เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687388 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2100 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 05:34:48 PM »

รบกวนเพื่อน ๆ วิจารญ์ x3 2.0d หน่อยสิครับ น่าใช้ไหม๊ และน่าจะคุ้มค่าหรือไม่ ... คิดจะเอามาแทนเจ้าฟอร์จูนเนอร์ คือชักจะทนกะมันไม่ไหวแล้ว ขับแล้วเหนื่อย หรืออาจเพราะเราอายุมากขึ้น

ผมเสนอให้รอ CX-5 ดีเซลตัวทอปครับ...

ราคาเกือบ 1.7 m แต่รถใหม่สด...

สกายแอคทีฟด้วย...  น้ำลายหก

ไหว้ผมว่ามันช้าไปอ่ะคับพี่หมอรุต  ภายในก็เชย ภายนอกก็งั้นๆ การออกแบบ2-3ปีที่แล้ว ไฟหน้ายังไม่มีเดย์ไลท์เลย  รุ่นใหม่ๆบางยี่ห้อ ข้ามเดย์ไลท์ไปเป็นแบบเลเซอร์แล้ว  แอคคอทใหม่ตื่นแล้ว ออกแบบได้ทันยุค มีเดย์ไลท์สวยๆ ภายในสวย

ผมว่าจริงๆCX5ควรไมเนอร์เชนก่อนขายในไทยซะด้วยซ้ำ

ด้วยความช้า ตอนนี้SUBARUกลับตีตื้น ขายดีเทน้ำเทท่า XVขายไม่นาน ยอดขายทะลุ3พันคันไปแล้ว ถึงจะไฟหน้าเชยๆ

ผมว่าค่ายรถต่อจากนี้การออกแบบจะหน้าตาดีขึ้นครับ  หลงรัก

DRL ไม่เคยอยู่ในเงื่อนไขการพิจารณารถของผมเลยครับ...

บ้านเราไม่ใช่เมืองหนาว DRL ไม่น่าจะเกิดประโยชน์ในการใช้งานจริงเท่าไร...

ติดแค่เอาเท่ห์เอาหรู เลียนแบบรถเยอรมันแค่นั้นเองครับ...

ส่วนเรื่องการตบแต่งผมแค่มองว่าธรรมดาๆพอรับได้ก็เพียงพอแล้ว...

เลือกรถผมมองที่ ราคา สมรรถนะ ความปลอดภัย ความแพร่หลาย ความประหยัด...

และที่สำคัญ แฟนผมชอบ...

แค่นั้นเองครับ...ฮา... คิก คิก
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #2101 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 05:59:31 PM »

แก้ไขครับตัวที่อยากแนะนำเป็น Lexus RX ครับไม่ใช่LX ผมใช้อยู่ขับสบายความปลอดภัยสูง อีกตัวที่ตอนนี้ที่สนใจอยู่คือ มินิ คันทรี่แมน ดีเซล ประกอบไทย
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2102 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 06:58:45 PM »

รบกวนเพื่อน ๆ วิจารญ์ x3 2.0d หน่อยสิครับ น่าใช้ไหม๊ และน่าจะคุ้มค่าหรือไม่ ... คิดจะเอามาแทนเจ้าฟอร์จูนเนอร์ คือชักจะทนกะมันไม่ไหวแล้ว ขับแล้วเหนื่อย หรืออาจเพราะเราอายุมากขึ้น

ไม่สนใจ Lexus ตระกูล LX หรือครับ ขับสบายครับ
สนใจครับ แต่ยังไม่มีข้อมูลในตลาดไทยเลยครับ คงต้องลองขับเช่นกัน ... ขอบคุณทุกท่านครับ +1
Lexus RXหรือเปล่า เคยขับตัว 450h อยู่พักนึง ภายใน ออกแบบเหมือนจะสวย แต่วัสดุผมว่า มันยังห่างจากยุโรปเยอะ
อัตราเร่งก็ดี แต่มันไม่รู้สึกดึงเท่าbadge 450 ครับ handling ไม่รู้สึกถึงความสนุก ความมันส์ ทางยาวๆก็มั่นคงใช้ได้ แต่เกาะสู้ BMW ไม่ได้เลย ข้อดีคือ ผู้โดยสารยิ่งถ้าเป็นผู้ใหญ่จะชอบมากๆ เพราะนุ่ม นั่งสบาย

ไป X3 ดีกว่า คุ้มกว่า เยอะครับ ยิ่งตอนนี้มีตัว low ตัด option เบนซิน 2.0 turbo 184 แรงม้า ราคา 3ล้าน น่าสนใจมากๆ แต่ยังไม่เคยลอง เคยลองแต่ตัว diesel
X3 ผมลองแล้วเวิร์คมากครับ อัตราเร่งดีมาก ช่วงล่างไม่ต้องพูดถึง เยี่ยมครับ  Grin
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2103 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 07:01:47 PM »

ผมเสนอให้รอ CX-5 ดีเซลตัวทอปครับ...

ราคาเกือบ 1.7 m แต่รถใหม่สด...

สกายแอคทีฟด้วย...  น้ำลายหก

ไหว้ผมว่ามันช้าไปอ่ะคับพี่หมอรุต  ภายในก็เชย ภายนอกก็งั้นๆ การออกแบบ2-3ปีที่แล้ว ไฟหน้ายังไม่มีเดย์ไลท์เลย  รุ่นใหม่ๆบางยี่ห้อ ข้ามเดย์ไลท์ไปเป็นแบบเลเซอร์แล้ว  แอคคอทใหม่ตื่นแล้ว ออกแบบได้ทันยุค มีเดย์ไลท์สวยๆ ภายในสวย

ผมว่าจริงๆCX5ควรไมเนอร์เชนก่อนขายในไทยซะด้วยซ้ำ

ด้วยความช้า ตอนนี้SUBARUกลับตีตื้น ขายดีเทน้ำเทท่า XVขายไม่นาน ยอดขายทะลุ3พันคันไปแล้ว ถึงจะไฟหน้าเชยๆ

ผมว่าค่ายรถต่อจากนี้การออกแบบจะหน้าตาดีขึ้นครับ  หลงรัก

DRL ไม่เคยอยู่ในเงื่อนไขการพิจารณารถของผมเลยครับ...

บ้านเราไม่ใช่เมืองหนาว DRL ไม่น่าจะเกิดประโยชน์ในการใช้งานจริงเท่าไร...

ติดแค่เอาเท่ห์เอาหรู เลียนแบบรถเยอรมันแค่นั้นเองครับ...

ส่วนเรื่องการตบแต่งผมแค่มองว่าธรรมดาๆพอรับได้ก็เพียงพอแล้ว...

เลือกรถผมมองที่ ราคา สมรรถนะ ความปลอดภัย ความแพร่หลาย ความประหยัด...

และที่สำคัญ แฟนผมชอบ...

แค่นั้นเองครับ...ฮา... คิก คิก
555 ... สำคัญที่สุดก็ตรงนี้แหละครับ  คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2104 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 07:02:42 PM »

ไม่สนใจ Lexus ตระกูล LX หรือครับ ขับสบายครับ
สนใจครับ แต่ยังไม่มีข้อมูลในตลาดไทยเลยครับ คงต้องลองขับเช่นกัน ... ขอบคุณทุกท่านครับ +1
Lexus RXหรือเปล่า เคยขับตัว 450h อยู่พักนึง ภายใน ออกแบบเหมือนจะสวย แต่วัสดุผมว่า มันยังห่างจากยุโรปเยอะ
อัตราเร่งก็ดี แต่มันไม่รู้สึกดึงเท่าbadge 450 ครับ handling ไม่รู้สึกถึงความสนุก ความมันส์ ทางยาวๆก็มั่นคงใช้ได้ แต่เกาะสู้ BMW ไม่ได้เลย ข้อดีคือ ผู้โดยสารยิ่งถ้าเป็นผู้ใหญ่จะชอบมากๆ เพราะนุ่ม นั่งสบาย

ไป X3 ดีกว่า คุ้มกว่า เยอะครับ ยิ่งตอนนี้มีตัว low ตัด option เบนซิน 2.0 turbo 184 แรงม้า ราคา 3ล้าน น่าสนใจมากๆ แต่ยังไม่เคยลอง เคยลองแต่ตัว diesel
X3 ผมลองแล้วเวิร์คมากครับ อัตราเร่งดีมาก ช่วงล่างไม่ต้องพูดถึง เยี่ยมครับ  Grin

ท่านUdomkd ในกลุ่มด้ามขวานเพิ่งถอยมาไม่กี่เดือนครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2105 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 09:55:25 PM »

แก้ไขครับตัวที่อยากแนะนำเป็น Lexus RX ครับไม่ใช่LX ผมใช้อยู่ขับสบายความปลอดภัยสูง อีกตัวที่ตอนนี้ที่สนใจอยู่คือ มินิ คันทรี่แมน ดีเซล ประกอบไทย

ราคาเท่า Lexus RX มีตัวเลือกมากมายครับ

ถ้ามองมินิคันทรี่แมน เล่น BMW Series 1-3 ดีกว่าครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2106 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 10:59:10 PM »

ราคาเท่า Lexus RX มีตัวเลือกมากมายครับ

ถ้ามองมินิคันทรี่แมน เล่น BMW Series 1-3 ดีกว่าครับ

320D GT ไหมจ๊ะ...

3.199 m สำหรับตัว CBU...

จองไปกันเกือบเกลี้ยงแล้วด้วยดิ... Cheesy
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2107 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:18:13 PM »

จองไปกันเกือบเกลี้ยงแล้วด้วยดิ... Cheesy

รถสวยครับพี่หมอ เครื่องยนต์ดี ช่วงล่างเยี่ยม  เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2108 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:24:52 AM »

ท่านUdomkd ในกลุ่มด้ามขวานเพิ่งถอยมาไม่กี่เดือนครับ  คิก คิก
รุ่นไหนครับ ...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2109 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 05:26:27 PM »

เอา น้องมันชวนมา.....

ผมขับรถมาก็ไม่มากคัน แต่สรุปง่ายๆ ชอบคันใหน ซื้อคันนั้นครับ ที่สำคัญสุดเพราะคือ คุณเป็นคนจ่ายตังค์ค่ารถเองน๊ะครับ มิใช่ชาวบ้านชาวช่อง มาช่วยจ่าย พูดแบบนี้ มิได้หมายความว่า ทำตัวกร่าง หรืออย่างไร ส่วนสมรรถนะของรถแต่ละยี่ห้อ มันก็มีข้อมูลให้สืบค้นได้ครับ สมัยนี้ ข่าวสารถึงกันหมด

สำหรับX3 เท่าที่สัมผัส มันก็เป็นรถทั่วๆไป ขับสบายพอสมควร ทั้งในเมืองนอกเมือง เสียแต่ตัวที่ขายโดยออโตมิลเลเนี่ยมไทย มันตัดออฟชั่นไปหลายตัวครับ อยากได้เต็มๆ ก็ซื้อจากเกรฯแล้วกัน ขับสนุกครับ ถนนหากไม่โค้งมาก รถมันดัดได้ตรงหมดแหละครับ ความเร็ว 120 130 140 150 160 ก็พาเข้าโค้งใหวครับแล้วแต่สภาพโค้งที่เราจะสามารถครับ เคยขับกลางฝน รู้สึกได้เกือบเหมือนขับถนนแห้ง อิๆๆ แต่หลุมน้ำ รถเยี่ยมแค่ใหนก็เอาไม่อยู่น๊ะครับ ระวัง

แต่..อย่าบรรทุกเยอะเกินไปน๊ะครับ เครื่องมันเล็ก รถมันหนัก แม้นจะมีแรงม้าและแรงบิดเยอะพอสมควร แต่ยังไงๆ ก็ยังเล็ก สำหรับเครื่องสองลิตร กับน้ำหนักรถเปล่า 1.8ตัน ตัวดีเซลครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2110 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:36:43 PM »

เอา น้องมันชวนมา.....

ผมขับรถมาก็ไม่มากคัน แต่สรุปง่ายๆ ชอบคันใหน ซื้อคันนั้นครับ ที่สำคัญสุดเพราะคือ คุณเป็นคนจ่ายตังค์ค่ารถเองน๊ะครับ มิใช่ชาวบ้านชาวช่อง มาช่วยจ่าย พูดแบบนี้ มิได้หมายความว่า ทำตัวกร่าง หรืออย่างไร ส่วนสมรรถนะของรถแต่ละยี่ห้อ มันก็มีข้อมูลให้สืบค้นได้ครับ สมัยนี้ ข่าวสารถึงกันหมด

สำหรับX3 เท่าที่สัมผัส มันก็เป็นรถทั่วๆไป ขับสบายพอสมควร ทั้งในเมืองนอกเมือง เสียแต่ตัวที่ขายโดยออโตมิลเลเนี่ยมไทย มันตัดออฟชั่นไปหลายตัวครับ อยากได้เต็มๆ ก็ซื้อจากเกรฯแล้วกัน ขับสนุกครับ ถนนหากไม่โค้งมาก รถมันดัดได้ตรงหมดแหละครับ ความเร็ว 120 130 140 150 160 ก็พาเข้าโค้งใหวครับแล้วแต่สภาพโค้งที่เราจะสามารถครับ เคยขับกลางฝน รู้สึกได้เกือบเหมือนขับถนนแห้ง อิๆๆ แต่หลุมน้ำ รถเยี่ยมแค่ใหนก็เอาไม่อยู่น๊ะครับ ระวัง

แต่..อย่าบรรทุกเยอะเกินไปน๊ะครับ เครื่องมันเล็ก รถมันหนัก แม้นจะมีแรงม้าและแรงบิดเยอะพอสมควร แต่ยังไงๆ ก็ยังเล็ก สำหรับเครื่องสองลิตร กับน้ำหนักรถเปล่า 1.8ตัน ตัวดีเซลครับ
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2111 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:24:11 PM »

รถสวยครับพี่หมอ เครื่องยนต์ดี ช่วงล่างเยี่ยม  เยี่ยม เยี่ยม

ชอบเหมือนกันอีพวกดีเซลเทอร์โบ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2112 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 09:01:07 PM »

รอดูข่าวปลายปีครับ  ถ้าเอา SKYACTIV-D 2.2 เข้ามาด้วย แรงบิด 420 N.m ชีวิตเปลี่ยนแน่นอน  คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=51Ffe00rxtQ&feature=share
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2113 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 05:59:05 PM »

อยากให้ช่วยเปรียบมวยระหว่างซิตี้กับวีออสหน่อยครับเอาตัวท๊อปกับตัวรองท๊อปครับตัวไหนดีกว่ากันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2114 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:01:15 PM »

อยากให้ช่วยเปรียบมวยระหว่างซิตี้กับวีออสหน่อยครับเอาตัวท๊อปกับตัวรองท๊อปครับตัวไหนดีกว่ากันครับ

วีออสไม่ผ่านทดสอบการชน  แต่ซิตี้สอบผ่าน
วีออสช่วงล่างและแอโร่ได้นามิคไม่ได้เรื่อง แต่ซิตี้ผมพาไป160+ได้โดยไม่เครียดเท่าไหร่นัก
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 227
  พิมพ์