เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:23:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32652 ครั้ง)
CON85B
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:32:23 PM »

ผมเดินทางต่างจังหวัดทุกอาทิตย์พร้อมครอบครัวไม่จำเป็นผมหนีครับแต่ถ้าสุดวิสัยลูกสาวของผมพร้อมที่จะส่งปืนและลูกทั้ง15นัดให้ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:34:55 PM »

ถ้ามีคนอื่นอยู่ด้วย ยิ่งครอบครัวผมเลือกหนีแน่นอนครับ ไม่คิดปะทะ Grin Grin Grin  แต่สุดวิสัย อยู่คนเดียวไม่แน่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 03:51:22 PM »

ดีแล้วครับ...ที่เอาชีวิตรอดมาได้....โดยปลอดภัย ..แม้เกือบจะไม่รอด

ดีที่พวกเด็กนรกนั่น ไม่มีปืน สวนมา

ดีที่กระสุนที่ยิงลงพื้น ไม่แฉลบ เข้าพุง หรือ หัว เด็กพวกนั้น ..

ไม่งั้นเรื่องยาว ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2008, 03:54:46 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:02:56 PM »

โชคดีครับที่หลุดรอดมาใด้  เยี่ยม ถ้าเป็นผมจะยิงขู่ลงดินไม่เกิน 3 นัด ถ้าหากยังเข้ามาหาเราอีกก็ต้องแจกของไปเป็นที่ระลึก คนละนัดหละครับ พี่น้อง ขำก๊าก
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:17:29 PM »

อ่านแล้วได้ประสบการณ์ดีมากๆเลยครับ   แต่อย่างที่ท่านนึงให้ความเห็นไว้ น่าสนใจมาก ว่า ท่าน จขกท เก็บปลอกกระสุนกลับมาด้วยหรือเปล่า  นั่นสิครับ เก็บมาด้วยไหม
  เพราะว่า รูปการณ์ จะแปลเปลี่ยนไปมากถ้าอีกฝ่ายหัวหมอกลับไปแจ้งความว่า ท่านยิงใส่ฝ่ายเขาก่อนโดยที่พวกเขายังไม่ได้ทำอะไรท่านเลย จากที่จะเป็นโจทก์  ก็ กลายเป็น จำเลยซะเอง   อีกอย่างพยาน ฝ่ายนั้นก็มีให้การซัดทอดได้มากกว่า

แต่สถานการณ์ในขณะนั้นใครจะมามัวลงมาเก็บปลอกใช่ไหม รักษาชีวิตไว้ได้ก็บุญแล้ว

เพื่อนผมที่เป็น ตร. เคยพูดไว้น่าสนใจ ว่า  ปืนลูกโม่มันดีอย่างยิงแล้วมันไม่มีหลักฐานอื่นนอกจากหัวกระสุน  ไม่เหมือนปืนออโต มีปลอกกระสุน ทิ้งเอาไว้ หาตัวเจ้าของได้

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาแบ่งปันครับ

ไม่ได้เก็บปลอกมาด้วยหรอกครับ ชั่วโมงนั้นคิดอย่างเดียวว่าจะทำอย่างไรพวกมันดี และทำอย่างไรเราถึงจะหนีรอดไปได้....

โทรไปปรึกษาเพื่อนที่เป็นตำรวจอยู่ที่กาญจนบุรีแล้วครับ เพื่อนรับปากว่าจะดูแลเรื่องให้แล้วถ้ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้น

แต่เด็กพวกนั้น ถ้าจะหัวหมอคงเป็นไปได้ยากครับ เพราะไอ้พวกนี้ เพื่อนผมบอกว่ามีชนักติดหลังทุกคน ตัวหัวโจกที่ผมเล่าให้เพื่อนฟัง

จากรูปพรรณสัณฐาน เพื่อนบอกว่าน่าจะเป็นกลุ่มที่กำลังตามตัวกันอยู่ด้วย

ถ้ามันมาแจ้งความก็เข้าล็อคทันทีครับ   งานนี้ต้องขอบคุณเพื่อนผมจริงๆ สำหรับน้ำใจในยามวิกฤต

ส่วนเรื่องตั้งด่าน นั้น ช่วงเทศกาลตำรวจทำงานกันหนักในเส้นทางสายหลัก สำคัญกันหมดแล้วครับ คงเป็นผมเอง
ที่น่าจะเชื่อเพื่อนนอนค้างด้วยกันตามคำแนะนำ... ยิ้มีเลศนัย

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:23:39 PM »

กลับมาได้ด้วยสวัสดิภาพ.........ถือว่า..ตัดสินใจถูกต้อง....ในสถานะการณ์เช่นนั้น

ขอแสดงความยินดีด้วย

เป็นผมนะหรือครับ.................หนีไปให้พ้น ๆ ตั้งแต่แรกแล้ว 

เพราะส่วนตัว  ใจร้อนเหมือนกัน  กลัวอดใจไม่อยู่   

จะใช้ปืน  ต้องหาเหตุผลมากองตรงหน้าหลายข้อ  แล้วใช้.....ทำให้กว่าจะหาเหตุผลได้  เหตุร้ายก็ผ่านไปบ้างแล้ว

ยินดีด้วยครับ...

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:26:02 PM »

..มามุงดูด้วยคนครับ...ท่านจขกท..ตัดสินใจได้ดีครับ.... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:27:47 PM »

ประโยชน์ของการนำปืนไปในที่เปลี่ยวครับ 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 04:50:36 PM »

ท่าน จขกท.เอาตัวรอดปลอดภัยกลับบ้านได้...

ถือว่าตัดสินใจและทำได้เหมาะสมที่สุดแล้วครับ...
Gun_drums
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

นสิยา โลกวฑฺฒโน ==> ไม่ควรเป็นคนรกโลก

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 05:03:02 PM »

เยี่ยมเยี่ยมครับถือว่าตัดสินใจถูกต้อง เยี่ยม
แต่ถ้ามันมีปืนด้วยนี่สิ เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
ขอให้เป็นเรื่องเตือนใจ และคิดล่วงหน้า สำหรับหลายๆคน ที่อาจเจอเหตุการเช่นนี้ครับ อ๋อย

นสิยา โลก วทฺฒโน ==> ไม่ควรเป็นคนรกโลก
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 05:09:06 PM »

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ถ้าไม่มีปืนจะเป็นยังไงนะ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 05:30:51 PM »

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ถ้าไม่มีปืนจะเป็นยังไงนะ

ถ้าไม่มีปืนผลสรุปก็คงเปลี่ยนไปอย่างยิ่งครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 06:34:55 PM »

ขอบคุณที่นำประสบการณ์ตื่นเต้น ๆ มาเล่าให้ฟังครับ ยินดีที่ปลอดภัยกลับมาครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 06:41:09 PM »

อ่านแล้วหวาดเสียวดีครับ  ตกใจ

ก็ขอบอก จขกท. ว่าท่านทำถูกต้องแล้วครับ  เยี่ยม
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 08:38:52 PM »

คุณใจเย็นมากครับ เป็นผมคงยิงพวกมันไปแล้ว ดีที่รอดมาได้
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 15
  พิมพ์