เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:18:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686828 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1980 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:37:19 AM »

เจ้าของร้านแนะนำผมว่า ให้เอาหนัง50 หนัง100 ทำความสะอาดยากครับ  Cheesy

เจอแล้วครับคุณกวางเบาะ4ตัว+แผงข้าง ราคา10,000 หุ้มเบาะหนังแท้ชนิดเดียวกับTEANA แต่ให้เลือกสีได้ตามใจชอบ

เขาบอกว่าเขาเป็นโรงงานที่ทำหนังหุ้มเบาะให้TOYOTAกับNISSAN  

ราคานี้ถือว่ายอดเยี่ยมแล้วครับ TEANAเป็นรถที่วัสดุหุ้มเบาะดีที่สุดในตลาดรถญี่ปุ่นบ้านเรา  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1981 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:56:40 AM »

หุ้มเบาะที่เจอเป็นเจ้านี้ครับ http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=69120.0

ยัไม่ได้ลองนะ ไว้ลองแล้วได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบ ถ้าได้งานเดียวกับที่หุ้มTEANAก็เริ่ดเกินราคาไปหลายเท่า

เพราะตามจริตที่ขยันดัดของตัวเอง จากที่เคยลองนั่งมาเบาะของVOLVO S80นั่งสบายที่สุดขับแล้วแทบไม่อยากลุก ทำมาดีจนต้องเรียกว่าประเสริฐ , อันดับ2ไม่รู้ว่าหลอนไปตามคำชมของคุณJ!MMYหรือเปล่า แต่นั่งแล้วสบายจริงๆคือTEANAนี่แหละ สบายและให้สัมผัสที่ดีกว่าE CLASSอีก

ของเจ้านี้ถ้าหุ้มรถแล้ว"ใช่"ขึ้นมา จะส่งเลซี่บอยไปให้หุ้มด้วยเลย ท้าวแขนมันเปื่อยแล้ว  กิ๊วก๊าว

ผ้าเบรคBREMBOก็ยังอยู่ใต้เบาะไม่ได้เอาไปใส่ , CASTROL ตัวfull synthetics5w30ที่สั่ง7ลิตรไม่ถึงสองพันมาลองก็ยังไม่ได้เข้าไปเปลี่ยน

ชักจะค้างรายงานไว้หลายเรื่องแล้วแฮะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1982 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:09:32 AM »

หุ้มเบาะที่เจอเป็นเจ้านี้ครับ http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=69120.0

ยัไม่ได้ลองนะ ไว้ลองแล้วได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบ ถ้าได้งานเดียวกับที่หุ้มTEANAก็เริ่ดเกินราคาไปหลายเท่า

เพราะตามจริตที่ขยันดัดของตัวเอง จากที่เคยลองนั่งมาเบาะของVOLVO S80นั่งสบายที่สุดขับแล้วแทบไม่อยากลุก ทำมาดีจนต้องเรียกว่าประเสริฐ , อันดับ2ไม่รู้ว่าหลอนไปตามคำชมของคุณJ!MMYหรือเปล่า แต่นั่งแล้วสบายจริงๆคือTEANAนี่แหละ สบายและให้สัมผัสที่ดีกว่าE CLASSอีก

ของเจ้านี้ถ้าหุ้มรถแล้ว"ใช่"ขึ้นมา จะส่งเลซี่บอยไปให้หุ้มด้วยเลย ท้าวแขนมันเปื่อยแล้ว  กิ๊วก๊าว

ผ้าเบรคBREMBOก็ยังอยู่ใต้เบาะไม่ได้เอาไปใส่ , CASTROL ตัวfull synthetics5w30ที่สั่ง7ลิตรไม่ถึงสองพันมาลองก็ยังไม่ได้เข้าไปเปลี่ยน

ชักจะค้างรายงานไว้หลายเรื่องแล้วแฮะ  Grin
จะลองติดต่อราคาค่าหุ้มซีวีคบ้างครับ
ขอบคุณครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1983 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:45:40 PM »

โทรไปถามจะหุ้มเบาะร้านนี้แล้ว  http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=69120.

เขาบอกว่า พวก ฮอนด้า ไม่รับเพราะเบาะทำยาก

มีงี้ด้วยเว้ย  เอ๊า ไม่ทำก็ ไม่ทำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1984 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:30:50 PM »

เอ้า ฮา.......  Grin

ผมว่าเขาคงไม่อยากรับงานที่ไม่เชี่ยวชาญมากกว่าครับ เพราะเบาะนิสสันก็ใช่ว่าจะรื้อได้ง่ายกว่า ลงว่ากล้าส่งช่างไปถอดออกมาเลาะของเก่าติดตั้งของใหม่ให้ถึงบ้านแล้วยังเสร็จได้ใน2ชั่วโมง  แสดงว่าช่างของเขาต้องชำนาญงานพอสมควรและต้องมีแบบของเบาะอยู่แล้ว

มองในแง่ดีคือเจ้านี้เค้าไม่เอารถของลูกค้ามาเสี่ยงกับงานที่ไม่มั่นใจ หรือถ้าน้าดุลย์อยากลุ้นก็ลองตื๊อดู  คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1985 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:47:35 PM »

ดีเซล3.0 4WDสีขาวมุก ราคา1,401,000บาท

โห...รถคราบกระบะราคาแรงขนาดนี้เลยเหรอ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ราคาตัวท๊อป

เทรลเบลเซอร์ 1,489,000บาท // ฟอร์จูน 1,447,000บาท // ปาเจโรสปอร์ท 1,305,000บาท

เชฟฯช่วยทำสัญญาข้ามค่ายให้เอาเทรลเบลเซอร์ไปฝากซ่อมที่ศูนย์โตโยต้าได้ป่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

3ตัวนี้เทรลเบลเซอร์เครื่องบรรเจิดสุด เกียร์ดีสุด ระบบช่วยเหลือเยอะสุด ... แต่บริการกลังการขายน่ากลัวที่สุด

โชว์รูมที่ภูเก็ตตอนนี้ พวกเอารถรอขายมาจอดเรียงไว้ข้างถนนเต็มพรืดเลยขับผ่านทีไรยังลุ้นอยู่ ว่าวันไหนถึงจะตั้งแถว2

ไม่ได้จำเขามาแซวนะเฟ้ยยยย เจอมาเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1986 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:51:36 PM »

เอ้า ฮา.......  Grin

ผมว่าเขาคงไม่อยากรับงานที่ไม่เชี่ยวชาญมากกว่าครับ เพราะเบาะนิสสันก็ใช่ว่าจะรื้อได้ง่ายกว่า ลงว่ากล้าส่งช่างไปถอดออกมาเลาะของเก่าติดตั้งของใหม่ให้ถึงบ้านแล้วยังเสร็จได้ใน2ชั่วโมง  แสดงว่าช่างของเขาต้องชำนาญงานพอสมควรและต้องมีแบบของเบาะอยู่แล้ว

มองในแง่ดีคือเจ้านี้เค้าไม่เอารถของลูกค้ามาเสี่ยงกับงานที่ไม่มั่นใจ หรือถ้าน้าดุลย์อยากลุ้นก็ลองตื๊อดู  คิก คิก
ไม่อ๊าวว....อย่ามาฝึกกะรถโผ๊มม...ไปฝึกทำรุ่นนี้มาให้เชี่ยวชาญก่อน แล้วค่อยมาทำให้ผม

แบบนี้ก็จริงใจดีครับ ได้ก็บอกว่าได้ ไม่ได้ก็บอกกันตรงๆ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1987 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 03:01:06 PM »

ฟอร์จูนเนอร์จะไปเปลี่ยนคอยล์สปริงของ Dobinsons คู่หน้าเบอร์ 136, คู่หลังเบอร์ 379 , ช็อคหน้า bilstein b6 Sport, ช็อคหลัง procomp mx6 จะเวิร์คไหมครับ...

แล้ว hotbits ของพี่คาร์ ชุดละเท่าไหร่ครับ...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1988 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 02:11:01 PM »

ไปเจอเจ้านี้มาครับ

https://www.facebook.com/pages/Brembo-shop-by-KPB/216213865173402
http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=46102

ผ้าเบรคBrembo เค้าขายถูกมากกกกก แต่มีสำหรับใส่แทนอะไหล่OEMเท่านั้นนะจ๊ะ

เห็นโม้ว่าจับได้หนึบกว่าBenndix metal kingแถมทำงานที่อุณหภูมิต่ำกว่า สั่งมาลองแล้วชุดนึง คุณภาพเป็นยังไงจะมารายงานครับ

รูปแสดงประสิทธิภาพการใช้งาน ระหว่างผ้าเบรคOEMทั่วไป(ผ้าเบรคศูนย์) กับผ้าเบรค Brembo OEM (semi-met) ที่นำเข้ามาจำหน่ายครับ

ของรถ4*4ผมราคา1,150บาทพร้อมส่งems ของได้มาแล้วแต่ยังนอนอยู่ใต้เบาะไม่ว่างเอาไปใส่ ไว้ลองแล้วประสิทธิภาพดี/แย่กว่าของศูนย์ , TRWอย่างไรจะมาบอก

ที่ปลื้มล่วงหน้าคือยี่ห้อมันเท่ห์ดี และถูกกว่ากันครึ่งนึง  หลงรัก

ป.ล.ของรถเก๋งไม่ต้องมาถาม เมียใช้แค่นี้จอดจนขายทิ้งก็ยังไม่ได้เปลี่ยน

ใส่มาแล้วเมื่อวันเสาร์ครับ เพิ่งใช้มาได้ไม่ถึง200กม.

วันแรกๆขับระวังหน่อยเพราะผ้ามันใหม่ ไม่ได้เจียร์จาน ฝนตก ถนนลื่น ขับบนเส้นทางชัน

เมื่อเช้าตี5ขับไปส่งของเส้นฉลอง-กะตะ-กะรน-ป่าตอง "ลืม"ไปว่ากำลังเกร็งกับผ้าเบรค เผลอขับดุตามปกติ

ผลคือ....มันดีจนพอนึกขึ้นได้ต้องร้อง"เฮ้ย"ครับ รถหนัก2ตันเบรคแตะๆบนทางชันที่ความเร็ว80ให้สัมผัสที่ดีมากกกกทั้งขาขึ้นและลง , เบรคเอาหยุดให้ความรู้สึกว่ามันเอาอยู่ได้สบายๆ จับจานหน่วงได้ตามที่เราต้องการไม่มีถลำ

ขับไปส่งลูกฝนไม่ตก วิ่งเส้นเจ้าฟ้าตะวันออกมุดเข้าถนนเหมือง ขับไล่โค้งได้เพลินดีมาก

ของดีจริง ราคาถูก กล้าแนะนำครับ  เยี่ยม

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1989 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 02:20:10 PM »

บอกให้เปรียบเทียบง่ายๆว่าระยะแรกดีกว่าTRW/ของศูนย์เยอะครับ  เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1990 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:14:01 PM »

มาอัพเดทเรื่องการไปหาร้านหุ้มเบาะ ในที่สุดก็ได้แล้ว อยู่ปากซอยหน้าบ้านนี่เอง
เป็นร้านหุ้มเบาะของใต้หวันรับทั้งงานทั่วไป งานโออีเอ็มส่งโรงงานจีเอ็ม ฟอร์ด
เห็นเปิดใหม่มาหลายวันแล้ว แต่ยังไม่เข้าไป
 พอเข้าไป โห...ค่อนข้างมืออาชีพมาก มีโรงงานเองที่นิคมปิ่นทอง มาบเอียง/แหลมฉบัง
ร้านนี้เขามาเปิดรับออเดอร์จากลูกค้าทั่วไปด้วย....เสร็จแล้วเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1991 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:15:14 PM »

แจ๋วเลยครับพี่ ถ้าของพี่แจ่มกว่าผมก็เอาเลซี่บอยไปหุ้มกับเจ้าของพี่ อิ อิ อิ  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1992 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:24:16 PM »

แจ๋วเลยครับพี่ ถ้าของพี่แจ่มกว่าผมก็เอาเลซี่บอยไปหุ้มกับเจ้าของพี่ อิ อิ อิ  Grin
เทรลเบลอเซอร์เบาะหนังที่ออกจากโรงงาน ก็ ผลงานร้านเขาล่ะ
แล้วก็ ฟอร์ดเฟียสต้ารุ่นท็อป ที่หุ้มหนัง สีดำอมน้ำเงินนะ ผจก. กระซิบว่ารุ่นนี้เป็นหนังนำเข้าชั้งคุณภาพจะดีกว่าอย่างอื่นหน่อย
 ผมเลือกแบบหนังแท้ทั้งคัน เย็บขลิบด้ายแดง อยากได้มานานแล้วหนังเย็บด้ายแดงเนี่ย
เขามีแบบใช้หนังเฉพาะส่วนที่สัมผัสร่างกาย 15000
ใช้หนังล้วน 20000 โห เพิ่มอีกห้าพันหุ้มหนังล้วน ผมเอาแบบนี้ไป ต่อลงมานิดหนึ่งเขาให้หมื่นเก้า (ไม่รับประกันนะว่าจะได้ราคาแบบนี้ทุกคันหรือเปล่า)

ร้านนี้หาง่ายมาก ใครมาจากไหนก็หาเจอ อยู่ที่เดียวกะ อาบอบนวดแฮปปี้เวิร์ล มาได้เลยครับระหว่างรอเขาทำ อาบน้ำไปพลางๆ เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1993 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:26:28 PM »

แต่ เอ๊ น้าจ้าวมาจากภูเก็ตมันจะคุ้มกะน้ำมันไม๊เนี่ย
(ค่าน้ำอาบด้วย คิก คิก)

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #1994 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:27:11 PM »

จะไม่ได้หุ้มเพราะไอ้สถานที่ที่นอนรอนี่แหละพี่  คิก คิก

หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 227
  พิมพ์