เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:33:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิจารณ์ปืนกระบอกนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 6831 ครั้ง)
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 01:56:48 PM »

Grin ไม่มีกล่องเก็บปืน..พร้อมกุญแจล็อคครับ Grin
       ตัวนี้..ความจุ(แก๊ป)..1 แผง+1ในรังเพลิง..
       สปริงรีคอยส์ล้า..คงหมดอายุครับ..
       ตัวนี้ราคาเมื่อ..40 ปีก่อนโน้น..0.005 k

ขายหรือปล่าวครับตัวนี้... แบร่ แบร่
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:01:18 PM »

ผมอยากทราบข้อมูลการใช้ปืน BARETTA  Serie 8000 Cougur เพราะผมพึ่งได้มา ยังใช้ไม่เป็นครับ คือผมขึ้นลำแล้วเซฟปืน แต่ทำไมนกปืนถึงตีด้วยละครับ  อยากทราบจริง ๆๆๆ จากผู้อ่อนหัด

... เป็นคันลดนก ... หรือ ... ปล่าวครับ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:02:01 PM »

ต้องยอมอด  Lips Sealedขนมเก็บเงินซื้อกระบอกนี้แหละ  เยี่ยม(ไม่ให้แม่รู้กลัวถูกริบของกลาง)และแก๊ปกระสุนอีกหลายแผ่น Grin เอามาตัดเป็นเม็ดๆ เตรียมลุย ปังๆๆๆๆ  ขำก๊าก
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:21:05 PM »

หลงรักไม่ได้เป็นกระทู้เช็คอายุนะครับ แค่เอามาให้รำลึกความหลังกันนิดหน่อยครับ น้ำลายหก กระบอกนี้สภาพใช้งานครับ สนิมขุมขึ้นนิดหน่อย ไกหนัก สปริงรีคอยเริ่มล้าแล้ว ขอ ป.3  ไม่อยากครับ แต่ทางร้านไม่สั่งเข้ามาแล้วน่าเสียดายมากครับ อิๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตัวนี้ปล่อยไม่ได้ครับต้องเก็บไว้เป็นปืนสะสมครับ  หลงรัก

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 02:28:41 PM »

หลงรักไม่ได้เป็นกระทู้เช็คอายุนะครับ แค่เอามาให้รำลึกความหลังกันนิดหน่อยครับ น้ำลายหก กระบอกนี้สภาพใช้งานครับ สนิมขุมขึ้นนิดหน่อย ไกหนัก สปริงรีคอยเริ่มล้าแล้ว ขอ ป.3  ไม่อยากครับ แต่ทางร้านไม่สั่งเข้ามาแล้วน่าเสียดายมากครับ อิๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตัวนี้ปล่อยไม่ได้ครับต้องเก็บไว้เป็นปืนสะสมครับ  หลงรัก

... เสียดายครับ ... ว่าจะขอโอนลอย ... สักกะหน่อย ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:27:42 PM »

... เสียดายครับ ... ว่าจะขอโอนลอย ... สักกะหน่อย ...  Grin Grin Grin
   เสียใจด้วยครับเจ้าของปืนเขาไม่ขาย    เขาเก็บไว้เป็นปืนสะสมครับ... Grin Grin Grin  เสียใจด้วยนะครับ
vatcha.k
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 03:46:27 PM »

แนะนำเรื่องแก๊ปครับ ยี่ห้อเครื่องบิน นัดไหนนัดนั้นไม่มีพลาด เยี่ยม
แล้วปืนยี่ห้ออะไรครับ  อยากทราบ  จูบบบบ
pingy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:16:59 PM »

นึกว่าอะไร ที่แท้ผู้สูงอายุคุยกัน  Wink
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 04:36:57 PM »

นึกว่าอะไร ที่แท้ผู้สูงอายุคุยกัน  Wink
   ไม่นานนะเวลาแล้ววันนั้นจะมาเยือนนะ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 05:34:37 PM »

..แปลกแต่จริง..ต่างที่..ต่างถิ่น..ไหงเล่นซนเหมือน ๆ กัน...Grin

ไม่มีเวป ไม่มี อวป และอีกหลายๆอย่างที่อดีต ไม่มี  แต่วัฒนธรรมการเล่น มันถ่ายทอดกันได้ แบบเพื่อนสู่เพื่อน พี่สู่น้อง ตะวันออกสู่ตะวันตก เหนือ สู่ใต้ แปลกแต่จริง  Grin Grin Grin

ว่าแต่ว่า ปัจจุบัน ยังหาซื้อได้ที่ไหนครับ  Grin Grin Grin

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
firefly
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:26:58 PM »

เห็นปืนกระบอกนี้แล้วนึกถึงตอนเด็กๆเลยครับ โคตรจะซน ขอตังค์แม่บอกจะเอาไปซื้อขนม แต่ก็เอาไปซื้อกระบอกแบบนี้แหละครับ ยิงแก๊ปเปล่าให้เสียงดังได้ไม่นานก็ปาดปากกระบอกที่เป็นไม้ออกแล้วเอาท่อเหล็กตู้ลอยมาตัดใส่ เอาจุกสูบลมยางในรถจักรยานมายัดเข้าไปด้านท้ายเสร็จแล้วไปแคะลูกปืนจากตลับลูกปืนจักรยานอีกเหมือนกันมาใส่ จากนั้นแกะแก๊ปเป็นเม็ดๆใส่เข้าไป เอาตะปูขนาดพอดีรูจกจักยานตัดครึ่งแล้วใส่ตามแก๊ปเข้าไป จากนันง้างนกแล้วก็ " ปัง "ทะลุคอไก่ที่เล็งเลยครับพี่น้อง รู้สึกบาปจริงๆ เศร้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:31:00 PM »

ไหว้ช่วยกันวิจารณ์ปืนกระบอกนี้หน่อยนะครับ หลงรัก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

........... Grin รุ่นนี้  ปัจุบันกระสุนหา ยากซักหน่อย  ขอดี เจอที่ไหน ซื้อได้เลยไม่ต้องขอ ป3. ........... และที่สำคัญ ยิงแล้ว ไม่ทิ้งปลอก และหัวกระสุน ไว้เป็นหลักฐาน... มือปืน ชั้นประถม ชอบใช้กันนักแล.....ฮิๆๆๆ    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:33:36 PM »

ไม่มีเวป ไม่มี อวป และอีกหลายๆอย่างที่อดีต ไม่มี  แต่วัฒนธรรมการเล่น มันถ่ายทอดกันได้ แบบเพื่อนสู่เพื่อน พี่สู่น้อง ตะวันออกสู่ตะวันตก เหนือ สู่ใต้ แปลกแต่จริง  Grin Grin Grin

ว่าแต่ว่า ปัจจุบัน ยังหาซื้อได้ที่ไหนครับ   Grin Grin Grin

............. คิก คิก คิก คิก คิก คิก  อยากได้ไว้ดูเล่นหรือครับพี่ป๋อง  นั้งทำเองหลังบ้านก็ได้..ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ส่วนแก้ป มาเอาที่ผม ยังมีอีกหลายม้วน... ครับพี่   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2008, 06:39:35 PM โดย Ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 06:40:18 PM »

อย่าขึ้นลำทิ้งไว้นานนะครับ เดี๋ยวล้า รุ่นนี้ในแก็งค์ผมมีกันทุกคนครับ ตอนนั้นซื้อ 10 กระบอกแถม 1 กระบอก แถมกระสุนกระบอกละแผงครับ เคยทำลั่นข้างๆวงเหล้าที่พ่อไปนั่งดื่มอยู่ โดนตีก้นเลยครับ..
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 08:10:32 PM »

รุ่นนี้ยิงมันมากครับ เห็นแล้วนึกถึงตอนอยู่ในวัยนั้นจังเลย
 เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์