เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rambo 4 กะปืนที่ใช้  (อ่าน 14830 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 10:35:09 AM »

หลงรัก
ครับ
เห็นขนาดหัวแล้วหยองเลยครับ
ไม่ขอจินตนาการสภาพหลังโดนหัววิ่งผ่าน
 ตกใจ

peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 10:37:38 AM »

ท่านผู้การสุพินท์  ผมเพิ่งเข้าweb Cheytac เมื่อตะกี้นี้เองครับ กิเลสพุ่งปรู๊ดๆๆ หน้าเว็บสวยงามกว่า Barrett เยอะ แต่ราคาฟังจากท่านแล้วได้แค่ฝัน หน้าเว็บไม่บอกราคาด้วย อิ อิ ส่วนใหญ่เวลาเข้าร้านอาหารที่ไม่เขียนราคาไว้ที่เมนู เดาได้ว่าต้องแพงครับ ยิ้มีเลศนัย
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 12:57:12 PM »

ตอนนี้มีของใหม่ออกมาแล้วครับ
416 แบเร็ต  หัวกระสุน 400 เกรน  เป็นโลหะเนื้อเดียว หนัก 400 เกรน  BC วัดจากดอบเปอร์เรดาร์ได้เกินกว่า 0.96  ระยะหวังผล 2.5 กม.

กระสุนใหม่นี้มาจากปืนในหนังชูตเตอร์ คือ .408 เชย์แทค ที่ออกมาในปี 2002
.408 เชย์แทค  ใช้หัว 419 เกรน ความเร็ว 3,000  ระยะหวังผล 2.3 กม.   เคล็ดลับอยู่ที่ใช้หัวกระสุนเป็นโลหะเนื้อเดียว (Solid)   ที่ผลิตโดย Lost River Ballistic Technologies เนื้อโลหะเป็นความลับ บอกแต่ว่ามีทองแดง กับนิเกิค  ข้อดีคือมวลไม่เสียรูปจากแรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลางในระยะไกลเหมือนกับหัวกระสุน.50 ของเดิม   ถึงแม้ว่าหัวกระสุนที่วิ่งไปถึงระยะ 2 กม.จะหมุนตัวไปเพียงเจ็ดพันรอบ  แต่ก็เป็นการหมุนตัวที่ความเร็วถึงสองแสนรอบต่อนาที

เชย์แทคขายปืนในราคาแพงมาก  รุ่นใช้กล้องไนท์ฟอร์ซ ราคา 13,795 เหรียญ (แบเร็ตขายสี่พันเหรียญ)   ถ้ากล้องยูเอส ออปติคส์ ก็แพงกว่านั้น  แล้วถ้าครบชุด  มี PDA พร้อมซอฟท์แวร์ กับเลเซอร์อินฟราเรด ที่ส่งระยะที่วัดได้เข้า PDA ทางบลูทูธ ก็แพงขึ้นไปอีก   แต่ก็ขายให้กองทัพตุรกี ได้แล้ว (สงสัย ผบ.ทบ.ตุรกีชอบดูหนังเรื่องชูตเตอร์)

แบเร็ต ก็เลยต้องออกแบบกระสุนใหม่ขึ้นไปสู้  และออก .416 แบแร็ตออกมาเมื่อปลายปี 2007 นี้เอง  ใช้หัว Solid เหมือนเชย์แทค  BC พอ ๆ กัน แต่ความเร็วสูงกว่า  ระยะหวังผลไกลกว่า   แล้วก็ปืน กับกระสุนราคาถูกกว่า
ที่สำคัญคือ.416 แบเร็ต  รุ่นลูกเลื่อน  สั่งเข้ามาในบ้านเราได้ด้วย

ผู้การครับ "มี PDA พร้อมซอฟท์แวร์" อย่างเรื่อง Vantage Point ไหมครับ ที่ส่งภาพศูนย์กล้องมายัง PDA และสั่งยิงผ่าน PDA ด้วย  Smiley Smiley Smiley

ต้องขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมชอบดูหนังเหมือนกันและสงสัยอาวุธและเทคโนโลยี่ที่ปรากฎในหนังครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2008, 01:36:11 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 03:58:28 PM »

ผมเพิ่งดูไปเมื่อวานนี้เองครับ update มากพี่ หนังยอดเยี่ยมมาก โดยเฉพาะไอเดียการทำ ตัดเฉพาะบุคคลแต่ละคนในเวลาไล่เลี่ยกันแล้วจับมารวมกันทุกเหตุการตอนจบ สนุกครับ ผมมารีวิวหนังครับส่วนข้อมูลเรื่อง software ใน pda ไม่ทราบครับ อิ อิ อิ ขำก๊าก ขำก๊าก Grin
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 05:41:15 PM »

ปืนน่าเล่นครับ อยากมีไว้ยิงเล่นซัก 10 กระบอก น้ำลายหก

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 06:40:39 PM »

ดูสารคดีทางยูบีซีหลายรอบ ร่ำๆ จะถามผู้การเพิ่มเติมเรื่องทั้งสองคาลิเบอร์ วันนี้ได้คำตอบครบแล้ว
ขอบคุณครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 07:22:26 PM »

ผู้การครับ "มี PDA พร้อมซอฟท์แวร์" อย่างเรื่อง Vantage Point ไหมครับ ที่ส่งภาพศูนย์กล้องมายัง PDA และสั่งยิงผ่าน PDA ด้วย  Smiley Smiley Smiley

ไม่ใช่ครับ   แต่ดัดแปลงได้ไม่ยากนัก   ปืนต่อสู้อากาศยาน ก็ยิงแบบนี้มาหลายสิบปีแล้ว
แต่เซอร์โวมอเตอร์ กับระบบเฟืองขับที่จะขยับปืนให้ละเอียดได้เท่ากับคนยิงเอง   น่าจะราคาแพงกว่าตัวปืนหลายเท่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2008, 09:18:14 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 08:53:19 PM »

ตอนนี้มีของใหม่ออกมาแล้วครับ
416 แบเร็ต  หัวกระสุน 400 เกรน  เป็นโลหะเนื้อเดียว หนัก 400 เกรน  BC วัดจากดอบเปอร์เรดาร์ได้เกินกว่า 0.96  ระยะหวังผล 2.5 กม.

กระสุนใหม่นี้มาจากปืนในหนังชูตเตอร์ คือ .408 เชย์แทค ที่ออกมาในปี 2002
.408 เชย์แทค  ใช้หัว 419 เกรน ความเร็ว 3,000  ระยะหวังผล 2.3 กม.   เคล็ดลับอยู่ที่ใช้หัวกระสุนเป็นโลหะเนื้อเดียว (Solid)   ที่ผลิตโดย Lost River Ballistic Technologies เนื้อโลหะเป็นความลับ บอกแต่ว่ามีทองแดง กับนิเกิค  ข้อดีคือมวลไม่เสียรูปจากแรงเหวี่ยงหนีศูนย์กลางในระยะไกลเหมือนกับหัวกระสุน.50 ของเดิม   ถึงแม้ว่าหัวกระสุนที่วิ่งไปถึงระยะ 2 กม.จะหมุนตัวไปเพียงเจ็ดพันรอบ  แต่ก็เป็นการหมุนตัวที่ความเร็วถึงสองแสนรอบต่อนาที

เชย์แทคขายปืนในราคาแพงมาก  รุ่นใช้กล้องไนท์ฟอร์ซ ราคา 13,795 เหรียญ (แบเร็ตขายสี่พันเหรียญ)   ถ้ากล้องยูเอส ออปติคส์ ก็แพงกว่านั้น  แล้วถ้าครบชุด  มี PDA พร้อมซอฟท์แวร์ กับเลเซอร์อินฟราเรด ที่ส่งระยะที่วัดได้เข้า PDA ทางบลูทูธ ก็แพงขึ้นไปอีก   แต่ก็ขายให้กองทัพตุรกี ได้แล้ว (สงสัย ผบ.ทบ.ตุรกีชอบดูหนังเรื่องชูตเตอร์)

แบเร็ต ก็เลยต้องออกแบบกระสุนใหม่ขึ้นไปสู้  และออก .416 แบแร็ตออกมาเมื่อปลายปี 2007 นี้เอง  ใช้หัว Solid เหมือนเชย์แทค  BC พอ ๆ กัน แต่ความเร็วสูงกว่า  ระยะหวังผลไกลกว่า   แล้วก็ปืน กับกระสุนราคาถูกกว่า
ที่สำคัญคือ.416 แบเร็ต  รุ่นลูกเลื่อน  สั่งเข้ามาในบ้านเราได้ด้วย

อยากเป็นกระรอกซะแล้วซีครับ แต่คงอีกนานกว่าจะเห็นโพรง   คิก คิก คิก คิก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Mr.Sunday
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 11:14:14 PM »

เรื่อง Vantage Point

ปืนที่ใช้ น่าจะเป็น MSG-90

กระบอกนี้สวยมากครับ ผมชอบกระบอกนี้มาก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 15, 2008, 11:15:24 PM »

กระบอกนี้สวยมากครับ ผมชอบกระบอกนี้มาก

PSG1 ครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:10:34 AM »

ไม่ใช่ครับ   แต่ดัดแปลงได้ไม่ยากนัก   ปืนต่อสู้อากาศยาน ก็ยิงแบบนี้มาหลายสิบปีแล้ว
แต่เซอร์โวมอเตอร์ กับระบบเฟืองขับที่จะขยับปืนให้ละเอียดได้เท่ากับคนยิงเอง   น่าจะราคาแพงกว่าตัวปืนหลายเท่า
ขอบคุณมากครับ

ผมเพิ่งดูไปเมื่อวานนี้เองครับ update มากพี่ หนังยอดเยี่ยมมาก โดยเฉพาะไอเดียการทำ ตัดเฉพาะบุคคลแต่ละคนในเวลาไล่เลี่ยกันแล้วจับมารวมกันทุกเหตุการตอนจบ สนุกครับ ผมมารีวิวหนังครับส่วนข้อมูลเรื่อง software ใน pda ไม่ทราบครับ อิ อิ อิ ขำก๊าก ขำก๊าก Grin

ครับ หนังเรื่องนี้สนุกมากครับ ชอบการวางแผน และการซ้อนแผนของอีกฝ่าย Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:14:45 AM »

PSG1 ครับ

พอมีภาพให้ชมไหมครับ ทั้ง PSG1 และ MSG-90

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:25:59 AM »

PSG1 ครับ

พอมีภาพให้ชมไหมครับ ทั้ง PSG1 และ MSG-90
PSG 1

MSG90A1

MSG90

กระบอกนี้ MSG90A1 ( clone) ของผมเอง
Mr.Sunday
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:44:06 AM »

อ่อๆ ลืมดู grip - -a

สองกระบอกนี้คล้ายกันมาก แต่เค้าบอกว่า PSG1 แพงกว่า และ หนักว่า MSG-90

แต่ส่วนตัวชอบ MSG-90 มากกว่า ส่วยเนียน อยากได้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:49:10 AM »

อ่อๆ ลืมดู grip - -a

สองกระบอกนี้คล้ายกันมาก แต่เค้าบอกว่า PSG1 แพงกว่า และ หนักว่า MSG-90

แต่ส่วนตัวชอบ MSG-90 มากกว่า ส่วยเนียน อยากได้
PSG1 ต่างกับ MSG90 มาก  ไม่คล้ายกันมาก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์