เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687265 ครั้ง)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #1380 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:49:38 PM »

มีประกันภัยประเภท 1 หรือปล่าวครับ ถ้ามีให้ประกันจัดการครับ
เราไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ประกันจะมาหักส่วนลดเราไม่ได้ครับ  กรณีนี้ค่าทำกระจกของเราประกันจะเรียกค่าเสียหายจากอู่

ถ้าไม่อยากให้อู่นี้ทำการเปลี่ยนกระจกให้ ก็ต้องไปทำที่ร้านกระจกในเครือของประกัน โดยถือใบเคลมไป
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ตอนนี้เรื่องเรียบร้อยแล้ว ตกลงทางอู่รับผิดชอบให้ แต่ผมบอกอยากไปติดที่ร้านกระจกที่มีความชำนาญเรื่องกระจกมากกว่า ทางอู่ก็ตกลง และให้เงินผมมา ๓,๗๕๐ บาท (ผมถามราคาไปทางร้าน  กระจกนิรภัย laminated ๓,๒๐๐ บาท) สรุปผมไม่ได้แจ้งประกัน ขอบคุณอีกครั้งครับ
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1381 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:14:03 PM »

เราไม่ได้เป็นฝ่ายผิด ประกันจะมาหักส่วนลดเราไม่ได้ครับ  กรณีนี้ค่าทำกระจกของเราประกันจะเรียกค่าเสียหายจากอู่

ถ้าไม่อยากให้อู่นี้ทำการเปลี่ยนกระจกให้ ก็ต้องไปทำที่ร้านกระจกในเครือของประกัน โดยถือใบเคลมไป

ยืนยันตามนี้ครับ ประกันภัยประเภท 1 บริษัทประกันต้องรับผิดชอบรถที่ทำประกันทุกกรณีที่มีความเสียหายไม่ว่าจะเป็นฝ่ายผิดหรือฝ่ายถูก ในกรณีนี้ถูกกระทำให้เสียหายถึงแม้จะไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุทางรถยนต์ก็ตาม ให้ประกันออกใบเคลมมาแล้วท่านจะนำรถท่านไปทำที่ไหนก็สอบถามจากบริษัทหรือพนักงานเคลมอีกทีครับ ส่วนค่าเสียหายบริษัทประกันจะไปดำเนินการเรียกร้องค่าเสียหายจากอู่เองครับไม่เกี่ยวกับเรา    มีประกันแล้วต้องใช้ให้คุ้มครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1382 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 04:24:31 PM »

มีประกันภัยประเภท 1 หรือปล่าวครับ ถ้ามีให้ประกันจัดการครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ตอนนี้เรื่องเรียบร้อยแล้ว ตกลงทางอู่รับผิดชอบให้ แต่ผมบอกอยากไปติดที่ร้านกระจกที่มีความชำนาญเรื่องกระจกมากกว่า ทางอู่ก็ตกลง และให้เงินผมมา ๓,๗๕๐ บาท (ผมถามราคาไปทางร้าน  กระจกนิรภัย laminated ๓,๒๐๐ บาท) สรุปผมไม่ได้แจ้งประกัน ขอบคุณอีกครั้งครับ

อยากให้ท่านกลับไปอ่านกรมธรรม์อีกครั้งหลายๆรอบนะครับ โดยเฉพาะในส่วนที่บริษัทประกันจะปฏิเสธความรับผิดชอบว่ามีกรณีใดบ้างนะครับ เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง

"ผมจะเป็นคนดี"
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #1383 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:39:28 PM »

นี้ใช่    วีโก้ ไมเนอร์เชนท์ 2011   หรือไม่
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/Question.asp?ID=2069

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1384 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:03:37 PM »

ช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้หน่อยครับ
Honda  city กับ  Toyota Vios  หลานมาขอความรู้ จะตัดสินใจซื้อ  ใช้ขับไปทำงาน
งบประมาณต่างกันเพียง 50,000 ไม่มีผล อยากรู้ความสะดวกสะบาย ความคงทน 
ตลอดจนงบประมาณในการบำรุงรักษาครับ ยอมรับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า มีเวลาค่อยเข้ามา + ครับ ไหว้
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1385 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:19:42 PM »

นี้ใช่    วีโก้ ไมเนอร์เชนท์ 2011   หรือไม่
http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/Question.asp?ID=2069

Fortuner หน้าเหมือนในภาพนั้นละครับ.....ที่เหลือมันเป็นความลับจ๊า  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1386 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:46:25 PM »

ช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้หน่อยครับ
Honda  city กับ  Toyota Vios  หลานมาขอความรู้ จะตัดสินใจซื้อ  ใช้ขับไปทำงาน
งบประมาณต่างกันเพียง 50,000 ไม่มีผล อยากรู้ความสะดวกสะบาย ความคงทน 
ตลอดจนงบประมาณในการบำรุงรักษาครับ ยอมรับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า มีเวลาค่อยเข้ามา + ครับ ไหว้

ผมเลือกซิตี้ครับ ผมมองคุ้มค่าเงินที่จ่ายมากกว่า สวยทันสมัยกว่า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1387 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:59:20 PM »

ผมเลือกซิตี้ครับ ผมมองคุ้มค่าเงินที่จ่ายมากกว่า สวยทันสมัยกว่า

ผมเอาเฟียสต้า5ประตูครับ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1388 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:04:07 PM »

ผมเอาเฟียสต้า5ประตูครับ  คิก คิก

เหมือนผม คู่นั้น ผมไม่รับทั้งคู่

รถเล็กนาทีนี้เลือกเฟียสต้าเทพสุดๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1389 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:29:34 PM »

จ๊าก....... นอกตัวเลือกคร้าบพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #1390 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 08:54:20 AM »

เลือกซิตี้ ด้วย รูปทรง ดูดีกว่าเยอะครับ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1391 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:49:39 PM »

เหมือนผม คู่นั้น ผมไม่รับทั้งคู่

รถเล็กนาทีนี้เลือกเฟียสต้าเทพสุดๆ

ผมได้รับโจทย์มาแบบนี้นี่ครับ  อีกอย่างราคาไม่รู้แตกต่างกันขนาดไหน  สวยถูกใจคนที่จะใช้หรือไม่
ส่วนตัวผมเอง  ตอนนี้ลงเอยกับไฮแลนด์เดอร์แล้วครับ  อเนกประสงค์ดี  ขอบคุณทุกคำแนะนำ  โดยเฉพาะ PM ไหว้
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1392 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:30:43 AM »

พรุ่งนี้ Vigo Fortuner เปิดตัวนะคร๊าบบบบ....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1393 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:38:20 AM »

ขอบคุณ ครับ คุณ หนุ่ม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #1394 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 12:15:17 PM »

ขอบคุณครับ
อยากทราบ  ข้อมูลด้านสรรถนะครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 227
  พิมพ์