เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:34:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688946 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2325 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:54:29 AM »

ออกแจ๊สไปเลยครับพี่สุดประจิม วัยรุ่นดี กระชากวัย แต่งขึ้นด้วย  Cool

ขับในเมืองคล่องตัวดี แต่ออกต่างจังหวัดเหยียบไม่ค่อยสะใจครับ  ไหว้
ภรรเมียท่านไม่ชอบครับ ต้องตามใจท่านครับเพราะคันนี้ของท่าน ท่านจะเอาไว้ขับไปทำงานครับ ขับรถก็ยังไม่เป็นอีกตะหาก กลัวจริงๆกับการสอนเมียขับรถครับไม่เหมือนสอนสาวๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สอนคนรู้จักขับรถยากมากครับ ยิ่งสนิทเท่าไหร่ก็ยิ่งยาก ฮ่า ฮ่า

ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ Grin Grin Grin 
        โชคดี
ที่ผมหัดให้เมียขับ
ตอนที่ยังมะแต่งกัน
สมัยนั้น  อยู่อิสานทางลูกรัง
หน้าฝน สภาพเส้นทางไม่ต้องบรรยาย
ผบ.ผมเลยขับรถชำนาญ พอสมควร พอดีกับว่า
ขับมานานเป็น ๒๐ ปีแระ  ไปไหนมาไหน สบายผมมะต้องรับส่ง555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2326 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 05:10:03 PM »

All New Mercedes-Benz C-Class

สวยไม่เบาเลย เบนซ์ยิ่งทำยิ่งลืมลุคเดิมๆไปหมดจริงๆ ไฟท้ายเล็กลง แต่น่าจะเป็นเส้นเลเซอร์แบบEคลาสรุ่นใหม่  หลงรัก

เห็นCLAวิ่งสวนกัน ดูแล้วเล็กจัง ยังกะวีออส  อ๋อย

http://www.worldcarfans.com/113111766215/2014-mercedes-benz-c-class-loses-all-camo-in-latest-spy/lowphotos#10

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2327 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 09:58:40 AM »

โอ้ สวยๆๆๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2328 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:05:09 AM »

ยังดีที่รถเยอรมันคุณภาพดีๆ สองในสามยี่ห้ออย่าง Benz และ BMW ยังคงมีการจัดจำหน่ายอย่างต่อเนื่องในบ้านเรา
อย่างน้อยก็เป็นทางออกให้ผู้ที่มีกำลังซื้อและต้องการหลีกหนีจากรถญี่ปุ่นที่ดาษดื่นบ้าง
 แต่ก็น่าเสียดายที่รถดีๆอีกยี่ห้ออย่าง AUDI ในบ้านเราที่อยู่แบบ ไม่ตายแต่ก็ไม่อยากโต สำหรับตลาดเมืองไทย
รวมถึงรถดีๆ ตลาดๆ ในค่ายนี้อย่าง โฟล์ค ที่สมควรจะมาเป็นคู่แข่งคู่กัดกะรถญี่ปุ่นก็ไม่เกิดในเมืองไทยเสียที

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2329 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 10:33:44 AM »

ยังดีที่รถเยอรมันคุณภาพดีๆ สองในสามยี่ห้ออย่าง Benz และ BMW ยังคงมีการจัดจำหน่ายอย่างต่อเนื่องในบ้านเรา
อย่างน้อยก็เป็นทางออกให้ผู้ที่มีกำลังซื้อและต้องการหลีกหนีจากรถญี่ปุ่นที่ดาษดื่นบ้าง
 แต่ก็น่าเสียดายที่รถดีๆอีกยี่ห้ออย่าง AUDI ในบ้านเราที่อยู่แบบ ไม่ตายแต่ก็ไม่อยากโต สำหรับตลาดเมืองไทย
รวมถึงรถดีๆ ตลาดๆ ในค่ายนี้อย่าง โฟล์ค ที่สมควรจะมาเป็นคู่แข่งคู่กัดกะรถญี่ปุ่นก็ไม่เกิดในเมืองไทยเสียที

ครับพี่ เยอรมันมีรถดีๆในมือมากมาย Audi ,volkswagen ,Opel  เหล่านี้บ้านเราคนกลุ่มใหญ่แทบจะลืมไปแล้วด้วยซ้ำ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2330 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 09:57:34 AM »

เช้านี้เพื่อนน้องสาวโทรมาบอกจะให้ซีวิคปี๐๔ ให้มาผ่อนเอาเองรถเหลือติดไฟแนนอีกสองแสนแปด
พอดีน้องเค้าซื้อรถใหม่ ซีวิคคันที่ว่านี่ทีแรกเค้าขายดาวน์ให้กับอีกคนนึงไปได้สองเดือนทีนี้คนนั้นเค้าผ่อนไม่ไหวเลยเอารถมาคืน เพื่อนน้องสาวผมก็ออกใหม่มาแล้วผ่อนสองคันก็คงไม่ไหวเลยว่าจะยกให้ผมมาผ่อนเอาเอง มันจะคุ้มไหมครับรถสิบปีกับราคาสองแสนแปด แล้วเจ้าซีวิคปี๐๔นี่มันเติมแกสโซฮอล๙๑ หรืออี๒๐ได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2331 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 10:50:51 AM »

เช้านี้เพื่อนน้องสาวโทรมาบอกจะให้ซีวิคปี๐๔ ให้มาผ่อนเอาเองรถเหลือติดไฟแนนอีกสองแสนแปด
พอดีน้องเค้าซื้อรถใหม่ ซีวิคคันที่ว่านี่ทีแรกเค้าขายดาวน์ให้กับอีกคนนึงไปได้สองเดือนทีนี้คนนั้นเค้าผ่อนไม่ไหวเลยเอารถมาคืน เพื่อนน้องสาวผมก็ออกใหม่มาแล้วผ่อนสองคันก็คงไม่ไหวเลยว่าจะยกให้ผมมาผ่อนเอาเอง มันจะคุ้มไหมครับรถสิบปีกับราคาสองแสนแปด แล้วเจ้าซีวิคปี๐๔นี่มันเติมแกสโซฮอล๙๑ หรืออี๒๐ได้ไหมครับ

คุ้มหรือไม่ต้องรู้ข้อมูลเบื่องต้นก่อนครับ
รถเป็นตัวไหนตัวล่างหรือตัวท๊อป  เกียร์ธรรมดาหรือออโต้  วิ่งมาเท่าไหร่แล้ว ดูแลรถอย่างไรเข้าศูนย์หรือช่างนอก
ทำอะไรกับรถไปแล้วบ้าง  เคยชนหนักหรือไม่  สภาพรถปัจจุบันเป็นอย่างไร

โฉมนี้เติมโซฮอล91ได้ แต่E20ผมไม่แน่ใจครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2332 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 12:06:20 PM »

..Civic ปี 04 ตัวนี้น่าจะเป็นตัว Dimention รุ่นสุดท้าย(ตาเหยี่ยว)ยังใช้ E20 ไม่ได้ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2333 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 12:17:09 PM »

ขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2334 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 12:59:44 PM »

เอ๊กเทลใหม่สวยจิงๆ

https://www.facebook.com/headlightmag/posts/467033740072515

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2335 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:30:35 PM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6912

ฮอนด้าดูมีเสนียด เอ้ย....สเน่ห์ขึ้นมาทันที  คิก คิก   หลงรัก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2336 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:53:31 PM »

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6912

ฮอนด้าดูมีเสนียด เอ้ย....สเน่ห์ขึ้นมาทันที  คิก คิก   หลงรัก

หน้าตาประหลาด
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2337 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:58:27 PM »

สวยนะครับคุณอรชุน  Grin+

ผมว่าไม่ประหลาดและแพงเหมือนจุ๊คแน่ๆ  คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2338 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:05:06 AM »

สวยนะครับคุณอรชุน  Grin+

ผมว่าไม่ประหลาดและแพงเหมือนจุ๊คแน่ๆ  คิก คิก

มุมข้าง-ท้าย ก็สวยดีครับ แต่หน้ามันนี่แหละผมว่าประหลาด  คิก คิก คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2339 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:38:32 AM »

Honda vezel ใช้พื้นฐานของแจ๊สนี่ครับ... ตัวเล็กนิดเดียวเอง...
หน้า: 1 ... 153 154 155 [156] 157 158 159 ... 227
  พิมพ์