เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:21:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687705 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #555 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:09:02 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เท่าที่ผมดูผมชอบรูปทรงของเซลิก้ามากกว่านะครับ แต่เครื่องของพรีลูดความจุเยอะกว่าต้องแรงกว่าใช่ไหมครับ

ไม่จำเป็นเสมอไปที่เครื่องใหญ่กว่าจะต้องแรงกว่าครับ ต้องดูที่ข้อมูลทางเทคนิคและตัวเลขชี้กำลังเป็นหลักครับ   ไหว้ ไหว้
ลองดูที่ตัวเลขชี้กำลังนะครับ 5S-FE  ของเซลิก้า        140 แรงม้า     แรงบิด 19.5 กก./ม.
                                          H23A  ของ Prelude     160 แรงม้า     แรงบิด 21.3 กก./ม

Prelude กำลังสูงกว่าแล้วก็กินน้ำมันมากกว่าเล็กน้อยครับ  ไหว้ ไหว้

เพื่อนสมาชิก อวป. แนะนำร้านเปลี่ยน ยางรถ ด้วยครับ ปกติ ใช้ Bquick นะครับ
บี ควิก ทำอะไรให้ขุ่นเคื่องใจเหรอครับพี่ อาร์ท  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 09:25:40 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #556 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:08:54 AM »

Grin ชอบเพิ่มยอดขาย นะครับตรวจแล้วว่าไอ้นี่พังไอ้โน่นเสีย ครับ ทีจริง รถเช็คระยะที่ ศูนย์ ตลอดอยู่แล้วครับเลยเบื่อนะครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #557 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 03:35:05 PM »

Grin ชอบเพิ่มยอดขาย นะครับตรวจแล้วว่าไอ้นี่พังไอ้โน่นเสีย ครับ ทีจริง รถเช็คระยะที่ ศูนย์ ตลอดอยู่แล้วครับเลยเบื่อนะครับ

พนักงานเขาถูกอบรมมาแบบนั้นครับพี่ก็ต้องเข้าใจเขาหน่อย เปลี่ยนที่ บีควิก เหมือนเดิมก็ได้ครับ แต่ก็ยืนยันให้เปลี่ยนเฉพาะรายการที่เราต้องการ เกินกว่านั้นไม่จ่ายตัง  Grin Grin
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #558 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 06:38:23 PM »

พนักงานเขาถูกอบรมมาแบบนั้นครับพี่ก็ต้องเข้าใจเขาหน่อย เปลี่ยนที่ บีควิก เหมือนเดิมก็ได้ครับ แต่ก็ยืนยันให้เปลี่ยนเฉพาะรายการที่เราต้องการ เกินกว่านั้นไม่จ่ายตัง  Grin Grin
ได้ครับ ต้อง รอ โปร 3 เส้นแถม 1 เส้นนะครับ ถึงคุ้ม ปัจจุบันใช้ มิชชิลลิงรุ่น ประหยัดพลังงานแต่ตอนนี้รู้สึกแพง ไม่รู้ยี่ห้อโยโกฮาม่า ใช้ได้ไหมครับเห็นจัดรายการบ่อยนะครับ ใช้กับ toyota altis ปี 2003 นะครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #559 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:38:14 PM »

ได้ครับ ต้อง รอ โปร 3 เส้นแถม 1 เส้นนะครับ ถึงคุ้ม ปัจจุบันใช้ มิชชิลลิงรุ่น ประหยัดพลังงานแต่ตอนนี้รู้สึกแพง ไม่รู้ยี่ห้อโยโกฮาม่า ใช้ได้ไหมครับเห็นจัดรายการบ่อยนะครับ ใช้กับ toyota altis ปี 2003 นะครับ

Yokohama เป็นยางสมรรถนะสูงไว้ใจใด้ครับ   
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #560 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 04:52:01 AM »

Yokohama เป็นยางสมรรถนะสูงไว้ใจใด้ครับ   
ขอบตุณครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #561 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 01:30:13 PM »

ขอบตุณครับ

โยโกรุ่นไหนบ้างครับที่จัดโปรโมชั่นอยู่  ไหว้ ไหว้

พี่หนองหัวพรานเป็นยังไงบ้างครับ ไปแอบๆดูรถแล้วรึยังครับ  ไหว้ ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #562 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 03:10:51 PM »

ขอบตุณครับ

โยโกรุ่นไหนบ้างครับที่จัดโปรโมชั่นอยู่  ไหว้ ไหว้

พี่หนองหัวพรานเป็นยังไงบ้างครับ ไปแอบๆดูรถแล้วรึยังครับ  ไหว้ ไหว้

คุณArjunA ครับ

ผมไม่ได้แอบมองรุ่นที่ว่านั่นอยู่หรอกครับ พอดีน้องที่ทำงานเขาอยากรู้ สำหรับตัวผมเองที่ฝันไว้ก็เจ้าดาวสมแฉกนั่นละครับ เท่าที่ดูก็ E220 อาจจะเป็นสักปีเก่าๆหน่อยนะครับ อาจจะสักปี ๙๔ นะครับ ดูแล้วมันขลังดีครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีข้อมูลของเจ้าตัวนี้ ราคาซื้อขาย วิธีการดูรถแบบนี้มือสอง แหล่งซื้อขายที่แนะนำครับ

เผื่อสักวันเลิกซื้อปืนจะได้ทำฝันให้เป็นจริงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #563 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 11:28:26 PM »

คุณArjunA ครับ

ผมไม่ได้แอบมองรุ่นที่ว่านั่นอยู่หรอกครับ พอดีน้องที่ทำงานเขาอยากรู้ สำหรับตัวผมเองที่ฝันไว้ก็เจ้าดาวสมแฉกนั่นละครับ เท่าที่ดูก็ E220 อาจจะเป็นสักปีเก่าๆหน่อยนะครับ อาจจะสักปี ๙๔ นะครับ ดูแล้วมันขลังดีครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีข้อมูลของเจ้าตัวนี้ ราคาซื้อขาย วิธีการดูรถแบบนี้มือสอง แหล่งซื้อขายที่แนะนำครับ

เผื่อสักวันเลิกซื้อปืนจะได้ทำฝันให้เป็นจริงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ตอบตามตามประสบการคนเคยใช้แล้วก็เคยทำงานกับ Benz แล้วกันนะครับ มาดูข้อดีกันก่อน ข้อดีของ Benz ทุกรุ่น (รุ่นตลาดธรรมดา) ถ้าเทียบกับรถในตลาดเดียวกัน คือ ภายในกว้างขวาง กว่าการออกแบบภายนอกก็ช่วยให้ดูว่ามีเนื้อที่ภายในมากกว่ายี่ห้ออื่นด้วย  ช่วงล่างทนทานและให้ความนุ่มนวลดี  เครื่องยนต์ทนทานและให้กำลังดีที่รอบต่ำ 
มาถึงข้อเสีย  ข้อแรกเลยคือกำลัง/น้ำหนักต่างกันมากครับ  E220 W124 ตัว2.2 บ้านเรา ใช้เครื่อง4สูบ 2,200 cc. แรงม้าแค่100หน่อยๆ เทียบกับตัวรถที่หนักมาก น้ำหนัก 19XX กิโลกรัม  ทำให้เครื่องยนต์ต้องแบกภาระหนัก ต้องใช้รอบในการออกตัว ทำให้กินน้ำมัน  ช่วงล่างที่นุ่มนวลเมื่อใช้งานในเมือง เมื่อต้องเดินทางไกลหรือใช้ความเร็วและต้องรับมือกับน้ำหนักรถเยอะๆจะมีอาการโยนให้เห็นบ้าง 

ราคาขายตอนนี้ E-CLASS 220E 2.2 AT อยู่ที่ 400,000-500,000 
ถ้าหากพี่ ต้องการรถที่ ภายในนั่งสบาย ช่วงล่างนุ่มนวล ก็เลือกมาใช้งานได้ครับ  แต่ถ้าความเห็นของผมเอง ราคานี้ผมจะหันไปดูรถเยอรมันยี่ห้ออื่น อาจจะได้รถที่ปีใหม่กว่าสดกว่าครับ   ไหว้ ไหว้ 

บ้านผมทนใช้ E เดิมๆได้แค่2เดือน ก็ต้องเปลี่ยนเอาเครื่อง Toyota 1-JZ มาลงเพราะทนความอืดไม่ไหวครับ สุดท้ายก็ใช้ได้แค่6เดือนก็เอาเครื่องเดิมใส่กลับแล้วขายทิ้ง

ส่วนวิธีการดูรถมือ2 บอกตรงๆว่าดูยากมากครับต้องใช้ประสบการณ์พอสมควร แต่เรื่องเบื้องต้นพอจะบอกได้ครับ

1. ดูตัวถัง body
รถสวยไม่สวยดูภายนอกรอบคัน ก็พอบอกได้ แต่จะดูให้ถึงว่าเคยชนมาหนัก ๆ มั๊ย ก็ต้อง
- เปิดฝากระโปรงหน้ามาดูคานหน้า คานรถทุกคันจะมีรู กลมบ้าง เหลี่ยมบางแล้วแต่ ถ้ารูเบี้ยว ไม่คมก็แสดงว่ามีโดนมา
- ป้ายทะเบียนรถยับมีรอยดัด ก็ให้สันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าเคยโดนมา แผ่น plate ที่แปะติดคานมา มีรอยยับหรือดัดมาก็เช่นกัน
- สันด้านข้างตะเข็บความนูนเสมอกันหรือไม่ รอยอ๊าค จากโรงงานกับอู่เคาะพ่นสีก็ต่างกัน
- สำหรับด้านหลัง ก็เปิดฝากระโปรงดูเช่นกัน ไฟท้ายทั้ง 2 ดวงเสมอเบ้าหรือไม่ รอยแยกต่อชิ้นเว้นช่องไฟเท่ากันเปล่ามีเบี้ยวมีเกยกันมั๊ย คานหลังก็ใช้ลักษณะการสังเกตุ เหมือนคานหน้าเพียงแต่ต้องรื้อพรมปูท้ายรถออกเพื่อให้เห็นพื้น
- พื้นรถด้านหลังโดยมากจะเป็นลอน ๆ ก็สังเกตุดูว่าเท่ากันหรือเปล่า รถบางคันโดนชนหลังมาช่างเคาะทำดีมากดูแทบไม่ออก มาเสียตอนน้ำเข้าตรงไฟท้ายเข้าได้แต่ออกไม่ได้ ต้องเช็ด มีบางคันเศษกระจกหลังยังอยู่ให้เห็นเลย
- ส่วนด้านข้าง ก็ดูเทียบสี จากโรงงานสีเดิม กับอู่สี สีจะเพี้ยนนิดหน่อยแต่ก็พอเห็น ใช้วิธีเคาะ ด้วยมะเหงกของเรานี่แหละ เคาะรอบคันเลยรถ ที่ทำสีมาแล้วเสียงจะทึบชิ้นที่สีเดิมจะมีเสียงโปร่งๆ
- รถที่เคยหงายตะแคงล้อชี้ฟ้า ก็ดูหลังคารถเคาะ ๆ ดู สังเกตุขอบคิ้วกระจกหน้าหลัง เหมือนกันเปล่ามีรอยแตกของสีโป๊วมั๊ย หลังคาสีสดสวยกว่าประตูข้าง ก็เป็นเรื่องน่าแปลกเพราะเป็นส่วนที่รับแดดเต็ม ๆ

2. เครื่อง + ช่วงล่าง + เกียร์
- เครื่อง ถ้าเครื่องมีปัญหา หรือ หลวม จะเสียงดัง ไม่นิ่งรอบสูงบ้างต่ำบ้าง เวลาเครื่องร้อนเรา ก็ดูก้านวัดระดับน้ำมันเครื่องออกมา จะมีควันพุ่งออกมา หรือ น้ำมันเครื่องจะกระเด็นเป็นละอองออกมา
- เกียร์ ชุดส่งกำลัง คลัชต์ ถ้าเข้าเกียร์ ออกตัวแล้วสั่น กระตุก เข้าเกียร์ยาก วิ่งๆไปมีเสียงประสาน หอนแหวกอากาศมาเข้าหูเรา เวลาเข้าเกียร์ว่างรถจอดนิ่งๆไม่ดังเกียร์อาจจะมีปัญหาแล้ว
เกียร์ auto ก่อนเข้าเกียร์เหยียบเบรคคาไว้ เข้าเกียร์ตำแหน่ง D ไม่กระตุกกระชากก็พอได้เปราะหนึ่ง เข้าตำแหน่งเดิม N แล้วไป R ก็ไม่มีอาการอะไรก็แสดงว่าผ่านไปได้แล้ว 70 % มาลองวิ่งดูว่าเกียร์ทำงานทุกเกียร์รึไม่ ไม่ใช่เปลี่ยนแค่ 2 เกียร์ออกตัวก็เช่นกัน ออกตัวดีมั๊ย ถ้าต้องรอสักพักจึงจะเคลื่อนตัวได้แสดงว่าคลัชอาจมีปัญหา
- ช่วงล่าง  เวลาขับไปเจอฝาท่อ เจอถนนคอนกรีตที่กร่อน มีหลุม บ่อเล็กๆ ลุยเข้าไปเลย เดี๋ยวเสียงกรุ กระ จะปรากฏถ้าไม่แน่น หรือ อาจสะท้านมาถึงพวงมาลัยเลยก็มี

น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ผ้าเบรคและยาง หลังจากได้รถแล้วควรเปลี่ยนใหม่ทันที

3. ภายในห้องโดยสาร
- กลิ่น ถ้าเปิดรถปุ๊บ สิ่งแรกที่กระทบจมูกของเราคือกลิ่นอับ ๆ ชื้น ๆ แสดงว่าน้ำเข้ารถ ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง ยิ่งอัดฉีดมาจะง่ายต่อการดูเอายางปูพื้นออก ดูว่าพื้นพรมมีรอยชื้นของน้ำหรือไม่ บางคันพื้นผุแบบทะลุก็มี ดูให้หมดทั้ง 4 จุด
- ดูความเรียบร้อย คอนโซล แตกมั๊ย ช่องแอร์สมบูรณ์เปล่า
- แอร์ เปิดแอร์ เบอร์ 1-4 มันไล่ระดับความแรงหรือเปล่า แรงลมสำคัญจะบอกได้ว่าตันหรือเปล่า  เปิดทิ้งไว้แล้วออกไปเดินดูรอบๆรถซัก30นาที ก็จะรู้ว่าแอร์เย็นหรือไม่ มีเสียงอะไรดังผิดปรกติหรือเปล่าแอร์ตัดตามปกติมั๊ย

ส่วนเรื่องสถานที่ผมไม่สามารถแนะนำได้ครับว่าที่ไหน  ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 12:04:42 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #564 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:54:20 AM »

ไหนๆก็ถามมาเยอะแล้ว งั้นขอถามต่ออีกสักยี่ห้อนะครับ

อยากให้คุณ ArjunA ช่วยให้ข้อมูลของรถ บีเอ็มดับบลิว ซีรี่ส์ ๓ ว่าสมมรถนะเป็นอย่างไรบ้าง รุ่นไหน ปีไหนที่น่าใช้ ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาซื้อขายกลางอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #565 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 12:15:28 PM »

ไหนๆก็ถามมาเยอะแล้ว งั้นขอถามต่ออีกสักยี่ห้อนะครับ

อยากให้คุณ ArjunA ช่วยให้ข้อมูลของรถ บีเอ็มดับบลิว ซีรี่ส์ ๓ ว่าสมมรถนะเป็นอย่างไรบ้าง รุ่นไหน ปีไหนที่น่าใช้ ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาซื้อขายกลางอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

วอลโว่ด้วยครับ ตัวเอส ๗๐ หรือตัวอื่น ๆ ที่น่าสนใจ
อ้อโฟลค์/เปอร์โย ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #566 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 02:24:59 PM »

ยอดนิยมก็ตัวบอดี้ E36 ครับนิยมวาง เจ กันมากเนียนดีสวยด้วย เครื่องเดิม 318i/325i/323i (323i-E36 เป็นรุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนรุ่นเป็นE46) จะไม่น่าสนใจเพราะถึงเวลาซ่อมหลายรายการแล้ว
ถ้าชอบและไม่รังเกียจเกียร์ธรรมดาไปเจอ 325 คว้าได้เลย แรง ไม่แพงค่าซ่อมเกียร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #567 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 03:26:42 PM »

ยอดนิยมก็ตัวบอดี้ E36 ครับนิยมวาง เจ กันมากเนียนดีสวยด้วย เครื่องเดิม 318i/325i/323i (323i-E36 เป็นรุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนรุ่นเป็นE46) จะไม่น่าสนใจเพราะถึงเวลาซ่อมหลายรายการแล้ว
ถ้าชอบและไม่รังเกียจเกียร์ธรรมดาไปเจอ 325 คว้าได้เลย แรง ไม่แพงค่าซ่อมเกียร์

พี่ครับ

พี่หมายถึงว่าเครื่องเดิมไม่ค่อยจะดี เพราะถึงเวลาที่ต้องซ่อมหลายรายการแล้วหรือครับ เท่าที่ดู ๓๒๕ เกียร์ธรรมดายังหาไม่เจอ ที่เจอก็ติดแก๊ส

ขอบคุณครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #568 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 03:42:09 PM »

325i เกียร์ธรรมดา รถออกมาน้อยครับแต่ผมเจอผ่านตาที่อู่มั่งตามเต๊นมั่งพอมีครับ รุ่นตกมา 3 รุ่นแล้ว
ยังสวยอยู่ รถอายุนานมากแล้วเกิน10ปีเหลืออายุชิ้นส่วนเครื่อง+ เกียร์ ไม่นานถ้ายังไม่เคยโอเวอร์ฮอลล์จากเจาของเดิม
ระวังกระเป๋าฉีก..ถ้าจะให้ดีก็หาคันที่วาง เจ มาแล้ว แต่ยุคนี้ รถซิ่ง รถซีซีเยอะ สู้ค่าน้ำมันไม่ไหวนะ
ถ้าชอบ สวย เทห์ ถูก ก็ไม่รออีกนิดล่ะ แลนเซอร์ใหม่จะออกอยู่แล้ว
 เพื่อนผมมี 318i พอเครื่องเสียมันสั่งเครื่องใหม่มาเปลี่ยนหดไปแสนกว่า ผมถามมันว่าสั่งเครื่องอะไรมาเปลี่ยน
มันบอก 318i เหมือนเดิม โห..จะเปลี่ยนไปทำไมเนี่ยทำไมไม่เอา 325i

ลองหาข้อมูลจาก www.bmwesoceity.com ดูซิสมาชิกเยอะเผื่อได้ข้อมูลดีๆมั่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #569 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:35:17 PM »

325i เกียร์ธรรมดา รถออกมาน้อยครับแต่ผมเจอผ่านตาที่อู่มั่งตามเต๊นมั่งพอมีครับ รุ่นตกมา 3 รุ่นแล้ว
ยังสวยอยู่ รถอายุนานมากแล้วเกิน10ปีเหลืออายุชิ้นส่วนเครื่อง+ เกียร์ ไม่นานถ้ายังไม่เคยโอเวอร์ฮอลล์จากเจาของเดิม
ระวังกระเป๋าฉีก..ถ้าจะให้ดีก็หาคันที่วาง เจ มาแล้ว แต่ยุคนี้ รถซิ่ง รถซีซีเยอะ สู้ค่าน้ำมันไม่ไหวนะ
ถ้าชอบ สวย เทห์ ถูก ก็ไม่รออีกนิดล่ะ แลนเซอร์ใหม่จะออกอยู่แล้ว
 เพื่อนผมมี 318i พอเครื่องเสียมันสั่งเครื่องใหม่มาเปลี่ยนหดไปแสนกว่า ผมถามมันว่าสั่งเครื่องอะไรมาเปลี่ยน
มันบอก 318i เหมือนเดิม โห..จะเปลี่ยนไปทำไมเนี่ยทำไมไม่เอา 325i

ลองหาข้อมูลจาก www.bmwesoceity.com ดูซิสมาชิกเยอะเผื่อได้ข้อมูลดีๆมั่ง

พี่ดุลย์ครับ

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำ ผมหาข้อมูลหลายๆอย่างประกอบกันครับ ผมมองหารถที่ไม่แต่งหรือเปลี่ยนเครื่องนะครับ สำหรับเครื่อง ๑๘๐๐ ตอนนี้ก็ใช้ซีวิคโฉมปีนี้ครับ เลยศึกษาข้อมูลรถแบบแรงๆแบบนี้บ้างครับ เผื่อมีวาสนาครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 227
  พิมพ์