เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:23:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 227
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รถยนต์....แลกเปลี่ยนข่าวสารความรู้กัน  (อ่าน 687109 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #3015 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 03:59:00 PM »

แล้วตัว ๒.๒ ล่ะครับ เป็นอย่างไรบ้างมีท่านสมช. ท่านใดได้มาเป็นเจ้าของแล้วบ้างครับ

ลองวิจารณ์ให้ได้อ่าน ได้ไอเดียบ้างครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #3016 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 05:17:28 PM »

กระบะคันต่อไปก็น่าจะเป็นRanger3.2นี่แหละครับ

ถ้าตอนนั้นหลุดจากอารมณ์ไม่คบสินค้าอเมริกัน , แสนศิริ , แลนด์แอนเฮาส์แล้วอ่ะนะ  คิก คิก
ช่วงนี้ฟอร์ด3.2 กำลังทะลัก ถ้าอยากได้ให้ไวเลยครับ สงสัยคนทิ้งจองเยอะแหมเล่นจองเป็นปีกว่าจะได้รถหายอยากกันพอดี   ของผมกว่าจะได้ล่อไป ปีกับเดือน กำลังจะยกเลิกเหมือนเซลมีเซ้นโทรมาซะก่อน  พอได้มาแล้วมันเฉยๆไม่ตื่นเต้น  จับคลุมผ้าไว้หลายๆวันไปติดเครื่องทีเจอมดเข้าไปทำรังในรถอีกเซ็งเลย  อ๋อย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3017 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 05:55:17 PM »

นาวาร่าตอนนี้มีส่วนลดแสนสองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #3018 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 06:21:12 PM »

นาวาร่าตอนนี้มีส่วนลดแสนสองครับ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แม่เจ้า  ตํ่ากว่าทุนกันไปเลยมั่งนี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #3019 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 07:07:39 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แม่เจ้า  ตํ่ากว่าทุนกันไปเลยมั่งนี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราคาต้นทุนจริงๆแค่หนึ่งในสามที่ตั้งราคาขายครับ...น้าลองลงทุนเอาที่บังแดดมาผ่าดูสิครับ ข้างใคแค่กระดาษลูกฟุกกับฟองน้ำ คิกๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3020 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 07:26:33 PM »

กระบะคันต่อไปก็น่าจะเป็นRanger3.2นี่แหละครับ

ถ้าตอนนั้นหลุดจากอารมณ์ไม่คบสินค้าอเมริกัน , แสนศิริ , แลนด์แอนเฮาส์แล้วอ่ะนะ  คิก คิก
ช่วงนี้ฟอร์ด3.2 กำลังทะลัก ถ้าอยากได้ให้ไวเลยครับ สงสัยคนทิ้งจองเยอะแหมเล่นจองเป็นปีกว่าจะได้รถหายอยากกันพอดี   ของผมกว่าจะได้ล่อไป ปีกับเดือน กำลังจะยกเลิกเหมือนเซลมีเซ้นโทรมาซะก่อน  พอได้มาแล้วมันเฉยๆไม่ตื่นเต้น  จับคลุมผ้าไว้หลายๆวันไปติดเครื่องทีเจอมดเข้าไปทำรังในรถอีกเซ็งเลย  อ๋อย

ไม่สามารถครับท่าน ตอนนี้อยู่ระหว่างรอรับTeana2.5

รับมือค่างวดรถ2คัน , ประกัน +ค่าจิปาถะกำลังพอให้ใช้ชีวิตมีความสุขได้ จะให้ออกรถเพิ่มคือต้องปิดการจ่ายรถคันเดิมที่ใช้อยู่เสียก่อน

ผมไม่กล้ากลับไปใช้ชีวิตรองรับรถทีละ3-4คันอีกแล้ว....นรกชัดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คันต่อไปที่จะซื้อน่าจะเป็นมอเตอณ์ไซค์ เริ่มหยอดกระปุกใหม่แล้ว สัญญากับตัวเองแล้วว่าคราวนี้จะขอใช้เพื่อตัวเองเสียบ้างไม่แคะออกไปเพื่อใครอีก ประเดี๋ยวจะหง่อมหมดแรงขี่เสียก่อน  เศร้า

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3021 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 08:10:40 PM »

เมื่อวานไปพาลุงไปทำธุระธนาคารในโลตัส อีผุผุเค้าเอารถมาขายในโลตัสผมเลยไปดูกระบะตอนเดียวโฟวิลฆ่าเวลา เซลเค้ามาเชิญชวนให้ลองขึ้นนั่งดูนั่งไปก็ถามรายละเอียดตัวรถไปพอถามถึงถุงลมกับเอบีเอส ปรากฏว่าไม่มี เซลเค้าก็อธิบายอย่างยาวเลยว่าถุงลมก็ใช่ว่าจะดีนะครับพร้อมทั้งบรรยายข้อเสียของถุงลมต่างนาๆ แล้วพูดประมาณว่ารถรุ่นนี้ไม่จำเป็นต้องมีถุงลมกับเอบีเอสก็ได้เพราะตัวรถทำมาดีพอ บลา บลา. มาตอนสุดท้ายผมเกือบกลั้นหัวเราะไม่ได้พี่แกเล่นบอกผมว่าทำไมไม่คิดดูละว่ารถที่มีถุงลมกับเอบีเอสนั่นบางทีอาจอาจจะเป็นเพราะตัวรถเค้าไม่ดีไม่มีความปลอดภัยพอเลยต้องมีถุงลมกับเอบีเอสมาช่วยตอนเกิดอุบัติเหตุ ไอ้ผมก็คันปากยิกๆอยากจะว่างั้นรถอีผุผุรุ่นที่มีถุงลมกับเอบีเอสนั่นก็แสดงว่ารถอาจจะไม่ดีเหมือนกันสิ ก็กลัวโดนเซลถีบตกรถเลยหุบปากไว้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3022 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 08:13:41 PM »

งั้นผมก็โง่หลาย ซื้อรถทีเอาถุงลมตั้ง6ใบ=รถห่วย  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3023 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 08:29:45 PM »

งั้นผมก็โง่หลาย ซื้อรถทีเอาถุงลมตั้ง6ใบ=รถห่วย  อ๋อย
๕๕๕ชั่งกิโลขายเลยครับรถไม่ดีไม่ปลอดภัย ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #3024 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 09:01:44 PM »

ถอดน๊อตผิดตัวนึงก็ได้โดนชำแหละเนื้อขายแทนแล้วครับน้าแปฯ คันนี้เป็นของขวัญครบรอบแต่งงานของเมีย  ตกใจหน้าซีด

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3025 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 09:25:43 PM »

ถอดน๊อตผิดตัวนึงก็ได้โดนชำแหละเนื้อขายแทนแล้วครับน้าแปฯ คันนี้เป็นของขวัญครบรอบแต่งงานของเมีย  ตกใจหน้าซีด
๕๕๕ กะอีแค่เมียกลัวทำไม

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #3026 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:48:21 PM »

เมื่อวานไปพาลุงไปทำธุระธนาคารในโลตัส อีผุผุเค้าเอารถมาขายในโลตัสผมเลยไปดูกระบะตอนเดียวโฟวิลฆ่าเวลา เซลเค้ามาเชิญชวนให้ลองขึ้นนั่งดูนั่งไปก็ถามรายละเอียดตัวรถไปพอถามถึงถุงลมกับเอบีเอส ปรากฏว่าไม่มี เซลเค้าก็อธิบายอย่างยาวเลยว่าถุงลมก็ใช่ว่าจะดีนะครับพร้อมทั้งบรรยายข้อเสียของถุงลมต่างนาๆ แล้วพูดประมาณว่ารถรุ่นนี้ไม่จำเป็นต้องมีถุงลมกับเอบีเอสก็ได้เพราะตัวรถทำมาดีพอ บลา บลา. มาตอนสุดท้ายผมเกือบกลั้นหัวเราะไม่ได้พี่แกเล่นบอกผมว่าทำไมไม่คิดดูละว่ารถที่มีถุงลมกับเอบีเอสนั่นบางทีอาจอาจจะเป็นเพราะตัวรถเค้าไม่ดีไม่มีความปลอดภัยพอเลยต้องมีถุงลมกับเอบีเอสมาช่วยตอนเกิดอุบัติเหตุ ไอ้ผมก็คันปากยิกๆอยากจะว่างั้นรถอีผุผุรุ่นที่มีถุงลมกับเอบีเอสนั่นก็แสดงว่ารถอาจจะไม่ดีเหมือนกันสิ ก็กลัวโดนเซลถีบตกรถเลยหุบปากไว้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ้ว...โม้หมาบินได้เลยนะนั้น..เอาไปสิบกระโหลก

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3027 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 12:24:36 AM »

แหม่มันฝึกมาจากสำนักเดียวกับเซล IT City แน่ๆ  ไอ่นี่ผมเจอมันฝอยว่าอะไหล่คอมที่อยู่นอกศูนย์มันเป็นของปลอมทั้งนั้น
ไอ้เราก็คันปากไม่อยากจะบอกว่าตูเนี่ยแหละดีลเลอร์ ของที่เอ็งสั่งมาขายก็เอามาจากผู้นำเข้าเดียวกับที่ตูสั่งมานั่นแหละ ไอ้หอยหลอด  บู่ บู่
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3028 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 02:25:48 AM »

อยากเห็น triton ตัวใหม่จังใครหารูปมาให้ดูได้มีบวกครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3029 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:54:37 AM »

BMW i8 Production

http://www.youtube.com/watch?v=q-ORsGXPTwY

BMW Laserlight

http://www.youtube.com/watch?v=k3PshpydUrc&index=5&list=PLNHZSfaJJc24ZCMuhGPisKueglmgn5Mt6

BMW Laserlight and Selective Beam

http://www.youtube.com/watch?v=AuPindRE9Lw
หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 227
  พิมพ์