เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:28:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม IPSC Production ในบ้านเราถึงมีแค่ CZ กับ Glock  (อ่าน 3019 ครั้ง)
popeye
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 03:55:22 PM »

เยี่ยม  CZ  ออกแบบ SP 01 มาเพื่อรุ่นโปรดักชั่นเพื่อจะเอาเปรียบกล๊อกโดยเฉพาะ

คิก คิก  เมื่อได้เปรียบแล้ว-----> คนใช้ปืนนี้อาจเป็นแชมป์โลก------->  เมื่อแชมป์โลกใช้ปืนนี้------->  ปืนนี้ก็ดัง----->  ปืนดังแล้วก็ขายดี

คิก คิก  (ข้อความทั้งหมดผมคิดเอาเองแบบมั่วๆนะครับ.....แต่อาจจะจริงก็ได้)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เหมือนวงการแข่งรถ F1 เลยครับ    ยิ้มีเลศนัย
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:02:44 PM »

ถ้ามีเงินมากกว่านี้  ผมจะเอา ทานโฟจิโอ ลงครับ

....

อีกอย่างการหาปืนมาไว้แข่ง  ผมว่าต้องดูที่อะไหล่ ด้วยครับ  ว่า หาได้ง่ายหรือยาก

ไม่งั้นปืนพัง ...ก็ จบข่าวครับ
มาสนับสนุนความเห็นคุณกอลฟ์ เพื่อนผม เป็นมือ 1ใน 3 ของฟิลิปินส์ ปลายปีที่แล้วตอนแมทช์ AA07 ใช้ Glock17 ได้ที่ 5 overall พอหลังจากนั้น 1 เดือนก็เปลี่ยนมาเป็น Jericho 941f   ตอนนี้ ใช้ tanfoglio stock 2 ครับ คะแนนเค้าก็อยู่ ไม่ที่ 1 ก็ที่ 2 เค้าบอกยังไม่ชินกับปืน   (เอ่อ ผมคนเดียวกันกับdvcนะคุณกอลฟ์) Smiley

ผมเองใช้ glock 17 ยิง sp01 ดูมันก็ดีนะครับ คนละแบบ เผลอๆอาจยิงดีกว่ากล๊อกด้วยแต่ที่เลือกกล๊อกเพราะความทน และอะหลั่ยครับ เพราะบ้านเรามีปืนกับอะหลั่ยให้เลือกได้น้อย ไม่งั้นคงมี tanfo หรือ ปืนอื่นๆให้เห็นเป็นทางเลือกในสนามก็ได้   อีก อย่างมือระดับแชมป์โลก adam dave สองคนนี้ถ้าจับปืนอะไรก็คงยิงได้หมด แชมป์เหมือนกัน นะครับผมว่า ส่วนนึงเกี่ยวกับ สปอน์เซอร์ด้วย  ความเห็นส่วนตัว ถ้าให้เลือก sp01 หรืออื่นๆก็ได้ มีให้ฟรี+อะหลั่ยถูกๆ ให้ผมเปลี่ยนทุกสนาม ก็ยิงหมด แต่ถ้าจังหวะนี้ในบ้านเรา + ขี้เกียจเปลี่ยนอะหลั่ย ผมก็เลือกกล๊อก เท่านั้นเอง เพราะแค่นี้ก็จะหมดตูดแล้วละครับ Smiley

เหมือนซองปืน(วกเข้าขายของ 555) อิลิค แชมป์ open ใช้ CR คนก็คุ้นกับ Cr  ส่วนของผมก็แชมป์โลกโมดิฟาย แต่เป็นดิวิชั่นที่คนสนใจน้อย และของไม่แพง เลยคนไม่รู้จัก  Smiley ส่วนใหญ่เราสนใจที่ของระดับแชมป์ใช้มากกว่านะครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:07:55 PM »

มาสนับสนุนความเห็นคุณกอลฟ์ เพื่อนผม เป็นมือ 1ใน 3 ของฟิลิปินส์ ปลายปีที่แล้วตอนแมทช์ AA07 ใช้ Glock17 ได้ที่ 5 overall พอหลังจากนั้น 1 เดือนก็เปลี่ยนมาเป็น Jericho 941f   ตอนนี้ ใช้ tanfoglio stock 2 ครับ คะแนนเค้าก็อยู่ ไม่ที่ 1 ก็ที่ 2 เค้าบอกยังไม่ชินกับปืน   (เอ่อ ผมคนเดียวกันกับdvcนะคุณกอลฟ์) Smiley

ผมเองใช้ glock 17 ยิง sp01 ดูมันก็ดีนะครับ คนละแบบ เผลอๆอาจยิงดีกว่ากล๊อกด้วยแต่ที่เลือกกล๊อกเพราะความทน และอะหลั่ยครับ เพราะบ้านเรามีปืนกับอะหลั่ยให้เลือกได้น้อย ไม่งั้นคงมี tanfo หรือ ปืนอื่นๆให้เห็นเป็นทางเลือกในสนามก็ได้   อีก อย่างมือระดับแชมป์โลก adam dave สองคนนี้ถ้าจับปืนอะไรก็คงยิงได้หมด แชมป์เหมือนกัน นะครับผมว่า ส่วนนึงเกี่ยวกับ สปอน์เซอร์ด้วย  ความเห็นส่วนตัว ถ้าให้เลือก sp01 หรืออื่นๆก็ได้ มีให้ฟรี+อะหลั่ยถูกๆ ให้ผมเปลี่ยนทุกสนาม ก็ยิงหมด แต่ถ้าจังหวะนี้ในบ้านเรา + ขี้เกียจเปลี่ยนอะหลั่ย ผมก็เลือกกล๊อก เท่านั้นเอง เพราะแค่นี้ก็จะหมดตูดแล้วละครับ Smiley

เหมือนซองปืน(วกเข้าขายของ 555) อิลิค แชมป์ open ใช้ CR คนก็คุ้นกับ Cr  ส่วนของผมก็แชมป์โลกโมดิฟาย แต่เป็นดิวิชั่นที่คนสนใจน้อย และของไม่แพง เลยคนไม่รู้จัก  Smiley ส่วนใหญ่เราสนใจที่ของระดับแชมป์ใช้มากกว่านะครับ
[/quote]

ผมเขียนเรื่องนี้เสมอเรื่องของแชมป์ใช้นะดีครับ...ดีเขาครับเพราะสปอนเซอร์ให้มากดี....ส่วนที่โอ๊กกำลังครวญ..ลองไปอ่านใน ต้มยำ IPSC ครับ..แล้วอย่าลืมจ่ายละ คิก คิก คิก คิก

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:13:30 PM »

Grin Grin

อ๋อ...แหม ..สวัสดีครับ

หลังสงกรานต์ จะไปใช้บริการนะครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 04:20:51 PM »

เหมือนซองปืน(วกเข้าขายของ 555) อิลิค แชมป์ open ใช้ CR คนก็คุ้นกับ Cr  ส่วนของผมก็แชมป์โลกโมดิฟาย แต่เป็นดิวิชั่นที่คนสนใจน้อย และของไม่แพง เลยคนไม่รู้จัก  Smiley ส่วนใหญ่เราสนใจที่ของระดับแชมป์ใช้มากกว่านะครับ

ผมเขียนเรื่องนี้เสมอเรื่องของแชมป์ใช้นะดีครับ...ดีเขาครับเพราะสปอนเซอร์ให้มากดี....ส่วนที่โอ๊กกำลังครวญ..ลองไปอ่านใน ต้มยำ IPSC ครับ..แล้วอย่าลืมจ่ายละ คิก คิก คิก คิก
[/quote]เห็นด้วยกับพี่ที่ว่า อยู่ที่สปอนเซอร์ครับ แหะๆ เหมือนโฆษณาแฝงในทีวีเลย เขิลลล จริงๆไม่ซีเรียสเรื่องอุปกรณ์หรอกครับ มีอะไรก็เอามาแข่งเน้นประหยัด ชอบจริงๆค่อยซื้อ(ปืน) ฮ่าๆ ส่วนของผม ครั้งแรก Jag นี้ใช้มาตั้งแต่หัดเริ่มยิงปืน แบบหลวมตัวนะครับ พอชนะเวิร์ดชูต 05 ได้แล้ว บริษัทเลยจ่ายค่าสปอนเซอร์ให้ มีมูลค่าถึง 50,000- ห้าหมื่นบาทไทย  เยอะชะมัด -*-    อยากรู้เหมือนกัน อิลิค ได้เท่าไร อิๆ

ในความคิดเห็นเรื่องปืนผมว่า ถ้างบไม่จำกัด กับอุปกรณ์ไม่จำกัดและไม่ติดสปอนเซอร์ เราคงสนุกกับการ ซื้อปืนมาลองแข่งๆไปเรื่อยๆ ผมว่าอันนี้ถ้าจะสนุกกว่า (คงได้แค่ฝัน) อาจพบว่า มีปืนอะไรที่ดีกว่า glock cz ในปัจจุบันก็ได้ อาจเอา
นอรินโก้  มาแข่งก็ไม่มีคนว่า 55 แต่เวลานี้ glock เยี่ยมสุด ฟันธง!!!! เพราะกล๊อกชนะ 55555
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 05:59:50 PM »

เห็นด้วยกับพี่ที่ว่า อยู่ที่สปอนเซอร์ครับ แหะๆ เหมือนโฆษณาแฝงในทีวีเลย เขิลลล จริงๆไม่ซีเรียสเรื่องอุปกรณ์หรอกครับ มีอะไรก็เอามาแข่งเน้นประหยัด ชอบจริงๆค่อยซื้อ(ปืน) ฮ่าๆ ส่วนของผม ครั้งแรก Jag นี้ใช้มาตั้งแต่หัดเริ่มยิงปืน แบบหลวมตัวนะครับ พอชนะเวิร์ดชูต 05 ได้แล้ว บริษัทเลยจ่ายค่าสปอนเซอร์ให้ มีมูลค่าถึง 50,000- ห้าหมื่นบาทไทย  เยอะชะมัด -*-    อยากรู้เหมือนกัน อิลิค ได้เท่าไร อิๆ

ในความคิดเห็นเรื่องปืนผมว่า ถ้างบไม่จำกัด กับอุปกรณ์ไม่จำกัดและไม่ติดสปอนเซอร์ เราคงสนุกกับการ ซื้อปืนมาลองแข่งๆไปเรื่อยๆ ผมว่าอันนี้ถ้าจะสนุกกว่า (คงได้แค่ฝัน) อาจพบว่า มีปืนอะไรที่ดีกว่า glock cz ในปัจจุบันก็ได้ อาจเอา
นอรินโก้  มาแข่งก็ไม่มีคนว่า 55 แต่เวลานี้ glock เยี่ยมสุด ฟันธง!!!! เพราะกล๊อกชนะ 55555

แต่ เอกเค้าเอา CZ   ยิง shoot off นะจ๊ะ Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 06:07:39 PM »

เห็นด้วยกับพี่ที่ว่า อยู่ที่สปอนเซอร์ครับ แหะๆ เหมือนโฆษณาแฝงในทีวีเลย เขิลลล จริงๆไม่ซีเรียสเรื่องอุปกรณ์หรอกครับ มีอะไรก็เอามาแข่งเน้นประหยัด ชอบจริงๆค่อยซื้อ(ปืน) ฮ่าๆ ส่วนของผม ครั้งแรก Jag นี้ใช้มาตั้งแต่หัดเริ่มยิงปืน แบบหลวมตัวนะครับ พอชนะเวิร์ดชูต 05 ได้แล้ว บริษัทเลยจ่ายค่าสปอนเซอร์ให้ มีมูลค่าถึง 50,000- ห้าหมื่นบาทไทย  เยอะชะมัด -*-    อยากรู้เหมือนกัน อิลิค ได้เท่าไร อิๆ

แต่ เอกเค้าเอา CZ   ยิง shoot off นะจ๊ะ Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากสงสัยอยู่กันคนละดอยของเชียงใหม่ ดอยสามพี่น้องไง::005:: คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:48:40 AM »

ถ้าคนชอบปืนเดิม ๆ อาจชอบกล็อกมากกว่า 
ถ้าชอบตกแต่ง อาจหันไปทางซีแซด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:13:50 AM »

ก็ขนาดเจ้าของกระทู้ยังยิง CZ แล้วจะให้ใครยิงปืนอื่นได้ล่ะครับ  Grin Grin Grin ยิง CZ กันไปดีแล้วครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์