เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:23:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687095 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1185 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:22:07 PM »

Wink   คันนี้เป็นไงครับ   Super Titanium   

http://isuzu-tis.com/2011/product/D-MAX/product_D-MAX.html

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1186 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:25:09 PM »

อยากจะรู้ว่า
ไมเนอร์เชนจ์ครั้งต่อไป
จะตั้งชื่อว่าอะไร  หรือจะเป็นรุ่น ซูเปอร์ อิริเดียม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1187 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 10:36:13 PM »

อยากจะรู้ว่า
ไมเนอร์เชนจ์ครั้งต่อไป
จะตั้งชื่อว่าอะไร  หรือจะเป็นรุ่น ซูเปอร์ อิริเดียม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ท่าทางจะหมดมุขเท่านี้ครับคุณครู ปีหน้าอั้นไม่ไหวรุ่นใหม่จะออกแล้ว

แต่เดียวก่อนจาก X-Series มาเป็น Super Titanium มันแค่ตดไม่ทันหายเหม็นเลย  มันอาจ มี อีก  ตายยากยิ่งกว่าเจสัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1188 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:09:20 AM »

เมื่อไร E85 จะมีเยอะ ๆ ซะทีครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1189 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:16:27 AM »

เมื่อไร E85 จะมีเยอะ ๆ ซะทีครับ
        ผลิตผลทางการเกษตร
ไม่พอต่อปริมาณการผลิต  ครับ
พออ้อย-มันสำปะหลัง  ราคาตกต่ำ
ผู้เกี่ยวข้องก็บอกว่าผลผลิตล้นตลาด ครับ
จริง ๆ น่าจะเป็นกลุ่มทุน-พ่อค้าน้ำมัน  เสียผลประโยชน์ ยี๊ ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1190 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:46:34 AM »

ผลิตผลทางการเกษตร
ไม่พอต่อปริมาณการผลิต  ครับ
พออ้อย-มันสำปะหลัง  ราคาตกต่ำ
ผู้เกี่ยวข้องก็บอกว่าผลผลิตล้นตลาด ครับ
จริง ๆ น่าจะเป็นกลุ่มทุน-พ่อค้าน้ำมัน  เสียผลประโยชน์ ยี๊ ยี๊ ยี๊

อืม....น่าจะใช่ครับ

คือผมเติม LPG อยู่....

แล้วคิดว่าจะออกรถใหม่...แต่ได้ข่าวว่า LPG อาจจะลอยตัวซึ่งถ้า LPG ลอยตัว

ราคา LPG น่าจะใกล้เคียง E85

ซึ่งผมคิดว่าใช้ E85 ดีกว่า

แล้วเมื่อไรมันจะแพร่หลายครับ E85  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสารตัวเองจังเลย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #1191 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:01:07 PM »

ผลประโยชน์ก้แนมหาศาล
รวมกั้งเรื่องแก๊สด้วย  ผมก็ใช้  LPG ครับ
ถ้าแยกราคากับก๊าซหุงต้ม  ผมจะถ่ายจากก๊าซหุงต้ม
ให้มันคอยมาเฝ้าจับดูซิ  ปตท.พลังงานไทย  เพื่อไทยใคร แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #1192 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 03:08:32 PM »

ปตท.พลังงานไทย  เพื่อไทยใคร แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ก็ปตท.พลังงานไทย  เพื่อไทยใคร (ไม่กี่คน)

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #1193 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 04:11:08 PM »

ส่วนใหญ่ใช้รถกันกี่ปี หรือ กี่กิโลเมตรครับ ถึงเปลี่ยนรถกัน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1194 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:25:35 PM »

ส่วนใหญ่ใช้รถกันกี่ปี หรือ กี่กิโลเมตรครับ ถึงเปลี่ยนรถกัน

คำตอบนี้ไม่แน่นอนหรอกนัฐ......คนใช้รถไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวผม ๔ -  ๕ ปีก็เปลี่ยน  เรียกว่าเป็นหนี้ตลอดผ่อนรถคันนึง ๔ ปี  พอผ่อนหมดก็หาเรื่องเปลี่ยนรถใหม่

เหตุที่ต้องเปลี่ยนรถเพราะว่า ผมเดินทางไกลบ่อยต้องการรถที่มีประสิทธิภาพเครื่องยนต์ต้องไว้ใจได้

ช่วงปี ๔๗ - ๔๘  ช่วงนั้น  รถผมวิ่งเดือนละ หมื่นโล  ปีนึงก็ประมาณแสนกิโลเมตรเอง.......หุหุ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 07:27:21 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #1195 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:10:33 PM »

คำตอบนี้ไม่แน่นอนหรอกนัฐ......คนใช้รถไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวผม ๔ -  ๕ ปีก็เปลี่ยน  เรียกว่าเป็นหนี้ตลอดผ่อนรถคันนึง ๔ ปี  พอผ่อนหมดก็หาเรื่องเปลี่ยนรถใหม่

เหตุที่ต้องเปลี่ยนรถเพราะว่า ผมเดินทางไกลบ่อยต้องการรถที่มีประสิทธิภาพเครื่องยนต์ต้องไว้ใจได้

ช่วงปี ๔๗ - ๔๘  ช่วงนั้น  รถผมวิ่งเดือนละ หมื่นโล  ปีนึงก็ประมาณแสนกิโลเมตรเอง.......หุหุ คิก คิก
คิก คิก ........ขอปรึกษาด้วยคนครับพี่ .............  ยิ้มีเลศนัย แล้วเมียนี่ผมควรจะเปลี่ยนทุก 4-5 ปีเหมือนรถไหมครับ  งอน ใช้มาก็นานแล้วถ้านับเป็นระยะทางน่าจะเกินล้านกิโลเมตรไปแล้ว  คิก คิก เผื่อจะออกเมียใหม่ป้ายแดงเล็กๆซักคัน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1196 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:15:16 PM »

คิก คิก ........ขอปรึกษาด้วยคนครับพี่ .............  ยิ้มีเลศนัย แล้วเมียนี่ผมควรจะเปลี่ยนทุก 4-5 ปีเหมือนรถไหมครับ  งอน ใช้มาก็นานแล้วถ้านับเป็นระยะทางน่าจะเกินล้านกิโลเมตรไปแล้ว  คิก คิก เผื่อจะออกเมียใหม่ป้ายแดงเล็กๆซักคัน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

555  ขอเก็บหลักฐานไว้ก่อน   เดี๋ยวเอาข้อความนี้ไปถามแม่บ้านครูโด่งให้นะ  นะนะ  น้าน้า  ขำก๊าก ขำก๊าก

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #1197 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:36:57 PM »

555  ขอเก็บหลักฐานไว้ก่อน   เดี๋ยวเอาข้อความนี้ไปถามแม่บ้านครูโด่งให้นะ  นะนะ  น้าน้า  ขำก๊าก ขำก๊าก
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #1198 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:02:30 AM »

พี่วุฒนี่สุดยอดเลย  เยี่ยม

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1199 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:47:16 AM »

เอ่อ......แล้ว E85 ผมล่ะครับท่าน

ถ้าท่านสนับสนุนบริษัทรถเขาจะได้พัฒนาสินค้ากัน ชาวบ้านจะได้ประโยชน์

ถ้าท่านไม่สนับสนุนใครเขาจะกล้าผลิต

ชาวนา ชาวสวนก็จะปลูกพืชพลังงานจนแทบไม่ทันแน่นอน

เกษตรกร ก็จะได้ประโยชน์ ผมยังมองไม่เห็นผลเสีย

อ้อ...แต่พวกท่านคงเสียประโยชน์สินะ

อยากจะขำ แต่ขำไม่ค่อยออก  บู่
หน้า: 1 ... 77 78 79 [80] 81 82 83 ... 227
  พิมพ์