เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:36:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 132 133 134 [135] 136 137 138 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686708 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2010 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:35:01 AM »

คราวนี้ฮอนด้าสกลฯครับ

เครดิต:บูตะ ฉึกฉึก  http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31413.0.html

ถ้าผมจะเล่นงานเซลขารถของฮอนด้าผมทำยังไงได้บ้างครับ รู้สึกเดือดแทนน้า

เหตุเกิดที่ ศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่งที่สกลนครครับ ดีที่ว่าผมรู้ทัน แต่น้าผมนี่ไม่ยอมเอาเรื่องท่าเดียวเลยเห็นแก่ว่าเป็นลูกของคนรู้จัก
มันเกิดจากว่า เมื่อปีที่แล้ว น้าสาวผมได้ไปจองฮอนด้าซิตี้ไว้ โดยแจ้งไว้ว่าจะซื้อสด+ซื้อชุดแต่ง โมดูโล่ของศูนย์ด้วย(แค่เรื่องรอรถเกือบสิบเดือนก็หน้าโมโหแล้ว)

แต่มันมามีปัญหาตรงชุดแต่งนี่ล่ะ คือเมื่อวันเสาที่ผ่านมา รถที่ของไว้มาแล้ว แต่ยังไม่ติดชุดแต่ง(ฤกษ์ออกรถวันเสาร์ที่8)คุยกันแล้วจะเอาชุดแต่งตัวราคา 25,000 บาท
แต่ผมยุว่าเพิ่มเป็น 33,000 เอาตัวมีสปอยเลอร์ไปเลย แต่พอวันนี้โทรมาพูดว่า ไปติดข้างนอกเดี๊ยวทางเซลไปติดให้จะได้ไฟตัดหมอกด้วย ตรงนี้ผมรู้ล่ะว่าจะยัดเยียดของปลอมให้ผมบอกน้าว่า อย่าเลย

ผมก็ให้น้าผมโทรไปย้ำว่าให้เอาของแท้ ก็มาอ้างว่าช่างไม่มีเวลาติดให้รถเยอะ แล้วของที่ติดให้ก็แท้แน่นอน ซึ่งผมฟังยังไงก็ไม่ใช่ พอไล่บี้เข้าก็บอกว่าเป็นของเทียบ แล้วยังมาพูดใส่อีกว่า ของแท้มันห้าหมื่นจะเอาไหม

ซึ่ง เฮ้ย จาก http://www.hondaaccess.co.th/th/package-city.html ของแท้มัน 33,000 บาท เพื่อนผมหลายคนก็ใช้ซิตี้ ก็บอกสามหมื่นสามไม่รวมภาษี ผมเลยบอกน้าให้เถียงไปเลย

มันยังมีหน้ามาพูดว่า ที่ไหนก็ขายแบบนี้จะเอาไหม(เอาเปรียบกันเกินไปไหม) ตอนนี้ผมโกรธมาก แต่น้าผมนี่สิ บอกแต่ปล่อยไป ลูกคนในที่ทำงาน ช่างมัน(ถ้ามันไปเอาเปรียบคนอื่นล่ะ)
ตอนนี้สามทุ่มกว่าๆ ยังโทรคุยกับมันอยู่เลย ไอเซลนิสัยเสียคนนี้(กะคุยให้มันยอมหรือมันไม่ยอมจริงๆก็ไม่เอา)

สิ่งที่ผมกลัวตอนนี้คือ
1.น้าผมอาจจะยอมเอาของปลอม หรือ
2.เซลมันยอมในราคา33000 แต่ตอนติด ติดของปลอมให้(ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่สกลฯไปดูให้ไม่ได้)
3.หรือมาแนว ยัดเยียดของ ประมาณวันไปรับรถ ติดของไปแล้ว ต้องจ่ายเงินให้มัน(ผมบอกน้าไว้แล้วว่าอย่าเซนรับรถถ้าเป็นแบบนี้)

ทีนี้ขอถามครับ ถ้าผมจะเล่นงานมัน ต้องทำยังไงบ้างผมรู้สึกว่ามันเอาเปรียบกันเกินไป
ตอนนี้ผมบอกให้ลูกของแกไปคุยกับผู้จัดการวันพรุ่งนี้แล้วไม่รู้จะได้เรื่องอะไรไหม(น้องมันก็ต้องเรียน)

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2011 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:54:19 PM »

ในใบสัญญามีระบุถึงชุดแต่งของแท้ไว้หรือเปล่าครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2012 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:01:43 PM »

package y-02plus1ชุด5ชิ้น(สเกิร์ตรอบคัน+สปอยเลอร์มีไฟเบรก)ราคา33,000+7%นอกรวมค่าแรงและค่าทำสีเรียบร้อย
เมื่อปี54มีแถมกระจังหน้าโครเมี่ยมมูลค่า5พันเศษอีก1อันรับประกัน3ปี/1แสนกม.   ของเทียบชุดนี้ 15,500.-ประกัน1ปีไม่จำกัดทาง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2013 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:10:39 PM »

package y-02plus1ชุด5ชิ้น(สเกิร์ตรอบคัน+สปอยเลอร์มีไฟเบรก)ราคา33,000+7%นอกรวมค่าแรงและค่าทำสีเรียบร้อย
เมื่อปี54มีแถมกระจังหน้าโครเมี่ยมมูลค่า5พันเศษอีก1อันรับประกัน3ปี/1แสนกม.   ของเทียบชุดนี้ 15,500.-ประกัน1ปีไม่จำกัดทาง

แสดงว่าเซลล์รายนี้ทำไมสวยแล้วสิครับพี่ปู  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2014 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:11:01 PM »

ขออนุญาตก็อปไปแปะที่เวบฯต้นทางนะครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2015 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:56:08 AM »

วันเสาร์ไปดูไลน์การผลิตและทดลองขับวีโก้แชมป์ที่โรงงานบ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรามา  ทำให้ลดข้อรังเกียจที่ว่าวีโก้ร่อนท้ายปัดลงไปได้เยอะ เกาะถนนหนึบสมราคาคุย นุ่มขึ้น  แต่ที่แปลกใจคือ อีสุสุตัวใหม่ที่เอาทดสอบร่วมกับวีโก้แชมป์ ไหงมันห่วยลงฟะ  รถผมปี2006 ยังจะขับนิ่มซะกว่า 

ปูลูทดสอบในน้ำหนักบรรทุก750 ก.ก.

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2016 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:15:06 AM »

วันเสาร์ไปดูไลน์การผลิตและทดลองขับวีโก้แชมป์ที่โรงงานบ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรามา  ทำให้ลดข้อรังเกียจที่ว่าวีโก้ร่อนท้ายปัดลงไปได้เยอะ เกาะถนนหนึบสมราคาคุย นุ่มขึ้น  แต่ที่แปลกใจคือ อีสุสุตัวใหม่ที่เอาทดสอบร่วมกับวีโก้แชมป์ ไหงมันห่วยลงฟะ  รถผมปี2006 ยังจะขับนิ่มซะกว่า 

ปูลูทดสอบในน้ำหนักบรรทุก750 ก.ก.

ลุงคิดจริงๆเหรอว่าเขาจะเอาตัวขายจริงๆมาให้ลอง แล้วอีสุตัวที่เอามาเทียบชัวร์เหรอว่าไม่โดนทำอะไรมา   คิก คิก คิก คิก

จะให้ชัวร์ ลุงไปลองรถศูนย์ดีกว่า แล้วก็มีข่าวดีแง้มๆว่าปีหน้าทางผู้ผลิตจะลดต้นทุนวีโก้ลงอีก  คิก คิก คิก คิก
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2017 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:24:24 AM »

คิดว่าชั้นไม่รู้เหรอยะ  แรคคอมเม้นท์ฝากไว้ด้วยตามประสาคนปากเสีย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2018 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:28:44 AM »

เห็นท่านรมต.ของผม
มาป้วนเปี้ยนแถวนี้บ้างไหม  ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2019 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:32:24 AM »

ลุงคิดจริงๆเหรอว่าเขาจะเอาตัวขายจริงๆมาให้ลอง แล้วอีสุตัวที่เอามาเทียบชัวร์เหรอว่าไม่โดนทำอะไรมา   คิก คิก คิก คิก

จะให้ชัวร์ ลุงไปลองรถศูนย์ดีกว่า แล้วก็มีข่าวดีแง้มๆว่าปีหน้าทางผู้ผลิตจะลดต้นทุนวีโก้ลงอีก  คิก คิก คิก คิก

ดี จะได้ไม่ซื้อ

หาตัวปี08มาเปลี่ยนช่วงล่างไว้ขนเอนดูโร่ดีกว่า ถูกดี  คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #2020 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:32:49 AM »

วันเสาร์ไปดูไลน์การผลิตและทดลองขับวีโก้แชมป์ที่โรงงานบ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรามา  ทำให้ลดข้อรังเกียจที่ว่าวีโก้ร่อนท้ายปัดลงไปได้เยอะ เกาะถนนหนึบสมราคาคุย นุ่มขึ้น  แต่ที่แปลกใจคือ อีสุสุตัวใหม่ที่เอาทดสอบร่วมกับวีโก้แชมป์ ไหงมันห่วยลงฟะ  รถผมปี2006 ยังจะขับนิ่มซะกว่า  

กำลังเล็งรถกระบะไว้อยู่ทีเดียวเชียวครับ...........ตัวเต็งคือไฮแลนเดอร์ รองลงมาคือไทรทันพลัส

จากการขับทั้ง 2 ยี่ห้อมา ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่าการทรงตัวอีซูซุดีกว่าวีโก้แน่ครับ แต่ขึ้นคอสะพานแล้วอีซูซุชอบ ยวบๆๆๆ 

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2021 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:35:21 AM »

กำลังเล็งรถกระบะไว้อยู่ทีเดียวเชียวครับ...........ตัวเต็งคือไฮแลนเดอร์ รองลงมาคือไทรทันพลัส

จากการขับทั้ง 2 ยี่ห้อมา ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่าการทรงตัวอีซูซุดีกว่าวีโก้แน่ครับ แต่ขึ้นคอสะพานแล้วอีซูซุชอบ ยวบๆๆๆ 

ณ วันทดสอบ วีโก้แชมป์ดีกว่ามาก  และอีสุสุ ก็ซื้อวีโก้แชมป์ไปทดสอบเช่นกัน  คิก คิก คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2022 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:44:55 AM »

ไทรทันพลัส ใส่ชุดแต่งRalli Artครับ  คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2023 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:46:03 AM »

ชั้นจาเอา CX5   แต่เมียอยากได้ ฟอร์จูนเนอร์  บู่

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2024 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 10:47:55 AM »

RALLY ARTประกาศยกเลิกทุกสิ่งที่มีในเมืองไทยมาหลายปีแล้วนี่ครับ  อ๋อย
ชั้นจาเอา CX5   แต่เมียอยากได้ ฟอร์จูนเนอร์  บู่

ฟอรืจูนเนอร์อย่าเอาเลย เกียรืโคตรมหาโง่ ขับแล้วขัดใจ

ถ้าไม่ได้เป็นคันเดียวในบ้าน ผมเชียร์เทรลเบลเซอร์LTZไม่เอานาวิกฯ

หน้า: 1 ... 132 133 134 [135] 136 137 138 ... 227
  พิมพ์