เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:21:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687750 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #810 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:04:36 PM »

น่าจะเป็นที่ดิสเบรคคดหรือดิสเบรคเป็นร่องครับ..ร้านแรกที่เปลี่ยนผ้าเบรคให้ไม่ได้เจียรจานเบรคให้เรียบ..ทำให้หน้าสัมผัสระหว่างดิสเบรคกับผ้าเบรคไม่สม่ำเสมอกัน....
ร้านแรกบีควิกเจียร์จานเบรคครับ แต่ร้านหลังไม่ได้เจียร์จานเบรค

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #811 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:25:38 PM »

2รูปนี้ของฝาก พี่หมอรุท ครับเห็นว่าชอบ  Grin Grin

คันนี้เครื่อง 12,000 cc.  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จะเอาถนนที่ไหนไปวิ่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณมากครับ...

นานๆถึงจะแวะมาหน้านี้ที...

เพิ่งเห็นครับ...ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #812 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 06:31:41 PM »

สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ รถผม โตโยต้า รุ่นฟอร์จูนเนอร์  วันก่อนไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าที่บีควิก จากนั้นเอามาใช้ตามปกติแต่เวลาเบรคจะมีความรู้สึกว่าที่เท้ามันเต้น หลังจาก

นั้นก็เอาไปให้เขาแก้ใขก็ไม่หาย จึงยอมตัดใจไปใหม่อีกร้าน บอกอาการเสร็จร้านแจ้งว่าเป็นที่ผ้าเบรคต้องเปลี่ยนใหม่ หลังจากนั้นก็เอาไปใช้ เหตุการก็เหมือนเดิมอีก อยากทราบว่า

มันเป็นอะไรครับ อ๋อย
เต้นที่แป้นเหยียบแสดงว่ามาจากเบรคหลังครับ พี่จอยเปลี่ยนทั้ง4ล้อเลยหรือเปล่าครับ แล้วเจียร์จานนี่เจียร์ทั้ง4ล้อเลยหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ เจียร์จานแล้วก็ยังมีอาการ อาจจะเกิดจากผ้าเบรคใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปยังปรับหน้าสัมผัสกับจานเบรคได้ไม่เต็มที่ครับ ช่วงนี้ก่อนจะเก็บรถหรือนำรถออกมาก็ย้ำเบรคเบาๆซัก2-3ครั้ง  ลองใช้ไปซัก2สัปดาห์อาการน่าจะหายไป ถ้ายังไม่หายก็ต้องเช็คที่จานเบรคแล้วครับว่าคดหรือไม่
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #813 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:33:13 PM »

ผมสงสัยว่าทำไมไม่มีรถสปอร์ตนำเข้าจากอเมริกา(ที่เป็นพวงมาลัยขวา)เข้ามาในไทยแบบพวกค่ายทางยุโรปบ้างครับ
หรือว่าเครื่องยนต์ใหญ่เกินไป Huh

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #814 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:02:16 PM »

ผมสงสัยว่าทำไมไม่มีรถสปอร์ตนำเข้าจากอเมริกา(ที่เป็นพวงมาลัยขวา)เข้ามาในไทยแบบพวกค่ายทางยุโรปบ้างครับ
หรือว่าเครื่องยนต์ใหญ่เกินไป Huh
มีเข้ามาขายครับแต่น้อยเพราะเรื่องพวงมาลัยนี่แหละ ทางยุโรปจะมีพวงมาลัยขวาเฉพาะอังกฤษนะครับ รวมถึงประเทศเครือจักรภพด้วย
เรื่องเครื่องยนต์ไม่น่าจะเป็นเหตุผลนะครับเพราะคนที่สั่งรถพวกนี้มาขับคงไม่หวั่นกับแค่ภาษีนำเข้า  ไหว้ ไหว้

Left Side Drivers (ขับรถชิดซ้าย)
(ประเทศที่ใช้รถพวงมาลัยขวา)

India
Indonesia
Pakistan
Japan
Bangladesh
Thailand
United Kingdom
South Africa
Tanzania
Kenya
Nepal
Uganda
Malaysia
Sri Lanka
Australia
Mozambique
Zimbabwe
Malawi
Zambia
Hong Kong
Papua New Guinea
Ireland
New Zealand
Singapore
Jamaica
Lesotho
Bhutan
Namibia
Botswana
Trinidad and Tobago
Mauritius
Swaziland
Fiji
Cyprus
Guyana
Macau
Suriname
Solomon Islands
Malta
Brunei
Maldives
Bahamas, The
Barbados
Saint Lucia
Saint Vincent
US Virgin Islands
Grenada
Dominica
Kiribati
Seychelles
Antigua and Barbuda
Guernsey
Bermuda
Saint Kitts and Nevis
Cook Islands
Turks and Caicos Islands
British Virgin Islands
Anguilla
Nauru
Tuvalu
Falkland Islands

รวมทั้งหมด 61 ประเทศ
(ในนี้มีบางประเทศ ที่ขับรถชิดซ้าย แต่รถที่ขายเป็นรถพวงมาลัยซ้าย เช่น หมู่เกาะ US Virgin Islands)

สีแดงเป็นประเทศที่ขับชิดซ้ายครับ  ไหว้ ไหว้

เครดิต http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/V2995945/V2995945.html
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #815 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:45:49 PM »

ขอบคุณครับพี่  ไหว้ ไหว้

จะว่าไปแล้วผมก็เคยเห็น Ford Mustang รุ่นใหม่ๆครั้งหนึ่ง
เห็นแล้วติดใจเลยครับ บึกบึนมาก คิดว่าชาตินี้ถ้าไม่ตายจะซื้อให้ได้สักคัน

แต่ติดที่เป็นพวงมาลัยซ้ายนี่แหละครับ  อ๋อย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #816 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:01:39 AM »

สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ รถผม โตโยต้า รุ่นฟอร์จูนเนอร์  วันก่อนไปเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าที่บีควิก จากนั้นเอามาใช้ตามปกติแต่เวลาเบรคจะมีความรู้สึกว่าที่เท้ามันเต้น หลังจาก

นั้นก็เอาไปให้เขาแก้ใขก็ไม่หาย จึงยอมตัดใจไปใหม่อีกร้าน บอกอาการเสร็จร้านแจ้งว่าเป็นที่ผ้าเบรคต้องเปลี่ยนใหม่ หลังจากนั้นก็เอาไปใช้ เหตุการก็เหมือนเดิมอีก อยากทราบว่า

มันเป็นอะไรครับ อ๋อย
เต้นที่แป้นเหยียบแสดงว่ามาจากเบรคหลังครับ พี่จอยเปลี่ยนทั้ง4ล้อเลยหรือเปล่าครับ แล้วเจียร์จานนี่เจียร์ทั้ง4ล้อเลยหรือเปล่าครับ
เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ เจียร์จานแล้วก็ยังมีอาการ อาจจะเกิดจากผ้าเบรคใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปยังปรับหน้าสัมผัสกับจานเบรคได้ไม่เต็มที่ครับ ช่วงนี้ก่อนจะเก็บรถหรือนำรถออกมาก็ย้ำเบรคเบาๆซัก2-3ครั้ง  ลองใช้ไปซัก2สัปดาห์อาการน่าจะหายไป ถ้ายังไม่หายก็ต้องเช็คที่จานเบรคแล้วครับว่าคดหรือไม่
ใช่เลยครับ วันนั้นเปลียนทั้งหน้าหลังเลยครับแต่วันนั้นผมไม่แน่ใจว่าเจียร์ดัมหลังหรือเปล่า เพราะเขาเอาไปทำร้านนอกครับ เยี่ยม

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #817 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:22:13 AM »

ขอบคุณครับพี่  ไหว้ ไหว้

จะว่าไปแล้วผมก็เคยเห็น Ford Mustang รุ่นใหม่ๆครั้งหนึ่ง
เห็นแล้วติดใจเลยครับ บึกบึนมาก คิดว่าชาตินี้ถ้าไม่ตายจะซื้อให้ได้สักคัน

แต่ติดที่เป็นพวงมาลัยซ้ายนี่แหละครับ  อ๋อย

มัสแตงรุ่นเก่าๆครับ

สุดท้าย เจ้าของรถกับผมครับ ไปถ่ายรูปรถเค้าจนโดนแซว...  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #818 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:29:33 AM »

ท่านซับ ไม่ทำทรงผมแบบนั้นบ้างหรือครับ คิก คิก

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #819 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:29:13 AM »

ตาเน็กนี่  เคยขับรถมาชนท้ายรถผม   แต่ชนเบา ๆ  ก็เลยเลิกรากันไป   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #820 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:59:56 AM »

พี่เค้าแต่งรถได้สวยจริงๆครับ

ท่าทางจะดูแลรถดีซะด้วย สีนี่เงาวับ  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #821 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:11:51 AM »

ตาเน็กนี่  เคยขับรถมาชนท้ายรถผม   แต่ชนเบา ๆ  ก็เลยเลิกรากันไป  

เกือบดังครับพี่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #822 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:06:57 PM »

ตาเน็กนี่  เคยขับรถมาชนท้ายรถผม   แต่ชนเบา ๆ  ก็เลยเลิกรากันไป  

เบาๆสำหรับเบนซ์พี่ แต่ของเขาคงบุบ คิก คิก

เกือบดังครับพี่
ดังแล้วครับดังโครมเลย คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #823 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:33:11 PM »

สำหรับคนชอบดริฟท์

Drift Mix

Drift Truck

Bus Drifting

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #824 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 12:42:40 PM »

อีตาคนขับรถหัวลากนี่อยากให้มาขับแถวสุวินทวงศ์ หนองจอก ลำผีกชี ตอนห้าทุ่มจังเลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 227
  พิมพ์