เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:28:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไปได้ ไม่จับผู้ร้ายแต่ค้นบ้านผู้รับบาดเจ็บ!  (อ่าน 5186 ครั้ง)
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:32:24 AM »

ดูข่าวตั้งแต่เมื่อคืนครับ รอยกระสุนเข้า คงไม่โง่นะครับ ว่ายิงจากข้างนอกแน่  เวรกรรมครับดันไปค้นบ้านอีก สงสัยว่าคนดีมีปืนแบบเราๆวันไหนจะเจอแบบนี้บ้าง ยังไงก็สวนครับแล้วหาทางอิงผู้ใหญ่ ชีวิตเรามีค่ามากกว่าพวกสันดานถ่อยๆพวกนี้  เบื่อสังคมกรุงเทพจัง นี่ก็เกือบๆเหมือนกันครับ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

...อย่าเอา...เอาพิมเสน..ไปแลกกับเกลือ เลยครับพี่....ใจเย็น ๆ ครับ...ไม่คุ้ม..ครับพี่..
ถ้าเป็นผม ผมแลกครับพี่ แล้วยังมีทั้ง แจก และแถมให้อีกมากมาย..เหอๆๆ  ไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่ ไม่ใช่เมีย จะไปกลัวมันทำไมครับ ไอ้คนเลวๆพวกนี้  เยี่ยม

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 08:34:59 AM »

แหม พี่เหน่งของผมนี่ธรรมะ ธรรมโมขึ้นเยอะเลยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy ทีเมื่อก่อน"ไหนๆๆๆ ใครมีปืน กูถามว่าใครมีปืน" คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:14:27 AM »

แหม พี่เหน่งของผมนี่ธรรมะ ธรรมโมขึ้นเยอะเลยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy ทีเมื่อก่อน"ไหนๆๆๆ ใครมีปืน กูถามว่าใครมีปืน" คิก คิก คิก คิก

สงสัยต้องหันหน้าเข้าวัดซะบ้างแล้วนะ จะได้เย็นๆแบบหนานเหน่ง แต่วัดบ้านผมสมภารก็เอาแต่จัดรับบริจาค สร้างตะบวยอะไรไม่รู้ เรื่องของคนตายทั้งนั้นหากินกับคนตาย แทนที่จะช่วยพัฒนาคนเป็นซะดีกว่า นี่ยังสงสัยว่าปลีกวิเวกยามวิกาลหรือเปล่ากำลังสืบๆดูอยู่ ครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:16:38 AM »

ดูข่าวตั้งแต่เมื่อคืนครับ รอยกระสุนเข้า คงไม่โง่นะครับ ว่ายิงจากข้างนอกแน่  เวรกรรมครับดันไปค้นบ้านอีก สงสัยว่าคนดีมีปืนแบบเราๆวันไหนจะเจอแบบนี้บ้าง ยังไงก็สวนครับแล้วหาทางอิงผู้ใหญ่ ชีวิตเรามีค่ามากกว่าพวกสันดานถ่อยๆพวกนี้  เบื่อสังคมกรุงเทพจัง นี่ก็เกือบๆเหมือนกันครับ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

...อย่า..เอาพิมเสน..ไปแลกกับเกลือ เลยครับพี่....ใจเย็น ๆ ครับ...ไม่คุ้ม..ครับพี่..

สวัสดีจ้าทิดเหน่ง Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:46:39 AM »

Smileyกรณีนี้ ถ้ากลุ่มวัยรุ่นยิงเข้ามาแล้ว ผมยิงลูกซองออกไปซัก 4-5 นัด ไม่รู้จะพอหรือเปล่า  เพื่อป้องกัน ไม่ทราบว่าจะเกินกว่าเหตุหรือไม่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยจะได้เตรียมโหลดกระสุน  เพราะขนาดแจ้งแล้วตำรวจมายังต้องหลบพวกมัน  ฟังแล้วมันน่าแค้นใจแทน Smiley Undecided

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:03:26 AM »

Smileyกรณีนี้ ถ้ากลุ่มวัยรุ่นยิงเข้ามาแล้ว ผมยิงลูกซองออกไปซัก 4-5 นัด ไม่รู้จะพอหรือเปล่า  เพื่อป้องกัน ไม่ทราบว่าจะเกินกว่าเหตุหรือไม่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยจะได้เตรียมโหลดกระสุน  เพราะขนาดแจ้งแล้วตำรวจมายังต้องหลบพวกมัน  ฟังแล้วมันน่าแค้นใจแทน Smiley Undecided
นัดต่อนัดก็พอครับ Grin

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:08:26 AM »

ถ้าถามว่ามีพวกมันมายิงปืนหน้าบ้านผมแบบนี้ ถ้าผมตั้งหลักได้ละก็  สวย........อิอิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:08:35 AM »

พอนึกเหตุการณ์...แล้วสมมติว่าเกิดขึ้นภายในรั้วบ้านเรา เป็นโอจะคว้าลูกซอง(เราต้องอยู่ในที่ๆมีกำบัง) โหลดลูก9แล้วยิงมั่วไปซัก1-2นัด บริเวณหัวไม่ก็ลำตัวของคนที่ยิงปืนขู่เราค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:10:38 AM »

พอนึกเหตุการณ์...แล้วสมมติว่าเกิดขึ้นภายในรั้วบ้านเรา เป็นโอจะคว้าลูกซอง(เราต้องอยู่ในที่ๆมีกำบัง) โหลดลูก9แล้วยิงมั่วไปซัก1-2นัด บริเวณหัวไม่ก็ลำตัวของคนที่ยิงปืนขู่เราค่ะ Wink

เยี่ยม.........ผมขอหมดหลอดครับเจ๊.....อิอิ แล้วแจกด้วย9 อีก2แม็ก 30 นัด ...........555 ผมไม่ตายมันก็ต้องตายครับเจ๊ Grin

กับคนที่คิดจะมาเอาชีวิตผม ในบ้านผมมีครอบครัวและทรัพย์สินให้ป้องกันครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2008, 10:19:20 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:57:43 AM »

แต่ผมเห็นใจ ตร นะครับ มีปืนแต่ใช้ไม่ได้ กม ไม่เอื้อ พลาดมาโดนด่า ไอ้โง่ ไอ้ควาย ลูกเมียลำบาก แต่พวกนี้มันกลัวที่ไหน กม ตร  หนึ่งต่อห้าสิบวัดกันไม่ได้เลย ตร ที่ไปดูว่ามีอาวุธหรือปล่าว คงมองว่ามีการยั่วยุหรือปล่าว ปกติที่ ตร ต้องมองทั้งสองด้าน มองด้นใดด้านึงก็จะอคติไปครับ ทุกอย่างว่ากันที่หลักฐาน  คิดง่ายๆ สงกรานต์ทั้งที แทนที่จะได้อยู่กะลูกกะเมีย หรือกลับไปไหว้พ่อแม่ แต่เค้าต้องอยู่ ห้ามลา ห้ามขาด ห้ามป่วย คงมีไม่กี่อาชีพที่เป็นแบบนี้ครับ ขอบคุณ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:46:26 PM »

เยี่ยม.........ผมขอหมดหลอดครับเจ๊.....อิอิ แล้วแจกด้วย9 อีก2แม็ก 30 นัด ...........555 ผมไม่ตายมันก็ต้องตายครับเจ๊ Grin

กับคนที่คิดจะมาเอาชีวิตผม ในบ้านผมมีครอบครัวและทรัพย์สินให้ป้องกันครับ  Grin
ในหลอดของพี่โป้งมีกี่นัดครับ Grin

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:49:08 PM »

ยิงไข่มันเลยครับ เจ๊โอ Cheesy

kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:53:02 PM »

อ่านข่าวนี้แล้วเศร้าใจครับ ...สงสัยผมต้องซื้อลูกปืนลูกซองเพิ่มอีก

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 01:57:35 PM »

มาอ่านเจอ...สำลักน้ำเลยอ่ะค่ะ Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 02:19:38 PM »

ถ้ามันเป็นทองแดงก็แจกนัดเดียวพอใช่มั้ยครับพี่  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์