เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688529 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #495 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 04:00:03 AM »

มีข่าวมาฝากแฟน MAZDA ครับ NEW 2010 MAZDA 3 เปิดราคาอยู่ที่ $16,825 - $22,300 ครับถูกว่า NEW LANCER  6,690 เหรียญ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #496 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:14:56 PM »

อยากทราบจุดด้อย  ของ ซีอาร์วี ครับ  จุดเด่นพอจะทราบ
พอดี แฟนเขาสนใจ ตัว ๒.๐ อี ตอนนี้กำลังเก็บตังค์
ทำงานตัวเป็นเกลียว  หัวเป็นน้อต
        ผมเองสนใจ ปาเจโร่ สปอร์ต ตัว ๒๕๐๐ จีที
เลยเกิดอาการลังเล  ตัดสินใจไม่ถูก  อยากเปรียบ
เทียบ  ทั้ง ๆ ที่เป็นมวยไม่ถูกคู่  คือมีกระบะแล้ว
เก๋งแล้ว  เลยอยากได้รถอเนกประสงค์ครับ
        ฮะแอ้ม...ถ้าเลือก ซีอาร์วี จะแอบ ๆ ไปดู
แถวพังงา  เห็นว่าเจ้าของฮอนด้า ที่นั่น ใจดี
        ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #497 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:37:11 PM »

อยากทราบจุดด้อย  ของ ซีอาร์วี ครับ  จุดเด่นพอจะทราบ
พอดี แฟนเขาสนใจ ตัว ๒.๐ อี ตอนนี้กำลังเก็บตังค์
ทำงานตัวเป็นเกลียว  หัวเป็นน้อต
        ผมเองสนใจ ปาเจโร่ สปอร์ต ตัว ๒๕๐๐ จีที
เลยเกิดอาการลังเล  ตัดสินใจไม่ถูก  อยากเปรียบ
เทียบ  ทั้ง ๆ ที่เป็นมวยไม่ถูกคู่  คือมีกระบะแล้ว
เก๋งแล้ว  เลยอยากได้รถอเนกประสงค์ครับ
        ฮะแอ้ม...ถ้าเลือก ซีอาร์วี จะแอบ ๆ ไปดู
แถวพังงา  เห็นว่าเจ้าของฮอนด้า ที่นั่น ใจดี
        ขอบคุณครับ

เอา CRV ไปเทียบกับ ปาเจโร่สปอร์ท ไม่ได้ครับรถคนล่ะตลาด พื้นฐานก็ไม่เหมือนกัน  ต้องถามพี่คมขวานว่าต้องการรถแบบไหนมาใช้งานมากกว่าครับ ต้องการแบบนิ่มนวลขับสบายก็ต้อง CRV ถ้าต้องการลุยหน่อย ที่นั่งมากกว่าก็ต้อง ปาเจโร่สปอร์ท 

จุดด้อยของ CRV ในความเห็นผมคือช่วงล่างยังไม่ถูกใจผมครับยังนิ่มไปซักนิด  คู่นี้ถ้าให้ผมเลือกผมเลือกปาเจโร่สปอร์ทครับ  รถพื้นฐานกระบะยังไงก็ทนกว่าแน่ค่าน้ำมันดีเซลก็ถูกกว่า  ที่สำคัญคือเครื่องดีเซลได้กำลังดีกว่า  ที่นั่งมากกว่าด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #498 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:13:41 AM »

พวกญี่ปุ่นนี้เข้าใจคิดกันดีจัง

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #499 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:35:51 AM »

ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ได้ไปลองนั่งรถฮุนได H-1 กับ ฟอร์จูนเนอร์  ที่โชว์รูมมาเเล้วครับ

ตอนนี้สนใจรถตู้ฮุนได H-1 ชอบตรงที่มันกว้างสุดๆ  ชอบประโยชน์ใช้สอยอย่างมากเพราะตอนนี้ใช้สปอร์ตไรเดอร์อยู่ติดเรื่องความกว้างไปเเล้วครับ

เเต่ที่ชั่งใจตอนนี้ติดที่เรื่องอะไหล่เพราะผมใช้รถนานกว่าจะได้เปลี่ยนสักคัน  กังวลเรื่องอะไหล่ของเครื่อง  ช่วงล่าง  ตัวถัง  กลัวหาซื้อไม่ได้ครับ

เรื่องศูนย์บริการมันก็ใกล้บ้านเเต่กลัวว่าถ้าศูนย์มันปิด  จะหาอะไหล่รุ่นนี้ได้ที่ไหน  หายากไหม  หรือว่าไปเอาฟอร์จูนเนอร์ดีเเต่ติดที่มันไม่สดเเละคงได้อารมณ์ใกล้เคียงสปอร์ไรเดอร์หนะครับ

ฟอร์จูนเนอร์ตัวใหม่โมเดลเช้นจ์จะมาเมื่อไหร่พอจะทราบไหมครับ

ขอคำเเนะนำหน่อยครับ   ขอบคุณครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 04:42:32 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #500 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 04:58:00 AM »

Smileyรถ ฮุนใด เป็นรถเกาหลีที่ประสบความสำเร็จ ในประเทศอื่นรอบๆๆประเทศไทย เช่นลาวและอื่นๆๆ แต่ไทยตัวแทนเปลี่ยนบ่อยทำให้มีปัญหาในเรื่องอะไหล่นะครับ ยุคนี้ไม่รู้ตัวแทนจะอยู่นานรหรือเปล่าครับถ้านานคงไม่มีปัญหา คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #501 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:49:23 AM »

ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ได้ไปลองนั่งรถฮุนได H-1 กับ ฟอร์จูนเนอร์  ที่โชว์รูมมาเเล้วครับ

ตอนนี้สนใจรถตู้ฮุนได H-1 ชอบตรงที่มันกว้างสุดๆ  ชอบประโยชน์ใช้สอยอย่างมากเพราะตอนนี้ใช้สปอร์ตไรเดอร์อยู่ติดเรื่องความกว้างไปเเล้วครับ

เเต่ที่ชั่งใจตอนนี้ติดที่เรื่องอะไหล่เพราะผมใช้รถนานกว่าจะได้เปลี่ยนสักคัน  กังวลเรื่องอะไหล่ของเครื่อง  ช่วงล่าง  ตัวถัง  กลัวหาซื้อไม่ได้ครับ

เรื่องศูนย์บริการมันก็ใกล้บ้านเเต่กลัวว่าถ้าศูนย์มันปิด  จะหาอะไหล่รุ่นนี้ได้ที่ไหน  หายากไหม  หรือว่าไปเอาฟอร์จูนเนอร์ดีเเต่ติดที่มันไม่สดเเละคงได้อารมณ์ใกล้เคียงสปอร์ไรเดอร์หนะครับ

ฟอร์จูนเนอร์ตัวใหม่โมเดลเช้นจ์จะมาเมื่อไหร่พอจะทราบไหมครับ

ขอคำเเนะนำหน่อยครับ   ขอบคุณครับ ไหว้

ตอนนี้ฮุนไดเองก็พยายามกลับมาทำตลาดบ้านเรานะครับ  เห็นว่าตั้งเป้าที่จะขยายตลาดให้ได้ถึง 60% ภายในปีนี้

ถ้าครอบครัวของพี่ num เป็นครอบครัวใหญ่เลือก H1 ใว้ใช้งานก็ได้ครับถ้าไม่คิดจะขายต่อ  เรื่องอะไหล่ตัวแทนและศูนย์บริการตอนนี้ก็ไม่ได้หายากอะไร
มีปัญหาอะไรลองเข้าไปหาข้อมูลที่นี่ครับ
http://www.hyundai-motor.co.th/th/index.asp
http://www.hyundaiclubthailand.com/index.html

ส่วนเรื่องฟอจูนเนอร์จะโมเดลเชนจ์ น่าจะอยู่ในราวปี 2011-2012 ครับ ช่วงนี้ก็จะไมเนอเชนจ์ไปเรื่อยๆ   ไหว้ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #502 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:15:47 AM »

มาดูนี่กัน
นี่คือตัวเสื้อของปั๊ม Common rail ที่มี 3 สูบ ของ Continental ที่เป็น OEM ทำส่งให้ Ford
ซึ่งต่างไปจากของ DENSO ที่ส่งให้รถญี่ปุ่นบ้านเรา ที่ไปก็อปของ Bosch มาแต่ลดเหลือ 2 สูบ
กลายมาเป็นระเบิดเวลาของกระบะ Common rail ญี่ปุ่น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #503 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:32:11 AM »

สนใจเจ้า ปาเจโร่สปอร์ต  แต่มาติดเรื่องปั๊มนี่แหละ
น้องจูน ก็ ใช้ของเดนโซ๋  ฟอร์ดเอฟเวอร์เรสก็รับไม่ใด้กับช่วงล่าง
หลังที่ยังเป็นแหนบ  คงต้องรอดู  ปาเจโร่สปอร์ต ไมเนอร์เชนจ์  ว่าจะปรับปรุงอะไรบ้าง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #504 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:34:34 AM »

สนใจเจ้า ปาเจโร่สปอร์ต  แต่มาติดเรื่องปั๊มนี่แหละ
น้องจูน ก็ ใช้ของเดนโซ๋  ฟอร์ดเอฟเวอร์เรสก็รับไม่ใด้กับช่วงล่าง
หลังที่ยังเป็นแหนบ  คงต้องรอดู  ปาเจโร่สปอร์ต ไมเนอร์เชนจ์  ว่าจะปรับปรุงอะไรบ้าง ครับ

รับไม่ได้ที่ช่างล่างหลังเป็นแหนบ  รึว่าเรื่องอื่นครับพี่  ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #505 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:42:43 AM »

ฟอร์ดผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดมากนัก
ผ.บ.ผมแกว่ารถราคาเป็นล้าน  แต่ดูเหมือนกับ
กระบะ ๔ ประตูใส่หลังคาไฟเบอร์...เป็นซะงั้นไป
        ว่าแต่ว่าตัวนี้มันมีจุดด้อยยังไงบ้างครับ
อีตอนถอยรถเก๋งผ.บ.จะเอาเกียร์ออโต้ ผมดันทุรังเอาเกียธรรมดา
ทีนี้พอดูรถเอนกประสงค์  อยากได้เกียร์ธรรมดา  ไอ้ที่ชอบก็มีแต่เกียร์ออโต้
โดนผ.บ.บ่น ซิ ทีนี้ กรรม...
ขอบคุณครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #506 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:48:57 AM »

ฟอร์ดผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดมากนัก
ผ.บ.ผมแกว่ารถราคาเป็นล้าน  แต่ดูเหมือนกับ
กระบะ ๔ ประตูใส่หลังคาไฟเบอร์...เป็นซะงั้นไป

ว่าแต่ว่าตัวนี้มันมีจุดด้อยยังไงบ้างครับ
อีตอนถอยรถเก๋งผ.บ.จะเอาเกียร์ออโต้ ผมดันทุรังเอาเกียธรรมดา
ทีนี้พอดูรถเอนกประสงค์  อยากได้เกียร์ธรรมดา  ไอ้ที่ชอบก็มีแต่เกียร์ออโต้
ขอบคุณครับ

คิดเหมือนผมเลย  คิก คิก คิก คิก เล่นมิตซู  รึโตโยต้าดีแล้วครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #507 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:59:54 AM »

ขอบคุณครับ

คิดเหมือนผมเลย  คิก คิก คิก คิก เล่นมิตซู  รึโตโยต้าดีแล้วครับ
แล้วเรื่องปั๊มของฟอร์จูนเนอร์  ยังถือเป็นจุดอ่อนใหญ่ของรถรุ่นนี้หรือไม่ครับ?

ผมเริ่มหันมามองรถแบบนี้ เพราะรถเก๋งที่ขับอยู่มีขนาดเล็กไปแล้ว เวลาพาครอบครัวไปต่างจังหวัดครับ Undecided

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #508 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:11:20 PM »

แล้วเรื่องปั๊มของฟอร์จูนเนอร์  ยังถือเป็นจุดอ่อนใหญ่ของรถรุ่นนี้หรือไม่ครับ?

ผมเริ่มหันมามองรถแบบนี้ เพราะรถเก๋งที่ขับอยู่มีขนาดเล็กไปแล้ว เวลาพาครอบครัวไปต่างจังหวัดครับ Undecided

ที่นี่ครับ ละเอียดยิบ
http://www.oknation.net/blog/preechasan/2008/09/12/entry-1
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #509 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:47:53 PM »

ที่นี่ครับ ละเอียดยิบ
http://www.oknation.net/blog/preechasan/2008/09/12/entry-1
Cry ขอบคุณครับ ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เกิดเหตุจากกรณีนี้ทุกท่านเลยครับ Cry

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 227
  พิมพ์