เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 141 142 143 [144] 145 146 147 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686900 ครั้ง)
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2145 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:51:29 AM »

รบกวนพี่อรชุน_รักในหลวง ช่วยวิจารณ์ เซฟิโร่ รุ่นที่ขับเคลื่อนล้อหน้า ตอนนเห็นราคาที่เวปฯตลาดรถเริ่มต้นที่หนึ่งแสนกลางๆ น่าสนใจดี ถ้าจะเอามาไว้เดินทางไกล ติดแก๊ส จะคุ้มค่ามั้ยครับ ขอบคุณครับ

Nissan Maxima (Cefiro) A32 ถือว่าเป็นรถดีน่าใช้ครับ  เครื่องตระกูลVQก็เยี่ยมทีเดียวมีกำลังและเงียบ
ราคาแสนกลางที่ว่าน่าจะรุ่น2.0 ปีต่ำกว่า98  ตัวที่ถูกขนาดนั้นสภาพต้องลุ้นเอาครับ ราคาทั่วๆไปจะอยู่20นิดหน่อยถึง30ต้นๆ

ถ้าชอบรุ่นนี้จริงๆผมแนะนำให้ขยับไปเล่นรุ่น2.5เหมาะกว่า ได้แรงบิดเพื่มขึ้นอีกราวๆ20% เหมาะสมกับตัวรถมากกว่า
ในขนะที่กินมากกว่า2.0แค่นิดหน่อย ถ้าเทียบกับเครื่อง4สูบก็กินดุกว่าพอสมควร แต่ถ้าติดLPGแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ถ้าขยับเป็น3.0ก็จะได้แรงบิดเพิ่มขึ้นประมาณ33%เมื่อเทียบกับ2.0  แต่จะกินเชื้อเพลิงดุมากไม่แนะนำครับ

ขอบคุณครับ
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2146 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:43:05 PM »

รบกวนพี่อรชุน_รักในหลวง ช่วยวิจารณ์ เซฟิโร่ รุ่นที่ขับเคลื่อนล้อหน้า ตอนนเห็นราคาที่เวปฯตลาดรถเริ่มต้นที่หนึ่งแสนกลางๆ น่าสนใจดี ถ้าจะเอามาไว้เดินทางไกล ติดแก๊ส จะคุ้มค่ามั้ยครับ ขอบคุณครับ
ในเวปฯตลาดรถส่วนใหญ่เห็นมี่แต่เครื่อง

Nissan Maxima (Cefiro) A32 ถือว่าเป็นรถดีน่าใช้ครับ  เครื่องตระกูลVQก็เยี่ยมทีเดียวมีกำลังและเงียบ
ราคาแสนกลางที่ว่าน่าจะรุ่น2.0 ปีต่ำกว่า98  ตัวที่ถูกขนาดนั้นสภาพต้องลุ้นเอาครับ ราคาทั่วๆไปจะอยู่20นิดหน่อยถึง30ต้นๆ

ถ้าชอบรุ่นนี้จริงๆผมแนะนำให้ขยับไปเล่นรุ่น2.5เหมาะกว่า ได้แรงบิดเพื่มขึ้นอีกราวๆ20% เหมาะสมกับตัวรถมากกว่า
ในขนะที่กินมากกว่า2.0แค่นิดหน่อย ถ้าเทียบกับเครื่อง4สูบก็กินดุกว่าพอสมควร แต่ถ้าติดLPGแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา

ถ้าขยับเป็น3.0ก็จะได้แรงบิดเพิ่มขึ้นประมาณ33%เมื่อเทียบกับ2.0  แต่จะกินเชื้อเพลิงดุมากไม่แนะนำครับ

ขอบคุณครับ
เห็นในเวปฯตลาดรถส่วนใหญ่เจอแต่เครื่อง 2.0
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2147 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 01:39:11 PM »

เห็นในเวปฯตลาดรถส่วนใหญ่เจอแต่เครื่อง 2.0

บ้านเราหาได้ยัน3.0  ลองดูเว็บอื่นสิครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2148 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 02:24:25 PM »

โตโยต้าวีโก้ แถวบ้านมีโปรโมชั่นของเดือนนี้ พร้อมกับลุ้นจับรางวัลฟอร์จูนเนอร์สิ้นปี ๑ คัน หากเป็นสีขาวลดเพิ่มอีก ๗๐๐๐

วีโก้อย่าซื้อเลยครับ รถวัสดุห่วยมาก หลายๆอย่างที่ตัดสินใจใส่/ไม่ใส่มาในรถดูถูกลูกค้าคนไทยอย่างแรง

ผมมีพรีฯ3.0Gอยู่ ขับสัปดาห์แรกด่า"ทุเรศ"บ่อยมาก
วีโก้ช่วงล่างห่วยทุเรศ เครื่องเสียงทุเรศ วัสดุตัวถังทุเรศ การเก็บเสียง-กันความร้อนทุเรศ ..... โตโยต้าไทยทุเรศใส่ลูกค้าถึงขนาดบังโคนนหน้าก็ไม่ใส่มาให้

มีดีอยู่อย่าเดียวคือเครื่อง3.0VGย่านกำลังมันกว้าง ใช้กับเกียร์กระปุกแล้วขับง่าย

แต่พอเป็นเกียร์อัตโนมัติก็กลับมาทุเรศอีกแล้ว........

ถ้าจะเอาราคาดี โปรโมชั่นเจ๋งๆ หันไปคบTRITONจะดีกว่าเยอะครับ

ขอบคุณครับพี่จ้าว กำลังดูๆอยู่ครับ

รถกระบะคงต้องรอไปอีกครับ เพราะคันที่ใช้ปัจจุบันเริ่มออกอาการทำให้ ผบ. ท่านไม่พอใจแล้วครับ

เลยขออนุญาตสอบถามนะครับ  ปีหน้ารถเจ็ดที่นั่งที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดเรียงตามลำดับมีตัวไหนบ้างครับ ใช้รับส่งนักเรียนเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างครับ แต่ยังชอบขับเคลื่อนสี่ล้อครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #2149 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 02:45:53 PM »

รอดู MU X ของ ISUZU ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2150 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 03:03:11 PM »

รอดู MU X ของ ISUZU ครับ

คันก่อนแอดเวนเจอร์ของไทยรุ่งพร้อมกับที่อีซูสุออกมิวตัวแรกครับ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2151 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 03:42:27 PM »

ISUZU Hilander ตัว all news 4ประตู อยากได้คานบนหลังคาเหมือนรุ่น4x4 เราสั่งได้ไหมครับ ไม่อยากได้ตัวขับเคลื่อน4ล้อที่มีคานอยู่แล้ว(ตังค์บ่พอ คริคริ)  Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #2152 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:43:34 PM »

ถามพี่ๆครับ ถ้ให้พี่เลือก ECO car เก๋งซีดาน พี่ๆจะเลือกตัวไหน

บริโอ้ อเมซ
แอททราจ
หรือ อัลเมร่า     

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2153 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 01:14:56 PM »

ถามพี่ๆครับ ถ้ให้พี่เลือก ECO car เก๋งซีดาน พี่ๆจะเลือกตัวไหน

บริโอ้ อเมซ
แอททราจ
หรือ อัลเมร่า    

Zusuki Swift
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2154 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 05:54:37 PM »

โตโยต้าวีโก้ แถวบ้านมีโปรโมชั่นของเดือนนี้ พร้อมกับลุ้นจับรางวัลฟอร์จูนเนอร์สิ้นปี ๑ คัน หากเป็นสีขาวลดเพิ่มอีก ๗๐๐๐

วีโก้อย่าซื้อเลยครับ รถวัสดุห่วยมาก หลายๆอย่างที่ตัดสินใจใส่/ไม่ใส่มาในรถดูถูกลูกค้าคนไทยอย่างแรง

ผมมีพรีฯ3.0Gอยู่ ขับสัปดาห์แรกด่า"ทุเรศ"บ่อยมาก
วีโก้ช่วงล่างห่วยทุเรศ เครื่องเสียงทุเรศ วัสดุตัวถังทุเรศ การเก็บเสียง-กันความร้อนทุเรศ ..... โตโยต้าไทยทุเรศใส่ลูกค้าถึงขนาดบังโคนนหน้าก็ไม่ใส่มาให้

มีดีอยู่อย่าเดียวคือเครื่อง3.0VGย่านกำลังมันกว้าง ใช้กับเกียร์กระปุกแล้วขับง่าย

แต่พอเป็นเกียร์อัตโนมัติก็กลับมาทุเรศอีกแล้ว........

ถ้าจะเอาราคาดี โปรโมชั่นเจ๋งๆ หันไปคบTRITONจะดีกว่าเยอะครับ

ขอบคุณครับพี่จ้าว กำลังดูๆอยู่ครับ

รถกระบะคงต้องรอไปอีกครับ เพราะคันที่ใช้ปัจจุบันเริ่มออกอาการทำให้ ผบ. ท่านไม่พอใจแล้วครับ

เลยขออนุญาตสอบถามนะครับ  ปีหน้ารถเจ็ดที่นั่งที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดเรียงตามลำดับมีตัวไหนบ้างครับ ใช้รับส่งนักเรียนเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างครับ แต่ยังชอบขับเคลื่อนสี่ล้อครับ

ขอบคุณครับ

เต็ง1ของผมตอนนี้ยังคงเป็นTrailblazer 2.8LTZครับ

แม่อีหนูก็บอก ว่าปีหน้าที่จะซื้อr56ให้เค้าขอเปลี่ยนเป็นTrailblazerก่อนดีกว่า

เอาภาพหลุดMU Xให้ดูแล้วก็ไม่เข้าตาทั้งผัวเมีย

หลังสงกรานต์ถ้าฟอร์ดออกSUVตัวใหญ่ออกมาไม่ทันก็คงเสร็จเชฟฯ ข้อเสนอฟรีดอก60เดือนมันยั่วใจเหลือเกิน

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2155 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 09:27:19 AM »

ผมดูในเวปของฟอร์ดกับเชฟโรเล็ต ทำไมเรนเจอร์จึงแพงกว่าโคโลราโด้ครับ มันดีกว่าหรือว่าอย่างไรครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2156 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 10:26:53 AM »

เลยขออนุญาตสอบถามนะครับ  ปีหน้ารถเจ็ดที่นั่งที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดเรียงตามลำดับมีตัวไหนบ้างครับ ใช้รับส่งนักเรียนเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ้างครับ แต่ยังชอบขับเคลื่อนสี่ล้อครับ

ขอบคุณครับ

เต็ง1ของผมตอนนี้ยังคงเป็นTrailblazer 2.8LTZครับ

แม่อีหนูก็บอก ว่าปีหน้าที่จะซื้อr56ให้เค้าขอเปลี่ยนเป็นTrailblazerก่อนดีกว่า

เอาภาพหลุดMU Xให้ดูแล้วก็ไม่เข้าตาทั้งผัวเมีย

หลังสงกรานต์ถ้าฟอร์ดออกSUVตัวใหญ่ออกมาไม่ทันก็คงเสร็จเชฟฯ ข้อเสนอฟรีดอก60เดือนมันยั่วใจเหลือเกิน

ไตรมาสสุดท้าย โตโยต้า สูนย์ที่บ้านก็ออกแคมเปญใหม่เหมือนกันครับ เดี๋ยวมีรุ่นไหน ยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2157 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:04:04 PM »

ผมดูในเวปของฟอร์ดกับเชฟโรเล็ต ทำไมเรนเจอร์จึงแพงกว่าโคโลราโด้ครับ มันดีกว่าหรือว่าอย่างไรครับ

ลองมองมาสด้าเทียบกับอีซุสุจะเห็นได้ชัดเจน รถกระบะเหมือนกันแต่จับตลาดต่างกัน
อีซุสุจับตลาดรถใช้งาน แต่มาสด้าจับตลาดคนชอบกระบะซิ่ง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2158 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:22:48 PM »

ลองมองมาสด้าเทียบกับอีซุสุจะเห็นได้ชัดเจน รถกระบะเหมือนกันแต่จับตลาดต่างกัน
อีซุสุจับตลาดรถใช้งาน แต่มาสด้าจับตลาดคนชอบกระบะซิ่ง
กำลังอ้อนเมียจะเอาฟรอนเทียร์ไปเปลี่ยนเป็นสี่ประตูครับ เมียชอบวีโก้แต่ผมไม่เอาครับ
ผมดูโคโลราโด้ แต่เมียว่ายี่ห้อนี้กลัวรถไม่ดีครับ ส่วนเรนเจอร์เมียไม่ขัดแต่ผมว่าราคามันโดดไปสูงกว่าเพื่อนครับ สเปคผมเกียร์ออโต้สี่ประตูยกสูงหรือไม่ก็โฟวิล ก็ได้ครับ อยากได้ที่ห้องโดยสารกว้างขวาง เครื่องไม่จำเป็นต้องสามพันครับ ผมดูราคาโคโลราโด้ LT2.8  2WD เกียร์ออโต้ อยู่ที่ 835,000 กับLT2.8 4WDZ71 เกียร์ออโต้ราคา838,000 คุณอรชุนพอจะมีตัวไหนที่จะแนะนำไหมครับในราคาประมาณนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2159 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 12:46:51 PM »

มาสด้า BT50PRO 2.2 น่าใช้นะครับ...Cheesy
หน้า: 1 ... 141 142 143 [144] 145 146 147 ... 227
  พิมพ์