เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:21:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686993 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #690 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 11:24:54 AM »

พี่ๆครับ

กลับมาบ้านวันนี้ไม่มีอะไรทำมากนักช่วงที่เป็นนายประตู ว่างๆผ่านไปที่อู่ที่เขาแต่งรถมาครับ เลยอยากขอความรู้ครับว่า โตโยต้า LN 106 ดูอย่างไรว่าเป็นของแท้หรือเป็นรถที่ดัดแปลงมาครับ

ขอบคุณครับ

เคยเห็นเขาคุยกันที่นี่ครับ
มีที่ละม้ายคล้าย LN106 ก็เป็น  LN105
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/weblist.asp

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #691 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 04:19:57 PM »

ตรวจสอบข้อมูลรถยนต์    แจ้งรถหาย

www.lostcar.go.th

พี่ๆครับ

กลับมาบ้านวันนี้ไม่มีอะไรทำมากนักช่วงที่เป็นนายประตู ว่างๆผ่านไปที่อู่ที่เขาแต่งรถมาครับ เลยอยากขอความรู้ครับว่า โตโยต้า LN 106 ดูอย่างไรว่าเป็นของแท้หรือเป็นรถที่ดัดแปลงมาครับ

ขอบคุณครับ

เคยเห็นเขาคุยกันที่นี่ครับ
มีที่ละม้ายคล้าย LN106 ก็เป็น  LN105
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/weblist.asp

ขอบคุณมากครับ  พี่ป้อม  กับ พี่ซับ  ไหว้ ไหว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #692 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 09:00:22 PM »

เรียน คุณ ArjunA ครับผมไปเปลี่ยนยาง altis แล้วครับ ตกลงมาเลือก YOKOHAMA - A.DRIVE-195/60R15 ราคาเส้นละ 2690 บาท ผ่อน  0% 10 เดือนเดือนละ 1076บาทครับ  โปรโมชั่น  B QUICK ครับ ไม่รู้ YOKOHAMA  ใช้ดีหรือเปล่าครับรุ่นนี้นะครับ คิก คิก
Yokohama ยางยี่ห้อนี้คุณภาพไว้ใจได้แน่นอนครับ  Wink Wink
ภายหลัง จากเปลี่ยน ยาง และ เสียเงินเพิ่มตั้งศูนย์ ถ่วงล้อแล้วทดลองวิ่ง แล้วกิน ขวาทดสอบแล้วโดยวิ่งทางตรง แล้วปล่อยมือความเร็วประมาณ 100 รถจะวิ่งกินขวามือ กลับไป B QUICK ตั้งศูนย์ใหม่ก็ยังคงกินขวาอยู่ช่างบอกว่าตั้งค่าถูกต้องแล้ว แต่สาเหตุเพราะโช๊คอัพคู่หน้าน้ำมันรั่วซึม ทำให้รถกินขวา ท่าน  ArjunA คิดว่าอาการดังกล่าวใช่ตามที่ช่าง B QUICK บอกหรือไม่หรือตั้งศูนย์ ถ่วงล้อไม่ดีครับ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 09:42:57 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #693 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:34:18 AM »

เรียน คุณ ArjunA ครับผมไปเปลี่ยนยาง altis แล้วครับ ตกลงมาเลือก YOKOHAMA - A.DRIVE-195/60R15 ราคาเส้นละ 2690 บาท ผ่อน  0% 10 เดือนเดือนละ 1076บาทครับ  โปรโมชั่น  B QUICK ครับ ไม่รู้ YOKOHAMA  ใช้ดีหรือเปล่าครับรุ่นนี้นะครับ คิก คิก
Yokohama ยางยี่ห้อนี้คุณภาพไว้ใจได้แน่นอนครับ  Wink Wink
ภายหลัง จากเปลี่ยน ยาง และ เสียเงินเพิ่มตั้งศุนย์ ถ่วงล้อแล้วทดลองวิ่ง แล้วกิน ขวาทดสอบแล้วโดยวิ่งทางตรง แล้วปล่อยมือความเร็วประมาณ 100 รถจะวิ่งกินขวามือ กลับไป B QUICK ตั้งศูนย์ใหม่ก็ยังคงกินขวาอยู่ช่างบอกว่าตั้งค่าถูกต้องแล้ว แต่สาเหตุเพราะโช๊คอัพคู่หน้าน้ำมันรั่วซึม ทำให้รถกินขวา ท่าน  ArjunA คิดว่าอาการดังกล่าวใช่ตามที่ช่าง B QUICK บอกหรือไม่หรือตั้งศูนย์ ถ่วงล้อไม่ดีครับ เศร้า
ลองไปตั้งศูนย์ที่อื่นที่ไม่ใช่ B-Quick ดูครับ   โช้คอัพรั่วหรือไม่ลองขย่มรถด้านหน้าแรงๆ แล้วดูการจมและเด้งครับถ้ามันรั่วจนถึงขั้นกินขวานี่ต้องมีอาการเด้งไม่เท่ากันแล้วครับ   ไหว้ ไหว้
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #694 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:06:11 AM »

ไหว้   ขอบคุณครับ จะทดลองทำตามที่ท่านแนะนำ คิก คิก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #695 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:29:31 AM »

นสพ ไทยรัฐ วันนี้บอกว่าแลนเซอร์ตัวใหม่จะออกประมาณปลายตุลาฯนี้ เป็นเครื่อง 1.8 และ 2.0 และมาสด้ากับฟอร์ดก็จะออกรถคอมแพคขนาดเครื่อง 1.5 ปลายสิงหาฯ นี้เหมือนกัน...

...งานนี้แฟน ๆ ของ 3 ยี่ห้อนี้เตรียมควักกระปุกได้.. Grin

มาแน่นอนครับ.... เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #696 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 04:12:45 PM »

ไม่ทราบว่านี้หลอดรู่นอะไรครับใส่กับ Jaguar XJR 1995 ครับ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 11:18:07 AM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #697 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 05:04:17 PM »

รูปร่าง Lancer ใหม่นี่ดูโฉบเฉี่ยวดีนะครับคุณ NOOM 19  เยี่ยม 

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #698 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 08:28:15 PM »

ไม่ทราบว่านี้หลอดรู่นอะไรครับใส่กับ Jaguar XJR 1995 ครับ ไหว้ ไหว้

ตกใจ ตกใจ  ไม่ทราบครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ว่าแต่พี่หนุ่มขับ XJR เลยเหรอครับ  หลงรัก หลงรัก  อยากลองมั่ง  น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2009, 08:30:55 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #699 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:26:39 AM »

ตกใจ ตกใจ  ไม่ทราบครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ว่าแต่พี่หนุ่มขับ XJR เลยเหรอครับ  หลงรัก หลงรัก  อยากลองมั่ง  น้ำลายหก น้ำลายหก

....โอ้ว!!!...ไม่ครับรถลูกชาย MD บริษัทผมครับ....วันพูธหน้าจะลองเอามาสลับกับไฟ Vigo ดูมีคนบอกว่ามันใช้หลอดเดี่ยวกันครับ...

p_tossaphon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #700 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 02:51:23 PM »

ผมคิดว่าตัว socket สีดำน่าจะถอดแยกกับหลอดไฟได้น่ะครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #701 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 11:09:33 AM »

ภายหลัง จากเปลี่ยน ยาง และ เสียเงินเพิ่มตั้งศุนย์ ถ่วงล้อแล้วทดลองวิ่ง แล้วกิน ขวาทดสอบแล้วโดยวิ่งทางตรง แล้วปล่อยมือความเร็วประมาณ 100 รถจะวิ่งกินขวามือ กลับไป B QUICK ตั้งศูนย์ใหม่ก็ยังคงกินขวาอยู่ช่างบอกว่าตั้งค่าถูกต้องแล้ว แต่สาเหตุเพราะโช๊คอัพคู่หน้าน้ำมันรั่วซึม ทำให้รถกินขวา ท่าน  ArjunA คิดว่าอาการดังกล่าวใช่ตามที่ช่าง B QUICK บอกหรือไม่หรือตั้งศูนย์ ถ่วงล้อไม่ดีครับ เศร้า
ลองไปตั้งศูนย์ที่อื่นที่ไม่ใช่ B-Quick ดูครับ   โช้คอัพรั่วหรือไม่ลองขย่มรถด้านหน้าแรงๆ แล้วดูการจมและเด้งครับถ้ามันรั่วจนถึงขั้นกินขวานี่ต้องมีอาการเด้งไม่เท่ากันแล้วครับ   ไหว้ ไหว้
ไปทำมาแล้วครับ ช่าง พิเชษ อู่แถว นวมินทร์ แก้ไขให้แล้วครับ พอดีเป็นลูกค้าติดหัวฉีด lpg กับช่างครับเกือบเสียเงินหมื่น ตามที่ร้าน ชื่อต่อจากตัว A ทำใบเสนอราคามาแล้ว  วันนี้ ไม่เสียเงินด้วยช่างแก้ไขให้ครับ หลงรัก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #702 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 07:37:55 AM »

ไปทำมาแล้วครับ ช่าง พิเชษ อู่แถว นวมินทร์ แก้ไขให้แล้วครับ พอดีเป็นลูกค้าติดหัวฉีด lpg กับช่างครับเกือบเสียเงินหมื่น ตามที่ร้าน ชื่อต่อจากตัว A ทำใบเสนอราคามาแล้ว  วันนี้ ไม่เสียเงินด้วยช่างแก้ไขให้ครับ หลงรัก
สรุปแล้วเกิดจากสาเหตุอะไรครับพี่ ART ยินดีด้วยครับที่ปัญหาจบ  ไหว้ ไหว้
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #703 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:50:16 PM »

ปัญหาเปลี่ยนยาง แล้วกินซ้ายกินขวาผมก็เคยเจอครับ  ช่วงล่างก็แน่น ตั้งศูนย์ก็ไม่หาย ...

ทางแก้ที่เคยได้ผลคือ ถอดยางออกจากล้อ แล้วใส่ใหม่ให้ถูกต้องครับ
ร้านยางส่วนมากจะมักง่าย ขอแค่ใส่ๆให้มันเสร็จ  ไม่ได้ตรวจดูว่าขอบล้อมันเข้าเสมอกันไหม  ไม่ได้ตรวจสอบว่าเวลาหมุนล้อแล้วแกว่งหรือส่ายไหม
เหล่านี้ก็ทำให้มีอาการกินซ้ายขวาได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่ล้อหน้า  เพราะยางมันไม่สมดุลย์ครับ

ถ้าไม่มีเวลาถอดยางใส่ใหม่ ... การสลับยางจากหน้าไปหลัง หรือซ้ายไปขวา  บางทีก็พอแก้ขัดได้ครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #704 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 05:14:03 PM »

สรุปแล้วเกิดจากสาเหตุอะไรครับพี่ ART ยินดีด้วยครับที่ปัญหาจบ  ไหว้ ไหว้
ขึ้น ฮอยปรับ องศา ล้อ หน้าขวาครับหายเลยครับ 20 นาที เสร็จเลยครับ โช๊คที่ว่าเสียก็ไม่เสีย ทดสอบ การวิ่งตรงไม่กินขวาปล่อยมือทางตรงตรงแล้วครับ  โช๊คก็ไม่เสียมีไอน้ำมันเฉยไม่ทรุด ครับ จริงๆๆถ้าเปลี่ยนโช๊คไม่ปรับองศาล้อก็ไม่หายกินขวา อย่างว่าละครับ ช่างร้านเปลี่ยนยางก็ได้แต่แค่เปลี่ยน ยางแค่นั้นละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 05:15:46 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 227
  พิมพ์