เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:33:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688872 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #900 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:13:21 PM »

..อยากให้เปรียบมวยคู่นี้บ้างครับ..
..Mazda2 VS Honda Jazz
ดูราคาเปิดตัว  mazda2 น่าสนใจทีเดียว .. น้ำลายหก

Smiley ดูที่นี่ครับ ทดสอบ Mazda 2 : by J!MMY

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #901 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:24:06 PM »

Mitsubishi Thailand please !!!!

ได้โปรดเอาเกียร์ Twin cluth ใน Lancer EX มาขายเมืองไทยได้แล้วครับผมรออยู่

อะไรกันนี่เกียร์ เทพๆแบบนี้คนไทยไม่ได้ใช้จะกั๊กกันมากเกินไปแล้ว

ทั้งๆที่รุ่นนี้เมืองนอกมีนานแล้ว

ทั้งๆที่เกียร์เทพๆแบบนี้เปิดตัวมาก่อน Twin cluth ของ Ford Focus 2.0 TDCI เสียอีก ฮ่วยรอจนแห้วเลยเรา

แล้วเมื่อไหร่ครับเมื่อไหร่อย่าให้รอนานได้ไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #902 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:36:03 PM »

Mitsubishi Thailand please !!!!

ได้โปรดเอาเกียร์ Twin cluth ใน Lancer EX มาขายเมืองไทยได้แล้วครับผมรออยู่

อะไรกันนี่เกียร์ เทพๆแบบนี้คนไทยไม่ได้ใช้จะกั๊กกันมากเกินไปแล้ว

ทั้งๆที่รุ่นนี้เมืองนอกมีนานแล้ว

ทั้งๆที่เกียร์เทพๆแบบนี้เปิดตัวมาก่อน Twin cluth ของ Ford Focus 2.0 TDCI เสียอีก ฮ่วยรอจนแห้วเลยเรา

แล้วเมื่อไหร่ครับเมื่อไหร่อย่าให้รอนานได้ไม๊

ขำก๊าก เอาน่า...ไหนๆ รอมาได้สิบปีแล้ว รออีกสักสิบปีแล้วกัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #903 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:39:47 PM »

ผมคิดว่าน่าเป็นเรื่องของราคาครับ ถ้าตัวทวินคลัชเข้ามาราคาอาจจะสูงกว่านี้  แต่ถ้าเป็นด้วยเหตุผลนี้จริงๆผมว่าผู้บริหารของมิตซูไทยแลนด์ตัดสินใจผิดพลาด เพราะคนที่ยอมจะจ่ายเงินเพิ่มเพื่อซื้อสมรรถนะและเทคโนโลยีบ้านเราก็มีไม่น้อย หรือถ้ากลัวเรื่องราคาจริงท่านก็แค่เพิ่มเป็นออฟชั่นมาว่าถ้าจะเอาเกียร์ทวินคลัชเพิ่มเงินเท่าไหร่ก็ว่ากันไป 
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #904 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:57:32 PM »

กินสมหวังไปพลางเลยโธ่ มิตซู ไม่น่าทำลายความหวังและน้ำใจแฟนพันธ์แท้อย่างผมเลย
อุตส่าห์ช่วยอุดหนุน Spacewagon ไปแล้วคันหนึ่งตั้งแพง
  เศร้าฮือๆ ราคาเพิ่มก็เอาได้อย่างฟอร์ดเกียร์ทวินคลัทก็ล้านกว่าถ้ามิตซูจะล้านกว่าก็รับได้แลกกับความมัน
ที่ได้เขี่ยปุ่ม+/- ของเกียร์เทพๆ
 หรือว่า เอารุ่นไหนมาก็ได้แล้วหาอู่ให้เอาเกียร์ทวินคลัทมือสองจากญี่ปุ่นใส่เอาทีหลัง ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #905 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 05:03:45 PM »

คิดแบบคนขายของ ถ้าของเก่า ต้นทุนถูกยังขายได้ จะเอาของใหม่ ต้นทุนแพงกว่ามาทำไมครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #906 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:11:53 AM »

..อยากให้เปรียบมวยคู่นี้บ้างครับ..
..Mazda2 VS Honda Jazz
ดูราคาเปิดตัว  mazda2 น่าสนใจทีเดียว .. น้ำลายหก

Smiley ดูที่นี่ครับ ทดสอบ Mazda 2 : by J!MMY

..ขอบคุณครับ..อ่านเพลินเลย...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #907 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:04:41 AM »

ผมขอถามพี่ๆหน่อยครับ

คือแม่ของผมได้จองรถไว้คันนึง

ได้ทำสัญญาจองไว้เมื่อวันที่23ต.ค.2552

นี่วันที่20พ.ย.2552แล้วรถยังไม่มาที

พี่ๆว่ามันผิดปกติไหมล่ะครับ

ผมอยู่ อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราชครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #908 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:13:55 AM »

เกียร์ Twin cluth ใน Lancer EX ช่วยอธิบายเพิ่มให้ด้วยได้มั้ยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องการทำงานของมันครับ  ไหว้
 ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #909 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:53:05 AM »

เกียร์ Twin cluth ใน Lancer EX ช่วยอธิบายเพิ่มให้ด้วยได้มั้ยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องการทำงานของมันครับ  ไหว้
 ไหว้

ไปที่หน้า 45 ของกระทู้นี้ครับ

joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #910 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:01:59 PM »

เรียนถามคุณArjunA ครับว่า ดีแม็กซ์กับโคโลราโด ทดเฟืองเกียร์ เฟืองท้ายเท่ากันมั๊ยครับ (เครื่อง 3,000)
ตัวไหนประหยัดกว่ากันครับ ไหว้
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #911 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 04:29:01 PM »

ประหยัดจริง....ไฟเตือนระดับน้ำมันจึงเติมไป 500 ขับจากแถวๆ ซ.รางน้ำ กทม. มาชลบุรี ไปกลับน้ำมันยังเหลือ ในกทม.รถติด ส่วนในมอเตอร์เวย์ 180-200 km/h แต่ไม่ค่อยมันใจเท่าใด หากได้เปลี่ยนช่วงใหม่จะทำให้ขับได้สนุกกว่านี้ครับ... เยี่ยม เยี่ยม

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #912 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 06:42:46 PM »

เรียนถามคุณArjunA ครับว่า ดีแม็กซ์กับโคโลราโด ทดเฟืองเกียร์ เฟืองท้ายเท่ากันมั๊ยครับ (เครื่อง 3,000)
ตัวไหนประหยัดกว่ากันครับ ไหว้
ข้อมูลทางบริษัทเชฟโรเล็ทไทยแลนด์ไม่ได้แจ้งอัตราทดเกียร์ไว้นะครับ
แต่จริงๆแล้วมันก็เป็นรถรุ่นเดียวกันกับดีแม็กซ์เครื่องยนต์ก็เหมือนกัน  อัตราทดเกียร์ก็น่าจะเท่ากันครับ
ส่วนเรื่องประหยัดในเมื่อมันเป็นรถรุ่นเดียวกันเครื่องยนต์ตัวเดียวอัตราการใช้เชื้อเพลิงก็ต้องพอๆกันด้วยครับ
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #913 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:00:11 PM »

ขอบคุณมากครับ ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #914 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:09:57 PM »

ประหยัดจริง....ไฟเตือนระดับน้ำมันจึงเติมไป 500 ขับจากแถวๆ ซ.รางน้ำ กทม. มาชลบุรี ไปกลับน้ำมันยังเหลือ ในกทม.รถติด ส่วนในมอเตอร์เวย์ 180-200 km/h แต่ไม่ค่อยมันใจเท่าใด หากได้เปลี่ยนช่วงใหม่จะทำให้ขับได้สนุกกว่านี้ครับ... เยี่ยม เยี่ยม

แคมรีไฮบริดเขาล็อกความเร็วไว้ไม่ใช่หรือครับ...
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 227
  พิมพ์