เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:23:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32658 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:26:35 AM »

มอเตอร์ไซค์ จอดเต็มถนน  เทคนิค การชนต้องคำนึงด้วยครับ  หากคิดจะแหวก วง
ล้อม แล้วเกิดไม่ผ่าน    อันนี้เรื่องไหญ่เลย... ตกใจ ตกใจ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:27:05 AM »

ช่วงหยุดยาววันสำคัญ ผมอยู่ในที่ปลอดภัยครับ ไม่ค่อยไปที่ๆเราไม่รู้จัก มืดๆยิ่งไม่ไป  Grin Grin Grin ธรรมดาผมไม่พกปืน แต่ช่วงหยุดพิเศษจะพกครับ เกลียดคนเมา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:29:31 AM »

ระหว่างทำลายมอร์ไซค์ฯ ระวังมันย่องมาตีหัวข้างหลังครับ... ฮา
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:32:03 AM »

อย่างนี้ต้องจับบีบสิว ถอนขนจมูกซะให้เข็ดเด็กนรกพวกนี้

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:35:43 AM »

G26 ผมใส่ +2 = 12 นัดครับ เป็นผมคำนวนเรื่องกระสุนครับ

ยิงขู่คงสักครึ่งแล้วเก็บอีกครึ่งยิงช้าหวังผลครับ Grin Grin Grin แต่ถ้ามีแม็คสำรองก็สนุกครับ ยิงไปเรื่อยๆ แต่ก็เก็บแม็คสุดท้ายไว้หวังผลเหมือนกัน ก่อนหนี

........ Grin Grin  โหดจังเลยครับ พี่คาฯ......ฮิๆๆๆ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:43:18 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
 ไหว้

หมดค่าซ่อมฝากระโปรง + ทำสีใหม่ไปหลายบาทอยู่ครับ ดีนะครับที่วันนั้นเอา 4WD ไปเที่ยว เลยปลอดภัยใด้ในระดับหนึ่งจากความใหญ่ของรถ ถ้าเอารถเล็กๆ ไปเที่ยวตามประสาคนโสดคงแย่ ประสบการณ์คราวนี้ตื่นเต้นสุดๆ เลยครับ ผวาไปหลายวัน

แต่ที่แน่ๆ ถ้าวัยรุ่นกลุ่มนี้ยังไม่ถูกจับ ผมคงไม่กล้าไปเที่ยวรีสอร์ทของเพื่อนที่ทองผาภูมิแหงๆ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:43:37 AM »

อิอิ...จริงค่ะพี่เจ้าคาร์หเนี่ย หน่อมแน๊มจัง 2แม๊กก็แค่14+1 เศร้า

พุงเจ๊แก(ใหญ่)เหน็บได้หลายแม็คครับ Grin Grin Grin

อ่ะจึ๊ยยยย ตกใจหน้าซีด พี่ทราบได้ไงคะ ว่าทุกวันนี้ที่โอไว้พุงก็เพราะเหตุผลนี้แหล่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:46:01 AM »

น่ากลัวครับ  ตกใจ ตกใจ  แต่ก็ดีแล้วครับที่ไม่มีเหตุการณ์ถึงขั้นเสียชีวิต  ไม่ว่าฝ่ายเขาและเรา      ไม่เช่นนั้นคงต้องมีปัญหาตามมาอีกเยอะ  ถือว่าปืนกระบอกนี้ใช้ได้คุ้มค่าแล้วครับไม่ว่าท่านจะซื้อแพงแค่ไหน  เพราะมันได้รักษาชีวิตอันมีค่ากว่าของท่านแล้ว    เยี่ยม เยี่ยม  อยากจะให้คนที่พูดประจำว่ามึ..  จะซื้อปืนไปยิงใคร   เข้ามาอ่านจัง      ว่าแต่สงสัยผมต้องพก 2 แม็กเวลาเดินทางบ้างแล้วละครับ
thachang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:49:39 AM »

นับถือจริงๆครับ ตัดสินใจได้ดีมากครับ::002::
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:53:11 AM »

คิดอีกรอบก้ยังเสียวๆ อยู่ อ่านประสบการณ์ชาวบ้านมามาก คิดว่าทำไมเขาถึงตื่นเต้นกันจังเวลายิงกันนี่ พอเจอกับตัวแล้วรู้เลยครับว่าความรู้สึกเป็นยังไง อ๋อย

นับว่าโชคช่วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ ทุกทีไปไหนจะไม่ค่อยพกปืนสักเท่าไร หรือถ้าจำเป็น ก็จะเอาแค่เจ้า S&W M60 2" เท่านั้น (ติดตัวแบบขอไปทีคิดว่ามีไว้เฉยๆ) แต่วันนั้น M60 ส่งไปเปลี่ยนประกับด้ามใหม่ เลยต้องเอาเจ้า G26 ไปแทน ตอนแรกว่าจะไม่เอาไป แต่บังเอิญว่าจะเอาไปโชว์เพื่อนที่รีสอร์ทเพราะจะอวดปืนพลาสติกตัวใหม่เสียหน่อย ยิ้มีเลศนัย   เลยเอาติดไปด้วย  ไม่คิดว่าจะได้ใช้......

คิดมาถึงตอนนี้ยังเสียวไม่หายเลย......... บู่

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:56:44 AM »

เส้นทองผาภูมิ ผมยังไม่เคยไป ก็อยู่ในแผนการเดินทาง โอกาศต่อไปอยู่เช่นกัน เพราะทราบว่าเส้นทางไม่ได้ลำบากมาก เหมือนเช่นครั้งเนิ่นนานมาแล้ว ยุคก่อนๆที่ว่าไปได้เฉพาะรถลุยๆเท่านั้น (เส้นทางหลักๆ ไม่แวะเข้าป่าข้างทาง)

แต่หากว่า มีขเรวขราก เยอะๆ ก็คิดหนักครับ เพราะหากไปเที่ยวแล้ว ผมมีครอบครัวตลอด พกห่วง เสมอ ที่อื่นๆ ยังมีเยอะ ประเทศไทย

กลัวว่าจะโชคดี ไปเจอแบบนั้นเข้า อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:00:32 PM »

G26 ผมใส่ +2 = 12 นัดครับ เป็นผมคำนวนเรื่องกระสุนครับ

ยิงขู่คงสักครึ่งแล้วเก็บอีกครึ่งยิงช้าหวังผลครับ Grin Grin Grin แต่ถ้ามีแม็คสำรองก็สนุกครับ ยิงไปเรื่อยๆ แต่ก็เก็บแม็คสุดท้ายไว้หวังผลเหมือนกัน ก่อนหนี

........ Grin Grin  โหดจังเลยครับ พี่คาฯ......ฮิๆๆๆ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

โหดจริงครับพี่นินจา

ผมกลัวว่าพี่คาร์จะยิงดับเบิ้ลแท็ปคนละชุด

ไม่ต้องส่งโรงหมอแล้วครับ ส่งวัดได้เลย.........อิอิ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:06:41 PM »

เส้นทองผาภูมิ ผมยังไม่เคยไป ก็อยู่ในแผนการเดินทาง โอกาศต่อไปอยู่เช่นกัน เพราะทราบว่าเส้นทางไม่ได้ลำบากมาก เหมือนเช่นครั้งเนิ่นนานมาแล้ว ยุคก่อนๆที่ว่าไปได้เฉพาะรถลุยๆเท่านั้น (เส้นทางหลักๆ ไม่แวะเข้าป่าข้างทาง)

แต่หากว่า มีขเรวขราก เยอะๆ ก็คิดหนักครับ เพราะหากไปเที่ยวแล้ว ผมมีครอบครัวตลอด พกห่วง เสมอ ที่อื่นๆ ยังมีเยอะ ประเทศไทย

กลัวว่าจะโชคดี ไปเจอแบบนั้นเข้า อิๆ

กลัวจะไปซัดมันเข้าหรือเปล่าอ่ะครับ กลางคืนก็จะออกไปไหนครับน้าเข้ม ป่าเขา ไร่สวนทั้งนั้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:10:01 PM »

เป็นผม ผมก็ยิงขู่ครับ แต่ไม่หมดแม็คแน่ เพราะ ออก ตจว ผมพก 3 แม็ค ยิงใส่ก็ต่อเมื่อมันไม่ถอย ผมเคยโดนยิงเพราะเคตแบบนี้มาแล้ว แต่ไม่กล้ายิงให้ถูกได้แค่ขู่ ถ้าผมยิงมันตายผมจะรอดคุกไหม เด็ก 14-15 เอง รอดคุกก็จำเลยสังคม เขาไม่ว่าเด็กแต่จะว่าผู้ใหญ่ หากพวกนั้นมีพวกพ้อง ยาวครับ ขู่ไว่ก่อนเอาไม่อยู่ค่อยเอาให้เจ็บหรือตาย (ซวยทั้งขึ้นทั้งล่อง) จนท ตร จะเข้าใจดี เด็กยิงใส่แต่ไม่กล้ายิงใส่เด็ก เด็กยิงโดน ตร โง่ ตรยิงสวนเด็ก เกินกว่าเหตุ ทำเด็ก ทั้งที่ตร ก้ตายเป็น (แหะๆนอกเรื่องนิดนึง) สรุปมีเรื่องกะเด็กผู้ใหญ่เสียเปรียบครับ แล้วพี่เก็บปลอกกลับมาป่าว เกิดมันเก็บไปแจ้งความซวยเชียวต้องสู้คดีกันอีก

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:19:15 PM »

ขอแสดงความยินดีกับ จขกท.ครับที่ผ่านเรื่องร้ายๆมาได้โดยสวัสดิภาพ หากเป็นผมก็จะหนีเหมือนกัน หากคิดจะฆ่าจะแกงพวกเลวๆอย่างนี้ ยิงทั้งวันสามเดือนก็ยิงไม่หมดหรอกครับ.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์