เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:15:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆน้องๆครับ ผมไปขอใบ ป.3 มาแล้วครับ  (อ่าน 1621 ครั้ง)
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:35:49 AM »

เข้ามาเวปนี้เกือบเดือนแล้ว  แต่ไม่เคยเข้ามาแสดงความคิดเห็นหรือตั้งกะทู้เลยครับ
หลังจากที่ได้หาความรู้ได้พอสมควร+อยากขอป.3แบบไม่มีใต้โต๊ะ  ดังนั้นเมื่อวันศุกร์ที่ 11 เม.ย ผมหอบเอกสารไปที่วังไชยามาแล้วครับ
โดยขอไว้เป็นปืนลูกซอง.......ตั้งใจจะเอาน้องเรมิงตัน870...........
ตอนนี้นั้งรอ..นอนรอ.........ใบป.3 อยู่ครับ มีคำถามดังนี้ครับ
1.เคยมีไหมครับที่ขอลูกซองแล้วถูกปฎิเสธไม่ออกใบอนุญาต
2.ถ้าสมมุติว่าได้ป.3มาแล้ว(ระบุว่าเป็นปืนยาว)แล้วผมเกิดไปเจอคนขายปืนให้(ปืนสั้น)จะขอแก้ใบป.3ไปซื้อเป็นปืนสั้นได้หรือไหมครับ
หมายเหตุ  1.เจ้าหน้าที่วังไชยาบริการดีมากครับ
                2.ตอนรอวังไชยาเปิด ไปเจอพี่ทหารเรือ ร. ท สุรชัย ใจดีมากๆให้คำแนะนำตลอดเลย(จ่ายค่ากาแฟอีกต่างหาก)
                3.ทั้งหลายทั้งปวงทำให้ผมรู้ว่าคนในวงการปืนใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:44:29 AM »

2.ถ้าสมมุติว่าได้ป.3มาแล้ว(ระบุว่าเป็นปืนยาว)แล้วผมเกิดไปเจอคนขายปืนให้(ปืนสั้น)จะขอแก้ใบป.3ไปซื้อเป็นปืนสั้นได้หรือไหมครับ

เปลี่ยนขนาดไม่ได้ครับ ต้องขอใหม่

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
prim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:45:24 AM »

ขอ ป.3 ลูกซองต้องระบุว่า "เดี่ยวลูกซองบรรจุ .... นัด ขนาด 12" ค่ะ

คุณจะซื้อ 870 ก็เห็นมีแต่เป็นลูกซองยาวนะคะ

ถ้าเปลี่ยนใจจะไปซื้อปืนพกสั้น ก็ต้องขอใหม่ค่ะ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:01:26 AM »

..ปัจจุบันการให้บริการของ จนท.วังไชยา รวดเร็ว อัธยาศัย ดีขึ้นมาก..ต้องขอชมเชย..โดยเฉพาะลายมือ จนท. ผู้เขียนใบ ป.4 ..Grin
..ส่วนที่ควรปรับปรุงก็คือขั้นตอนการเสนอผู้มีอำนาจลงนาม และกว่าเรื่องจะกลับมา...ช้ามาก ๆ ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:07:23 AM »

..ปัจจุบันการให้บริการของ จนท.วังไชยา รวดเร็ว อัธยาศัย ดีขึ้นมาก..ต้องขอชมเชย..โดยเฉพาะลายมือ จนท. ผู้เขียนใบ ป.4 ..Grin
..ส่วนที่ควรปรับปรุงก็คือขั้นตอนการเสนอผู้มีอำนาจลงนาม และกว่าเรื่องจะกลับมา...ช้ามาก ๆ ..

มีความเห็นว่า ควรสลับสับเปลี่ยนตำแหน่ง  หรือสลับที่ทำงาน

หรือมีการเปลี่ยนกันศึกษาดูงาน ระหว่างนายทะเบียนวังไชยา กับอำเภอแถวเชิงเขาริมป่าหิมพานต์บ้าง

ปลัดเพิ่งย้ายมาใหม่ที่อำเภอดังกล่าว ยังเชื่อเรื่อง ปืนพกบางขนาด เป็นอาวุธสงคราม ออกให้ไม่ได้อยู่...
vskteam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:51:23 PM »

รบกวนครับช่วยตอบหน่อยครับ ผมอยากถามท่านที่ใช้ปืนczขนาด9มม.ว่าถ้าท่านย้อนเวลาได้ท่านอยากจะเปลี่ยนระบบปืนจากมีเซฟไปเป็นลดนกหรือท่านอยากเปลี่ยนลดนกไปเป็นเซฟหรือท่านโชคดีเลือกมาแล้วถนัดใช้ช่วยบอกดเหตุผลด้วยครับว่าเพราะอะไร เช่นเวลาใช้กรณีขึ้นลำใว้แล้วเวลาจะเหนี่ยวไกอันไหนไวกว่ากันแต่ต้องแลกกับความปลอดภัย
ด้วยเดือนนี้ว่าจะไปดาวน์cz ซักกระบอก( มิถุนายน 51 )แต่ยังลังเล กับเหล็ก หรืออัลลอยด์ รางเต็มหรือไม่เต็มแต่ที่แน่ๆคอมแพ็คแน่นอน คือมีเวลาไม่รีบก็เลยศึกษาถามท่านที่เคยใช้อยู่( อันนี้ต้องขอโทษท่านที่มีความรู้นะครับ )คือผมขอเน้นแบบท่านที่มีครอบครองแบบอยู่กับมันมายังงี้แบบได้ปฏิบัติเลยนะครับ ( คือผมหมายถึงบางคนไม่มีปืนแต่เก่งทางวิชาการ บางคนมีปืนเยอะยิงมาก็แยะแต่ไม่พูดสักแอะ ขอเถิดครับไม่ต้องกลัวผมเสียใจพูดมาเอาบุญครับ อันไหนดีแนะนำมาเลยครับผมไม่ยึดติดแต่ว่าปืนมันแพงเวลาซื้อยอมเพื่อแลกกับคำว่าป้องกันชีวิตเราและคนที่เรารัก ขอบพระคุณครับ( ขาดตกบกพร่องต้องขออภัยเพิ่งเข้าเมืองครับ คนดอยก้า!vอิๆๆ)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:49:40 PM »

รบกวนครับช่วยตอบหน่อยครับ ผมอยากถามท่านที่ใช้ปืนczขนาด9มม.ว่าถ้าท่านย้อนเวลาได้ท่านอยากจะเปลี่ยนระบบปืนจากมีเซฟไปเป็นลดนกหรือท่านอยากเปลี่ยนลดนกไปเป็นเซฟหรือท่านโชคดีเลือกมาแล้วถนัดใช้ช่วยบอกดเหตุผลด้วยครับว่าเพราะอะไร เช่นเวลาใช้กรณีขึ้นลำใว้แล้วเวลาจะเหนี่ยวไกอันไหนไวกว่ากันแต่ต้องแลกกับความปลอดภัย
ด้วยเดือนนี้ว่าจะไปดาวน์cz ซักกระบอก( มิถุนายน 51 )แต่ยังลังเล กับเหล็ก หรืออัลลอยด์ รางเต็มหรือไม่เต็มแต่ที่แน่ๆคอมแพ็คแน่นอน คือมีเวลาไม่รีบก็เลยศึกษาถามท่านที่เคยใช้อยู่( อันนี้ต้องขอโทษท่านที่มีความรู้นะครับ )คือผมขอเน้นแบบท่านที่มีครอบครองแบบอยู่กับมันมายังงี้แบบได้ปฏิบัติเลยนะครับ ( คือผมหมายถึงบางคนไม่มีปืนแต่เก่งทางวิชาการ บางคนมีปืนเยอะยิงมาก็แยะแต่ไม่พูดสักแอะ ขอเถิดครับไม่ต้องกลัวผมเสียใจพูดมาเอาบุญครับ อันไหนดีแนะนำมาเลยครับผมไม่ยึดติดแต่ว่าปืนมันแพงเวลาซื้อยอมเพื่อแลกกับคำว่าป้องกันชีวิตเราและคนที่เรารัก ขอบพระคุณครับ( ขาดตกบกพร่องต้องขออภัยเพิ่งเข้าเมืองครับ คนดอยก้า!vอิๆๆ)

ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าไหมครับ

Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
vskteam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:19:38 PM »

ก็ดีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์