เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:21:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32631 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:28:17 PM »

ยืนโปรยยิ้มไปยังหน้าเวที... Grin Grin Grin....หันหน้าไปทางพิธีกร เอ่อ...ขอโทษนะคะ รบกวนช่วยทวนคำถามอีกครั้งค่ะ คิก คิก
สุดยอด Grin Grin Grin เหมือนเคยเข้าประกวดเองเลย หรือว่าส่งคนไปประกวดบ่อยครับเจ๊

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Iron Man1911
Jr. Member
**

คะแนน 6

ขอเป็น HERO ในใจเธอก็พอ

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:36:20 PM »

ประสบการณ์ระทึกจริง ๆ ครับ ผมคิดว่า จขกท. เป็น คนที่ใจเย็นมากครับ ใช้วิธีแก้ปัญหาที่ดีด้วย ที่ไม่ได้ยิงคนตาย และพยายามหนีแล้ว แต่พวกวัยรุ่น ต้องการที่จะทำร้ายจริง ๆ
*  มันต้องการทำร้ายเรา แต่เราไม่ต้องการทำร้ายมัน และยังต้องจวนตัวเต็มที่แล้ว ถึงจะได้ใช้ปืน ไม่งั้นเราก็ผิดเต็ม ๆ
*  แล้วตำรวจไปไหน ทำไมไม่ตั้งด่านครับ เทศกาลด้วย หรือตำรวจก็กลัวด้วย
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:39:33 PM »

ยินดีด้วยครับที่ผ่านมาได้โดยปลอดภัย......เด็กสมัยนี้ไม่รู้ว่ามันกินข้าวเป็นอาหารหรือเปล่า..เลวได้ใจจริงๆ...ไปไหนมาไหนตอนนี้ต้องระวังครับหลายท่านในที่นี้คงไม่ต้องการใช้ปืน..ถ้าไม่จำเป็นจริงๆครับ... ไหว้

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:39:47 PM »

นับว่าโชคช่วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ ทุกทีไปไหนจะไม่ค่อยพกปืนสักเท่าไร หรือถ้าจำเป็น ก็จะเอาแค่เจ้า S&W M60 2" เท่านั้น (ติดตัวแบบขอไปทีคิดว่ามีไว้เฉยๆ) แต่วันนั้น M60 ส่งไปเปลี่ยนประกับด้ามใหม่ เลยต้องเอาเจ้า G26 ไปแทน ตอนแรกว่าจะไม่เอาไป แต่บังเอิญว่าจะเอาไปโชว์เพื่อนที่รีสอร์ทเพราะจะอวดปืนพลาสติกตัวใหม่เสียหน่อย ยิ้มีเลศนัย   เลยเอาติดไปด้วย  ไม่คิดว่าจะได้ใช้......

ชั่วโมงนั้นก็ดีกว่า M60 ล่ะครับ Grin Grin Grin เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ใช้ G26 เหมือนกัน

ต๊กใจ พออ่านว่า M60 ทีแรกนึกถึงขนาด 7.62 คริๆ คงเป็นตัวสั้นที่ จขกท.บอก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Flogman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:45:21 PM »

น่ากลัวมากๆ ถ้าผมเจอแบบนี้ ผมคงต้องยิงใส่แน่ครับ
มีลูกๆ ต้องดูแล เสี่ยงไม่ได้ครับ... ตกใจ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:51:07 PM »

คิดอีกรอบก้ยังเสียวๆ อยู่ อ่านประสบการณ์ชาวบ้านมามาก คิดว่าทำไมเขาถึงตื่นเต้นกันจังเวลายิงกันนี่ พอเจอกับตัวแล้วรู้เลยครับว่าความรู้สึกเป็นยังไง อ๋อย

นับว่าโชคช่วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ ทุกทีไปไหนจะไม่ค่อยพกปืนสักเท่าไร หรือถ้าจำเป็น ก็จะเอาแค่เจ้า S&W M60 2" เท่านั้น (ติดตัวแบบขอไปทีคิดว่ามีไว้เฉยๆ) แต่วันนั้น M60 ส่งไปเปลี่ยนประกับด้ามใหม่ เลยต้องเอาเจ้า G26 ไปแทน ตอนแรกว่าจะไม่เอาไป แต่บังเอิญว่าจะเอาไปโชว์เพื่อนที่รีสอร์ทเพราะจะอวดปืนพลาสติกตัวใหม่เสียหน่อย ยิ้มีเลศนัย   เลยเอาติดไปด้วย  ไม่คิดว่าจะได้ใช้......

คิดมาถึงตอนนี้ยังเสียวไม่หายเลย......... บู่
มั่นใจได้เลยว่า ต่อไปนี้เจ้า G26 จะไปด้วยกัยคุณทุกที่    Grin  Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:52:44 PM »

ยินดีด้วยครับ คุณ Siri_Pat ที่ได้เลือก กับหลักการพึ่งพาตน.
จะต้องเผื่อขาด .. มีก๊อก ๑ ก๊อก ๒   และก๊อก ๓ ไว้เสมอ. ครับ

ผมก็มีลูกโม่ Colt แต่ทิ้งลืม . จะเลือกใช้ auto ๙ พารา ไม่ก็ .๔๕  เสมอ.
เพราะชีวิตจริงที่พบ.. สอนไว้ ครับ.   เยี่ยม

kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 01:55:23 PM »

ตัดสินใจดีมากครับ แถมมีสติด้วยจบด้วยดี หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 02:02:45 PM »

ต๊กใจ พออ่านว่า M60 ทีแรกนึกถึงขนาด 7.62 คริๆ คงเป็นตัวสั้นที่ จขกท.บอก

สมิทครับ Grin Grin Grin

fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 02:19:07 PM »

ตกใจ ตกใจเดี๋ยวนี้ออก ตจว.จะพกไปทุกครั้ง  ถึงแม้จะรู้สึกว่าเป็นภาระในการพกพา  และกลัวที่จะโดนตรวจค้น  แต่ก็อุ่นใจที่มีไว้

Cheesy Cheesyแต่เดิมพกแม็กซ์เดียวเพราะไม่เกิน ๑๐ นัด เผื่อเป็นเหตุบรรเทาโทษถ้าถูกด่านตรวจค้นพบ...สงสัยต่อไปคงต้องพก ๒แม็กซ์ แล้วมั้ง
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 02:25:51 PM »

ตื่นเต้น ทั้งผู้รุกและผู้รับ

ยินดีด้วยกับ จขกท.  ที่ถึงจุดหมายโดยปลอดภัย... เยี่ยม

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 02:30:03 PM »

จขกท.ใจเย็นมากเลย เป็นผม ถ้าเห็นรถขวางกลางถนนอาวุธครบมือ มันตั้งใจรบแน่
อย่างน้อยมีเวลาจอดรถล้วงปืน หัวโจกหน่วยแรกที่เหลือถ้ายังซ่าอยู่เป็นหน่วยต่อไปแน่
เห็นอย่างนี้ใช้ชีวิตวัยรุ่นไร้ค่าจริงๆ Undecided

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:00:25 PM »

อ่านแล้วได้ประสบการณ์ดีมากๆเลยครับ   แต่อย่างที่ท่านนึงให้ความเห็นไว้ น่าสนใจมาก ว่า ท่าน จขกท เก็บปลอกกระสุนกลับมาด้วยหรือเปล่า  นั่นสิครับ เก็บมาด้วยไหม

เพราะว่า รูปการณ์ จะแปลเปลี่ยนไปมากถ้าอีกฝ่ายหัวหมอกลับไปแจ้งความว่า ท่านยิงใส่ฝ่ายเขาก่อนโดยที่พวกเขายังไม่ได้ทำอะไรท่านเลย จากที่จะเป็นโจทก์  ก็ กลายเป็น จำเลยซะเอง   อีกอย่างพยาน ฝ่ายนั้นก็มีให้การซัดทอดได้มากกว่า

แต่สถานการณ์ในขณะนั้นใครจะมามัวลงมาเก็บปลอกใช่ไหม รักษาชีวิตไว้ได้ก็บุญแล้ว

เพื่อนผมที่เป็น ตร. เคยพูดไว้น่าสนใจ ว่า  ปืนลูกโม่มันดีอย่างยิงแล้วมันไม่มีหลักฐานอื่นนอกจากหัวกระสุน  ไม่เหมือนปืนออโต มีปลอกกระสุน ทิ้งเอาไว้ หาตัวเจ้าของได้

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาแบ่งปันครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:11:50 PM »

ไอ้ปี๊ดยังหาปืนไม่ได้เลยครับ กลัวทำไมกับปลอก Grin Grin Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:25:01 PM »

ผมเคยเจอเหตุการณ์วัยรุ่นกวนครั้งหนึ่งเหมือนกัน แต่ที่ผมเจอ วันรุ่นชายคนเดียว รถมอเตอร์ไซค์คันเดียว แต่ไม่น่ากลัวและเลวร้ายถึงขนาดนี้.....

นี่ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมจะพกอาวุธปืนติดรถเสมอ เมื่อเดินทางพร้อมแม็กกาซีนสำรองอีก ๑ รวมเป็น ๑๔ นัด แม้ไม่มีใบอนุญาตพกพาก็ตาม  เยี่ยม

เพราะสถานการณ์แบบนี้ จะเกิดขึ้นกับเราเมื่อไหร่ ที่ไหนก็ได้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์