เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688122 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1350 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:39:29 PM »

Smiley สวยดีครับ คุณ.จ้าว สีขาวสีกำลังอินเทรน ได้ทดสอบเมื่อไหร่มาบอกเพื่อนๆ ด้วยนะครับ 

ผมว่าก็สวยดีนะครับน้าจ้าว
แหะ ๆ แต่ใจผมก็รักฟอร์ดโฟกัส ครับ

Smiley โฟกัส น่าจะประมาณตุลา นะครับ

ขอบคุณ ครับ
รอดูน้าจ้าวทดสอบ ด้วยคน
ผมยังไม่เคยโดนน้าจ้าวเตะ
แต่เชื่ออยู่แล้ว ว่าน้า ครับจ้าว ตะ...รีน หนัก ครับ คิก คิก คิก คิก

อิ อิ อิ เคยยันโครมเดียว รุ่นพี่กระเด็นตกชั้น3มาแล้วครับ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1351 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:39:52 PM »

อ้าว หมายถึงหนักกับคันเร่งหรอกเหรอ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1352 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:59:19 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1353 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:42:16 AM »

ไปรังแกCruzeตัวดีเซลเทอร์โบ(เบาะส้ม  บู่ )มาให้แล้วครับ

ก่อน160อัตราเร่ง-แรงบิด"เหลือๆ"กดเป็นพุ่ง ปลายหลัง170จะเฉื่อยลงหน่อย ต้องรีดกับทิปทรอนิคลง1เกียร์ถึงจะกระชากติดเบาะขึ้นมาให้อีก....ไม่รู้เพราะยังไม่พ้นรันอินรึเปล่า

ช่วงล่างเดิมๆเหมือนจะแน่น แต่เข้าโค้งแรงๆแล้วเกือบเป๋ เปลี่ยนใส่สปริงแปรผันดีๆซักชุด ใส่ล้อแก้มเตี้ยลงอีกหน่อยน่าจะดีขึ้นเยอะ การบัง
คับเลี้ยวก็จะมั่นคงขึ้น ..... รุ่นนี้ให้เบรคมาดีมาก แต่สูบABSความถี่ต่ำกว่าที่อยาก ถ้ากระทืบแรงๆอาจหัวทิ่มกระจกได้

....ด่านิดนึง เชฟใส่ยางมาโรคจิตมาก แม็กซ์17"จากโรงงาน  ใส่ยาง225-50-17มาทำพ่องเหรอ แก้มยางสูงเว่อร์ ยางห่วยแตกอีกต่างหาก เจอถนนเปียกต้องระวังให้ดีเลย  ยี๊

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1354 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 04:48:12 AM »

ได้H&Rตัวเตี้ยน้อย โหลดอย่าให้เกิน35มม.+ล้อ225-45-18ดีๆซักชุด จะดีขึ้นเยอะ(มากกกกก)ครับ รัศมีวงล้อจะไม่เพี้ยนด้วย +เต็มที่ไม่น่าเกิน1%

อยากยัดล้อกี้นิ้วให้หมอนี่ ใส่กันได้เต็มที่เลย แรงบิดเหลือกิน ไม่ต้องกลัวอืด รับประกันว่าไม่รู้สึก เยี่ยม

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1355 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:58:12 AM »

ขอบคุณมากครับพี่จ้าว ผมขออนุญาตดึงข้อความที่พี่จ้าวโพสไว้ที่กระทู้ทดสอบมาแปะไว้นะครับ  ไหว้ ไหว้

ทดสอบCruzeตัวดีเซลเทอร์โบ(เบาะส้ม  บู่ )มาให้แล้วครับ

ก่อน160อัตราเร่ง-แรงบิด"เหลือๆ"กดเป็นพุ่ง ปลายหลัง170จะเฉื่อยลงหน่อย ต้องรีดกับทิปทรอนิคลง1เกียร์ถึงจะกระชากติดเบาะขึ้นมาให้อีก....ไม่รู้เพราะยังไม่พ้นรันอินรึเปล่า

ช่วงล่างเดิมๆเหมือนจะแน่น แต่เข้าโค้งแรงๆแล้วเกือบเป๋ เปลี่ยนใส่สปริงแปรผันดีๆซักชุด ใส่ล้อแก้มเตี้ยลงอีกหน่อยน่าจะดีขึ้นเยอะ การบัง
คับเลี้ยวก็จะมั่นคงขึ้น ..... รุ่นนี้ให้เบคมาดีมาก แต่สูบABSความถี่ต่ำกว่าที่อยาก ถ้ากระทืบแรงๆอาจหัวทิ่มกระจกได้

....ด่านิดนึง เชฟใส่ยางมาโรคจิตมาก แม็กซ์17"จากโรงงาน  ใส่ยาง225-50-17มาทำพ่องเหรอ แก้มยางสูงเว่อร์ ยางห่วยแตกอีกต่างหาก เจอถนนเปียกต้องระวังให้ดีเลย  ยี๊
ได้H&Rตัวเตี้ยน้อย โหลดอย่าให้เกิน35มม.+ล้อ225-45-18ดีๆซักชุด จะดีขึ้นเยอะ(มากกกกก)ครับ รัศมีวงล้อจะไม่เพี้ยนด้วย +เต็มที่ไม่น่าเกิน1%

อยากยัดล้อกี้นิ้วให้หมอนี่ ใส่กันได้เต็มที่เลย แรงบิดเหลือกิน ไม่ต้องกลัวอืด รับประกันว่าไม่รู้สึก เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1356 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 12:06:31 PM »

ไปรังแกCruzeตัวดีเซลเทอร์โบ(เบาะส้ม  บู่ )มาให้แล้วครับ

คับเลี้ยวก็จะมั่นคงขึ้น ..... รุ่นนี้ให้เบรคมาดีมาก แต่สูบABSความถี่ต่ำกว่าที่อยาก ถ้ากระทืบแรงๆอาจหัวทิ่มกระจกได้

ท๊อปสปีดได้เท่าไร...

ยานยนตร์ทดสอบไว้ ๑๙๕ ...

ผมยังกลัวว่าจะไม่พอตรีนน้องจ้าว...อิ..อิ.. คิก คิก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1357 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:11:44 PM »

ผมยังกลัวว่าจะไม่พอตรีนน้องจ้าว...อิ..อิ.. คิก คิก

เท้าหนักแบบพี่จ้าวนี่ต่อให้เป็นอีโว ไม่รู้จะพอรึเปล่าครับพี่หมอ   คิก คิก คิก คิก
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #1358 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:35:13 PM »

อยางนี้ เรียกว่า ขาโหดตัวจริง...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1359 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 02:38:55 PM »

ขอบคุณ ครับ คุณเจ้า
ผมขึ้นกทม.เมื่อวันที่ ๗  ลงทางด่วน
วิ่งเส้นรามคำแหง  พอถึงราม.๖๕รอจะเลี้ยวซ้าย
ลัดไปลาดพร้าว  เข้าคอนโดฯ  โอ้โห  เจอเฟอร์รารี่
ออกมาจากซอยรามฯ๖๕เลี้ยวซ้ายออกรามคำแหง 
เหมือนกับดริฟท์  พอตั้งลำได้  แหมพ่อปั่นฟรี เล่นซะควันคลุ้ง
แหม  แรงจริง ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1360 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 02:53:46 PM »

Smiley อยากรู้เหมือนกันครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1361 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 12:16:21 AM »

ไปรังแกCruzeตัวดีเซลเทอร์โบ(เบาะส้ม  บู่ )มาให้แล้วครับ

....ด่านิดนึง เชฟใส่ยางมาโรคจิตมาก แม็กซ์17"จากโรงงาน  ใส่ยาง225-50-17มาทำพ่องเหรอ แก้มยางสูงเว่อร์ ยางห่วยแตกอีกต่างหาก เจอถนนเปียกต้องระวังให้ดีเลย  ยี๊

Smiley อยากรู้เหมือนกันครับ  

กดไม่หมดครับพี่ คืนนั้นผมขับไปลองช่วงล่าง,เบรค,การบังคับเลี้ยว,แรงบิดเส้นฉลอง-กะตะ-กะรน-ป่าตอง-กะทู้....เป็นทางขึ้นเขาคดเคี้ยวประมาณ20กม. พอถึง4แยกโลตัสแล้วก็เลี้ยวซ้ายต่อไปถึงแค่สารสินก็กลับรถ

ถนนมันมีช่วงยาวพอให้ลองแค่ได้รู้ ว่าที่170ถ้าเล่นเกียร์แล้วจะยังกระชากขึ้นให้อีก แต่ผมกดแค่18*ก็เริ่มๆเสียวแล้วครับ ถ้าจะวัดให้สุดกำลังรถต้องไปขับเส้นเซาเทิร์นสตาร์ เส้นนั้นขับเกิน200กันได้สบายๆ  Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1362 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 02:30:31 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับ
 โดยรวมเต็ม10 ให้สักเท่าไหร่ดีครับ คุณ.จ้าว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1363 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 04:34:33 AM »

ไม่ได้กั๊กนะครับพี่วัฒฯ แต่ผมให้ไม่ถูกครับพี่ ขับครั้งเดียว ไม่รู้สึกอยากเป็นเจ้าของ สักแต่ทำใจว่ามันมาแล้วก็ต้องให้มันอยู่

ผมขับด้วยอารมณ์งั้นๆมาก เอาไปแค่ลองให้รู้ว่ารถที่พ่อกับเมียใช้ ควรระวัง/ต้องทำอะไรกับมันบ้าง....สรุปว่าควรเปลี่ยนล้อ+ยาง225/45/18+สปริง

เครื่องยนต์กับเบรคถือว่าใช้ได้ เห็นพ่อบอกว่ากินน้ำมันโซล่า15-16กม./ลิตร..............ภาพรวมถือว่าคุ้มค่าสำหรับรถราคา1.14

เบาะนั่งทำมาใช้ได้ มาตรวัด/หน้าปัท(ดูเฉยๆไม่ได้ลองตั้ง/ปรับ)ดูดี ดูง่าย ไม่งง แต่ตอนขับจะรู้สึกรำคาญเข่าตัวเองขึ้นมา2ครั้ง

ที่เหลือขอค้างไว้ก่อน ไว้หายเหม็นขี้หน้ามัน ยอมได้ขับหลายๆครั้งแล้วจะมาบอกแบบคนไม่มีอคติอีกทีเด้อครับ  Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1364 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:32:31 AM »

ถ้าผมมีโอกาศได้นั่งรถกะพี่จ้าว  ผมจะขอลงก่อนพี่สตาร์ทรถครับ   ตกใจ ตกใจ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 227
  พิมพ์