เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:24:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 151 152 153 [154] 155 156 157 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687165 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #2295 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:27:21 PM »

งง กับตำรวจจริงๆ ปล่อยง่ายๆอย่างนี้เลยเหรอ

http://pantip.com/topic/31225181

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2296 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 02:04:56 PM »

งง กับตำรวจจริงๆ ปล่อยง่ายๆอย่างนี้เลยเหรอ

http://pantip.com/topic/31225181

ยังดีไอ้โจรมันไม่โดนยิงนะครับ... ไปเจอคนเล่นปืน เขาจะยิงอัดใส่กระจกด้านคนขับก่อนเลย(ยิงกลางถนนเลย - แล้วตะโกนเรียกตำรวจไปด้วยขณะยิง) ยิงทั้งๆที่นั่งขับนั่นแหละ(อย่าลืมยิงยางทั้ง 4 ล้อไม่ให้มันขับต่อ ก่อนยิงอัดใส่คนขับ)... แล้วถ่ายรูปเอาไว้ด้วย จากนั้นขึ้นโรงพักแจ้งความซ้ำ ตามกระทู้รถยนต์คันละล้านกว่าบาท ยอมให้เสียหายครับ, เพราะอยากยิงขโมยรถยนต์มากกว่า...

ตามกระทู้นี่นับว่าโชคดีมากๆ ที่ตามไปจนถึงบ้านได้ เพราะหากมันรู้ตัวก่อน มันจะซี่งรถเราหนีลิบฯ แล้วที่แสบก็คือพวกโจรขโมยรถ มันมักพกอาวุธครับ... หากมันรู้ตัวกลางทางอาจโดนมันเล่นงานก่อน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2297 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 02:07:41 PM »

V40 Cross Country  ทำไมเตี้ยจัง  บู่

เครื่องแรงมั่กๆ 213แรงม้า การออกแบบสวย ดูดี ท้ายสวยมาก ราคา1,920,000บาท  อืมมม.......ถ้าเทียบกะX1เบนซิน2.2ล้าน V40Cross Countryกินขาด  เยี่ยม

http://www.motortrivia.com/2013/grand-opening-001/134/volvo-v40-cross-country-2013.html

โผล่มาตอนนี้ช้าไปแล้วครับ... เมียนายสมชายจะไปถอยแอคคอร์ดตัว 2.4 เร็วๆนี้ แล้วครับ, คอย V40 มานานเกิน จนค้นเรื่องราวแอคคอร์ด+ทดลองขับเสียจนฉ่ำปอดแล้วครับ ไม่อยากนับหนึ่งใหม่...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2298 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 02:08:09 PM »

ขอบคุณครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับภรรเมียนัดออกพรุ่งนี้กับวีออสไปแล้วครับ

คุยในฐานะคนเว็บเดียวกันนะครับ  บอกตามตรงว่าไม่อยากให้ซื้อวิออสเลย
นอกจากฮอนด้ากับโตโยต้ามีศูนย์ยี่ห้ออื่นหรือเปล่าครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #2299 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 03:05:09 PM »

ขอบคุณครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับภรรเมียนัดออกพรุ่งนี้กับวีออสไปแล้วครับ

คุยในฐานะคนเว็บเดียวกันนะครับ  บอกตามตรงว่าไม่อยากให้ซื้อวิออสเลย
นอกจากฮอนด้ากับโตโยต้ามีศูนย์ยี่ห้ออื่นหรือเปล่าครับ
กดlike อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2300 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 06:09:50 PM »

คุยในฐานะคนเว็บเดียวกันนะครับ  บอกตามตรงว่าไม่อยากให้ซื้อวิออสเลย
มีมิตซู นิสสัน ฟอร์ด ครับมาสด้าหายไปแล้วครับ วันนี้ฟอร์ดส่งข้อความมาให้ว่าเฟียสต้าดอกเบี้ยศูนย์เปอร์เซนต์นาน๗๒เดือนครับ ส่วนมิตซูกับนิสสันก็ไม่มีรถระดับที่ผมต้องการครับซิลฟี่ก็ราคาสูงไปอัลเมร่าก็เครื่องเล็กไปครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2301 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 06:11:06 PM »

V40 Cross Country  ทำไมเตี้ยจัง  บู่

เครื่องแรงมั่กๆ 213แรงม้า การออกแบบสวย ดูดี ท้ายสวยมาก ราคา1,920,000บาท  อืมมม.......ถ้าเทียบกะX1เบนซิน2.2ล้าน V40Cross Countryกินขาด  เยี่ยม

http://www.motortrivia.com/2013/grand-opening-001/134/volvo-v40-cross-country-2013.html

โผล่มาตอนนี้ช้าไปแล้วครับ... เมียนายสมชายจะไปถอยแอคคอร์ดตัว 2.4 เร็วๆนี้ แล้วครับ, คอย V40 มานานเกิน จนค้นเรื่องราวแอคคอร์ด+ทดลองขับเสียจนฉ่ำปอดแล้วครับ ไม่อยากนับหนึ่งใหม่...

ไหว้ยินดีด้วยครับพี่สมชาย V40มันดูแว๊นไปหน่อยครับ  คิก คิก  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2302 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:03:20 PM »

มีมิตซู นิสสัน ฟอร์ด ครับมาสด้าหายไปแล้วครับ วันนี้ฟอร์ดส่งข้อความมาให้ว่าเฟียสต้าดอกเบี้ยศูนย์เปอร์เซนต์นาน๗๒เดือนครับ ส่วนมิตซูกับนิสสันก็ไม่มีรถระดับที่ผมต้องการครับซิลฟี่ก็ราคาสูงไปอัลเมร่าก็เครื่องเล็กไปครับ

โห........... โจทย์ยากขึ้นมาทันที ก็เหลือที่ฟอร์ดเฟียสต้าครับ ไปลองรถดูก่อน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2303 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:08:07 PM »

โห........... โจทย์ยากขึ้นมาทันที ก็เหลือที่ฟอร์ดเฟียสต้าครับ ไปลองรถดูก่อน
ขอบคุณครับแต่ดูเฟียสต้า๑.๕ก็ดีกว่าวีออสนะครับมีหกเกียร์ออโต้อีกตะหากครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2304 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:10:53 PM »

..หากสนใจฟอร์ดเฟียสต้า อดใจไว้ก่อน เข้า กทม.มาดูงานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ ยินว่าออกโฉมใหม่ น่าสนใจครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2305 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:15:00 PM »

ขอบคุณครับแต่ดูเฟียสต้า๑.๕ก็ดีกว่าวีออสนะครับมีหกเกียร์ออโต้อีกตะหากครับ

ตัวรถดีกว่ากันมากครับ  เสียเงินทั้งทีผมก็อยากให้ได้ของที่มันคุ้มเงินหน่อย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2306 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:19:06 PM »

..หากสนใจฟอร์ดเฟียสต้า อดใจไว้ก่อน เข้า กทม.มาดูงานมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ ยินว่าออกโฉมใหม่ น่าสนใจครับ..
ตัวนี้ตอนนี้ข้อเสนอดีเหมือนกันนะครับดาวน์ยี่สิบเปอร์เซนต์ดอกเบี้ยศูนย์เปอร์เซนต์๗๒เดือนครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2307 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:21:58 PM »

http://www.car4th.com/ford-fiesta-2014-ecoboost-motor-expo-2013/

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2308 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:23:43 PM »

คุยในฐานะคนเว็บเดียวกันนะครับ  บอกตามตรงว่าไม่อยากให้ซื้อวิออสเลย

ตัวรถดีกว่ากันมากครับ  เสียเงินทั้งทีผมก็อยากให้ได้ของที่มันคุ้มเงินหน่อย
ครับแต่ก็ยังเสียวๆเหมือนกันครับเฟียสต้าของน้องสาวออกมาได้ไม่ถึงเจ็ดวันเกียร์มีปัญหาครับแต่คันนั้นเป็นตัว๑.๔ครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2309 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:33:12 PM »

ครับแต่ก็ยังเสียวๆเหมือนกันครับเฟียสต้าของน้องสาวออกมาได้ไม่ถึงเจ็ดวันเกียร์มีปัญหาครับแต่คันนั้นเป็นตัว๑.๔ครับ

ครับช่วงนี้เสียงบ่นผสมเสียงด่าฟอร์ดมาเป็นระลอกๆ เรื่องรถนี่รีบหรือเปล่าครับ ถ้าไม่รีบผมอยากให้รออีกซักหน่อย
หน้า: 1 ... 151 152 153 [154] 155 156 157 ... 227
  พิมพ์