กับ เซฟิโร่ว่างเครื่องเจ
ปรับบูสไฟฟ้า Apex'i       ตัวนี้คืออุปกรณ์ปรับตั้งอัตราบูสต์ของเทอรโบแบบอีเลคทรอนิคยี่ห้อ  Apex'i   ครับ

ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ ไหว้
HKS Hi-Power ตรงเฉพาะเครื่องครับแต่ไม่ตรงกับรถ.. Smiley...ท่อ 3.5 นิ้ว.....งงเลย..... ตกใจ ตกใจ
ปรับบูส Apex'i AVC-R แบบนี้ครับ

van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #476 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 02:51:52 PM »

กำลังจะไปเอา NEW CITY มาไว้เป็นรถรองเอาไว้วิ่งไม่ไกลมากนัก ช่วยแนะนำการแต่งช่วงล่างหน่อยครับ ว่าจะโหลดลงอีกนิดหน่อยควรจะเอาประมาณกี่นิ้วเอาแค่พอสวยงาม

คืออยากจะเปลี่ยนสปริงกับโช๊คใหม่ไปเลย(เก็บของเก่าไว้เผื่ออยากจะกลับมาทำเหมือนเดิม) เปลี่ยนแม็กแต่ยางใช้ของเดิม(15นิ้ว)

ไม่ใส่สปอยเลอร์รอบคัน ควรจะโหลดเท่าไหร่ดีครับ แล้วใช้โช๊คแก๊สดีหรือเปล่าครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #477 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 05:05:23 PM »

กำลังจะไปเอา NEW CITY มาไว้เป็นรถรองเอาไว้วิ่งไม่ไกลมากนัก ช่วยแนะนำการแต่งช่วงล่างหน่อยครับ ว่าจะโหลดลงอีกนิดหน่อยควรจะเอาประมาณกี่นิ้วเอาแค่พอสวยงาม

คืออยากจะเปลี่ยนสปริงกับโช๊คใหม่ไปเลย(เก็บของเก่าไว้เผื่ออยากจะกลับมาทำเหมือนเดิม) เปลี่ยนแม็กแต่ยางใช้ของเดิม(15นิ้ว)

ไม่ใส่สปอยเลอร์รอบคัน ควรจะโหลดเท่าไหร่ดีครับ แล้วใช้โช๊คแก๊สดีหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ความเร็วสูงแบบเดินทางไกลบ่อยเครื่องยนต์ยังเดิมๆ ช่วงล่างเดิมๆก็พอไหวแล้วครับ ถ้าไปโหลดลงความนุ่มนวลจะลดลงอายุของชิ้นส่วนช่วงล่างก็จะสั้นลงด้วยครับ 
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #478 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 06:09:03 PM »

วานซืนไปตระเวนหาร้านเปลี่ยนผ้าเบรค  เน้นเอาของ ferodo ... ไปเจอเอาที่ร้านยางในเครือข่ายของ Bridgestone

ระหว่างรอเปลี่ยนผ้าเบรค  บังเอิญไปเห็นเค้าเอายาง Potenza GIII  ค้างสต็อกใหม่เอี่ยม  ผลิตกลางปี06 มาโชว์ขายลดราคา
ผมพิจารณาดูแล้ว เนื้อยางยังสด นิ่ม จัดเก็บถูกวิธี รับประกัน 4 ปีจากวันเริ่มใช้งาน  แถมได้ราคาพิเศษอีกต่างหาก  เลยตัดสินใจเปลี่ยนเดี๋ยวนั้น  ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้น 2 ชั่วโมง มีอีกร้านหนึ่งเสนอ BF Googrich ผลิตใหม่ ราคาน่าสนใจเหมือนกัน
เหตุผลที่ยังเลือก GIII  เพราะรู้มือกันดี ทั้งความเกาะหนึบ  ความทนทาน  มีเสียงดังบ้างก็อยู่ในวิสัยของยาง sport

ว่าแล้วก็เซ้าซี้ต่อราคาเพิ่มได้อีกหน่อย จากที่ลดแล้ว  แถมยังได้ promotion เอาได้ลดราคาผ้าเบรคได้อีก 30% เดี๋ยวนั้น  ....

คุ้มครับ  ผมว่าคุ้ม ... ใครจะว่าใช้ยางค้างสต็อกก็ยอม  เพราะคิดว่าผมพอดูยางเป็นครับ ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #479 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 06:45:17 PM »

ใกล้จะได้เปลี่ยนผ้าเบรคให้รถเมียแล้วครับ กะว่าพอพ่อพาเมีย+ลูกๆออกทัวร์วัดจบทริปก็คงได้เปลี่ยนพอดี

รบกวนให้ช่วยแนะนำยี่ห้อ-รุ่นผ้าเบรคให้หน่อยครับ ทั้งหน้าและหลังเลย ปกติเปลี่ยนของศูนย์แต่ผมรำคาญเรื่องฝุ่นเกาะจาน+ล้อเต็มทีแล้ว เกาะเป็นคราบแน่นเยอะมากๆขัดก็ไม่ค่อยจะยอมออก ขับเร็วๆก็ชอบออกอาการเหมือนจะเอาไม่อยู่เท่าที่ควร แถมราคาแพงกระฉูดอีกต่างหาก  บู่

รถเมียเป็นซีดานขนาดกลางธรรมดา 170แรงม้า ใส่แม็ก16" ยาง205/55/16

เจอแต่คนแนะนำBandixจนฝังหัว แต่ก็ยังเลือกรุ่นไม่ถูกอยู่ดีครับ  อ๋อย
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 227
  พิมพ์