เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:28:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรจุกระสุน ปลดคันค้างสไลด์ ไกไม่เซตตัว Glock 19 เกิดจากสาเหตุใดครับ  (อ่าน 3343 ครั้ง)
Att
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:47:56 PM »

เมื่อบรรจุกระสุน ปลดคันค้างสไลด์ ไกไม่เซตตัวครับอาการเหมือนเข็มแทงชนวนไม่เกี่ยวกับเซียตอนที่สไลด์ถอยหลังและค้างอยู่เมื่อกระสุนถูกยิงออกไปในนัดสุดท้าย อาการเช่นนี่เกิดจากสาเหตุใดครับ อาการนี้เป็นบางจังหวะครับ   ขอความกรุณาท่านผู้รู้ จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับจะได้หาทางแก้ไขครับ  อาชีพผมฝากชีวิตไว้กับเจ้าสิ่งนี้ครับ  ขอบพระคุณครับ 
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 02:37:40 PM »

ไม่ทราบว่าปืนใหม่ หรือว่าซื้อต่อมือสองมาครับ ถ้าซื้อต่อมาน่าจะมีการดัดแปลงหรือตกแต่งแบบผิดๆมาครับ
ลองถอดออกมาตรวจสอบชุดลั่นไกดูหน่อยน๊ะครับว่า
1.สปริงค์ตัวนี้มีการดัดแปลงอะไรรึเปล่า
2.ขายกสะพานไกถูกดัดแปลงรึเปล่า

3.เซียร์เข็มแทงชนวนโดนฝนรึเปล่า

4.แง่ของสะพานไกที่ขบกับเซียร์ถูกดัดให้ต่ำกว่าปกติรึเปล่า

ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าเท่าที่ทดลองมาเคยมีอาการลั่นบ้างมั้ยครับ คือไม่ใช่ลั่นจนเข็มแทงชะนวนไปกระแทกแก๊ปของกระสุนน๊ะครับเพราะกล๊อคมีล๊อคเข็มแทงชนวน แต่ผมเดาว่าน่าจะต้องเคยลั่นแบบล๊อคเข็มแทงชนวนช่วยไว้อาการที่จะสังเกตุได้น่าจะเป็นตอนที่คุณบรรจุปลดสไลด์แล้วไกไม่ยอมเซ็ท น่าจะได้ยินเสียงดังแกร๊ก(เข็มเกี่ยวกับสะพานไกแล้วหลุด)

ขอถามอีกข้อครับเคยมีอาการลั่นเป็นปืนกลบ้างรึเปล่าครับ หรือประเภทเหนี่ยวยิงทีเดียวออกไปสองนัด

ปล.ต้องขออภัยด้วยน๊ะครับที่ผมเรียกส่วนประกอบต่างๆไม่ถูกต้อง  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:39:10 PM »

Grin Grin Grin  เยี่ยมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Att
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 04:58:10 PM »

ปืนใหม่ครับ  ไม่เคยมีอาการปืนลั่นหรือกระสุนรัวแบบปืนกลครับ  แต่มีอาการเหนี่ยวไกแล้วมียินเสียงดังแกร๊ก คืออย่างที่ท่านบอกน่ะครับ  คือบริเวณด้านท้ายเข็มแทงชนวนไม่เกี่ยวกับเซีย  เคยเอาไปให้ที่ร้านดูเขาบอกว่าทุกอย่างปกติ เดิมๆแค่ คอนเนกเตอร์ 3.5 ปอนด์มาจากโรงงานครับ เข็มแทงชนวนก็ไม่ได้ฝนครับ  หรือว่าจะไปดัดเซียให้งอขึ้นอีกเล็กน้อยดีครับ (ตัวที่คล้ายกากบาทที่ติดกับสะพานไก) เพื่อที่จะได้ล็อคกับขอท้ายเข็มแทงชนวน แล้วเวลายิงก็มีอาการป้อนกระสุนไม่เข้าด้วยครับ 
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:10:53 PM »

ถ้าเป็นปืนใหม่ไม่ทราบซื้อจากร้านไหนหรอครับนานรึยัง กลับไปที่ร้านให้เค้าแก้ไขดีกว่าครับ อย่าไปดัดเองครับเซียร์เป็นเหล็กแข็งไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ออกแรงงอครับ
เท่าที่ผมเข้าใจจากโรงงานมาจะไม่ได้ใส่ไก 3.5 ปอน์ดให้หนิครับ จะมีแต่มาตราฐาน 5.5 กับ 7.5 ปอน์ด
อย่างนี้ผมเดาว่าเป็นเพราะเจ้าตัว disconnector 3.5 ปอน์ดเนี่ยหละครับที่เป็นตัวปัญหา ถ้ามีเพื่อนหรือคนใกล้ๆใช้ G19 อยู่ขอเค้าลองเปลี่ยนเพื่อทดสอบดูน๊ะครับ
อีกจุดนึงลองดูหน่อยน๊ะครับว่า ตัวไกปืน(ที่ยึดกับสลัก)แตกหักรึเปล่าครับ
อาการกระสุนป้อนไม่เข้าเป็นพร้อมๆกับไกไม่เซ็ทรึเปล่าครับ
ลักษณะป้อนไม่เข้าไปยังไงครับ ลูกคาอยู่ที่ตรงไหนครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

Att
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:25:37 PM »

เป็นปืนโครงการฯ ครับ ตัวเจาะพอร์ท  กระสุนป้อนไม่เข้าเป็นต่างหากครับคนละกรณี ลูกคาอยู่ตรงช่องคัดปลอกเหมือนอะไรขบกัน  ขูดปลอกกระสุนเป็นรอยครับ  แต่ล่าสุดยิง 10 นัดแล้วบรรจุใหม่ยิงอีก 10 นัด ปกติครับไม่มีปัญหาที่ไกครับ  เดี๋ยวว่าจะไปลองอีกครับ  ข้องใจมากๆเลยครับ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:39:04 PM »

แสดงว่าเป็น 19C ไม่ใช่ 19 เฉยๆใช่มั้ยครับ
อย่างนี้อาการป้อนไม่เข้าน่าจะเป็นเพราะลูกกระสุนมากกว่าครับ
กลับมาจับประเด็นที่ตัว disconnector กันต่อดีกว่าครับ ผมว่าน่าจะเป็นตัวปัญหาหลักแหงๆเลยครับ
คุณAttลองถามหาสมาชิกที่มีG19มาตราฐาน ที่อยู่ใกล้ๆหรือสะดวกลองนัดไปสนามแล้วทดลองสลับเปลี่ยนดูท่าจะดีครับ  Wink

Att
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 05:45:41 PM »

ท่านแมวบ้าขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ปืนเป็นของโครงการ ภ.9 ครับ ลูกจริงของ Fiocchi มีอาการปลอกแตกครับ ส่วนลูกFederal JHP +P+ ยิงไม่มีปัญหาครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 06:01:18 AM »

ขอบพระคุณพี่พร้อมครับ ได้ความรู้ด้วยเลย

บางโพ 5
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 07:22:29 AM »

ดู2จุด..สปริงคืนไกบิด..มุมคอนเนกเตอร์ง้างออกไม่พอ...รีเซตจึงมีปัญหาครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์