เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 7 วันอันตรายครับ(ทำลายสถิติปีที่แล้วครับ)หน้า 4  (อ่าน 5727 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:55:59 PM »

ยังครับพี่ดา แค่เอาถังน้ำใส่หลังกะบะรอ  คิก คิก คิก คิก

ได้ข่าวว่าปีนี้ห้ามรถทุกถังน้ำสาดกันบนถนนหลวงนี่ใช่ปะน้าเบิ้ม เว้นแต่สถานที่จัดให้เฉพาะ

ห้ามมานานแล้วครับพี่ปู แต่ถ้าตำรวจจับ คงพูดได้คำเดียว ว่า"เกินไป"
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 09:56:43 PM »

ยังครับพี่ดา แค่เอาถังน้ำใส่หลังกะบะรอ  คิก คิก คิก คิก

ได้ข่าวว่าปีนี้ห้ามรถทุกถังน้ำสาดกันบนถนนหลวงนี่ใช่ปะน้าเบิ้ม เว้นแต่สถานที่จัดให้เฉพาะ

ห้ามมานานแล้วครับพี่ปู แต่ถ้าตำรวจจับ คงพูดได้คำเดียว ว่า"เกินไป"

ยังงี้แหละครับเมืองไทย  พอตำรวจกวดขันมาก ก็หาว่าทำเกินไป  แต่พอเกิดเหตุเข้าก็มานั่งเศร้าเสียใจ

เมื่อไหร่เราถึงจะ สนุกบนพื้นฐานของความรัผิดชอบกันบ้างนะ 

เมาไม่ขับ หลับบ้านกิ๊ก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 11:01:56 PM »

ยังงี้แหละครับเมืองไทย  พอตำรวจกวดขันมาก ก็หาว่าทำเกินไป  แต่พอเกิดเหตุเข้าก็มานั่งเศร้าเสียใจ

เมื่อไหร่เราถึงจะ สนุกบนพื้นฐานของความรัผิดชอบกันบ้างนะ 

เมาไม่ขับ หลับบ้านกิ๊ก

ไม่รู้สิครับ แต่ผมชอบท่อนนี้ "เมาไม่ขับ หลับบ้านกิ๊ก"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 11:41:19 PM »

พรุ่งนี้ ใช่หลักรัฐศาสตร์ครับ เพื่อความความสงบ หลับตาข้างนึง อย่านะๆๆอย่าจับนะ เดี๋ยวจับปะแป้งเลย  คิก คิก คิก คิก  น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 11:10:28 AM »

ยอด 2 วันที่ผ่านมา ตาย 104 เจ็บ 1411 ประจวบแชมป์ตาย 7 ศพ ครับ แวะไปเที่ยวเมเจอร์ก่อน คงจะไม่เปียกเพราะไม่มีคนกล้าสาด ใครไปไหน ไปดี มาดี ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 04:52:57 PM »

อื่ม.................ผมสังเกตุการณ์ ผ่านมา....................ครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 11:24:11 AM »

ตาย 76 ปีที่แล้วแค่ 71 เจ็บ 1018  จากอุบัติเหตุ 1103 ครั้ง ภาคเหนือสถิติการการอุบัติเหตุเยอะสุดครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 12:21:26 PM »

ขอบคุณครับน้าดา  นี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ไม่ชอบเดินทางช่วงเทศกาล

นอกจากเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุง่ายๆแล้ว ยังต้องไปแย่งกินแย่งนอนกันมั่วซั่ว

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 12:25:19 PM »

ตกใจ

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 05:49:46 PM »

อื่ม................ไกล้ช่วงเดินทางกลับแล้วครับ ได้แต่ภาวนาว่าจะไม่มีใครเสียชีวิตหรือพิการเพิ่มขึ้น .................ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 08:10:49 PM »

ผมว่าส่วนใหญ่ จะเป็นคนขี่มอไซร์แล้วเมานะครับ หรือไม่ก็วัยรุ่นซิ่งรถ

นึกถึงตอนวัยรุ่น ตัวเองก็เกือบตายหลายหนแล้ว  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:00:30 PM »

ขอบคุณครับน้าดา  นี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ไม่ชอบเดินทางช่วงเทศกาล

นอกจากเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุง่ายๆแล้ว ยังต้องไปแย่งกินแย่งนอนกันมั่วซั่ว

พี่ปู ถ้าอยากเล่นน้ำสงกรานต์ บอกก่อนได้นะครับ ไม่ต้องแย่งกินแย่งนอน ที่นอนมีเพียบบบ  หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:04:57 PM »

พี่ปู ถ้าอยากเล่นน้ำสงกรานต์ บอกก่อนได้นะครับ ไม่ต้องแย่งกินแย่งนอน ที่นอนมีเพียบบบ  หลงรัก

ไม่ชอบเล่นดอก ......... ชอบแต่กินกะนอนเท่านั้นเอง ...... จริงๆนะตัว ........ แฮ่  แฮ่

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:12:06 PM »

ผมว่าส่วนใหญ่ จะเป็นคนขี่มอไซร์แล้วเมานะครับ หรือไม่ก็วัยรุ่นซิ่งรถ

นึกถึงตอนวัยรุ่น ตัวเองก็เกือบตายหลายหนแล้ว  อ๋อย

ผมว่าเมาแล้วขับรถจักรยานยนตร์ มากกว่าขี่แล้วเมาครับ...อิ..อิ..คิก คิก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 10:14:17 PM »

วันนี้อยู่ รพ.ทั้งวัน ก็ได้ยินเสียงไซเรนรถพยาบาลกับรถกู้ภัยทั้งวันเหมือนกัน

เมาไม่ขับ เมาแล้วหลับ กลับไปนอนที่บ้านดีกว่าค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์