เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:30:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 688558 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2925 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:55:59 PM »

..ลำโพงBOSE9จุด+ซับในTeanaL33 ส่วนตัวว่า..เสียงดีกว่าJBL10จุดในคัมรี่ไฮบริดของพรรคพวกอีกนะ ลองsetดีๆ
..ส่วนCvtของนิสสัน..เป็นของJATCOไว้ใจได้ พัฒนาไปไกลปรับอัตราทดไม่อืด+เพิ่มoilอึดไว้ใจได้  นิสสันเขาร่วมทุนกับJATCOเปิดโรงงานผลิตในไทย ไว้ใจได้เรื่ออะไหล่  มิตซู+ซูซูกิ+ดอร์ดก็ใช้ของJATCOอยู่บางรุ่น

จิมมี่บอกว่า 250xv เป็นเครื่อง 4 สูบ 2.5 ลิตร ที่แรงเอาเรื่องอยู่ครับ 0 - 100 ต่ำ 10 วิครับ(แรงกว่า Accord 2.4 ลิตร เอาเรื่องอยู่)... ลิ้งก์นี่ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6745:Exclusive-First-Impression-ทดลองขับ-Nissan-TEANA-L33-(MY2014)&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75 ...

ที่สำคัญจิมมี่ประเมินทั้งคันแล้วสรุปได้ว่าแอคคอร์ดต้องปาดเหงื่อเลยครับ... ฮา...

..อ่านรีวิวของเจ๊จิมมี่..L33น่าจะอนาคตดี  บูมเหมือนJ32  แต่กลายเป็นนิสสันไทยต้องปาดเหงื่อ  เพิ่งเปิดตัวไม่กี่เดือน ต้องจัดส่วนลดเป็นแสนในตัว2.5  ทั้งที่ราคาตัว2.5ก็ตั้งต่ำกว่าตัวเก่าJ32เป็นแสน  อ๊อปชั่นก็จัดเต็มกว่า..ชูตัวกล้อง360องศา  ลำโพงbose9ตัว+ซับ ....ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากรูปลักษณ์ภายนอก เจอตัวครั้งแรกเหมือนเอาซิลฟี่มาผสมอัลมิร่า ต่างจากJ32ตอนบูมเพราะออกมาแนว370Z ภายในส่วนตัวคิดว่าJ32เบาะนั่งนุ่มสบายกว่า แนวหลังคาสโลปลงหลังทำให้นึกถึงเซฟิโลA31ออกแนวสปอร์ตซีดานแต่ผมสูง185เผื่อเดินทางไกลให้ลูกน้องขับ  นั่งหลังคงต้องหย่อนตัวลงหน่อย อีกอย่างแอบสังเกต  พลาสติคเยอะไปหน่อย

Your Masterpiece

วันนี้พอมีเวลา เลยได้ลองเจ้า L33 แล้วครับ...

เก็บเสียงดี ช่วงล่างนิ่มนั่งสบายดี แต่เข้าโค้งแรงๆมียวบอยู่บ้าง...

พวงมาลัยตอบสนองกำลังดี เบาขับง่ายที่ความเร็วต่ำ ขับเร็วก็หน่วงมือขึ้นชัดเจนคุมรถได้ง่าย...

อัตราเร่งพอไหว สูสีกับแอคคอร์ด 2.4 รอบสูงๆเสียงเข้ามากวนหน่อย(แต่น้อยกว่าแอคคอร์ดเยอะ)...

เครื่องเสียงดี ลำโพงโบสทำงานได้คุ้มชื่อเสียง(ลำโพง JBL ของคัมรี่ไฮบริดตัวท๊อปเทียบไม่ติดกระฝีกเลย)...

วัสดุอุปกรณ์ภายในเยี่ยม ของเล่นอัดมาตรึม เล่นได้ไม่หมด...

ทัศนวิสัยเยี่ยม จุดบอดน้อย(อันนี้ดีกว่าคัมรี่เยอะ)...

ผมไม่ชอบพวงมาลัยทั้งหน้าตาและสี...

ผมสรุปกับตัวเองว่า D-segment ไม่เกิน 2 ล้าน เทียน่า2.5XV คุ้มค่ามาก...

ถ้าหากผมเลือกซื้อใหม่ตอนนี้ก็คงเลือกเทียน่าแทนคัมรี่ไฮบริดครับ... Cheesy
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #2926 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:18:16 AM »

ไปแอบดูรถแข่ง Formula One ตัวใหม่ของทีม Mercedes AMG Petronas F1 กันดีกว่า

Mercedes F1 W05 (2014)

ที่น่าสนใจมากคือเทคโนโลยีในส่วนของเครื่องยนต์ ที่เลือกใช้เครืองความจุเล็กพ่วงเทอร์โบ ผสมกับมอเตอร์ไฟฟ้า (Hybrid)

..การเปลี่ยนกฎ..ของFIAตามนโยบายรักษ์โลก F1 green  เดิมทีจะให้เหลือแค่4สูบ 1600 กำหนดรอบ15000  กำหนดการจ่ายน้ำมัน
..แต่ทางทีมแข่งต่างๆ โดยเฉพาะเฟอรารี่..ไม่เห็นด้วย  มิเช่นนั้นคงเห็นทีมเฟอรารี่..ได้อำลาF1  เหมือนกับHonda BMW  FIAจึงยอมเป็นV6 1.6 15000รอบ
..ปี2014 เล่นเอาทีมแข่งปรับตัวกันไม่ทัน  3สนามที่ผ่านมาจากต้นปี Benzกวาดหมด  ..ทีมRed Bull แชมป์4สมัยอย่าง Sebastian Vettel ยังมึนหาแท่นขึ้นไม่เจอ ส่วนน้องใหม่ดาวรุ่งพุ่งแรงอย่างRicciardoกำลังจะแจ้งเกิดขึ้นแท่นอันดับ2ในสนามแรกของปีAustralian GP 2014ก็กลับมาถูกริบคะแนน  ข้อหาจ่ายน้ำมันเกินกฎ..

RB10 2014

Renault Energy F1-2014

..แฟนคลับF1ไม่ค่อยปลื้ม  ยังชอบความทรงจำเสียงคำรามสมัยV12 V10 V8  แฟนF1ไทย คงยังจำเสียงเครื่องเรโนลต์V8 2.4 ในRED BULL ที่มาคำรามที่ราชดำเนินได้ดี
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #2927 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:44:13 AM »

ในช่วง5ปีหลัง F1 สำหรับผมหมดเสน่ห์ไปเลยเยอะชนิดที่ทำให้ผมแทบจะไม่ได้ติดตามเลยครับทั้งๆที่เป็นแฟนแบบเหนียวแน่นมาโดยตลอด เรื่องจำกัดแรงม้า/กระบอกสูบ ยังพอทน แต่การจำกัดองค์ประกอบอื่นๆของรถนี่สำคัญกว่า รถแต่ละคันแต่ละทีมไม่มีใครเด่นแล้ว หมดความเป็นกีฬา motorsport ไปเลย กลายเป็นกีฬาวัดนักขับอย่างเดียว ไปหา class GT ดูสนุกกว่าเยอะ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2928 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:59:00 AM »

อ้าววววว F1หรอกเหรอ?

นึกว่าPrius one make race  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #2929 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 12:49:21 PM »

อ้าววววว F1หรอกเหรอ?

นึกว่าPrius one make race  Tongue

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2930 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 03:56:26 PM »

..ลำโพงBOSE9จุด+ซับในTeanaL33 ส่วนตัวว่า..เสียงดีกว่าJBL10จุดในคัมรี่ไฮบริดของพรรคพวกอีกนะ ลองsetดีๆ
..ส่วนCvtของนิสสัน..เป็นของJATCOไว้ใจได้ พัฒนาไปไกลปรับอัตราทดไม่อืด+เพิ่มoilอึดไว้ใจได้  นิสสันเขาร่วมทุนกับJATCOเปิดโรงงานผลิตในไทย ไว้ใจได้เรื่ออะไหล่  มิตซู+ซูซูกิ+ดอร์ดก็ใช้ของJATCOอยู่บางรุ่น

จิมมี่บอกว่า 250xv เป็นเครื่อง 4 สูบ 2.5 ลิตร ที่แรงเอาเรื่องอยู่ครับ 0 - 100 ต่ำ 10 วิครับ(แรงกว่า Accord 2.4 ลิตร เอาเรื่องอยู่)... ลิ้งก์นี่ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6745:Exclusive-First-Impression-ทดลองขับ-Nissan-TEANA-L33-(MY2014)&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75 ...

ที่สำคัญจิมมี่ประเมินทั้งคันแล้วสรุปได้ว่าแอคคอร์ดต้องปาดเหงื่อเลยครับ... ฮา...

..อ่านรีวิวของเจ๊จิมมี่..L33น่าจะอนาคตดี  บูมเหมือนJ32  แต่กลายเป็นนิสสันไทยต้องปาดเหงื่อ  เพิ่งเปิดตัวไม่กี่เดือน ต้องจัดส่วนลดเป็นแสนในตัว2.5  ทั้งที่ราคาตัว2.5ก็ตั้งต่ำกว่าตัวเก่าJ32เป็นแสน  อ๊อปชั่นก็จัดเต็มกว่า..ชูตัวกล้อง360องศา  ลำโพงbose9ตัว+ซับ ....ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากรูปลักษณ์ภายนอก เจอตัวครั้งแรกเหมือนเอาซิลฟี่มาผสมอัลมิร่า ต่างจากJ32ตอนบูมเพราะออกมาแนว370Z ภายในส่วนตัวคิดว่าJ32เบาะนั่งนุ่มสบายกว่า แนวหลังคาสโลปลงหลังทำให้นึกถึงเซฟิโลA31ออกแนวสปอร์ตซีดานแต่ผมสูง185เผื่อเดินทางไกลให้ลูกน้องขับ  นั่งหลังคงต้องหย่อนตัวลงหน่อย อีกอย่างแอบสังเกต  พลาสติคเยอะไปหน่อย

Your Masterpiece

วันนี้พอมีเวลา เลยได้ลองเจ้า L33 แล้วครับ...

เก็บเสียงดี ช่วงล่างนิ่มนั่งสบายดี แต่เข้าโค้งแรงๆมียวบอยู่บ้าง...

พวงมาลัยตอบสนองกำลังดี เบาขับง่ายที่ความเร็วต่ำ ขับเร็วก็หน่วงมือขึ้นชัดเจนคุมรถได้ง่าย...

อัตราเร่งพอไหว สูสีกับแอคคอร์ด 2.4 รอบสูงๆเสียงเข้ามากวนหน่อย(แต่น้อยกว่าแอคคอร์ดเยอะ)...

เครื่องเสียงดี ลำโพงโบสทำงานได้คุ้มชื่อเสียง(ลำโพง JBL ของคัมรี่ไฮบริดตัวท๊อปเทียบไม่ติดกระฝีกเลย)...

วัสดุอุปกรณ์ภายในเยี่ยม ของเล่นอัดมาตรึม เล่นได้ไม่หมด...

ทัศนวิสัยเยี่ยม จุดบอดน้อย(อันนี้ดีกว่าคัมรี่เยอะ)...

ผมไม่ชอบพวงมาลัยทั้งหน้าตาและสี...

ผมสรุปกับตัวเองว่า D-segment ไม่เกิน 2 ล้าน เทียน่า2.5XV คุ้มค่ามาก...

ถ้าหากผมเลือกซื้อใหม่ตอนนี้ก็คงเลือกเทียน่าแทนคัมรี่ไฮบริดครับ... Cheesy

3ปีก่อนตอนเลือกรถกระบะ พี่รุตเชียร์นาวาร่า ผมเชื่อพี่รุต ไปถอยนาวาร่า4*4ออโตฯมา แล้วเป็นไง................

2ปีก่อนตอนบ่นเรื่องCruze2.0 LTZ พี่รุตทั้งเชียร์ทั้งชม ผมเชื่อพี่ ทนให้เมียใช้มาตั้ง2ปี แล้วเป็นไงล่ะ ?

คราวนี้มาแย้มเรื่องTeana พี่รุตก็มาเชียร์L33อีก

ทำไมพี่รุตทำกับผมอย่างนี้   บู่

แล้วผมควรจะทำตัวอย่างไร? ? ?

เศร้า

ก็ซื้อL33ดิวะ หาซื้อแม็กซ์wwork gs5มารอรถซะเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางซะหน่อย หายยวบแน่ๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2931 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 05:20:32 PM »

ซื้อจักรยานตาจ้าว...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2932 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 05:47:20 PM »

เรียนน้องจ้าวที่รักยิ่ง...

ของอย่างนี้มันต้องลอง...

ไม่ลองก็ไม่รู้...

ลองผิดก็ลองใหม่...

ลองไปเรื่อยๆ...

คงเจอตัวจริงเข้าสักวัน...

หลงรัก

ปล.ตกลงจ้าวปรึกษาผมเรื่องแฟนใช่ป่าว... คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2933 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 05:57:56 PM »

ขืนซื้อจักรยานตามพี่ ผมโดนเมียไล่ออกจากบ้านแน่ๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2934 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 05:59:22 PM »

เรียนน้องจ้าวที่รักยิ่ง...

ของอย่างนี้มันต้องลอง...

ไม่ลองก็ไม่รู้...

ลองผิดก็ลองใหม่...

ลองไปเรื่อยๆ...

คงเจอตัวจริงเข้าสักวัน...

หลงรัก

ปล.ตกลงจ้าวปรึกษาผมเรื่องแฟนใช่ป่าว... คิก คิก

อู๊ยยยยยย ถ้าปรึกษาเรื่องแฟน ผมไม่ยอมให้พี่ชิงทดลองขับตัดหน้าได้3คนรวดแบบนี้หร๊อกกกกกกก  คิก คิก

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2935 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 08:27:53 PM »

ขืนซื้อจักรยานตามพี่ ผมโดนเมียไล่ออกจากบ้านแน่ๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้าว...นึกว่าเข้าทาง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #2936 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 03:52:45 PM »

แอบมาอ่านคนมีกะตังค์เขาคุยกัน....เฮ้อ เยี่ยม

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #2937 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 05:01:50 PM »

แอบมาอ่านคนมีกะตังค์เขาคุยกัน....เฮ้อ เยี่ยม

เว้นผมไว้คนนึงนะพี่ ผมก็ผ่อนขี้แตกเหมือนกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2938 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 09:28:29 PM »

วันนี้เพิ่งได้รับหนังสือสัญญาการเช่าซื้อความจริงเค้าส่งมาให้หลายวันแล้วครับแต่ไปรษณีย์เอาไปส่งผิดบ้าน พออ่านเนื้อหาในสัญญาระบุว่าดาวน์แปดหมื่นห้า ทั้งที่ผมจ่ายเงินดาวน์ไปแสนห้าพัน งานเข้าแล้วละเงินหายไปสองหมื่น ถามเมียผมก็ยืนยันว่าวันนั้นไฟแนนให้เซ็นต์ชื่อในหนังสือสัญญาเปล่าๆ แบบนี้ต้องคุยกับเซลหรือไฟแนนดีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #2939 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 09:54:05 AM »

ตกใจ

น่าจะโดนเชลล์แล้วน้า      สองหมื่นสงสัยจังหายไปใหน

ตอนจ่ายเงิน  มีใบเสร็จ   รึใบรับเงินรึเปล่า เศร้า
หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 227
  พิมพ์