เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:24:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688008 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1590 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:44:25 PM »

หึๆๆ น้าเสือข้องใจพริตตี้ .....

คิก คิก   ช่วงนี้ว่างๆอ่ะครับ  เดี๋ยวไม่แน่จะต้องไปอีก

วันนี้อุตส่าห์กะว่าจะไปจองเรนเจอร์ซะหน่อย   แต่พนักงานขายไม่มีความสามารถและไม่กระตือรือร้นเองช่วยไม่ได้เลยไม่ได้เงินจากผมเลย Grin

คงกลัวขายได้มั๊งครับ ....  อยากได้ต้องดำเนินการหาข้อมูลเองครับ...
                               เป็นสิทธิพิเศษ ที่ค่ายอื่นไม่ค่อยมี... Cheesy Cheesy

อ๋อ......ความจริงอย่างนี้ครับ   ในงานคนเยอะ พนักงานขายแยะ  คิก คิก  หนักงานขายหลายคนเก่งและแม่นข้อมูล

ทีนี้ผมไม่ต้องการรู้ข้อมูลรถอะไรมากมายหรอกครับเพราะก็รู้มาบ้างแล้ว  แค่อยากรู้ว่าจะแถมอะไรบ้างเท่านั้น คิก คิก

และก็อยากได้โปรฯพิเศษเพราะจะทิ้งเงินจองD-Max

แต่พนักงานขายหรือเถ้าแก่ขี้เหนียวก็ไม่รู้  เลยมิได้นำพา..........อิอิ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 07:47:24 PM โดย เสือ วุฒิ » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #1591 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:51:30 PM »

หึๆๆ น้าเสือข้องใจพริตตี้ .....

คิก คิก   ช่วงนี้ว่างๆอ่ะครับ  เดี๋ยวไม่แน่จะต้องไปอีก

วันนี้อุตส่าห์กะว่าจะไปจองเรนเจอร์ซะหน่อย   แต่พนักงานขายไม่มีความสามารถและไม่กระตือรือร้นเองช่วยไม่ได้เลยไม่ได้เงินจากผมเลย Grin

คงกลัวขายได้มั๊งครับ ....  อยากได้ต้องดำเนินการหาข้อมูลเองครับ...
                               เป็นสิทธิพิเศษ ที่ค่ายอื่นไม่ค่อยมี... Cheesy Cheesy

อ๋อ......ความจริงอย่างนี้ครับ   ในงานคนเยอะ พนักงานขายแยะ  คิก คิก  หนักงานขายหลายคนเก่งและแม่นข้อมูล

ทีนี้ผมไม่ต้องการรู้ข้อมูลรถอะไรมากมายหรอกครับเพราะก็รู้มาบ้างแล้ว  แค่อยากรู้ว่าจะแถมอะไรบ้างเท่านั้น คิก คิก

และก็อยากได้โปรฯพิเศษเพราะจะทิ้งเงินจองD-Max

แต่พนักงานขายหรือเถ้าแก่ขี้เหนียวก็ไม่รู้  เลยมิได้นำพา..........อิอิ คิก คิก

ไม่เปรย ๆ หน่อยหรือครับ....ว่าเค้าให้อะไรมั่ง.... Grin

แต่เรื่องข้อมูล เห็นพี่เข้มบ่น ๆ ถามอะไรทางนี้ก็ไม่รู้ซัก ง. นึง... คิก คิก คิก คิก

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1592 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:51:41 PM »

คิก คิก   ช่วงนี้ว่างๆอ่ะครับ  เดี๋ยวไม่แน่จะต้องไปอีก

วันนี้อุตส่าห์กะว่าจะไปจองเรนเจอร์ซะหน่อย   แต่พนักงานขายไม่มีความสามารถและไม่กระตือรือร้นเองช่วยไม่ได้เลยไม่ได้เงินจากผมเลย Grin

เพลินเลยสิครับพี่เสือ ได้เบอร์น้องพริตตี้มากี่คนครับ  คิก คิก

ปล.งานมอเตอร์ฯปีนี้ รู้สึกรถใหม่ๆน้อยจังเลยนะครับ ไม่ค่อยมีเปิดตัวเลย ฮอนด้าน่าจะเอาCRV 2012 มาโชว์บ้าง ,ค่ายซูซูกิ ก็กั๊ก ไม่เอาสวีฟใหม่มา  แบร่

Grin  งานจัดข้างบ้านแถมยังเข้าฟรีอีกเลยไปได้บ่อยๆ

ใจจริงก็อยากจะขอเบอร์น้องๆเค้านะครับ   แต่ว่าผมไปกับ ผบ.อ่ะสิ  (ถ่ายรูปอย่างเดียวก็หรูแล้ว) เอิ๊กๆๆ ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1593 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:54:34 PM »

คิก คิก   ช่วงนี้ว่างๆอ่ะครับ  เดี๋ยวไม่แน่จะต้องไปอีก

วันนี้อุตส่าห์กะว่าจะไปจองเรนเจอร์ซะหน่อย   แต่พนักงานขายไม่มีความสามารถและไม่กระตือรือร้นเองช่วยไม่ได้เลยไม่ได้เงินจากผมเลย Grin

คงกลัวขายได้มั๊งครับ ....  อยากได้ต้องดำเนินการหาข้อมูลเองครับ...

อ๋อ......ความจริงอย่างนี้ครับ   ในงานคนเยอะ พนักงานขายแยะ  คิก คิก  หนักงานขายหลายคนเก่งและแม่นข้อมูล

ทีนี้ผมไม่ต้องการรู้ข้อมูลรถอะไรมากมายหรอกครับเพราะก็รู้มาบ้างแล้ว  แค่อยากรู้ว่าจะแถมอะไรบ้างเท่านั้น คิก คิก

แต่พนักงานขายหรือเถ้าแก่ขี้เหนียวก็ไม่รู้  เลยมิได้นำพา..........อิอิ คิก คิก

ไม่เปรย ๆ หน่อยหรือครับ....ว่าเค้าให้อะไรมั่ง.... Grin

อ๋อ......ในงานแถม ประกันชั้น๑, พ่นกันสนิม,ยางปูพื้น,ฟิลม์กรองแสง,กรอบป้ายทะเบียน, พวงกุญแจ  อะไรประมาณนี้อ่ะครับ คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1594 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:03:08 PM »

เรื่องที่ลาวเค้าฮิตแลนครูเซอร์นี่จริงครับ จริงๆก็Toyota นี่แหละ No.1 ที่ลาว
หลังจากVigo Champ เปิดตัวในไทย 1สัปดาห์ต่อมา Vigo Champ 2-3รถเทรเลอร์ ก็ข้ามไปส่งที่ฝั่งสปป.ลาวเรียบร้อย 

รวมถึงรถหย่ายๆ อย่างToyota Tundra หรือพวก Ford F150

เพื่อนผมที่อยู่แถวๆ ชายแดนบอก มองTundra อยู่บนรถเทรลเลอร์ บางครั้งก็มอง F150 ข้ามชายแดนไปด้วยความอิจฉา
รถมาขึ้นท่าเรือที่ไทย แล้วก็ส่งข้ามชายแดนไป (แต่หลังๆ ไม่รู้ว่าขึ้นจากเวียตนามได้หรือยัง ไม่แน่ใจ)

แล้วรถที่ส่งขาย สปป.ลาว มีOption ที่ดูแล้วจะเยอะกว่าฝั่งไทยอีกนะ อย่างFocus ที่โน่นมีถุงลมด้านข้าง มีเครื่อง 1.6เบนซิน กะ 1.8TDCi มีESP มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานหมด
ไม่รู้ว่าเพราะOption ที่เยอะกว่าด้วยหรือป่าว ทำให้ราคาสูงขึ้นไปด้วย
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=14481.0

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1595 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:05:29 PM »

ฟอดแรงเจ๊  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1596 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:09:20 PM »

คิก คิก  น่าไปถอยรถที่ฝั่งลาวจริงๆ    ซื้อรถคันละ๑๐๐กว่าล้านมันเท่ห์จริงๆ  คิก คิก

อ่อ......ที่จริงต้องบอกว่าเกือบ๒๐๐ล้าน  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #1597 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:10:22 PM »

ฟอดแรงเจ๊  ขำก๊าก

Oh  No   กระบะคันนึง ราคาร้อยกว่าล้าน.....  โห... ตกใจ

คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #1598 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:11:55 PM »

เรื่องที่ลาวเค้าฮิตแลนครูเซอร์นี่จริงครับ จริงๆก็Toyota นี่แหละ No.1 ที่ลาว
หลังจากVigo Champ เปิดตัวในไทย 1สัปดาห์ต่อมา Vigo Champ 2-3รถเทรเลอร์ ก็ข้ามไปส่งที่ฝั่งสปป.ลาวเรียบร้อย 

รวมถึงรถหย่ายๆ อย่างToyota Tundra หรือพวก Ford F150

เพื่อนผมที่อยู่แถวๆ ชายแดนบอก มองTundra อยู่บนรถเทรลเลอร์ บางครั้งก็มอง F150 ข้ามชายแดนไปด้วยความอิจฉา
รถมาขึ้นท่าเรือที่ไทย แล้วก็ส่งข้ามชายแดนไป (แต่หลังๆ ไม่รู้ว่าขึ้นจากเวียตนามได้หรือยัง ไม่แน่ใจ)

แล้วรถที่ส่งขาย สปป.ลาว มีOption ที่ดูแล้วจะเยอะกว่าฝั่งไทยอีกนะ อย่างFocus ที่โน่นมีถุงลมด้านข้าง มีเครื่อง 1.6เบนซิน กะ 1.8TDCi มีESP มาเป็นอุปกรณ์มาตรฐานหมด
ไม่รู้ว่าเพราะOption ที่เยอะกว่าด้วยหรือป่าว ทำให้ราคาสูงขึ้นไปด้วย
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=14481.0

มี เอฟร้อยห้าสิบ ไปขายฝั่งลาวด้วย....

เดี๋ยวพี่เข้มแก้แค้น  ไปลักรถทางฝั่งลาว มาใช้ทางฝั่งไทยมั่งแหละ....  คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1599 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:17:20 PM »

มี เอฟร้อยห้าสิบ ไปขายฝั่งลาวด้วย....

เดี๋ยวพี่เข้มแก้แค้น  ไปลักรถทางฝั่งลาว มาใช้ทางฝั่งไทยมั่งแหละ....  คิก คิก คิก คิก

พวกเราฟังพี่เข้มบ่นถึงเจ้า F150มานานนับปีแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1600 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:19:05 PM »

ฟอดแรงเจ๊  ขำก๊าก

Oh  No   กระบะคันนึง ราคาร้อยกว่าล้าน.....  โห... ตกใจ

คิก คิก

เดี๋ยวจะแปลลาวเป็นไทยให้ดู

กระบะ ฟอร์ดแรงเจอร์ ราคาเริ่มต้นที่ ๑๙๙ ล้านกีบ
รถมีจำนวนวจำกัด, มาก่อนได้ก่อน-ราคารวมภาษีแล้ว
ขายและให้บริการอยู่ ๔ แขวง
นครหลวงเวียงจันทร์,หลวงพระบาง, สะหวันเขต, และ ปากเซ   เอิ๊กๆๆ    

ลาวฟอร์ดซิตี้  ๐๒๑ ๒๔๑๑๐๘::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 08:27:30 PM โดย เสือ วุฒิ » บันทึกการเข้า

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1601 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:22:22 PM »

ขำก๊าก   ข้าพเจ้าฮาตรง  "มาก่อนได้ก่อน"  นี่แหล่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #1602 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:27:17 PM »

ฟอดแรงเจ๊  ขำก๊าก

Oh  No   กระบะคันนึง ราคาร้อยกว่าล้าน.....  โห... ตกใจ

คิก คิก

เดี๋ยวจะแปลลาวเป็นไทยให้ดู

กระบะ ฟอร์ดแรงเจอร์ ราคาเริ่มต้นที่ ๑๙๙ ล้านกีบ
สิทธิมีจำนวนวจำกัด, มาก่อนได้ก่อน-ราคารวมภาษีแล้ว
ขายและให้บริการอยู่ ๔ แขวง
นครหลวงเวียงจันทร์,หลวงพระบาง, สะหวันเขต, และ ปากเซ   เอิ๊กๆๆ   

ลาวฟอร์ดซิตี้  ๐๒๑ ๒๔๑๑๐๘::007:: ขำก๊าก ขำก๊าก

"เอิ๊ก ๆ "  มีด้วยเหรอครับ.. ผมมองไม่เห็น....  อ๋อย           คิก คิก คิก คิก

ที่โน่นเค้าฟังภาษาไทยได้ไม๊ครับ... มีเบอร์โทรแล้ว  เดี๋ยวพี่เข้มคงโทรไปสอบถาม เอฟร้อยห้าสิบ.... Cheesy Cheesy

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #1603 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:29:49 PM »

Grin   เอิ๊กๆ   ผมเติมเอง Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1604 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 08:50:50 PM »

ยอดจองรถในงานมอเตอร์ฯปีนี้น่าตกใจมากครับ พี่ใหญ่โตโยต้ากะฮอนด้าไม่มียอดเลย คงงดรับจอง  อ๋อย

http://www.motorexpo.co.th/2011/bestsell.php

หน้า: 1 ... 104 105 106 [107] 108 109 110 ... 227
  พิมพ์