เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686903 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1935 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:37:46 PM »

อีซูสุทำไมไม่เคยโดนมั่งนะ
สารพัด สารพัน จะตอหลดตอแหลผู้บริโภค...แต่รอด แปลกจุงเบย

รอดูหมิว7ใหม่นะครับ อีสุเปลี่ยนโฉมไปนานละ หมิว7ยังไม่ยอมออกตัวใหม่

อีกตัวที่น่าสนใจมากๆคือ ฟอร์ดกะบะเทพตัวนี้ ได้ข่าวทีมออกแบบกำลังงัวเงียร่างแบบอยู่ ในร่างของรถPPVครับ

ขนาดกะบะเทพ รอเป็นปีๆ แล้วPPVเทพ ไม่รอกันลูกบวชเหรอครับ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2013, 11:41:06 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1936 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:03:39 AM »

สารพัด สารพัน จะตอหลดตอแหลผู้บริโภค...แต่รอด แปลกจุงเบย

รอดูหมิว7ใหม่นะครับ อีสุเปลี่ยนโฉมไปนานละ หมิว7ยังไม่ยอมออกตัวใหม่

อีกตัวที่น่าสนใจมากๆคือ ฟอร์ดกะบะเทพตัวนี้ ได้ข่าวทีมออกแบบกำลังงัวเงียร่างแบบอยู่ ในร่างของรถPPVครับ

ขนาดกะบะเทพ รอเป็นปีๆ แล้วPPVเทพ ไม่รอกันลูกบวชเหรอครับ  คิก คิก
จะคอยดูว่า เมียกับรถ ได้ใหนก่อนกัน

หากแต่ไม่ยอมให้ค่าสินสอดเขา เขาก็คงไม่ให้ลูกสาวมาแหละ 55+ นอกจากพาหนี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2013, 10:30:07 AM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1937 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:46:31 AM »

ขนาดกะบะเทพ รอเป็นปีๆ แล้วPPVเทพ ไม่รอกันลูกบวชเหรอครับ  คิก คิก
จะคอยดูว่า เมียกับรถ ได้ใหนก่อนกัน

หากแต่ไม่ยอมให้ค่าสินสอดเขา เขาก็คงไม่ให้ลูกสาวมาแหละ 55+ นอกจากพาหนี
เฉาะให้ท้องสักสองเดือนขี้คร้านพ่อตาแม่ยายจะรีบประเคนให้

ปล.จะเอาแผนนี้ไปใช้ต้องแน่ใจนะว่าหลบเม็ดตะกั่วหัวหุ้มทองแดงที่พ่อตาสาดมาเบาๆ ได้ทัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1938 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:55:33 AM »

ขนาดกะบะเทพ รอเป็นปีๆ แล้วPPVเทพ ไม่รอกันลูกบวชเหรอครับ  คิก คิก

เฉาะให้ท้องสักสองเดือนขี้คร้านพ่อตาแม่ยายจะรีบประเคนให้

ปล.จะเอาแผนนี้ไปใช้ต้องแน่ใจนะว่าหลบเม็ดตะกั่วหัวหุ้มทองแดงที่พ่อตาสาดมาเบาๆ ได้ทัน

แหลงเหมือนหม้ายลูกสาวพ่อถิ๊

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1939 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:59:27 AM »

แหลงเหมือนหม้ายลูกสาวพ่อถิ๊
ลูกสาวมี และคาดว่าจะเติบโตไปเป็นบุคคลที่มีคุณภาพคนหนึ่งของสังคมได้
และผมไม่คิดจะขายลูกกินอยู่แล้ว แต่ผมจะดู ศักยภาพ ของบุคคลที่จะมาร่วมตระกูลกะเรา
มากกว่า ฐานะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1940 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 12:30:58 AM »

...เอามาฝากครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1941 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:08:21 PM »

Lexus งานเข้า! ศาลพิพากษา รถชำรุดบกพร่อง

เครดิต:rodpikarn http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29680.0.html

สืบเนื่องจากผมได้ซื้อรถยนต์ Lexus RX450h ไว้ตอนปี 2552 ในราคา 6 ล้านกว่าบาท และขับไปพบว่ารถคันนี้มีปัญหาอยู่หลายส่วน เช่น ระบบเบรก ระบบช่วงล่าง และระบบพวกมาลัย ผมจึงเข้าไปที่ศูนย์ Lexus เพื่อติดต่อว่ารถคันนี้มีปัญหาอยากให้ช่วงแก้ไขให้ พอทาง Lexus รับไปแก้ไขก็แก้ไขไม่ได้จึงส่งให้ Toyota นำไปซ่อม พอนำไปซ่อมก็ซ่อมไม่หาย ทางToyotaจึงบอกว่าต้องรอทางผู้เชี่ยวชาญจากญี่ปุ่นมา แต่ทางเรารอเป็นปีผู้เชี่ยวชาญจากญี่ปุ่นก็ไม่มา ทางเราจึงถาม Sale ว่าในเมื่อซ่อมไม่ได้จะขอเงินคืน ทาง Sale ก็บอกว่าถ้าอยากได้เงินคืนก็ต้องฟ้องเอาเอง ดังนั้นผมถูกมัดมือชกให้ฟ้อง ต่อมาศาลพิพากษารถมีความชำรุดบกพร่องจริง!

จึงอยากให้สังคมรับรู้ว่าผมซื้อรถมาตั้งราคารถ 6 ล้านกว่าบาทเนี่ย Lexus มีความรับผิดชอบแค่นี้เองหรือ?

ดังนั้นผมจึงอยากจะแชร์ให้เพื่อนๆใน Headlightmag เห็นว่า รถคันนี้มีปัญหาอะไรบ้าง โดยในตอนแรกผมได้นำ Clip ที่ทดสอบโดยผู้เชี่ยวชาญมาให้เพื่อนๆ ดูกันว่าว่ารถคนนี้มีอาการพวกมาลัยค้างและไม่คืนในขณะเลี้ยวรถเป็นอย่างไร
http://www.youtube.com/watch?v=iGGs4mQx-kU

ติดตามต่อได้ในลิงค์ครับ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1942 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:09:19 PM »

อันนี้น่าจะเป็นประโยชน์

อ้างจาก: wittymazdaFC ที่ มีนาคม 29, 2013, 23:05:23

ก็ เคยเจอ คดีแบบนี้นะครับ  ( รถเครื่องยนต์เป็นสนิม มาจากโรงงานเลย ยี้ห้อ xxx )

ฟ้องศาล  ศาลก็ สืบ  จนพบว่า อี รถนี่  มัน ห่วยจริง  เลยจะให้ คืนเงิน หลังจากหักค่า เสื่อม ตามการใช้งาน

แต่เจ้า ของไม่ยอม จะเอาเงินคืนทั้งหมด เพราะจะเอาไปซื้อคันใหม่    สุดท้าน ศาลก็ตัดสินให้คืนเงินทั้งหมดครับ

ร้องเรียน สคบ ได้เลย 

ไปศาลคุ้มครองผู้บริโภคครับ ไม่ใช่ สคบ. เรื่องจะจบไวกว่าและเราเหนื่อยน้อยกว่าเพราะเป็นหน้าที่ของผู้ผลิตที่ต้องหาหลักฐานมาชี้แจงว่าไม่ผิด ต่างจากสคบ.ที่เราต้องหาหลักฐานไปยืนยันว่าผิดจริง ผมบอกจนเหนื่อยแต่ไม่มีคนเชื่อเลย แห่ไปสคบ.กันหมด

What man is a man , who does not make the world better?
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1943 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 05:41:20 PM »

เป็นประโยชน์มากครับ Grin Grin Grin ขอบคุณ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1944 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:11:34 PM »

ใครมีประสบการณ์ แคปติว่าตัวขับ 2 บ้างครับผม

อยากทราบข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจสักหน่อยคร้าบบบ

ตอนนี้ผมใช้ X3 อยู่ครับ อยากหารถแนวเดียวกัน ในราคาที่ย่อมเยากว่ามาใช้สลับอีกสักคันนึง

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1945 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:02:50 PM »

ใครมีประสบการณ์ แคปติว่าตัวขับ 2 บ้างครับผม

อยากทราบข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจสักหน่อยคร้าบบบ

ตอนนี้ผมใช้ X3 อยู่ครับ อยากหารถแนวเดียวกัน ในราคาที่ย่อมเยากว่ามาใช้สลับอีกสักคันนึง

แคปติว่า 2.4LS/LSX 2WD ไม่น่าใช้ด้วยกระการทั้งปวงครับ
น้ำหนักรถเปล่าประมาณ 1,784Kg. // เครื่องยนต์ Ecotec I4   2,384cc  165hp แรงบิดจิ๊บจ๊อยแค่ 230N.m น้ำหนักเยอะแรงบิดน้อยกินน้ำมันครับ

แถมระบบความปลอดภัยโดนตัดเพียบ

ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี และควบคุมการลื่นไถล (TCS)   N/A   
ระบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (ESP)   N/A   
ระบบเสริมแรงเบรกแบบไฮดรอลิก (HBA)   N/A
ระบบควบคุมควมเร็วอัตโนมัติ เมื่อลงที่ลาดชัน (HDC)   N/A
ระบบป้องกันการไหลของรถ เมื่อขึ้นทางลาดชัน (HSA)   N/A
ระบบป้องกันการพลิกคว่ำ (ARP) N/A

ถ้ามองแคปติว่า 2.4LS/LSX 2WD  CRVใหม่ยังน่าใช้กว่า  จะเล่นแคปติว่าต้องตัวดีเซลเท่านั้นครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2013, 03:06:20 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1946 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:11:39 PM »

ใครมีข้อมูลของตัวนี้มั่งครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1947 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:24:01 PM »

แคปติว่า 2.4LS/LSX 2WD ไม่น่าใช้ด้วยกระการทั้งปวงครับ
น้ำหนักรถเปล่าประมาณ 1,784Kg. // เครื่องยนต์ Ecotec I4   2,384cc  165hp แรงบิดจิ๊บจ๊อยแค่ 230N.m น้ำหนักเยอะแรงบิดน้อยกินน้ำมันครับ

แถมระบบความปลอดภัยโดนตัดเพียบ

ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี และควบคุมการลื่นไถล (TCS)   N/A   
ระบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (ESP)   N/A   
ระบบเสริมแรงเบรกแบบไฮดรอลิก (HBA)   N/A
ระบบควบคุมควมเร็วอัตโนมัติ เมื่อลงที่ลาดชัน (HDC)   N/A
ระบบป้องกันการไหลของรถ เมื่อขึ้นทางลาดชัน (HSA)   N/A
ระบบป้องกันการพลิกคว่ำ (ARP) N/A

ถ้ามองแคปติว่า 2.4LS/LSX 2WD  CRVใหม่ยังน่าใช้กว่า  จะเล่นแคปติว่าต้องตัวดีเซลเท่านั้นครับ  ไหว้ ไหว้

ไหว้

ขอบคุณมากๆเลยครับ คิดไม่ผิดเลยที่มาถาม

จริงๆผมมองตัวดีเซลที่ขับ 2 ล้อ ไว้น่ะครับ ออพชั่นกับสมรรถนะจะหายไปเยอะเหมือนกันหรือเปล่า

เอ่...หรือผมเข้าใจผิดไปเองว่ามีรุ่นขับ 2 ล้อ ที่เป็นเครื่องดีเซลครับ ชักงง

ขอโทษทีนะครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1948 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:30:56 PM »

เมียจาเอาฟอร์จูนเนอร์  เราอยาได้มาสด้า  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1949 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 03:37:41 PM »

เมียจาเอาฟอร์จูนเนอร์  เราอยาได้มาสด้า  บู่

จอง CX-5 เลย... Cheesy
หน้า: 1 ... 127 128 129 [130] 131 132 133 ... 227
  พิมพ์