เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:29:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687466 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #870 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:31:11 AM »

อิ อิ อิ หาเก่งจัง.................

คุณอรชุนช่วยหากราฟแบบนี้ เปรียบเทียบระหว่างVOLVO S60 2.3T TIPRONICกับ AUDI A6 C5 2.4 MULTITRONICให้หน่อยสิจ๊ะ

เอาทั้งกรณีที่ใช้แบบเกียร์ออโตฯ และกรณีที่เล่นเกียร์เองด้วยนะ  หลงรัก

จุ๊บจู๊บบบบบบบ  หลงรัก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #871 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:35:35 AM »

อิ อิ อิ หาเก่งจัง.................

คุณอรชุนช่วยหากราฟแบบนี้ เปรียบเทียบระหว่างVOLVO S60 2.3T TIPRONICกับ AUDI A6 C5 2.4 MULTITRONICให้หน่อยสิจ๊ะ

เอาทั้งกรณีที่ใช้แบบเกียร์ออโตฯ และกรณีที่เล่นเกียร์เองด้วยนะ  หลงรัก

ผมไม่ได้หาครับพี่ เอาสเป็คจากผู้ผลิตมาใส่ Excel คำนวณเอาเองครับ  ไหว้ ไหว้
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #872 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:36:05 AM »

ว๊าววววววววววว  เยี่ยม
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #873 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:39:48 PM »

ตามคุณอรชุนว่ามาแบะ ๆ   ครับ

เพิ่มอีกนิดครับ  การเก็บเสียงในห้องโดยสาร  วีโกทำได้ดีกว่าเยอะ เยี่ยม

ไม่ลองเพิ่มนิสสันนาว่าราอีกตัวเรอะครับ   แน่นเงียบดีเหมือนกัน เยี่ยม

เพิ่มอีกนิด  ไปลองขับ 3000 vgs tutbo  ของอีสุดูนะครับ  มันส์จริง ๆ

แต่ซื้อต้องได้ส่วนลดอย่าต่ำกว่า 8 หมื่นนะครับ  ลดเยอะมาก ๆ คิก คิก
ตามคุณอรชุนว่ามาแบะ ๆ   ครับ

เพิ่มอีกนิดครับ  การเก็บเสียงในห้องโดยสาร  วีโกทำได้ดีกว่าเยอะ เยี่ยม

ไม่ลองเพิ่มนิสสันนาว่าราอีกตัวเรอะครับ   แน่นเงียบดีเหมือนกัน เยี่ยม

เพิ่มอีกนิด  ไปลองขับ 3000 vgs tutbo  ของอีสุดูนะครับ  มันส์จริง ๆ

แต่ซื้อต้องได้ส่วนลดอย่าต่ำกว่า 8 หมื่นนะครับ  ลดเยอะมาก ๆ คิก คิก
หลังจากได้ข้อมูลของคุณอรชุน ผมเอนเอียงไปทาง hi-lander นะครับ
แต่..เจ้าของตังส์ชอบ pre-runner  Grin
  ว่าแต่ว่า..ส่วนลด hi-lander ได้มากขนาดนั้นจริงหรือครับ
คุณ indojeen พูดเล่น แต่ผมอยากได้จริงนะ Grin

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #874 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:50:48 PM »

พี่จ้าว มีข้อมูลอัตราทดเกียร์ทั้ง2ตัวมั้ยครับ ผมหาแล้วไม่มีอ่ะ ของวอลโว่ยิ่งหายากมากกกก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #875 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 08:46:26 AM »

งบล้านต้นๆ ระหว่าง เบนซ์ มือสอง กับ แอคคอร์ด หรือ แคมรี่ มือ หนึ่งเลือกอันไหนดี ครับ ขับไม่เกิน 140 กม/ชม ทำงานไปกลับ วันละ 90 กม.

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #876 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:07:10 PM »

งบล้านต้นๆ ระหว่าง เบนซ์ มือสอง กับ แอคคอร์ด หรือ แคมรี่ มือ หนึ่งเลือกอันไหนดี ครับ ขับไม่เกิน 140 กม/ชม ทำงานไปกลับ วันละ 90 กม.
แอคคอร์ดมือ1ครับ 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #877 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:19:52 PM »

ภายในเดือนนี้จะขึ้นไปรับNAVARA 4WD 4ประตูมาไว้ให้พ่อตะลอนลาวเล่นครับ

ตอนแรกเล็งCalibre เช็คไปเช็คมา ซื้อ4WDคุ้มกว่า.....ได้ไม่ต้องมาคอยห่วงว่าพ่อจะไปติดหล่มทางไปวัดป่าที่ไหน  Grin
แบบนี้ใช่ไหมครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #878 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:25:47 PM »

Smiley ฮอนด้า ฟรีด

วันนี้ (18 พ.ย.) บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด เปิดตัว “ฟรีด” รถอเนกประสงค์รุ่นใหม่ ที่ใช้พื้นฐานทางวิศกรรมร่วมกับ แจ็ซ ซิตี้ พร้อมวางเครื่องยนต์เบนซิน i-VTEC 1.5 ลิตร 118 แรงม้า แบ่งเป็น 4 รุ่นย่อยราคา 8.94 แสนบาท – 1.07 ล้านบาท

ฟรีด เป็นรถอเนกประสงค์ที่ฮอนด้านำเข้ามาจากประเทศอินโดนีเซีย ด้วยรูปลักษณ์แบบคอมแพกต์ MPV มิติยาว 4,315 มิลลิเมตร กว้าง 1,700 มิลลิเมตร สูง 1,735 มิลลิเมตร (ความสูงภายในห้องโดยสาร 1,265 มิลลิเมตร) ระยะฐานล้อ 2,740 มิลลิเมตร

ภายในกว้างขวาง โอ่อ่า จุผู้โดยสารได้ 7คนพร้อมการจัดที่นั่งสามแถวแบบ 2-2-3 โดยออกแบบให้เดินถึงกันจากหน้ารถไปหลังรถได้แบบอิสระ ส่วนเบาะนั่งแถวสองดีไซน์แบบ Captain’s seats ปีกเบาะนั่งโอบกระชับเพิ่มความสบาย ขณะเดียวกันเบาะนั่งแถวสามสามารถพับเก็บได้ เพื่อเพิ่มพื้นที่บรรทุกสัมภาระ ทั้งนี้เมื่อพับเบาะนั่งแถวสาม ขนาดของห้องสัมภาระจะมีถึง 670 ลิตร หรือยัดถุงกอล์ฟได้ 4 ถุงสบายๆ

ฟรีด ยังเพิ่มความสะดวกด้วยประตูเลื่อนแบบอัตโนมัติซ้าย-ขวา เปิดได้กว้างสุด 600 มิลลิเมตร ส่วนเด็กน้อยหรือคนชราแรง สามารถเข้าออกห้องโดยสารได้สบายเพราะพื้นรถสูงกว่าพื้นถนนเพียง 410 มิลลิเมตร

ด้านเครื่องยนต์ i-VTEC ขนาด 1.5 ลิตร  118 แรงม้า ส่งกำลังด้วยเกียร์อัตโนมัติ 5 สปีด Shift Hold Control Transmission รองรับน้ำมันแก๊สโซฮอล์ E20 และมีค่ามาตรฐานไอเสียเทียบเท่าระดับยูโร 4 ด้านระบบกันสะเทือนหน้าแบบอิสระแม็คเฟอร์สัน สตรัท หลังเป็นทอร์ชั่นบีม

สำหรับเบรกเป็นหน้าดิสก์หลังดรัม พร้อมระบบ ABS ระบบกระจายแรงเบรก EBD และเสริมแรงเบรก BA จัดให้เป็นมาตรฐานทุกรุ่น

อย่าง ไรก็ตามฮอนด้า แบ่งฟรีดออกเป็น 2 เกรด คือ s (ประตูเปิด-ปิดแมนวล) และ E (ประตูแบบไฟฟ้าสไลด์อัตโนมัติ) โดยรุ่น S ราคาเริ่มต้น 894,500 บาท ส่วนรุ่น E 974,500 บาท และE Sport 1,014,500 บาท

ขณะที่รุ่นท๊อปE Navi Sport (ออปชันเครื่องเล่นดีวีดี กล้องมองภาพด้านหลัง) ราคา1,074,500 บาท มีให้เลือก 4 สี คือ สีเงิน อลาบาสเตอร์ (เมทัลลิก) สีเทาโพลิชเมทัล (เมทัลลิก) สีดำไนท์ฮอว์ก (มุก) และสีขาวบริลเลียนท์ (มุก)

ฮอนด้า ฟรีด จะเปิดตัวแก่สาธารณชน พร้อมสั่งจองในงานมอเตอร์โชว์ 2009 ระหว่างวันที่ 2-13 ธันวาคมนี้ จากนั้นจะเริ่มส่งมอบตั้งแต่เดือนมกราคม 2553 เป็นต้นไป โดยฮอนด้าตั้งเป้าขาย 5,000 คัน ภายในระยะเวลา 12 เดือน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #879 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:30:02 PM »

อือม์ น่าสนใจ สเปคอุปกรณ์ดีมากครับ แต่เครื่องเล็กไปหน่อย

บวก 1 คุณ วัฒน์ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #880 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:43:43 PM »

อือม์ น่าสนใจ สเปคอุปกรณ์ดีมากครับ แต่เครื่องเล็กไปหน่อย
บวก 1 คุณ วัฒน์ ครับ
        เห็นด้วยครับ
นั่งสองคนนี่คงพอไหว
แต่ถ้า ๗ คน นี่คิดว่าคงอืดน่าดูเหมือนกัน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #881 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:55:35 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับ คุณ.ต๊อก
ใช่ครับ เครื่องค่อนข้างเล็กไป อีกทั้งราคาสูงพอสมควร น่าจะทำตลาดได้ไม่ดีนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:37:10 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #882 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:29:33 PM »

Freed เปิดราคาแรงไปจริงๆครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนแรกข่าวแว่วๆว่าจะเปิดที่ ๗.๘-๙.๘ แสน...

เล่นเปิดจริง ๘.๙๔-ล้านกว่านี่แพงเกินไปจริงๆครับ...

รอลุ้นนิสสันมาร์ชดีกว่า.... น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #883 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:08:47 AM »

เห็นด้วยกับอาหมอรุทครับ    ตอนแรกคิดว่าจะออกมาบี้ มาสด้า 2  ทำไปทำมาเหมือนจะแท้ง

หรือคลอดออกมาได้ก็อาจจะพิการ   ฟรีดมีจุดเด่นแค่ประตูสไลด์  ที่เหลือก็งั้นๆแถมแรงม้าหายไป 2 แรงด้วย

รวมถึงไม่รองรับ E10 และ E20 ตามสเปคแนะนำ เบนซินค่าออกเทน 95 เท่านั้น (จะหาที่ไหนเติมล่ะ)

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #884 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:55:06 AM »

Freed เปิดราคาแรงไปจริงๆครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนแรกข่าวแว่วๆว่าจะเปิดที่ ๗.๘-๙.๘ แสน...

เล่นเปิดจริง ๘.๙๔-ล้านกว่านี่แพงเกินไปจริงๆครับ...

รอลุ้นนิสสันมาร์ชดีกว่า.... น้ำลายหก

ครับพี่ ราคานี้ควรจะเครื่อง 2,000 แล้วครับ วัสดุก็ต้องดี เบาะหนังด้วย

ถ้าทำสเปคเท่า CRV น่าจะขายรคานี้ได้ ผมรูสึกว่าคนเริ่มเบื่อ CRV แล้ว โดยเฉพาะผู้หญิง ผมเห็นแม่บ้านตัวเล็กขับ CRV หลายคน น่าจะชอบรถเตี้ยมากกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 227
  พิมพ์