เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:26:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rambo 4 กะปืนที่ใช้  (อ่าน 14820 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 09:24:54 PM »

ตัวนี้

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
thistime
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 02:32:00 AM »

ผมเคยเหน ตัว PSG1 นะครับ ลองจับดู นน. หนักมากครับ
แต่ไม่รุ้หลักการรแค่นำมาวางเปป เดียว (คือการยิงไรงี้ แต่ ดูเท่ดีครับ)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 08:47:04 AM »

ผมก็ดูมาเหมือนกัน....เห็นลอยกระเด็นตามแรงกระสุนเลย...(ตอนหนีออกมาและทหารพม่าสองคนถูกซุมยิง)

มันไม่ทะลุไปเฉยๆเหลอครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:33:01 AM »

เรียนถามผู้การมะขิ่นครับ  ปืนซุ่มยิง .50 BMG  กองทัพไทยมีหรือเปล่าครับ  และมีทั้ง 3 เหล่าทัพเลยหรือไม่ครับ ( ขออภัยนะครับหากเป็นความลับครับ )
คุณพี่มะขิ่นครับ  ผมรอพี่มา 3 วันแล้วนะครับ  น้อยใจแล้วนะครับ   Sad

อย่าน้อยใจเลยครับ ผมพึ่งเห็นคำถามนี้ ........

ถ้าผมจะตอบว่ามี .......... จะเชื่อผมหรือเปล่าครับ

ด้วยความเคารพครับ
ถ้าตอบว่า "ไม่มี" สิครับ ผมไม่เชื่อ แหะๆ  เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2008, 10:35:50 AM โดย ๐๐๓ » บันทึกการเข้า
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 10:50:29 AM »

ได้ความรู้มากเลยครับ......
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:37:46 AM »

ดูภาค ๔ นี้ เรื่องปืน ก็สนใจ แต่ไม่เท่า ธนูครับ...เฉียบขาดมาก ... ภาคนี้ ..ผมสังเกตอยู่ฉากหนึ่งนะครับ ...ที่ยิงธนูหัวระเบิดด้วย ...ก็ตอนยิงธนูใส่ทหารพม่านายหนึ่ง แล้วตกลงไปในน้ำทุ่งนา แล้ว เกิดระเบิดขึ้นมาจากน้ำ ....ตูม ...น้ำกระจาย...น่าจะเป็นตอนที่ แรมโบ้..ไปช่วยพวกชนกลุ่มน้อย ที่ถูกทหารพม่า บังคับให้วิ่งฝ่าดงกับระเบิดที่โยนลงในทุ่งนา นะครับ...ผิดพลาดประการใด..ต้องขออภัยด้วยครับ

ไม่ใช่หัวระเบิดนี่ครับ  ยิงหัวธรรมดา   แต่ทหารพม่าล้มลงไปทับกับระเบิดที่ตัวเองโยนไว้ในน้ำต่างหาก    ผมเห็นงี้นะ...... Undecided   Cheesy

อ้าว...เหรอครับ...แบบนี้..ต้องกลับไปดูใหม่แล้วล่ะครับพี่.....ขอบคุณมากครับ.... ขำก๊าก
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 12:25:33 PM »

อยากลองยิงบ้างจัง
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 03:21:16 PM »

เห็นกระสุนแล้วไม่กล้ายิงครับ
Iron Man1911
Jr. Member
**

คะแนน 6

ขอเป็น HERO ในใจเธอก็พอ

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 04:08:08 PM »

ดูภาค ๔ นี้ เรื่องปืน ก็สนใจ แต่ไม่เท่า ธนูครับ...เฉียบขาดมาก ... ภาคนี้ ..ผมสังเกตอยู่ฉากหนึ่งนะครับ ...ที่ยิงธนูหัวระเบิดด้วย ...ก็ตอนยิงธนูใส่ทหารพม่านายหนึ่ง แล้วตกลงไปในน้ำทุ่งนา แล้ว เกิดระเบิดขึ้นมาจากน้ำ ....ตูม ...น้ำกระจาย...น่าจะเป็นตอนที่ แรมโบ้..ไปช่วยพวกชนกลุ่มน้อย ที่ถูกทหารพม่า บังคับให้วิ่งฝ่าดงกับระเบิดที่โยนลงในทุ่งนา นะครับ...ผิดพลาดประการใด..ต้องขออภัยด้วยครับ

ไม่ใช่หัวระเบิดนี่ครับ  ยิงหัวธรรมดา   แต่ทหารพม่าล้มลงไปทับกับระเบิดที่ตัวเองโยนไว้ในน้ำต่างหาก    ผมเห็นงี้นะ...... Undecided   Cheesy
หนังก็มันส์ดี แต่ไม่ได้รู้สึกสนุกเหมือนเมื่อก่อนตอนดูภาค 1-3 เหตุผลนึง เราน่าจะโตแล้วเพราะผ่านมาเกือบ 20 ปี ก็เลยไม่สนุกเท่า
อีกอย่างแรมโบ้ตอน 60 กว่า จะลุยเหมือนก่อนได้อย่างไร คิดอย่างนั้นหรือเปล่าครับ
ศาสตราสังหาร
น้องใหม่ ไร้สังกัด
Jr. Member
**

คะแนน 1

ตอบโต้ด้วยสัญชาตญาณ

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 04:21:51 PM »

อ้างถึง
หนังก็มันส์ดี แต่ไม่ได้รู้สึกสนุกเหมือนเมื่อก่อนตอนดูภาค 1-3 เหตุผลนึง เราน่าจะโตแล้วเพราะผ่านมาเกือบ 20 ปี ก็เลยไม่สนุกเท่า
อีกอย่างแรมโบ้ตอน 60 กว่า จะลุยเหมือนก่อนได้อย่างไร คิดอย่างนั้นหรือเปล่าครับ
จะอายุเท่าไรมันก็ยัง เป็นRAMBOอยู่วันยังค่ำนะคับ

ผู้พิชิตอารมณ์  ย่อมศิโรราบเหตุผล  ผู้สยบตัวตน    ย่อมไม่จำนนฟ้าดิน...
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:39:11 AM »

ศูนย์สงครามพิเศษ จะเห็น Barrett .50 cal

โอ้ว นี่มันปืน Barrett M82A1 นี่ครับ

ส่วนนี่ปืน Barrett M82A3 ครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 11:51:43 PM »

คลิป http://www.youtube.com/watch?v=9DTLsgCH0ys ไซเทค ครับ

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:07:48 AM »

อ้างถึง
จะอายุเท่าไรมันก็ยัง เป็นRAMBOอยู่วันยังค่ำนะคับ
นี่ถ้าลุงจอน แกมาอ่าน ลุงคงบอก เอ็งไม่แก่มั่งแล้วไป    คิก คิก ผมว่ามันดูดีตามอายนะ อายุุรุ่นนี้แล้ว
ยังฟิตขนาดนี้สุดยอดแล้ว... เยี่ยม

Long Live The King

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์