เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:21:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687034 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2115 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 01:00:00 AM »

อยากให้ช่วยเปรียบมวยระหว่างซิตี้กับวีออสหน่อยครับเอาตัวท๊อปกับตัวรองท๊อปครับตัวไหนดีกว่ากันครับ

วีออสไม่ผ่านทดสอบการชน  แต่ซิตี้สอบผ่าน
วีออสช่วงล่างและแอโร่ได้นามิคไม่ได้เรื่อง แต่ซิตี้ผมพาไป160+ได้โดยไม่เครียดเท่าไหร่นัก
ขอบคุณครับน้องเค้ามาปรึกษาผมก็ไม่รู้จะให้คำแนะนำยังไงเพราะไม่เคยจับทั้งสองคันเลยมาถามในนี้แหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2116 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:06:25 PM »

แล้วระหว่างสวิฟใหม่ที่จะมาในอนาคตกับยาริสอีโค่คาร์เล่นตัวใหนดีครับ.  สวิฟสเป็คเครื่องจะสูงกว่านิดหน่อย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2117 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:52:53 PM »

วีออสใหม่
ช่วงล่างหลังเป็น ทอร์ชั่นบีม
ใช่หรือเปล่าครับคุณ อรชุน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2118 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 01:07:40 PM »

แล้วระหว่างสวิฟใหม่ที่จะมาในอนาคตกับยาริสอีโค่คาร์เล่นตัวใหนดีครับ.  สวิฟสเป็คเครื่องจะสูงกว่านิดหน่อย

ตลาดอีโค่คาร์บ้านเรารถที่สมรรถนะดี ช่วงล่างดี คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายส่วนตัวผมเห็นอยู่3รุ่น
1. Mazda 2 / Ford Fiesta
2. Suzuki Swift

วีออสใหม่

ใช่ครับพี่ เรื่องคานแข็งทอร์ชั่นบีมมันไม่อะไรเท่าไหร่ปัญหาคือโตโยต้ามันเซ็ทมาไม่ได้เรื่อง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2119 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:14:00 PM »

ครับ
นึกว่าจะปรับปรุงบ้าง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2120 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:33:27 PM »

ครับ
นึกว่าจะปรับปรุงบ้าง

ผมแว่วข่าวมาว่าปีหน้าจะลดต้นทุนกระบะรุ่นนึงลงอีก40%
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2121 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 06:55:17 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2122 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:25:37 AM »

ตลาดอีโค่คาร์บ้านเรารถที่สมรรถนะดี ช่วงล่างดี คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายส่วนตัวผมเห็นอยู่3รุ่น

วีออสใหม่

ใช่ครับพี่ เรื่องคานแข็งทอร์ชั่นบีมมันไม่อะไรเท่าไหร่ปัญหาคือโตโยต้ามันเซ็ทมาไม่ได้เรื่อง

M2 กับเฟียสต้าไม่ใช่อีโค่คาร์นะครับ... Cheesy
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2123 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:27:36 AM »

แล้วระหว่างสวิฟใหม่ที่จะมาในอนาคตกับยาริสอีโค่คาร์เล่นตัวใหนดีครับ.  สวิฟสเป็คเครื่องจะสูงกว่านิดหน่อย

วีออสใหม่

M2 กับเฟียสต้าไม่ใช่อีโค่คาร์นะครับ... Cheesy

อุ้ยลืมครับพี่หมอ เห็นขนาดตัวกับราคาใกล้ๆกัน  คิก คิก คิก คิก  ตัวท๊อปYaris แพงกว่าอีกตะหาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2013, 12:31:21 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2124 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 12:19:18 PM »

โตโยต้าวีโก้ แถวบ้านมีโปรโมชั่นของเดือนนี้ พร้อมกับลุ้นจับรางวัลฟอร์จูนเนอร์สิ้นปี ๑ คัน หากเป็นสีขาวลดเพิ่มอีก ๗๐๐๐

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2125 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:28:11 AM »

น้องสาวใช้ LANCER ซื้อปี 2006 เกียร์ออโตพัง ขับไม่ได้กำลังส่งซ่อมคงหลายสตางค์ แค่โอโวฮอลเกียร์แล้วคงต้องขายทิ้ง

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2126 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:59:58 AM »

โตโยต้าวีโก้ แถวบ้านมีโปรโมชั่นของเดือนนี้ พร้อมกับลุ้นจับรางวัลฟอร์จูนเนอร์สิ้นปี ๑ คัน หากเป็นสีขาวลดเพิ่มอีก ๗๐๐๐

วีโก้อย่าซื้อเลยครับ รถวัสดุห่วยมาก หลายๆอย่างที่ตัดสินใจใส่/ไม่ใส่มาในรถดูถูกลูกค้าคนไทยอย่างแรง

ผมมีพรีฯ3.0Gอยู่ ขับสัปดาห์แรกด่า"ทุเรศ"บ่อยมาก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2127 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:04:15 AM »

วีโก้ช่วงล่างห่วยทุเรศ เครื่องเสียงทุเรศ วัสดุตัวถังทุเรศ การเก็บเสียง-กันความร้อนทุเรศ ..... โตโยต้าไทยทุเรศใส่ลูกค้าถึงขนาดบังโคนนหน้าก็ไม่ใส่มาให้

มีดีอยู่อย่าเดียวคือเครื่อง3.0VGย่านกำลังมันกว้าง ใช้กับเกียร์กระปุกแล้วขับง่าย

แต่พอเป็นเกียร์อัตโนมัติก็กลับมาทุเรศอีกแล้ว........

ถ้าจะเอาราคาดี โปรโมชั่นเจ๋งๆ หันไปคบTRITONจะดีกว่าเยอะครับ

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2128 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:41:17 AM »

วีโก้อย่าซื้อเลยครับ รถวัสดุห่วยมาก หลายๆอย่างที่ตัดสินใจใส่/ไม่ใส่มาในรถดูถูกลูกค้าคนไทยอย่างแรง

ผมมีพรีฯ3.0Gอยู่ ขับสัปดาห์แรกด่า"ทุเรศ"บ่อยมาก
วีโก้ช่วงล่างห่วยทุเรศ เครื่องเสียงทุเรศ วัสดุตัวถังทุเรศ การเก็บเสียง-กันความร้อนทุเรศ ..... โตโยต้าไทยทุเรศใส่ลูกค้าถึงขนาดบังโคนนหน้าก็ไม่ใส่มาให้

มีดีอยู่อย่าเดียวคือเครื่อง3.0VGย่านกำลังมันกว้าง ใช้กับเกียร์กระปุกแล้วขับง่าย

แต่พอเป็นเกียร์อัตโนมัติก็กลับมาทุเรศอีกแล้ว........

ถ้าจะเอาราคาดี โปรโมชั่นเจ๋งๆ หันไปคบTRITONจะดีกว่าเยอะครับ

ขอบคุณครับพี่จ้าว กำลังดูๆอยู่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2129 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:58:07 AM »

น้องสาวใช้ LANCER ซื้อปี 2006 เกียร์ออโตพัง ขับไม่ได้กำลังส่งซ่อมคงหลายสตางค์ แค่โอโวฮอลเกียร์แล้วคงต้องขายทิ้ง

ลองเช็คราคาช่างนอกศูนย์แล้วรึยังครับ
หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 227
  พิมพ์