เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 171 172 173 [174] 175 176 177 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 686878 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2595 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:57:25 AM »

สวยครับทั้งรถทั้งนางเอก

สวยกว่าไม่เท่าไหร่ครับ แต่ออฟชั่น+ราคานี่สิ  ขำก๊าก ขำก๊าก

เทียบราคา
Vios ตัวถูก 614,000 // ตัวท๊อป 734,000
City ตัวถูก 550,000 // ตัวท๊อป 749,000

ซิตี้ เป็นรถที่ผมจะไม่ซื้อเลยตลอดชีวิต  เพื่อนผมขับประสพอุบัติเหตุ น่าจะหลับใน เสียชีวิืตพร้อมลูกชายอายุ3ขวบ เมียเป็นเจ้าหญิงนิทรา เหลือเพียงลูกสาวตัวน้อย บาดเจ็บ ตอนนี้ไร้ทั้งพ่อและแม่   Sad

ไม่ได้ว่ารถเขาไม่ดีนะครับ ฮอนด้าทำรถดีน่ะแหละ แต่มันฝั่งใจจังเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสียใจด้วยครับพี่  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2014, 12:59:23 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2596 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 01:00:16 AM »

ไหว้ เพื่อนคนนี้เป็นคนดีมากครับคุณอรชุน รู้จักกันนับสิบปี  จบวิศวะคอม ขยันทำงาน ไม่ดื่ม ไม่สูบ ไม่เที่ยว รับครอบครัวมาก บ้านหลังแรก รถคันแรกที่ซื้อ เราคุยกันตลอด

+ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2597 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 01:25:32 AM »

ตอนนี้ต้องท่องไว้ครับว่าเก็บเงินปลูกบ้านๆ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2598 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:07:51 AM »

ซิตี้ เป็นรถที่ผมจะไม่ซื้อเลยตลอดชีวิต  เพื่อนผมขับประสพอุบัติเหตุ น่าจะหลับใน เสียชีวิืตพร้อมลูกชายอายุ3ขวบ เมียเป็นเจ้าหญิงนิทรา เหลือเพียงลูกสาวตัวน้อย บาดเจ็บ ตอนนี้ไร้ทั้งพ่อและแม่   Sad

ไม่ได้ว่ารถเขาไม่ดีนะครับ ฮอนด้าทำรถดีน่ะแหละ แต่มันฝั่งใจจังเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แย่จังครับ รถอะไรชนหนักตายทั้งนั้น ระวังกันไว้ครับพี่น้อง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2599 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:08:23 AM »

สวยดีครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2600 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:13:27 PM »

สวยจริงๆครับ ยืนยัน
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #2601 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:16:40 PM »

ชอบหน้าวีออส แต่ชอบท้ายซิตี้  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2602 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 06:48:15 PM »

วันนี้เห็นอัลติสใหม่วิ่งอยู่หลายคัน หน้าตา+หุ่น สวยดีครับ... คล้ายกับซิตี้เดิมที่เพิ่งตกรุ่นเอาไปยืดๆขยายๆ+ใส่ไฟหน้า/ไฟท้ายแอคคอร์ดปัจจุบัน กลายเป็นอัลติสครับ...

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2603 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 09:53:00 PM »

ซิตี้ เป็นรถที่ผมจะไม่ซื้อเลยตลอดชีวิต  เพื่อนผมขับประสพอุบัติเหตุ น่าจะหลับใน เสียชีวิืตพร้อมลูกชายอายุ3ขวบ เมียเป็นเจ้าหญิงนิทรา เหลือเพียงลูกสาวตัวน้อย บาดเจ็บ ตอนนี้ไร้ทั้งพ่อและแม่   Sad

ไม่ได้ว่ารถเขาไม่ดีนะครับ ฮอนด้าทำรถดีน่ะแหละ แต่มันฝั่งใจจังเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซิตี้เป็นรถที่ห่วยแตก เป็นตัวสร้างปัญหาจราจรในพื้นที่ขับขี่ของบ้านเราครับคุณเบิ้ม

ด่ามาหลายครั้งแล้วว่าแรงบิดต่ำ มีกำลังแค่พอเข็นตัวถังให้วิ่งได้ เบรคเฮงซวย ช่วงล่าง...สร้างรถมาแบบไม่มีเหลือให้เรียกใช้ในกรณีฉุกเฉินหรือเจอสิ่งแวดล้อมผิดปกติ

ถนนบ้านเราพอฝนตกนิด ขึ้นเนินหน่อย ครั้งไหนเจอซิตี้-แจซอยู่หัวขบวนก็ซวยไป

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2604 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:54:17 PM »

ซิตี้เป็นรถที่ห่วยแตก เป็นตัวสร้างปัญหาจราจรในพื้นที่ขับขี่ของบ้านเราครับคุณเบิ้ม

ด่ามาหลายครั้งแล้วว่าแรงบิดต่ำ มีกำลังแค่พอเข็นตัวถังให้วิ่งได้ เบรคเฮงซวย ช่วงล่าง...สร้างรถมาแบบไม่มีเหลือให้เรียกใช้ในกรณีฉุกเฉินหรือเจอสิ่งแวดล้อมผิดปกติ

ถนนบ้านเราพอฝนตกนิด ขึ้นเนินหน่อย ครั้งไหนเจอซิตี้-แจซอยู่หัวขบวนก็ซวยไป

ช่วงกว่า1ปีนี้ก็ต้องระวังตลอดครับพี่จ้าว เราไม่เคยชนใคร แต่พวกขัีบบ้าๆบอๆเยอะ  อยากจอดแม่มก็จอด อยากเลี้ยวมันก็เลี้ยว อยากคลานกลางถนนกรูก็จะคลาน(สงสัยเล่มมืิอถือไปด้วย)   ไม่รู้มันซื้อใบขับขี่มารึเปล่า  โดนชก โดนชก โดนชก  +ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2605 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:45:28 PM »

ซิตี้เปิดตัวไวๆก็ดีครับ ยาริสจะได้จัดส่วนลดให้เยอะๆ    ช่วงนี้โคตรขี้เหนียวเลยครับ ไม่ให้อะไรเลยแถมดอกเบี้ยแพงอีกต่างหาก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2606 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:11:59 PM »

ซิตี้เปิดตัวไวๆก็ดีครับ ยาริสจะได้จัดส่วนลดให้เยอะๆ    ช่วงนี้โคตรขี้เหนียวเลยครับ ไม่ให้อะไรเลยแถมดอกเบี้ยแพงอีกต่างหาก

ส่วนตัวลดให้ตายผมก็ไม่เอา ให้ฟรีก็ขายทิ้งไม่ใช้ครับ ฮ่า ฮ่า  คิก คิก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2607 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:15:21 PM »

ใจเย็นๆ มาสด้า3 สกายแอคทีพกำลังจะเปิดตัวราวเดือน มีนานี้ เติม อี85 ได้ดัวยนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #2608 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:57:15 AM »

อ่านมานาน..ขอคุยหน่อยนะ เรื่องรถราคาถูกๆนี่มันก็ได้คุณภาพตามราคาแหละครับ

ทั้งแจ๊ส ทั้งมาร์ช ซื้อมาขับได้สักพักแค่สองปี ก็ต้องขายไปเพราะมีความรู้สึกว่าเสี่ยง

(ของเขาดีหรือไม่ดีไม่อาจรู้ได้ แค่รู้สึกว่าไม่ค่อยอยากฝากชีวิตไว้กับมันแล้ว)

ก็เลยไปซื้อรถที่ตามคำคุยๆว่าดี ที่แพงขึ้นไปอีกนิดให้มันดีกว่า รถที่เขานิยมในต่างประเทศ

และได้รับรางวัลว่ายอดเยี่ยม มันก็เลยมีความรู้สึกแค่ปลอดภัยขึ้นกว่าเดิมอีกนิดหน่อย

ตามคำที่เขาคุยๆกัน....อุบัติเหตุมันเกิดได้ทุกเวลา และท่าทาง   เศร้า เศร้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2609 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:35:09 AM »

อ่านมานาน..ขอคุยหน่อยนะ เรื่องรถราคาถูกๆนี่มันก็ได้คุณภาพตามราคาแหละครับ

ทั้งแจ๊ส ทั้งมาร์ช ซื้อมาขับได้สักพักแค่สองปี ก็ต้องขายไปเพราะมีความรู้สึกว่าเสี่ยง

(ของเขาดีหรือไม่ดีไม่อาจรู้ได้ แค่รู้สึกว่าไม่ค่อยอยากฝากชีวิตไว้กับมันแล้ว)

ก็เลยไปซื้อรถที่ตามคำคุยๆว่าดี ที่แพงขึ้นไปอีกนิดให้มันดีกว่า รถที่เขานิยมในต่างประเทศ

และได้รับรางวัลว่ายอดเยี่ยม มันก็เลยมีความรู้สึกแค่ปลอดภัยขึ้นกว่าเดิมอีกนิดหน่อย

ตามคำที่เขาคุยๆกัน....อุบัติเหตุมันเกิดได้ทุกเวลา และท่าทาง   เศร้า เศร้า

ยินดีครับพี่  รถแพงกว่ามันก็ดีครับแต่รถถูกกว่าก็ไม่ได้แย่กว่าเสมอไป  ของแบบนี้เป็นข้อมูลที่จับต้องได้ครับ
ลองจับเอารถยี่ห้อมาตรฐานมาเทียบกันดู

2012 BMW 3 series // Small overlap front = Marginal

http://www.iihs.org/iihs/ratings/vehicle/v/bmw/3-series

2013 Honda Civic 4-door // Small overlap front = Good

http://www.iihs.org/iihs/ratings/vehicle/v/honda/civic-4-door

หน้า: 1 ... 171 172 173 [174] 175 176 177 ... 227
  พิมพ์