เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:28:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688502 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1530 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:21:30 PM »

อย่างท่านที่ชอบกระบะ อีซูซุ...ให้ผมเปล่าๆ หึๆๆ ผมเอาครับ แต่คงไม่ใช้ เพราะไม่ชอบ 55+

ที่จริงจะพูดว่าให้เปล่าก็ไม่เอา แต่เดี๋ยวจะแข็งไป คริๆๆ

แร๊งงงงส์ส์ส์ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1531 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:23:00 PM »

อย่างท่านที่ชอบกระบะ อีซูซุ...ให้ผมเปล่าๆ หึๆๆ ผมเอาครับ แต่คงไม่ใช้ เพราะไม่ชอบ 55+

ที่จริงจะพูดว่าให้เปล่าก็ไม่เอา แต่เดี๋ยวจะแข็งไป คริๆๆ

แกไม่เอา เพราะอีซูสุ มันมีพวงมาลัยพาวเวอร์

ของแก..ต้องนิสสัน พวงมาลัยดิบ....
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #1532 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:25:44 PM »

แกไม่เอา เพราะอีซูสุ มันมีพวงมาลัยพาวเวอร์

ของแก..ต้องนิสสัน พวงมาลัยดิบ....

อะไรก็ได้ครับ...ที่ป๊ะยี่ห้อคว่อด.... Grin

แบบนี้แกยังชอบเลย... บู่

หากในไทยไม่มีขายกระบะ และรถเก๋งคว่อด

ต่อให้มีเหลือแต่แบบนี้แกก็ซื้อ.... คิก คิก

ปล.  ไป  ไป  กลับบ้านกันเถอะ.. บู่   Cheesy Cheesy

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1533 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:33:14 PM »

พอจะแว่วราคาเรนเจอร์ตัว3.2บ้างไหมครับพี่?

ชอบมากจริงๆ.....ภายใน3ปีนี้ผมเสียตัวให้ฟอร์ดน่าจะแน่นอน ไม่เรนเจอร์3.2ก็เอสเคปตัวใหม่

3ปีเพราะอยากผ่อนครูซให้จบ(ต้น2557)ก่อน ใช้นาวาร่าอีกซัก2ปีให้คุ้มซะก่อน

ถึงเวลา รถที่เข้าบ้านคันหน้าน่าจะเป็นเทรลแบลเซอร์ , เรนเจอร์3.2 , เอสเคป ... ถ้าเอานาวาร่าไปเปลี่ยนเป็นเรนเจอร์ ก็ได้มานั่งเลือกเอสเคป/แคปติว่า/เทรลแบลเซอรืกันอีกรอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 02:34:54 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1534 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:36:31 PM »

พอจะแว่วราคาเรนเจอร์ตัว3.2บ้างไหมครับพี่?

ชอบมากจริงๆ.....ภายใน3ปีนี้ผมเสียตัวให้ฟอร์ดน่าจะแน่นอน ไม่เรนเจอร์3.2ก็เอสเคปตัวใหม่

3ปีเพราะอยากผ่อนครูซให้จบ(ต้น2557)ก่อน ใช้นาวาร่าอีกซัก2ปีให้คุ้มซะก่อน

ถึงเวลา รถที่เข้าบ้านคันหน้าน่าจะเป็นเทรลแบลเซอร์ , เรนเจอร์3.2 , เอสเคป

น้าจ้าวว่าครูซจะเอาเครื่องดีเซลจาก แคบตี้ 2000 cc. 163 HP มาลงไม๊
ถ้ามา มันน่าสนมากเลย โฟกัส 2012 ใหม่จะหนาวๆร้อนๆขึ้นมาทันทีถ้ามาแล้วม้าน้อยกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1535 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:38:53 PM »

ครูซคันที่อยู่หน้าบ้าน เครื่องดีเซล2,000 163hpอยู่แล้วครับ

เคยคุยกับพี่Daimyo คุ้นๆว่าเครื่องดีเซลตัวที่จะเอามาลงแคปติว่า ความจุ2000เหมือนกัน แต่จะบรรเจิดกว่าที่ใส่ในครูซครับ  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1536 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:46:25 PM »

ครูซคันที่อยู่หน้าบ้าน เครื่องดีเซล2,000 163hpอยู่แล้วครับ

เคยคุยกับพี่Daimyo คุ้นๆว่าเครื่องดีเซลตัวที่จะเอามาลงแคปติว่า ความจุ2000เหมือนกัน แต่จะบรรเจิดกว่าที่ใส่ในครูซครับ  เยี่ยม

หือ มาแล้วจริงๆหรือ เพราะรู้สึกว่าดีเซลเครื่องแรกม้าน้อยกว่านี้นี่
เป็นเครื่องใหม่เลยใช่ไม๊ครับ  ที่ไม่ใช่เหมือนกับรุ่นแรก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1537 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:48:17 PM »

ถึงเวลา รถที่เข้าบ้านคันหน้าน่าจะเป็นเทรลแบลเซอร์ , เรนเจอร์3.2 , เอสเคป ... ถ้าเอานาวาร่าไปเปลี่ยนเป็นเรนเจอร์ ก็ได้มานั่งเลือกเอสเคป/แคปติว่า/เทรลแบลเซอรืกันอีกรอบ
ยังไม่มีใครรู้แน่ครับ ว่า3.2 จะเคาะเท่าไหร่แน่

แต่คงมิใช่ล้านเจ็ดแสนแน่ เพราะที่ขายในออสเตรเลีย ก็ไม่ใช่ราคานี้ แค่ๆล้านห้ามั้ง ประมาณนั้นแหละ

ตัว3.2 เห็นที่เขาบอก(กันว่าโดยประมาณ) รู้กันแค่ว่า ล้านอัพ แน่นอน อัพเท่าไหร่ ไม่รู้ วันนี้ก็เริ่ม งานขายกันแล้ว น่าจะมีคำตอบ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1538 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:50:06 PM »

อ้อ...ขออภัยไปยังแควนๆอีซูซุด้วย หากอ่านแล้ว ไม่ชอบใจ

จริงๆแล้วหยอกเล่นกันในหมู่เพื่อนฝูงในที่นี้แหละครับ มิได้มีเจตนาอื่นใด

รถดีครับ ไม่ดี มันไม่ขายกันระเบิดเทิดเทิงหรอกครับ...

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #1539 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:52:09 PM »

อ้อ...ขออภัยไปยังแควนๆอีซูซุด้วย หากอ่านแล้ว ไม่ชอบใจ

จริงๆแล้วหยอกเล่นกันในหมู่เพื่อนฝูงในที่นี้แหละครับ มิได้มีเจตนาอื่นใด

รถดีครับ ไม่ดี มันไม่ขายกันระเบิดเทิดเทิงหรอกครับ...

กดคันเร่งออกตัวซะฝุ่นกระจายเลย.... บู่ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1540 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:53:28 PM »

จริงๆ ครับลูกพี่ผมแค่หลงใหลใฝ่ฝันฟอร์ด...มากไปนิ๊ด นึงเท่านั้น  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1541 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:00:00 PM »

น้าเข้มครับ........ถ้าผมลงใต้คงไม่กล้าขับอีซุลงไปแล้ว

ขออาศัยรถคว๊อตของน้าเข้มบ้างนะครับ................อิอิ คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1542 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:04:50 PM »

น้าเข้มครับ........ถ้าผมลงใต้คงไม่กล้าขับอีซุลงไปแล้ว

ขออาศัยรถคว๊อตของน้าเข้มบ้างนะครับ................อิอิ คิก คิก
มาแระ 1 รู้งี้ วันนั้น เอา ฮอนด้าดรีมไปรับก็ดี ยี๊ ยี๊ ยี๊

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #1543 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:05:04 PM »

มาแอบนินทาตูอยู่นี่อีก แพงก็ซื้อครับ หากว่าจะซื้อ หึๆๆ ความชอบห้ามกันไม่ได้

เช่นผมชอบมีเมีย แต่น้าซัพฯ แกไม่ชอบมีเมีย อะไรประมาณนี้แหละ ตัวอย่าง หึๆๆ

อืมมมมมมมม...ล้านเจ็ด ราคาปลีกนี่อาจแพงไปนิด งั้นเหมาโหลเลยละกันครับ จะได้ราคาส่ง...... บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1544 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:07:46 PM »

คิดถูกแล้ว เวลาเซ้อ อย่าเซ้อคันเดียว...
อีกคันเอาไว้เผื่อ คันแรกต้องซ่อม...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 227
  พิมพ์