เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:17:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันวิจารณ์ปืนกระบอกนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 6772 ครั้ง)
Mr.Sunday
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:13:06 PM »

ของรุ่นผมมันเป็นแบบของเล่นแล้วหละครับ  คิก คิก คิก คิก

อันละ 20-25 เป็นลูกโม่ ลองไปตามงานวัดก็จะเห็นครับ สีๆก็มี

มีแบบ มีกระสุน กับ ไม่มี แบบไม่มีกระสุน ครับ กระสุนก็พลาสติกบางๆ มีขาว

พัฒนามาเป็นแบบอย่างนี้หละครับ ยังไม่เคยใส่เทียนเป็นหัวกระสุนครับ เพราะมันเสียไปซะก่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2008, 08:16:03 PM โดย WiNZenD » บันทึกการเข้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:18:23 PM »

หลงรัก
ครับ
ปืนไม้ รุ่นความหลังครับ
เคยใช้เล่นอยู่หลายอัน ต่อท่อ ใส่เทียน ยัดแก๊ปมากๆ ดังดีครับ
ยิงสังกะสีทะลุเลยครับ
 หลงรัก

Mr.Sunday
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 07:17:47 AM »

หลงรัก
ครับ
ปืนไม้ รุ่นความหลังครับ
เคยใช้เล่นอยู่หลายอัน ต่อท่อ ใส่เทียน ยัดแก๊ปมากๆ ดังดีครับ
ยิงสังกะสีทะลุเลยครับ
 หลงรัก

แรงขนาดนั้นเลยหรอครับ รุ่นผมมันมีแต่เสียงแล้ว - -a
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 08:11:38 AM »

เคยเป็นตัวแทนจำหน่ายด้วยแหละ( ขายเพื่อนในห้องเรียน)  คิก คิก คิก คิก
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 10:33:01 AM »

ไหว้ช่วยกันวิจารณ์ปืนกระบอกนี้หน่อยนะครับ หลงรัก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตัวนี้ผมทันได้ใช้ครับ แต่เดี๋ยวนี้เด็กรุ่นใหม่ไม่เล่นแล้ว ไปเล่นคอมฯดีกว่า
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 11:42:15 AM »

สมัยเด็กๆ ใครมี ถือว่าสุดยอดเลยครับ เท่มากๆๆ ไปโรงเรียน ไปเล่น พกไปถือไป อวดเพื่อนสบายๆ

เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าห้างไหนเขาสั่งเข้ามาบ้าง

เดือนก่อนไปตลาดสามชุก สุพรรณบุรีมา ที่นั่นมีของเล่นเก่าๆขายเยอะมาก ทั้งเก่าจริงและใหม่ทำแบบเก่า

แต่ไม่ยักะเจอปืนรุ่นนีเลย พยายามถามหาอยู่เหมือนกัน ของเล่นไม้ ของเล่นเหล็ก โดยเฉพาะเรือ ป๊อกแป๊ก รุ่น ออริจินอล ก็มีขายครับ ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ประมาณ ร้อยกว่าบาทครับ

ใครอยู่สุพรรณ แวะตลาดสามชุก ถามหาปืนรุ่นนี้ แล้วซื้อมาเผื่อกันบ้างนะครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 01:26:15 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... แหม๋ ... ชอบพกปืนสั้นกันจัง ...

... ผมมี ... สั้น 1 ยาว 1 ... ครบตามหลักเกณฑ์เลย ...

... ก็เอาไม้มาเหลาเป็นรางปืนยาว ... ก้านร่มยาว ๆ เต็ม ๆ ... อัดแก๊บทีละ 5 เม็ด ... บางที ... เผลอใช้ตะเกียบอัดแรงไป ... ระเบิดที ... ปลอกกระสุนกระจาย ... ฝังตามแขนขา ... เสื้อผ้า ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์