เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:27:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688353 ครั้ง)
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1290 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 12:03:57 PM »

มีขับลองขับ Toyota Pirus หรือยังครับอยากทราบว่า มีปัญหาอะไรบ้างครับ

และ Chevy Cruse สวยดีอเมริกันแท้(ต่างจาก Optra กับ Captiva ที่เป็นDeawoo) ลองขับมาเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

ลองอ่านในนี้ดูครับ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=frontpage&Itemid=1

ผมชอบบทวิจารณ์ของหนุ่มนี่ สับเละ ขับจริง ทดลองขับ/เหยียบในสภาพใช้งานจริง จับเปรียบเทียบกับคู่แข่งแบบไม่เกรงใจบ.รถเลย  เยี่ยม

ขอบคุณครับ ผมชอบวิจารณ์แบบตรงไปตรงมา ไม่ใช้พวกพูดคลุมเคลือ(แบบรถสมัยนี้ก็เหมือนๆกัน จริงๆไม่เหมือนสักหน่อย)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1291 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 01:11:59 PM »

ยินดีครับ

แต่พ่อหนุ่มนี่ออกจะฝังใจชอบอยู่กับNissan,Volvoอยู่ซักหน่อย ... เจ้าตัวก็เคยออกตัวอยู่บ่อยๆ ว่าเป้นเพราะความชอบฝังใจของตัวเอง ..... แต่ก็ยังไม่ถึงกับ"บิด"ครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1292 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 02:09:59 PM »

อันนี้อยากถามไม่ได้กวนหรืออย่างใด(โปรดอย่าเข้าใจผิดครับ)

ยี่ห้อนี้(Isuzu) ไม่มี model อื่นบ้างหรือครับ ผมดูเว็บเมืองนอกยี่ห้อนี้ไม่มีขายแล้วนี้ครับ(เข้าใจว่า Chevy takeover ไป)
ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ แล้วทำไมตรีเพชร isuzu ถึงเอามาขายอยู่หรือว่ามันผลิตที่ไทย Huh
(พูดง่ายๆคือ ยี่ห้อนี้มันเจ๊งไปแล้วใช่ไหมครับ)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1293 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 02:49:28 PM »

อันนี้อยากถามไม่ได้กวนหรืออย่างใด(โปรดอย่าเข้าใจผิดครับ)

ยี่ห้อนี้(Isuzu) ไม่มี model อื่นบ้างหรือครับ ผมดูเว็บเมืองนอกยี่ห้อนี้ไม่มีขายแล้วนี้ครับ(เข้าใจว่า Chevy takeover ไป)
ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ แล้วทำไมตรีเพชร isuzu ถึงเอามาขายอยู่หรือว่ามันผลิตที่ไทย Huh
(พูดง่ายๆคือ ยี่ห้อนี้มันเจ๊งไปแล้วใช่ไหมครับ)

ที่ญี่ปุ่นยังคงผลิตรถบรรทุกใหญ่ๆขายอยู่ครับ
แต่เมืองไทยกระบะ1ตันยังคงขายได้อยู่ส่วนหนึ่งต้องยกนิ้วให้หญิงเหล็กคนนั้น....ยกนิ้วให้ไม่พอ
ยกเพชรให้ไปเลยครับ....เก่งมากที่สามารถทำรถคุณภาพแบบนี้ให้ติดตลาดเมืองไทยได้....เป็นทุนเลี้ยงญี่ปุ่น
ที่บ้านเองแทบหมดทางหากินกะรถแบบนีมาเสวยสุขเมืองไทยได้...เก่งจริงๆผะเผื่อยเหอะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1294 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 02:57:32 PM »

ที่ญี่ปุ่นยังคงผลิตรถบรรทุกใหญ่ๆขายอยู่ครับ
แต่เมืองไทยกระบะ1ตันยังคงขายได้อยู่ส่วนหนึ่งต้องยกนิ้วให้หญิงเหล็กคนนั้น....ยกนิ้วให้ไม่พอ
ยกเพชรให้ไปเลยครับ....เก่งมากที่สามารถทำรถคุณภาพแบบนี้ให้ติดตลาดเมืองไทยได้....เป็นทุนเลี้ยงญี่ปุ่น
ที่บ้านเองแทบหมดทางหากินกะรถแบบนีมาเสวยสุขเมืองไทยได้...เก่งจริงๆผะเผื่อยเหอะ
        เห็นด้วยกะลุงดุลย์ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1295 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 09:58:06 AM »

เข้าสัปดาห์นี้ผมต้องใช้BT50ไป3-4วัน ...... หลังจากไม่ได้ขับมันเลยมาร่วมครึ่งปี .... ขึ้นขับ10นาทีแรก ความรู้สึกคือ อื้อหือออออ สุดยอด รถห่*อะไรโคตรห่วยเลย ห่วยไปหมดทั้งทัศนวิสัย,เนื้องานภายใน,เครื่องเสียง,ระบบส่งกำลังฯลฯ

มาสด้ามันหน้าด้านได้สุดยอดจริงๆ กล้าทำของห่วยแตกแบบนี้ออกมาขายได้

กระบะอีซูซุบ้านเรายังคุณภาพดีกว่ามาสด้ามากครับ.....แค่เป็นรถที่น่าเบื่อ แต่คุณภาพรถยังจัดว่าดีมาก  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1296 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:09:05 AM »

เรียนถามช่างใหญ่หน่อยครับ โตโต้ฟอร์จูนเนอร์ สายพานเครื่องใช้ได้ถึงกี่กิโมตรครับ คือตอนนี้รถผมวิ่งไปแล้ว 120,000 กิโลเมตร ต้องทำอะไรบ้าง ไหว้

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #1297 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:19:25 AM »

เรียนถามช่างใหญ่หน่อยครับ โตโต้ฟอร์จูนเนอร์ สายพานเครื่องใช้ได้ถึงกี่กิโมตรครับ คือตอนนี้รถผมวิ่งไปแล้ว 120,000 กิโลเมตร ต้องทำอะไรบ้าง ไหว้

ขอฟังด้วยคน ของผมก้อใกล้แล้ว

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1298 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:41:12 AM »

เข้าสัปดาห์นี้ผมต้องใช้BT50ไป3-4วัน ...... หลังจากไม่ได้ขับมันเลยมาร่วมครึ่งปี .... ขึ้นขับ10นาทีแรก ความรู้สึกคือ อื้อหือออออ สุดยอด รถห่*อะไรโคตรห่วยเลย ห่วยไปหมดทั้งทัศนวิสัย,เนื้องานภายใน,เครื่องเสียง,ระบบส่งกำลังฯลฯ

มาสด้ามันหน้าด้านได้สุดยอดจริงๆ กล้าทำของห่วยแตกแบบนี้ออกมาขายได้

กระบะอีซูซุบ้านเรายังคุณภาพดีกว่ามาสด้ามากครับ.....แค่เป็นรถที่น่าเบื่อ แต่คุณภาพรถยังจัดว่าดีมาก  เยี่ยม

จริง หรือน้าจ้าว เห็นมีแต่คนชมว่าฟอร์ดมาสด้าดี ด้านการใช้งานนะ
อย่างน้อย ระบบปั๊มคอมม่อนเรลก็ดีกว่ากระบะญี่ปุ่นทั้งหลายนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1299 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:51:35 AM »

ปั๊มคอมมอนเรลของBoshที่ว่าดีกว่า ส่วนใหญ่มันแสดงผลตอนกดหนักๆนิครับ ขับบ้านๆประจำวันแทบไม่ได้สัมผัสมัน

แต่ที่ห่วยแบบเห็นๆคือเป็นรถที่ทัศนวิสัยห่วยมาก มุมมองแย่ , เนื้องาน/ออกแบบภายในห่วยจนนึกว่าเป็นรถโมเดล20ปีที่แล้ว ....

และที่ห่วยสุดคือระบบส่งกำลัง"เช่นเคย" ..... รถกระบะ มันจะยัดเยียดระบบส่งกำลังZoom zoommmมาทำกระบิดกระบวนอะไร มีน้ำหนักบรรทุกนิดเดียวการส่งกำลังลงล้อก็ผิดธรรมชาติไปแล้ว  ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1300 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:09:46 AM »

แถวๆนี้มีบางคนขายฟอร์ดแล้วซื้อฟอร์ดอีกครับ รวมๆแล้วเห็นสามสี่คัน สามสี่คนแล้ว กระบะก็มี เอสเคปก็มี โฟกัสทีดีซีไอ ก็มี
โดยเฉพาะเจ้าของ โฟกัสทีดีซีไอ คนหนึ่งบอกว่าเกียร์ทวินคลัทขับมัน ทีน มากๆติดใจสุดๆ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1301 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:59:24 AM »

แถวๆนี้มีบางคนขายฟอร์ดแล้วซื้อฟอร์ดอีกครับ รวมๆแล้วเห็นสามสี่คัน สามสี่คนแล้ว กระบะก็มี เอสเคปก็มี โฟกัสทีดีซีไอ ก็มี
โดยเฉพาะเจ้าของ โฟกัสทีดีซีไอ คนหนึ่งบอกว่าเกียร์ทวินคลัทขับมัน ทีน มากๆติดใจสุดๆ
        น่ารอจับมือ ๒ มาเฆี่ยนเล่นสักคัน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #1302 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:41:07 PM »

vigo ตัวใหม่ ต้นแบบ    จะใช่หรือเปล่าครับ
http://www.vigothaiclub.com/forum/index.php?topic=2215.0

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1303 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 02:28:27 PM »

Mercedes-Benz C-Class Minorchange
วงจรชีวิต Mercedes-Benz C-Class เจเนเรชั่นปัจจุบันตั้งแต่สมัยมันยังเป็นภาพแอบถ่าย อยู่เลยว่าเป็นญาติ Honda City หรือเปล่า? หลายคนก็คงตัดสินกันเพียงแค่สายตาครั้งแรกเท่านั้น เมื่อถึงเวลาเปิดตัวก็พบว่าดีไซน์ของมันไม่ได้เลวร้ายเท่าที่คิด มันมีทั้งความหนุ่มแน่นและหรูหราตามวันเวลาและตรงกับความต้องการลูกค้า

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนยากจะถูกใจใครทุกคน เสียงเรียกร้องส่วนหนึ่งอยากให้ Mercedes-Benz ปรับปรุง C-Class ในบริเวณที่ยังไม่น่าพึงพอใจหลายจุด แต่เสียงหนาหูหน่อยคงหนีไม่พ้นการออกแบบแผงแดชบอร์ดหน้าที่เหลี่ยมทื่อไร้ ชีวิตชีวาเสียเหลือเกิน ดูเหมือนว่าวันนี้จะทำให้หลายคนสมปรารถนา

Mercedes-Benz C-Class Minorchange ถูกปรับโฉมให้มีความโฉบเฉี่ยวและปราดเปรียวขึ้นด้วยโคมไฟหน้าชุดใหม่ดูคล้าย กับ CLS เจเนเรชั่นที่แล้วผสมกับเจเนเรชั่นใหม่ รูปทรงกระจังหน้ายังดูคล้ายทรงเดิม รายละเอียดกันชนหน้าถูกปรับเปลี่ยนเสียใหม่ด้วยการเพิ่มหลอดไฟ LED Daylight บริเวณกันชนหน้า ปรับปรุงขอบสันกันชนหน้าให้ดูซับซ้อนขึ้น ที่สำคัญยังเปลี่ยนวัสดุฝากระโปรงใหม่เป็นอลูมิเนียมเพื่อช่วยลดน้ำหนักตัวรถ

ความ สวยงามมิได้ถูกจำกัดเพียงบริเวณด้านหน้ารถเท่านั้น บั้นท้าย C-Class Minorchange ก็ยังพบความเปลี่ยนแปลงระดับหนึ่งนั่นก็คือหันมาเปลี่ยนไปใช้หลอดไฟ LED ดูสวยสดงดงามยิ่งขึ้น

ภายในห้องโดยสารของ C-Class Minorchange เชื่อว่าหลายคนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้รถแห่งดวงดาวหรือแม้กระทั่งแม้แฟนพันธุ์ เทียมก็น่าจะชื่นชอบเพราะมันแทบยกดีไซน์ความสวยสปอร์จาก E-Class โฉมปัจจุบันมาเกือบทั้งหมด เพียงแต่ปรับเปลี่ยนเส้นสายบางอย่างให้รู้สึกอ่อนไหวและเข้าหาคนง่ายกว่านี้ ชิ้นส่วนภายในบางชิ้น เช่น พวงมาลัยและชุดควบคุมแอร์อัตโนมัติ ก็ได้รับแรงบันดาลใจจากภายในของ SLS AMG ด้วย

เมื่อ เปรียบเทียบกับความสวยงามของรุ่นที่แล้วพบว่ารุ่นปรับปรุงทำภายในสวยกว่ากัน เยอะ นอกเหนือจากดีไซน์แล้วเราต้องยกคุณงามความดีให้กับวัสดุตกแต่งภายในทั้งอลู มิเนียมและไม้ประดับทำให้ภายในดูไม่จืดชืดหรือดูราคาถูกเกินไปนัก

ขุมพลัง C-Class Minorchange ไฮไลต์หนีไม่พ้นเครื่องยนต์เบนซิน V6 ฉีดเชื้อเพลิงตรงเทคโนโลยี BlueDirect ให้กำลัง 302 แรงม้า (HP) แรงกว่าเครื่องตัวเดิม 268 แรงม้า ประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง 5% สำหรับตลาดสหรัฐอเมริกาก็ได้เพิ่มทางเลือกใหม่ เครื่องยนต์บล๊อก 4 สูบ ฉีดเชื้อเพลิงตรงพ่วงเทอร์โบชาร์จ มีอัตราสิ้นเปลืองโดยเฉลี่ย 24 MPG หรือประหยัดขึ้น 15% เมื่อเปรียบเทียบกับรุ่น C300 ปัจจุบัน

นอกเหนือจากรูปร่างหน้าตาที่ดูดีขึ้นแล้ว Mercedes-Benz ก็ยังเตรียมติดตั้งอุปกรณ์มาตรฐานความปลอดภัย 5 ประการได้แก่ ระบบ Attention Assist ทำงานร่วมกับเรดาร์และกล้องรอบคัน, ระบบ Adaptive Highbeam Assist, ระบบช่วยจอดรถ, ระบบรักษาการขับขี่ให้ตรงเลน และระบบลดจุดบอดรถ

เยี่ยม Mercedes-Benz C-Class Minorchange เตรียมอวดโฉมคันจริงในงาน Detroit Autoshow 2011 อีกไม่นานนี้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1304 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:55:24 AM »

vigo ตัวใหม่ ต้นแบบ    จะใช่หรือเปล่าครับ
http://www.vigothaiclub.com/forum/index.php?topic=2215.0

ไม่ใช่ครับ เป็นรถที่ทำตลาดในอเมริกา toyota tundra
http://www.toyota.com/tundra/

หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 227
  พิมพ์