เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:32:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รำลึกถึงอดีต กับปัจจุบัน มหาวิทยาลัยรามคำแหง หน้า ๗  (อ่าน 16912 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:02:25 PM »

ไปใหนอีก ว่ามา ประเทศไทย น๊ะ เมืองนอกเมืองนา ไม่เคยไป

น่าจะชวนลุงตุ้ม มาอยู่กระทู้นี้ แกเที่ยวมาเยอะลุงตุ้ม และชอบถ่ายรูปด้วย เราส่วนมากจะเก็บเอาใว้ในความทรงจำ เสียมากกว่า เพราะไม่ค่อยได้ถ่าย เท่าไหร่ แล้วที่หายไปก็เยอะ แล้วก่อนที่จะเป็นดิจิตอล ที่เป็นอะนาลอกน๊ะ หายไปเกือบหมดแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:31:36 PM »

ไปใหนอีก ว่ามา ประเทศไทย น๊ะ เมืองนอกเมืองนา ไม่เคยไป

น่าจะชวนลุงตุ้ม มาอยู่กระทู้นี้ แกเที่ยวมาเยอะลุงตุ้ม และชอบถ่ายรูปด้วย เราส่วนมากจะเก็บเอาใว้ในความทรงจำ เสียมากกว่า เพราะไม่ค่อยได้ถ่าย เท่าไหร่ แล้วที่หายไปก็เยอะ แล้วก่อนที่จะเป็นดิจิตอล ที่เป็นอะนาลอกน๊ะ หายไปเกือบหมดแล้ว

Wink Wink ครับ ผมก็ว่าอย่างนั้นครับพี่เข้ม

ความทรงจำ บรรยากาศดีๆ น่าจะให้ท่านอื่นได้ดื่มด่ำร่วมไปด้วยครับ อิอิๆ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:42:09 PM »

เออแน่  ข่าวว่าเสือจะเข้าพิธีตัดเขี้ยวสิงหานี้เหรอ.......

พี่เข้ม.... ต่อสิงหา ไปหาหอยกินสุราษฎร์หวา.. 

หอยสด ๆ ยอดตอเบา หัวเทียมโทนสด หัวหอมทอด เกลือผงเล็กน้อย.....ฮาย...... น้ำลายหก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:32:03 PM »

เออแน่  ข่าวว่าเสือจะเข้าพิธีตัดเขี้ยวสิงหานี้เหรอ.......

พี่เข้ม.... ต่อสิงหา ไปหาหอยกินสุราษฎร์หวา.. 

หอยสด ๆ ยอดตอเบา หัวเทียมโทนสด หัวหอมทอด เกลือผงเล็กน้อย.....ฮาย...... น้ำลายหก

คิก คิก คิก คิก มีพิธีตัดเขี้ยวเสือแถวๆขนอมนะครับพี่แพนด้า หรือว่าพี่จะเข้าร่วมตัดด้วย คริๆ Cheesy
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:34:29 PM »

สงสัยต่อไปคงกลายเป็นแมวเชื่องๆแน่ ขำก๊าก ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:49:03 PM »

แมว.........    ขำก๊าก

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า.....  มา....เข้ามา.... สมาคมพ่อบ้านเลี้ยงลูกเองยินดีต้อนรับ.....

ขนาดของผมกับของพี่เข้มนี่  รุ่นนี้ไม่ต้องอุ้มเท่าไหร่แล้ว  เสียแต่ถามคำถามชวนปวดหัวได้ทุก 5 นาที

เผลอก็ไม่ได้ แรกวาเอาไม้บรรทัดเหล็กไปสับหัวหมา.... เสียงดังเทือนบ้าน ไปดู หมาหัวแหก หลบอยู่ใต้ท้องรถไม่ยอมออกมา..

วันก่อนเอาเสี้ยนไม้กวาดแยงหู เลือดโชก... และก่อนจากนั้นอีกหลายวีรกรรม....

หัวเราะร่าน้ำตาริน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 05:49:23 PM »

แมว.........    ขำก๊าก

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า.....  มา....เข้ามา.... สมาคมพ่อบ้านเลี้ยงลูกเองยินดีต้อนรับ.....

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:26:12 PM »

ใอ้ที่อิไปนั้น เขาจะไปกัน พฤษภานี้ ได้อ่านแล้วยัง สิงหายังอีกหลายวัน ท่าจะได้ไม่น่าไป เสียมากหวา เพราะฮานไข่นุ้ย น่าจะตรงกัน

ฉะนั้น ถ้าอิได้ไป น่าจะเป็น พ.ค.นี้มากหว๋า ฮาย ไปวันใหนๆ ก็เมาได้เพแหละ ไปก่อนเพื่อน ซิดี คริๆ

ว่าแต่ว่า ยังไม่รายฮานผลให้ทราบเลย ว่าวันก่อนนั้น กลับถึงบ้าน พาใด พันพรือมั้ง ยาดอง บวกวอสก้า หรอยหม้าย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 07:32:08 PM »

อ๊ะ  Shocked พฤษภาคมเหรอครับ อย่าต้นเดือนนา...ไปสอบกรุงเต๊บบพอดี  Cheesy
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 08:54:57 PM »

อ๊ะ  Shocked พฤษภาคมเหรอครับ อย่าต้นเดือนนา...ไปสอบกรุงเต๊บบพอดี  Cheesy

ไม่ต้องกลัว ถ้าอิไป ก็ 17-19 จ๊ะ กลางเดือน ไม่ต้น ไม่ปลาย ช่วงนี้เฮินเดือนก็ยังเหลือๆมั่งอยู่ คริๆ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 09:21:09 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

... อิจฉา ... ครับ ... อยากไปเที่ยว ....... ไปไหมพี่ตุ๊ ... เวลาเรือแล่นไป ... แล้วเห็น ... ปลาอินทรี ... กระโจนขึ้นเหนือผิวน้ำ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปลาอินทรีไม่เท่าไหร่ครับ น้าเล็ก.... แต่สาวๆที่โดยสารไปพร้อมกันนี่สิครับ  น้ำลายหก

น่ารักจริงๆ  Cheesy

หล่อนมีแฟนแล้วครับ เห็นใส่แหวนนิ้วนางมือซ้าย อิอิ

บางโพ 5
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 11:47:03 PM »

... อิจฉา ... ครับ ... อยากไปเที่ยว ....... ไปไหมพี่ตุ๊ ... เวลาเรือแล่นไป ... แล้วเห็น ... ปลาอินทรี ... กระโจนขึ้นเหนือผิวน้ำ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปลาอินทรีไม่เท่าไหร่ครับ น้าเล็ก.... แต่สาวๆที่โดยสารไปพร้อมกันนี่สิครับ  น้ำลายหก

หล่อนมีแฟนแล้วครับ เห็นใส่แหวนนิ้วนางมือซ้าย อิอิ

ท่านพลายงาม ช่างสังเกตุจริงๆ ครับ Cheesy

หรือว่าท่านเป็น  Shocked เอฟบีไอ  คิก คิก คิก คิก หรือ เคจีบี หรือ  NGK หรือ DSI หรือ โคนัน  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 08:58:27 AM »

เค้าใส่ไว้กันแมวกัดเท่านั้นแหละย่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:37:50 AM »

มีเหตุด่วนเหตุร้าย เรียก รฟท.  Wink

ขอแจมครับ เสริมความรู้เล็กน้อย  Grin Grin Grin

ในรูปคือ รถจักรไอน้ำ ซี56 (C56) การรถไฟฯ สั่งมาใช้การจำนวน 46 คัน ตั้งแต่ หมายเลข 701-746 ซึ่งปัจจุบันเหลือใช้เพียง 2 คัน คือ หมายเลข 713, 715 โดยใช้เชื้อเพลิงเป็นฟืน แบบล้อ 2-6-0 (ล้อนำ 2 ล้อกำลัง 6 ล้อตาม 0) ถุกสร้างขึ้นในประเทศญี่ปุ่น นำเข้ามาใช้การเมื่อ พ.ศ. 2489 (ค.ศ. 1946) ปัจจุบัน รถจักรไอน้ำ C56 ทั้งสองคัน จะใช้วิ่งแสดง ในงานสัปดาห์สะพานข้ามแม่น้ำแคว จังหวัดกาญจนบุรี ซึ่งจะจัดงานประมาณปลายเดือนพฤศจิกายน ถึงต้นเดือนธันวาคม ของทุก ๆ ปี

ที่มา http://www.thonburidepot.com/loco/5_locos.html

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:38:57 AM »

... อิจฉา ... ครับ ... อยากไปเที่ยว ....... ไปไหมพี่ตุ๊ ... เวลาเรือแล่นไป ... แล้วเห็น ... ปลาอินทรี ... กระโจนขึ้นเหนือผิวน้ำ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เค้าใส่ไว้กันแมวกัดเท่านั้นแหละย่ะ

กันแมวดำๆกัด
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์