เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: No GUN no CRIME in Malaysia ??? Is it ture?  (อ่าน 2996 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 07:16:16 PM »

นี่เป็นข้อพิสูจน์ว่า กฏหมายต่อให้เข้มงวดอย่างไรก็บังคับใช้ได้กับพลเมืองดีเท่านั้นครับ  Huh

เมื่อสองปีก่อนก็มีการปล้นรถขนเงิน ที่ PJ มีการยิงกันมากกว่า 100 นัด แต่ว่าไม่มีใครเจ็บ (ไม่แม่นเลย  คิก คิก) ครั้งนั้นโจรไม่ได้อะไรไป แถมยังทิ้งรถราคา 2 ล้านกว่าไว้อีกคัน กับปืนอีก 2-3 กระบอก  ขำก๊าก

ที่แฟนผมเจอกับตาก็ ไล่ยิงกันหน้า KLCC (ตึกแฝด) กลางวันแสกๆ 

คนมาเลย์ ขอมีปืนได้ครับ ทั้งสั้นและยาว ปืนลูกซองของ่ายหน่อย แต่ปืนสั้นค่อนข้างยาก  สนามยิงปืนใน KL ก็มี 2-3 แห่ง ที่ผมเคยไปใช้ก็ที่นีครับ  ค่ากระสุนไม่แพง 9 มม. กล่องละ 60 RM (600 บาท) แพงค่าเช่าปืน ครั้งละ 60 RM

http://www.shootinggallery.com.my/about.htm

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 09:29:14 PM »

ถ้าบ้านเราตอนนี้ก็ประมาณว่า G19 กับ CZ75 D แล้วที่มาเลย์ล่ะครับอะไรกำลังเป็นที่นิยมของที่นั้น แล้วราคาแพงไหมครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:25:23 PM »

พี่ผมที่กำลังเรียน ป.เอกด้านอาชญาวิทยา กำลังรวบรวมเป็นข้อมูลว่า การกีดกั้นไม่ให้ครอบครองปืน ไม่ได้ทำให้อาชญากรรมลดลง เลยได้ตัวอย่างอีกอัน.........

การกีดกั้นไม่ให้ครอบครองปืน มีแต่ทำให้อาชญากรรมเพิ่มขึ้นครับ

เพราะโจรรู้ว่าเราไม่มีปืน...

มีหลายที่ หลายแห่ง ที่เคยจำกัด ควบคุมอาวุธปืน อาชญากรรมเพิ่มขึ้นทันทีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 11:56:27 PM »

พี่ผมที่กำลังเรียน ป.เอกด้านอาชญาวิทยา กำลังรวบรวมเป็นข้อมูลว่า การกีดกั้นไม่ให้ครอบครองปืน ไม่ได้ทำให้อาชญากรรมลดลง เลยได้ตัวอย่างอีกอัน.........

การกีดกั้นไม่ให้ครอบครองปืน มีแต่ทำให้อาชญากรรมเพิ่มขึ้นครับ

เพราะโจรรู้ว่าเราไม่มีปืน...

มีหลายที่ หลายแห่ง ที่เคยจำกัด ควบคุมอาวุธปืน อาชญากรรมเพิ่มขึ้นทันทีครับ

ต้อง + ครับ พูดได้ถูกใจมาก
Gun not kill people, People kill people

PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 12:56:19 PM »

ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ

จริงหรือไม่ว่า ที่มาเลย์เชีย ถ้าขออนุญาติซื้อปืนได้แล้ว ก็สามารถพกพาได้ด้วย โดยไม่ต้องขอใบอนุญาติพกพาอีกต่างหาก??

แบบว่าเคยฟังเค้าเล่าให้ฟังครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 02:37:10 PM »

ยิงกันยังไง 40 นัดโดนขา หรือว่าเขายิงใส่กันเล่นๆกะให้โดนเฉี่ยวๆ อ่านเเล้วนึกถึงหนังฝรั่งที่เขาบู้ๆกันเลย ยิงกันสนั่นจนหมดลูกไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้ทำลายฉากพังหมดเลย   Grin ขำก๊าก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์