เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:27:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32680 ครั้ง)
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:12:31 PM »

ไหว้  สวัสดีครับ  ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับท่าน จขกท ที่ใจเย็นเด็กพวกนี้กำลังเมายาอยู่มั้งครับมันถึงไม่กลัวปืนยิงขู่ก็แล้ว 
  ถ้าผมเป็นเด็กพวกนั้นผมวิ่งหางจุกต..แล้วครับ    ตกใจหน้าซีด

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:19:54 PM »

เป็นผม(สติ+อำมหิต+ความแม่นแบบผม)  ผมจะจอดรถจิบน้ำผลไม้กระป๋อง  ฟังเพลง  แดนซ์วิทมีทูไนซ์  สักครึ่งชั่วโมง แล้วค่อยขับต่อ
แต่ถ้ามีกระสุนสัก1.5 เท่าของจำนวนวัยรุ่นกลุ่มนั้น  ก็คงขับตามทาง  และหากเหตุการณ์ส่อไปแบบนั้นคงยิงให้โดนตรงไหนก็ได้ที่เป็นกระดูกให้รู้รสชาติชีวิตบ้าง
เด็กเลวๆ แบบนี้สำหรับผมชีวิตมันมีค่าน้อยกว่า
ผู้ใหญ่เลวๆ ที่ต้องเลี้ยงดูครอบครัว
แต่ชีวิตคนเรามีค่าอยู่ดี   ผมว่า คุณเป็นผู้ใหญ่ใจดีคนนึงนะครับ ที่ทำแบบนั้น  
OK....   YEHHHHH    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:25:45 PM »

ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้คิดถูกแล้วครับที่หนีดีกว่าสู้ แต่เมื่อหนีแล้วมันยังตามมาก็ต้องสู้แล้วครับ แต่ถ้าจะยิงขู่เราต้องรู้ว่าปืนเรามีกระสุนกี่นัด ถ้าจะยิงขู่ผมจะยิง ๓-๔ นัดก่อน ถ้ามันหนีก็โอเค แต่ต่อไปก็ต้องระวังนะครับผมคิดว่าวัยรุ่นกลุ่มนี้มันต้องมีพัฒนาการด้านเลวๆอีกเช่นมันเคยถูกยิงขู่ ต่อไปมันอาจไปหาปืนเถื่อนมายิงสวนเราก็ได้นะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:54:01 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

มายิ้ม ....... แล้วขอถามหน่อยว่า จขกท. ใช้รถยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับ  Wink Wink

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 09:58:16 PM »

ณ นาทีนั้นผมว่าคุณตัดสินใจสุดยอดจริงๆครับนับถือๆ เยี่ยม เยี่ยม ประสบการณ์เรื่องกระสุนหมดถือเป็นบทเรียนที่ดี  ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:14:58 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

มายิ้ม ....... แล้วขอถามหน่อยว่า จขกท. ใช้รถยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับ  Wink Wink

ท่าน จขกท.แจ้งว่าใช้ขับเคลื่อนสี่ล้อครับ...

ผมก็คงคิดคล้ายๆพี่ปู...

คือรถปกติมันไม่น่าเหยียบรถเครื่องแล้ววิ่งได้โดยไม่ติดใต้ท้อง...

ยกเว้น รถออฟโร้ดครับ...Cheesy
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:16:36 PM »

เยี่ยมครับ
ถ้าเป็นผมพวกมันคงป่วย มีตะกั่วในร่างกาย ไปหลายคนแล้วครับ
ใจเย็นดีมากๆครับ เยี่ยม
ข้าน้อยคารวะหนึ่งจอก

mtts-07
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 10:18:55 PM »

สร้างความเดือดร้อนให้สังคมแบบนี้ ถ้าเป็นที่เปลี่ยวผมเปิดไฟสูงและบรรจงแบบเป้ากระดาษตั้งแต่นัดแรกเลยครับ
ผมรู้ว่ามันผิด แต่ก็ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูบ้าง ไม่งั้นคนดีก็ถูกข่มเหงล่ำไป ลูกหลานคนดีจะอยู่อย่างไรโปรดพิจารณา           ขออภัยครับความเห็นส่วนตัวเข้าใจว่าคงมีหลายคนไม่เห็นด้วย ด้วยความเคารพ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:00:19 PM »

ยินดีด้วยที่ท่าน Siri_Pat กลับมาอย่างปลอดภัยครับ  ..... เบื่อพวกวัยรุ่นกวนเมืองพวกนี้จริง  ๆ

ผมว่า10 นัดคงน้อยไป ปกติถ้าผมออกต่างจังหวัด อย่างน้อย ต้องเกิน 30 นัดไม่ได้คิดจะไม่รบก่ะใครหรือหมายจะไปฆ่าแกงใคร แต่ทั้งหมด เพราะพี่ท่านนึงเคยสอนไว้ว่า ลูกปืนเซเว่นฯ ไม่มีขาย มีไปแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
MRI&CT
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 11:38:42 PM »

เยี่ยมตัดสินใจได้ดีครับ ยินดีด้วยที่ท่านปลอดภัย

แล้วสภาพรถครับ ซ่อมหรือยัง หรือยังปกติอยู่ Grin
คราวหน้าหาระเบิดติดรถซักลูกดีกว่าครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จงมีรักเหมือนกับไม่เคยมีรัก จงร้องเพลงเหมือนกับไม่มีใครคอยฟังอยู่
จงทำงานเหมือนไม่มีเงินติดตัวสักแดงเดียว จงใช้ชีวิตเหมือนวันนี้เป็นวันสุดท้ายของชีวิต
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 05:49:20 AM »

จิต สติ ความคิด...... จขกท. ใช้ได้อย่างดีเลยครับขอชมเชย  แต่......น่าจะพกพาบุตร ไปให้มากกว่านี้หน่อยนะครับ......

เนียนๆ ไว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 05:53:04 AM »

ตัดสินใจถูกแล้วสำหรับเจ้าของกระทู้ครับไม่มีใครเจ็บ-ตาย ของเสียซ่อมได้ ลูกกระสุนหมดเป็นบทเรียนให้ผมจะได้ติดตัวอย่างน้อย 2 แม็กนะครับ ใช้ปืนเหมือนกันซะด้วย GLOCK26

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 07:38:21 AM »

ดีแล้วครับ ที่รอดมาเล่าได้

ถ้าพวกเด็กนรกพวกนั้นมีปืนแล้วยิงสวนมาคงแย่แน่

ถ้าเป็นผม

ถ้ามีปืน และต้องไปไหนมาไหนไกลๆ

ก็จะเอาปืนไปด้วย แต่จะมีแม็กสำรองที่ 1 และ 2 ไปด้วย

และถ้าให้เลือกผมจะเลือก glock 19 แทน 26 ครับ

เพราะถ้าเจอสถานการณ์แบบนี้ลูกเยอะไว้ก่อนได้เปรียบครับ

และแม็กที่ 1 ติดปืน และแม็กที่ 2 (สำรองที่ 1) จะเป็นแม็กมาตราฐานจุ 15 นัด

แต่ถ้า 30 นัดแล้วยังไม่จบ ก็ขอเพิ่มอีก 30 นัดในแม็กเดียว

นั่นคือ แม็กสำรองที่ 2 ขอเป็น แม็กยาว ขนาดจุ 30 นัดครับ

แต่ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีปืนส่วนมาก็ขอใส่เกียร์เดินหน้า แล้วเหยียบให้มิดหนีดีกว่าครับ

เหยียบคนเหยียบรถ ไม่สนทั้งนั้น

รถเราพัง หรือ สีถลอก มันซ่อม มันทำใหม่ได้ แต่ชีวิต เรามันตายแล้ว คืนชีพไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2008, 07:44:24 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 10:07:31 AM »

ณ นาทีนั้นผมว่าคุณตัดสินใจสุดยอดจริงๆครับนับถือๆ เยี่ยม เยี่ยม ประสบการณ์เรื่องกระสุนหมดถือเป็นบทเรียนที่ดี  ไหว้

ขอใช้ประโยคนี้ด้วย ครับ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 10:13:14 AM »

บวกให้ท่าน จขกท. +1
เป็นประสพการณ์ ที่มีประโยชน์มากเลย เพราะ แบบนี้ถ้าไม่ได้เจอเอง คงเข้าใจยาก  ไหว้ ไหว้ ไหว้

แต่ท่าน จขกท. ทำได้ดีมากในสถาณการณ์ แบบนี้ ผมใช้ G26 เหมือนกัน สงสัยต้องเพิ่ม อย่างที่พี่ๆหลายท่านบอก ต้องเตรียม บุตร มากกว่านี้แล้วหละครับ ปกติก็เหมือนกัน แค่ แม๊กเดียว ผมคงต้องเปลี่ยนความคิดแล้ว ต้องเป็น 1+2 แล้ว 3 โหล น่าจะพอแจกนะถ้าจำเป็น

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์